Shirye-shiryen Takaddun Sati na 4 akan layi

0
7883
Shirye-shiryen Takaddun Shaida na sati 4 akan layi
Shirye-shiryen Takaddun Sati na 4 akan layi

A cikin saurin tafiyar da jama'a na yau da kullun, ɗaukar wasu shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi na iya zama ginshiƙin ku don samun gagarumar nasara.

Ba abin mamaki bane hakan shirye-shiryen takardar shaida akan layi suna ƙara shahara kuma cikin buƙata. A gaskiya ma, wasu ma'aikata suna buƙatar ku ɗauki wasu shirye-shiryen takaddun shaida akan layi don cancantar yin aiki. A wasu fagage kuma, yana zama ma'auni don kasancewa masu dacewa da jawo talla.

Shirye-shiryen takaddun shaida na kan layi ko shirye-shiryen horarwa na ɗan gajeren lokaci suna da ban sha'awa saboda sassaucinsu, babu shingen nesa, ingancin farashi, da ƙimar kammalawa cikin sauri.

A matsayin cibiyar lamba ta ɗaya don samun bayanai masu fa'ida kan batutuwan da suka shafi ilimi, Cibiyar Ilimi ta Duniya ta samar da wannan cikakken cikakken bayani da cikakken bincike akan shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi don taimaka muku murƙushe burinku da saita sababbi.

Bari mu dubi wasu abubuwa masu taimako da ya kamata ku sani farawa daga waɗanne shirye-shiryen takaddun shaida, zuwa wasu bayanai masu taimako da yawa kamar dalilin da yasa kuke buƙatar shirin satifiket kan layi, ta yaya kuma inda zaku sami shirin satifiket kan layi na makonni 4, da kuma kudin wannan shirin na makonni 4. Ba za ku iya samun jagora mafi kyau don haka shakata da taimaki kanku ba.

Menene Shirye-shiryen Takaddun shaida?

Shirye-shiryen takaddun shaida sun bambanta da shirye-shiryen digiri.

Shirye-shiryen takaddun shaida, ba kamar shirye-shiryen digiri ba, shirye-shiryen horarwa ne na ɗan gajeren lokaci da aka tsara don ba ku takamaiman ilimi da ƙwarewa kan wani fasaha ko batu.

Shirye-shiryen takaddun shaida sun bambanta da na gargajiya na shekaru huɗu ko ma karatun digiri na biyu da kuke gudanarwa a kwalejoji da sauran cibiyoyi.

Tsarin aikin kwasa-kwasan mafi yawan shirye-shiryen takaddun shaida yawanci ana matsawa da mai da hankali, babu wani batu da ba dole ba.

An ƙera su don tattauna batun a taƙaice amma kuma yin hakan da zurfin zurfi. Kuna iya samun shirye-shiryen satifiket a fannonin ilimi iri-iri, sana'o'i da filayen sana'a.

Me yasa Ina Bukatar Shirye-shiryen Takaddun Shaida akan Kan layi?

Ina tsammanin kuna mamakin ko ɗaukar shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi babban ra'ayi ne.

Amsar ita ce EH, kuma shi ya sa:

  •  Adana Lokaci:

Tare da shirin takardar shedar kan layi kamar wasu shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi, cikin ƙasa da shekara guda yakamata ku sami damar kammala karatun.

  •  Kadan Kudin:

Ba kamar digiri na gargajiya ba, ba ku biyan kuɗaɗen koyarwa da sauran kuɗaɗen ilimi, don haka, ya zama ƙasa da tsada a gare ku.

  •  Ilimi na Musamman:

Yawancin darussan kan layi sun ƙware a wani fanni na musamman. Abin da wannan ke nufi shi ne, za a koya muku abin da ya dace da filin ku ne kawai. Babu duka a kusa da daji!

  •  Babu Jarrabawar Shiga Ko Matsayin Da Aka Bukata:

Don yawancin kwasa-kwasan kan layi kamar shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi, ba kwa buƙatar zama wanda ya kammala karatun sakandare ko rubuta jarrabawa mai wahala don shigar da ku.

  • Babban Riba a Kasuwar Aiki:

Kuna zama mafi kasuwa, kamar yadda ƙungiyoyi da yawa ke neman ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun da za ku sami dama ga.

  •  Canjin Sana'a:

Idan kuna shirin canji a tafarkin sana'a, kwas ɗin satifiket kan layi zai iya taimaka muku canza canjin ba tare da damuwa ba.

