15 Mafi Sauƙin Digiri na Injiniya don Samun Nasara a 2023

0
3700
Mafi Sauƙin Digiri na Injiniya
Mafi Sauƙin Digiri na Injiniya

Injiniya babu shakka ɗaya daga cikin mafi wahalar digirin samu. Mafi sauƙin digiri na injiniya ban da wannan. Waɗannan digiri suna buƙatar ƙarancin aikin kwas da lokacin karatu fiye da sauran.

Don faɗar gaskiya, babu karatun injiniya mai sauƙi amma wasu sun fi wasu ƙalubale. Ana yawan sanya aikin injiniya a cikin darussa mafi wahala a Duniya, saboda yana buƙatar ilimin fasaha, ƙaƙƙarfan tushe a fannin lissafi da kimiyya, kuma tsarin karatun yana da yawa.

Idan kuna tunanin yin nazarin kowane reshe na injiniya, tabbas kun yi zaɓi mai kyau. Ko da yake darussan injiniya suna da wahala, suna da daraja. Injiniya na ɗaya daga cikin filayen da ake buƙata. Idan babu injiniyoyi, ba za a iya samun ci gaba ba.

A cikin wannan labarin, mun jera mafi sauƙin digiri na injiniya 15 don samun, da duk abin da kuke buƙatar sani game da injiniyanci.

Menene Injiniya?

Injiniya babban horo ne, wanda ya haɗa da aikace-aikacen kimiyya da lissafi don ƙira da gina injuna, tsari, ko ayyukan masana'antu.

Manyan rassa guda hudu na aikin injiniya sune:

  • Chemical Engineering
  • Civil Engineering
  • Injiniyan Lantarki da
  • Ininiyan inji.

Manyan injiniyan injiniya sun dogara kacokan akan darussan lissafi da kimiyya, kamar: kimiyyar lissafi da sinadarai, da ilmin halitta, kwamfuta, da geography, dangane da shirin.

Don zama injiniya nagari, dole ne ku mallaki halaye masu zuwa:

  • Sanin Halitta
  • Tunanin tunani
  • Kwarewar sadarwa
  • Creativity
  • Kula da cikakkun bayanai
  • Leadership Skills
  • Ƙwararrun Lissafi da Nazari
  • Zama dan wasa mai kyau
  • Matsalar warware matsalar.

Yadda Ake Zaban Injiniya Dama

Injiniya wani fanni ne mai fa'ida, don haka ana ba ku manyan guraben karatu. Idan ba ku yanke shawarar kan manyan zaɓaɓɓu ba to ku yi la'akari da matakai masu zuwa:

1. Bincika idan kun mallaki ƙwarewar da ake buƙata don wani babba

Samun wasu ƙwarewa na iya taimaka muku yin nasara a aikin injiniya. An riga an ambata wasu daga cikin waɗannan ƙwarewar a cikin wannan labarin. Bincika wane nau'in injiniya ne ke buƙatar ƙwarewar da kuka mallaka, sannan babba a ciki. Misali, wanda ya ƙware a tunani mai zurfi zai yi injiniyan lantarki mai kyau.

2. Gano Sha'awar ku

Lokacin zabar manyan abubuwa kar ka ƙyale kowa ya rinjayi shawararka. Zaɓi manyan da kuke jin daɗin gaske. Zai yi kyau idan ka yi sauran rayuwarka yin abin da ba ka so. Misali, idan kuna da sha'awar inganta lafiyar mutane, to ya kamata ku zaɓi ko dai injiniyan halittu ko injiniyan halittu.

3. Bincika idan kun cika bukatun

Duk da cewa lamuran injiniya sun dogara kacokan akan lissafi da kimiyya, kowane babba yana da buƙatun sa. Wani wanda ya fi ilimin kimiyyar lissafi ya zaɓi ko dai injiniyan injiniya ko injiniyan ƙididdiga.

4. Yi la'akari da yiwuwar albashi

Gabaɗaya, lamuran injiniya suna biyan wl amma wasu fannonin suna biyan kuɗi kaɗan fiye da sauran. Misali, injiniyan sararin samaniya.

