Gano Dijital: Nasihu Don Canjawa zuwa Ilimin Kan layi A Matsayin Babban Bali

0
109
Gano Dijital

Kuna tunanin yin wani aiki online Masters of School Counseling ko wani digiri na biyu? Lokaci ne mai ban sha'awa yayin da tsammanin sabon ilimi ke kan gaba. Za ku koyi abubuwa da yawa tare da cancantar kammala karatun digiri, tare da ƙara wa ɗimbin ƙwarewar rayuwa da ilimin da kuka riga kuka sani. Duk da haka, yin karatu a matsayin babba yana gabatar da nasa ƙalubale, musamman ma idan ya zama dole ku jujjuya aiki, alkawurran iyali, da sauran nauyin manya.

Kuma canzawa zuwa ilimin kan layi na iya zama mai wahala, musamman idan kun saba da karatu da mutum kawai. Koyaya, ilimin kan layi yana da fa'idodi da yawa kuma yana da kyau ga ɗaliban da suka manyanta. Wannan labarin mai taimako zai raba wasu albarkatu, nasihu, da hacks don yin binciken dijital ku da kuma yadda zaku iya canzawa zuwa ilimin kan layi lafiya. Ci gaba da karatu don ƙarin koyo.

Saita sararin samaniya

Ƙirƙirar ɗakin karatu ko sarari a cikin gidan ku. Yin karatu a teburin cin abinci bai dace ba, saboda bai dace da sarari ba don mayar da hankali. Da kyau, yakamata ku sami ɗaki daban wanda zaku iya amfani dashi azaman wurin karatu. Wataƙila babban yaro ya ƙaura, ko kuna da ɗakin baƙo - waɗannan sun dace don juyawa zuwa sararin karatu.

Kuna son tebur mai kwazo don yin aiki da halartar laccoci da darasi daga nesa. Tebur na tsaye shine zaɓi mai kyau idan kuna da ciwon baya ko matsalolin wuyan wuyansa. In ba haka ba, wanda za ku iya zama yana da kyau. Yana tafiya ba tare da faɗi cewa kuna buƙatar kwamfuta ba, kamar tebur ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Idan ka zaɓi kwamfutar tafi-da-gidanka, saka hannun jari a cikin keɓaɓɓen madannai, linzamin kwamfuta, da saka idanu don tabbatar da saitin ergonomic.

Babban Intanet mai sauri

Domin yin karatu mai inganci akan layi, gami da halartar kowane darasi da laccoci, zakuyi son haɗin Intanet mai sauri. Haɗin broadband ya fi kyau, kamar haɗin kebul na fiber optic. Intanet na wayar hannu na iya zama mai ɗanɗano kuma mai saurin raguwa kuma bai dace da karatu mai nisa ba. Idan baku da kyakkyawar haɗi, lokacin da kuka yi rajista a cikin karatun ku na kan layi, canza zuwa mai samar da intanit mai kyau don saita ku don nasara.

Samo Hayaniyar Sokewa belun kunne

Kamar yadda duk wanda ya taɓa raba gida da dangi zai shaida, wannan yana nufin za ku iya zama mai saurin raba hankali. Yara na iya zama surutu, har ma da matar ku kallon talabijin na iya zama babbar damuwa. Idan kai ɗalibi ne wanda ya manyanta, da alama kana raba gida tare da abokin tarayya ko wasu yara. Alal misali, matarka za ta iya saka sabbin zafafan shirye-shiryen da kake so ka haɗa su da kallo maimakon yin nazari da yamma, ko kuma yaronka zai iya fara wasan bidiyo mai ƙarfi ko kuma ya yi kira a waya.

Hanya mafi dacewa don kawar da irin waɗannan abubuwan bacin rai, ruɗewa, da hargitsi na gaba ɗaya tare da mai da hankali kan ilimin ku na manya shine tare da wasu belun kunne na Bluetooth da ke soke amo. Sanya wasu kiɗan idan ba ku same ta da ɗaukar hankali ba. Ko, ba za ku iya samun kiɗa ba kuma a maimakon haka ku dogara da sokewar hayaniyar fasaha don rage hayaniyar gida ta baya kuma ku ba ku damar mai da hankali gabaɗaya kan karatun ku.

Time Management 

Wataƙila kun riga kun kasance mai ɗorewa a wannan, amma ilimin manya yana buƙatar ku sarrafa lokacinku yadda ya kamata. Wannan shine lamarin musamman idan dole ne ku daidaita karatunku tare da aiki, alkawurran iyali, ayyuka, da sauran ayyukan gudanarwa na rayuwa. Yana iya zama da wahala a sami lokacin halartar karatun ku, amma dole ne ku yi.

Wata babbar shawara ita ce ka toshe kalandarku don ɓangarorin lokacin karatu, kamar keɓe sa'o'i biyu kowace rana don nazari. Hakanan yakamata ku tsara ajin ku, lacca, da sauran abubuwan da yakamata ku halarta don samun darajar kwas da maki.

Yana da daraja yin shawarwari da abokin tarayya ko yaranku (idan sun isa) don raba ayyukan gida. Za su iya ɗaukar ƙarin ayyuka, ko za ku iya barin wanki da jita-jita don maraice lokacin da kuke da 'yanci kuma kuna iya halartar waɗannan ayyuka na yau da kullun.

Yi la'akari da saka hannun jari a cikin wani app management lokaci akan wayarku ko kwamfutarku idan kuna fama da wannan.

Gano Dijital

Daidaita Aiki

Idan kai balagagge ne da ya yi rajista a cikin karatun kan layi, akwai yiwuwar za ku daidaita aikinku tare da ilimin ku. Wannan na iya zama mai wahala, amma ana iya sarrafa shi tare da ƴan tweaks. Idan kuna aiki na cikakken lokaci, ƙila za ku zaɓa don yin nazarin ɗan lokaci kuma ku kammala karatun ku bayan sa'o'i. Duk da haka, wannan na iya zama mai wuyar sarrafawa kuma zai iya haifar da gajiya da ƙonawa.

Mafi kyawun zaɓi shine yin shawarwarin raguwa a cikin sa'o'in ku zuwa ɗan lokaci yayin da kuke kammala karatun ku na kan layi. Idan wurin aikinku yana daraja ku, yakamata su yarda da wannan ba tare da wata matsala ba. Idan sun ƙi, yi la'akari da neman wata rawar da ke da sassauci da sa'o'in abokantaka waɗanda kuke buƙata don kammala karatun ku.

Wasu ma'aikata suna tallafawa sosai idan aka zo batun nazarin ma'aikata, musamman idan cancantar za ta amfana da kamfanin. Kafin kayi rajista, yi taɗi tare da manajan ku kuma duba idan akwai tallafi. Kuna iya ma cancanci samun tallafin karatu don biyan wasu karatun ku idan mai aikin ku yana da wannan manufar.

Takaitaccen Ilimin Manya

Wannan labarin mai taimako ya raba binciken dijital, kuma kun koyi wasu mahimman nasihu da hacks don canzawa zuwa ilimin kan layi a matsayin babba. Mun yi tarayya game da ƙirƙira keɓantaccen wurin nazari a gida, rage ɓarna, da juggling ayyuka da aiki da rayuwar iyali. Ya zuwa yanzu, kun shirya don ɗauka.

Gano Dijital