  •  Canji, Cikawa ko Kari na Digiri na Yanzu.

Wasu shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi waɗanda za mu zayyana za a iya amfani da su azaman tushen ilimin ku kaɗai, ko azaman kari ga digirin ku na yanzu, ko azaman tsani zuwa ga manufofin ku na dogon lokaci.

  •  Sami Sabon Ƙwarewa:

Idan kun riga kuna da sana'a, shirin takardar shedar kan layi yana ba ku damar koyon sabon fasaha da haɓaka wannan takamaiman ƙwarewar kan layi ko yana da alaƙa da aikin ku na yanzu ko a'a.

Misali, dalibin da ya kammala karatun kimiyyar kwamfuta na iya bukatar koyon yadda ake rubuta shirye-shiryen kwamfuta a cikin sabon yaren shirye-shirye kamar Python.

Shi/Ta na iya ɗaukar shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi don koyon yadda ake rubuta lambobi tare da Python da haɓaka ƙwarewar shirye-shiryen Python ko ma koyan sabbin abubuwa.

  • Taimaka muku kasancewa masu dacewa:

Shirye-shiryen takaddun shaida na kan layi na iya taimaka muku kasancewa masu dacewa a fagen aikinku, ta hanyar ba ku dama ga sabbin ayyuka mafi kyau, ilimi, saitin fasaha da bayanai a fagenku.

Abin da kuke buƙatar sani game da Shirye-shiryen Takaddar Makonni 4 akan layi

A cikin sauƙi, shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi yana nufin hakan ya kamata ya ɗauki kimanin makonni huɗu don kammala duk aikin kwas ɗin ku, kuma wannan zai kasance aikata ta hanyar intanet da wayarku ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

Yawan kwasa-kwasan kowane shirin satifiket ya dogara da matakin karatun ku (mafari, matsakaici, ƙwararru), ƙarfin karatun, zurfin aikin kwas da sauransu.

A matsakaita, yawancin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi bayar da kusan darussa ɗaya zuwa shida a cikin waɗannan makonni 4.

Yana da ban sha'awa a lura cewa shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi babbar hanya ce ta samun ƙarin ilimi a kowane fanni cikin ɗan gajeren lokaci.

Rayuwa tana da ƙarfi kuma koyaushe tana canzawa, kuma hanya ɗaya don ci gaba da tafiya da abubuwan da ke faruwa kuma ku kasance masu dacewa shine ci gaba da ilimi.

Shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi bazai yi aiki a matsayin digiri na gargajiya ba, amma za su ƙara ilimin ku, inganta yawan kuɗin shiga, sanya ku dacewa da zamantakewa, har ma za su iya ƙara yawan yawan ku a wurin aiki.

Yadda ake Neman Shirye-shiryen Takaddun Shaida na sati 4 akan layi

Babu wata ka'ida ta babban yatsa ko tsauraran jagorar da za a bi yayin neman shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi.

Duk da haka, Muna da wasu ra'ayoyin da zaku iya gwadawa lokacin neman shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi.

Matakai don Zaɓin Shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi

1. Gano Sha'awar ku:

Na farko, gwada gano abin da ke sha'awar ku. Tunda yawancin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi suna koyar da ɗan ƙaramin yanki ko jigo, dole ne ka fara gano ƙwarewar da kake son koya.

2. Yi Tambayoyi:

Mutane sun ce duk wanda ya yi tambaya ba ya yin asara. Yana da kyau a tambayi mutanen da ke da sana'o'i a cikin masana'antar da kuke son koyo game da su ba ku shawara kan mafi kyawun shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi. Wannan zai sa ku sani, kuma ya cece ku lokaci da ƙoƙari.

Lokacin da kuka tabbatar game da ƙwarewar sha'awar ku, abin da kuke buƙatar ku shine nemo shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi waɗanda ke akwai don wannan ƙwarewar ta musamman ko alaƙa da ita. Wuri mai aminci don bincika ɗaya shine Coursera

4. Tafi da aikin kwas / manhaja:

Lokacin da kuka tabbatar da shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi kuna son koyo, kuyi kyau ku bincika ko Manhajojin su ko aikin kwas ɗin ya dace da bukatunku. Bincika ƙananan batutuwan da za su yi amfani da su kuma tabbatar da idan ainihin abin da kuke son koya game da shi ke nan.

5. Bincika Gaskiya:

Yana da kyau, a koyaushe a bincika amincin waɗannan shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi, in ba haka ba za ku iya fadawa hannun da ba daidai ba.