Idan kuna son samun babban albashi, to ya kamata ku je don babban abin biyan kuɗi sosai. Don sanin yadda babban aikin injiniya ke da riba, duba Ofishin Kididdiga na Ma'aikata na Amurka don ganin yadda wani fili ke saurin girma da kuma duba bayanan albashi.

5. Yi la'akari da Muhallin Aikin ku na Ideal

Yanayin aikinku ya dogara da manyan da kuka zaɓa. Wasu injiniyoyi suna aiki a saitunan ofis kuma wasu suna ciyar da mafi yawan lokutan aikin su a kusa da injina ko a wani wuri na musamman. Idan kuna son yin aiki a cikin saitin ofis to zaɓi ko dai injiniyan kwamfuta ko injiniyan software.

Manyan Darajojin Injiniya 15 Mafi Sauƙi

A ƙasa akwai jerin mafi sauƙin digiri na injiniya 15 ba tare da wani tsari na musamman ba:

#1. Environmental Engineering

Injiniyan muhalli wani reshe ne na injiniya wanda ya shafi kare mutane daga mummunan tasirin muhalli, kamar gurbatawa, da haɓaka ingancin muhalli.

Wannan digiri yana buƙatar tushe mai ƙarfi a cikin sinadarai da ilmin halitta. Yana ɗaukar kimanin shekaru 4 don kammala karatun digiri a injiniyan muhalli. Ana iya kammala karatun digiri na biyu a injiniyan muhalli a cikin shekaru 2.

Ana sa ran injiniyoyin muhalli za su inganta sake yin amfani da su, zubar da ruwa, kiwon lafiyar jama'a, ruwa, da kula da iska, da samar da hanyoyin magance matsalolin muhalli.

Digiri a cikin injiniyan muhalli na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Injiniya ingancin ruwa da albarkatun
  • Injiniyan ingancin muhalli
  • Koren makamashi da injiniyoyin gyara muhalli.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan muhalli:

  • Jami'ar California - Berkeley, Amurka
  • Jami'ar Sarauniya, Belfast, UK
  • Jami'ar British Columbia, Kanada
  • Jami'ar McGill, Kanada
  • Jami'ar Strathclyde, UK.

#2. Gine-ginen injiniya

Injiniyan gine-gine shine aikace-aikacen fasaha da ƙwarewar injiniya don ƙira, ginawa, kulawa da sarrafa gine-gine.

Injiniyan gine-gine ne ke da alhakin zayyana injiniyoyi, lantarki, da tsarin ginin gini.

Wannan digiri yana buƙatar tushe mai ƙarfi da babban aiki a cikin lissafi, ƙididdiga, da kimiyyar lissafi. Yana ɗaukar kimanin shekaru uku zuwa huɗu don kammala karatun digiri a cikin ƙirar gine-gine.

Digiri a cikin injiniyan gine-gine na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Injiniyan Gine-gine
  • Injiniyan Zane-zane
  • Injiniyan farar hula
  • Mai Zane Haske
  • Manajan Aikin Gine-gine.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan gine-gine:

  • Jami'ar Sheffield, UK
  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts (MIT), Amurka
  • Jami'ar Jami'ar London, Birtaniya
  • Jami'ar Fasaha ta Delft, Netherlands
  • Jami'ar British Columbia (UBC), Kanada
  • Cibiyar Fasaha ta Tarayya ta Switzerland Zurich, Switzerland
  • Jami'ar Toronto (U of T), Kanada.

#3. General Engineering

Janar Injiniya wani fanni ne na injiniya na tsaka-tsaki wanda ya shafi ƙira, gini, kiyayewa, da amfani da injina, injina, da sifofi.

Digiri a aikin injiniya na gabaɗaya yana bawa ɗalibai damar yin nazarin fannoni daban-daban, gami da injiniyan farar hula, injiniyan lantarki, injiniyan kwamfuta, da injiniyan injiniya.

Injiniya na gabaɗaya zaɓi ne mai kyau ga ɗaliban da ba su da azama kan nau'in injiniyan da suke son ƙware a ciki.

Yana ɗaukar shekaru uku zuwa huɗu don kwatanta karatun digiri a aikin injiniya na gabaɗaya.