Yi bincikenka na karkashin kasa da kyau, kuma za ku gode mana daga baya. Dandalin karatu Hakanan yana nuna muku yadda zaku ci gaba da wannan idan ba ku da masaniya ta yadda. Wannan jerin sunayen masu ba da izini daga Sashen Ilimi na Amurka zai iya taimakawa.

6. Shiga cikin Shirin Dama: 

Lokacin da kuka gamsu cewa shirye-shiryen satifiket ɗin sati 4 akan layi sun dace da ku, duk abin da kuke buƙata ku yi shine shiga cikin kwas ɗin, sannan ku fara tafiya koyo!

Ka tuna da cika duk takaddun da ake buƙata don aiwatar da rajista, halartar duk kwasa-kwasan, ace jarrabawar ku kuma sami takardar shaidar ku.

Yanzu bari mu kalli shirye-shiryen satifiket na sati 4 daidai.

Manyan Shirye-shiryen Takaddun Mako 10 Mafi Kyau akan layi a gare ku a cikin 4

Anan ne mafi kyawun Shirye-shiryen Takaddun Shaida na makonni 4 akan layi a cikin 2022:

1. Fashion da Gudanarwa

Takardar Gudanar da Ingantacciyar Siyarwa

Kwas ɗin Gudanar da Alamar Luxury yana ba da gabatarwa game da tushen tallace-tallace da dabarun sadarwa don masana'antar kera.

Hakanan yana koyar da mahimmancin dandamali na dijital na zamantakewar al'umma don ƙirƙirar samfuran nasara da yadda ake tunkarar manufar sa alama na alatu a cikin zuciyar babban babban kayan kwalliya na duniya.

2. Fasaha

Fasahar Samar da Kida

InstitutionJami'ar kiɗa ta Berkeley

Malamin: Stephen Webber

Kuna iya duba wannan Idan kuna son bincika fasahar samar da rikodin da yadda ake yin rikodin da sauran mutane za su so sauraron.

Wannan kwas ɗin yana cikin wasu shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi akan Coursera waɗanda aka ƙera don koya wa mutane yadda ake yin rikodin motsin rai akan kusan kowane kayan rikodin, gami da wayoyi ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

3. Kimiyyar bayanai

Tushen Kimiyyar Bayanai na Scalable

Malamin: Romeo Kienzler

Institution: IBM

Wannan wani ɗayan shirye-shiryen satifiket ɗin sati 4 akan layi wanda ke koyarwa game da tushen Apache Spark ta amfani da Python da pyspark.

Wannan kwas ɗin zai gabatar muku da mahimman matakan ƙididdiga da fasaha na hangen nesa na bayanai. Wannan yana ba ku tushen haɓaka aikin ku zuwa kimiyyar bayanai.

4. Kasuwanci

Gudanar da Samfur na Dijital: Tushen Zamani 

Malamin: Alex Cowan

Institution: Jami'ar Virginia

Wannan shine ɗayan shirye-shiryen sati 4 na Takaddun shaida akan layi akan jerin mu. Wannan kwas ɗin zai koya muku yadda ake ƙirƙirar mayar da hankali mai aiki don sarrafa samfuran cikin nasara.

Hakanan zaku sami ilimin yadda zaku mayar da hankali kan aikinku ta amfani da hanyoyin sarrafa samfur na zamani. Ya ƙunshi Sarrafa sabbin samfura kuma yana nuna yadda ake bincika sabbin ra'ayoyin samfur. Hakanan zaku koyi yadda ake Sarrafa da haɓaka samfuran da ke akwai.

5. Kimiyyar zaman jama'a

Ilmantar da Kananan yara Kurame: Zama Malami Mai Karfafuwa

Malamin: Odette Swift

Institution: Jami'ar Cape Town

Daga cikin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi, muna da: Koyar da Yara Kurame: Zama Malami Mai Karfi. 

Wannan wani kwas ne na ilimin zamantakewa, inda za ku koyi game da mahimmancin al'adun kurame da al'umma, da bukatar samar da yanayi mai yalwar harshe ga yara kurame tun suna ƙanana, da kuma cewa samun damar yin amfani da harshe na iya taimaka wa kurame a ilimi. na tausayawa, da zamantakewa.

Wannan shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi kuma sun ƙunshi gidaje da gyare-gyare daban-daban waɗanda zaku iya amfani da su a cikin aji da yanayin koyo don ƙirƙirar ƙwarewar koyo ga yara Kurame.

Hakanan za ku koyi cewa canjin hali zai ba ku damar yin hulɗa da yara Kurame tare da ƙarin fahimta. Duk da haka, wannan kwas ba ya koyar da yaren kurame tunda kowace ƙasa tana da nata yaren kurame.

6. Zuba jari

Gudanar da Zuba Jari a cikin Duniyar Haɓaka da Raɗaɗi ta HEC Paris da Manajojin Zuba Jari na AXA.

Malamin: Hugues Langlois

Institution: HEC Paris

Muna da babban kwas ɗin saka hannun jari a tsakanin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi. Wannan kwas ɗin zai ba ku damar ayyana irin nau'in mai saka hannun jari, manufofin saka hannun jari, da yuwuwar takura.

Hakanan yana taimaka muku gano manyan kadarorin da za a iya saka hannun jari da mahimman 'yan wasa a kasuwannin kuɗi. Ta wannan kwas ɗin, zaku fahimci dabarun sarrafa fayil na asali.

7. Dokar

Dokar Sirrin da Kariyar Bayanai

MalaminLauren Steinfeld

Ƙasawa: Jami'ar Pennsylvania

A cikin wannan kwas ɗin, zaku sami ilimi akan fa'idodi masu amfani na kewaya cikin hadadden yanayin buƙatun sirri. Hakanan zaku sami fahimtar dokokin keɓantawa da kariyar bayanai.

Wannan kwas ɗin zai ba ku ilimin da zai ba ku damar kare ƙungiyar ku da kuma abubuwan da suka dogara da ƙungiyar ku don kiyaye bayanansu na sirri.

8. zane

Zane Zane

Malamin: David Underwood

Ƙasawa: Jami'ar Colorado Boulder

Daga cikin jerin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi, shine wannan kwas mai amfani inda zaku sami kayan aikin don ƙirƙirar ƙwararrun PowerPoints, rahotanni, sake dawowa, da gabatarwa. Yin amfani da saitin mafi kyawun ayyuka da aka inganta ta cikin shekaru gwaninta.

Ilimin da za ku samu, zai sa aikinku ya zama sabo da kuma ilhama. Hakanan za ku koyi yin amfani da dabarun ƙira masu sauƙi don fara kowane aiki tare da amincewa da ƙwarewa.

9 Marketing

Haɗin Sadarwar Talla: Talla, Hulɗar Jama'a, Tallan Dijital da ƙari

Malamin: Eda Sayin

Institution: Makarantar kasuwanci ta IE.

A cikin jerin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi, shine wannan kwas ɗin ta inda zaku fahimci batutuwa masu mahimmanci yayin tsarawa da kimanta dabarun sadarwa da kisa.

Za ku iya haɗa ra'ayoyin da suka dace da ƙira tare da ingantaccen bayani don yin ingantacciyar shawarar sadarwar talla.

Wannan kwas ɗin kuma yayi alƙawarin ba ku ƙwarewar da kuke buƙata don samun damar yin amfani da hanyoyin sadarwar tallan tallace-tallace (IMC) a cikin aiwatar da ƙirƙira samfuran ƙima da cin nasarar abokan cinikin ku.

Wannan kwas ɗin yayi alƙawarin ba ku ilimi don tabbatar da cewa kun yanke shawara daidai lokacin da ya shafi sadarwa da sanya talla da tallan dijital.

10. Jarida

Isar da Labarai Ga Masu Sauraron ku

Malamin: Joanne C. Gerstner +5 ƙarin malamai

Institution: Jami'ar Jihar Michigan.

Idan kuna neman kutsawa cikin aikin jarida, wannan na iya taimaka muku ta hanyar tafiyarku don zama ɗan jarida mai nasara. 

Wannan kwas wanda ke cikin jerin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi zai koya muku matakai , tsare-tsare da buƙatun yadda 'yan jarida ke haɓaka rahotannin labarai. 

Hakanan kuna koyon nau'ikan yadda ake yin rahoto da rubutu don hidimar masu sauraro daban-daban. Wannan kwas ɗin yana kuma bayyana nau'ikan nau'ikan aikin jarida daban-daban, fiye da rubutacciyar kalma da yadda ake amfani da su mafi kyau.

Inda ake Nemo Shirye-shiryen Takaddun Shaida na sati 4 akan layi

Kuna iya samun shirye-shiryen satifiket kan layi na sati 4 akan layi, a wurare da dama. Mafi mahimmanci, Kuna buƙatar gano nau'in shirin takaddun shaida da kuke son samu.

A kwanakin nan, yawancin shirye-shiryen takaddun shaida suna kan layi. Kuna so dalibi takardar shaidar shirye-shirye miƙa ta kolejoji, ko digiri na biyu takardar shaidar shirye-shirye miƙa ta jami'o'i da masu sana'a jikinsu, ko sabon short Darussan samuwa a kan online koyo dandamali?

Muna da jerin inda za ku same su a ƙasa:

Nawa Ne Kudin Takaddun Shaida ta Yanar Gizo?

Samun shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi ba kyauta bane, kodayake bazai yi tsada kamar digiri na gargajiya ba.

Jimlar kuɗin takardar shaidar kan layi ya bambanta. Ya danganta da inda kake son samun takardar shedar, masana'antar da kuma adadin lokacin da za a ɗauka don kammala shirin.

Masu neman takaddun shaida a makarantun gwamnati na cikin-jihar na iya kashe matsakaicin $1,000- $5,000 kowace shekara kan koyarwa. A wasu lokuta kuma, yana iya kashe ku kusan $4000 zuwa $18,000 don samun shirin satifiket.

Koyaya, wasu shirye-shiryen takardar shedar kan layi suna karɓar taimakon kuɗi. Hakanan zaka iya neman tallafin karatu, tallafi ko lamuni don taimaka muku rage farashi.

Dubi kuma: Kwalejoji na kan layi a Texas waɗanda ke karɓar taimakon kuɗi

Wasu shirye-shiryen takaddun shaida suna tafiya da kansu, ba da damar ɗalibai su kammala aikin kwasa-kwasan a kusa da aiki da alhakin iyali a cikin nasu taki.

Yadda ake samun shirye-shiryen satifiket na sati 4 kusa da ni

To, mun san kuna iya buƙatar amsoshin tambayar: ta yaya zan sami shirye-shiryen satifiket na sati 4 kusa da ni?

Abu ne mai sauqi ka sami shirye-shiryen satifiket na sati 4 a kusa da ku waɗanda zasu taimaka muku samun da haɓaka sabbin ƙwarewa da ilimi, samun haɓakawa, haɓaka kuɗin ku da kuɗin shiga, da haɓaka aikinku.

Abu ne mai yuwuwa da sauƙi nemo shirye-shiryen takaddun shaida da yawa akan layi kwanakin nan waɗanda ke rufe wuraren aiki da yawa.

Muna kula da ku, don haka mun ba da haske kan yadda ake samun shirye-shiryen satifiket na sati 4 kusa da ku. Yi nishadi yayin da kuke jin daɗin karantawa a ƙasa:

1. Tabbatar da abin da kwas ɗin satifiket ya dace da bukatun ku.

2. Yi saurin binciken cibiyoyi kusa da ku waɗanda ke ba da takamaiman shirye-shiryen satifiket na sati 4 da kuke buƙata.

3. Bincika takardar shaidarsu.

4. Tambayi game da bukatunsu.

5. Kwatanta abin da ke cikin kwas ɗin su / tsarin karatun su.

6. Yi rijista, Idan ya dace da bukatun ku.

Gwada waɗannan matakan lokacin neman shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi kusa da ku. Binciken yanar gizo mai sauri zai iya sa tsarin ya zama ƙasa da damuwa. Idan kuna da ƙarin tsabar kuɗi don tanadi, kuna iya yin kwangila.

Dandalin Koyon Kan layi Tare da Shirye-shiryen Takaddun Takaddun Makonni 4 Wadata.

Anan akwai jerin shahararrun dandamali na e-learning tare da ɗimbin shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi da hanyar haɗi zuwa gidajen yanar gizon su.

Jin daɗin bincika su a ƙasa:

Kammalawa

Muna jin daɗi lokacin da muka taimaka muku da bayanai masu amfani waɗanda zasu iya inganta rayuwar ku da haɓaka ilimin ku da samun kuɗin shiga.

Akwai wasu shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi zaku iya zaɓa daga ciki. Jin kyauta don bincikar su.

Mu Cibiyar Masanan Duniya ce kuma muna da wasu manyan albarkatu masu yawa don amfaninku. Jin kyauta don rataya a kusa da ɗan lokaci kaɗan. Sai na gan ka.

Ka kuma duba: Mafi arha kwalejoji akan layi ba tare da kuɗin aikace-aikacen ba.