Digiri a cikin injiniyan gabaɗaya na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Farfesa
  • Injiniyan Gine-gine
  • Injiniyan Masana'antu
  • Injiniya Ci Gaba
  • Injiniya samfur.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniya na gabaɗaya:

  • Jami’ar Harvard, Amurka
  • Jami'ar Oxford, UK
  • Jami'ar Stanford, Amurka
  • Jami'ar Cambridge, Birtaniya
  • ETH Zurich, Switzerland
  • Jami'ar Kasa ta Singapore (NUS), Singapore
  • Jami'ar Fasaha ta Delft, Netherlands
  • Jami'ar Toronto, Kanada.

#4. Civil Engineering

Wannan reshe na injiniya yana hulɗa da ƙira da gina abubuwan more rayuwa, kamar tituna, gadoji, fanfo, magudanar ruwa, gine-gine, filayen jirgin sama, tashoshin wutar lantarki, da na'urorin ruwa da najasa.

Injiniyoyin farar hula suna amfani da ilimin kimiyya don inganta abubuwan more rayuwa. Ƙarfin ilimin lissafi da asalin kimiyya yana da mahimmanci ga injiniyoyin farar hula.

Ana iya kammala karatun digiri na farko na injiniyan injiniya a cikin shekaru uku zuwa hudu.

Digiri a cikin injiniyan farar hula na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Injiniyan farar hula
  • Injiniya albarkatun ruwa
  • Mai bincike
  • Injiniyan Gine-gine
  • Mai Shirye Birni
  • Mai tsara sufuri
  • Ginin Ginin
  • Injiniyan Mahalli
  • Injiniyan Tsari.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan jama'a:

  • Jami'ar California - Berkeley, Amurka
  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts, Amurka
  • Jami’ar Stanford, Amurka
  • Jami'ar Leeds, Birtaniya
  • Jami'ar Sarauniya Belfast, UK
  • Jami'ar Cambridge, Birtaniya
  • London a London, UK
  • Jami'ar Toronto, Kanada
  • Jami'ar McGill, Kanada
  • Jami'ar British Columbia, Kanada.

#5. software Engineering

Injiniyan software shine reshe na injiniya wanda ya shafi ƙira, haɓakawa, da kiyaye software.

Wannan horo yana buƙatar ƙwaƙƙwaran tushe a cikin ilimin lissafi, kimiyyar kwamfuta, da kimiyyar lissafi. Ilimin shirye-shirye kuma yana da amfani.

Daliban injiniyan software na iya yin nazarin darussa masu zuwa: Shirye-shiryen, Hacking na ɗa'a, Aikace-aikace, da Ci gaban Yanar Gizo, Cloud Computing, Networking, da tsarin aiki.

Ana iya kammala karatun digiri na farko a injiniyan software tsakanin shekaru uku zuwa shekaru hudu.

Digiri a injiniyan software na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Mai Aikace-aikacen
  • Manajan Tsaro na Yanar gizo
  • Mai Bunkasar Wasanni
  • Mashawarcin IT
  • Mai ba da labari na Multimedia
  • Mai haɓaka Yanar gizo
  • Injiniyan software.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantun injiniyan software sun hada da:

  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts (MIT), Amurka
  • Jami'ar Oxford, UK
  • Jami’ar Stanford, Amurka
  • Jami'ar Cambridge, Birtaniya
  • ETH Zurich, Switzerland
  • Jami'ar Carnegie Mellon, Amurka
  • Jami’ar Harvard, Amurka
  • Jami'ar Toronto, Kanada
  • Jami'ar Simon Fraser, Kanada
  • Jami'ar British Columbia, Kanada.

#6. Engineering Engineering

Wannan reshe na injiniya yana mai da hankali kan yadda za a inganta matakai ko tsara abubuwan da suka fi dacewa da ɓata kuɗi kaɗan, lokaci, albarkatun ƙasa, ma'aikata, da makamashi.

Injiniyoyin masana'antu suna haɓaka ingantaccen tsarin da ke haɗa ma'aikata, injina, kayan aiki, bayanai, da kuzari don yin samfur ko samar da sabis.

Yana ɗaukar kimanin shekaru huɗu don kammala karatun digiri a injiniyan masana'antu.

Injiniyoyin masana'antu na iya aiki a kowane fanni. Don haka, kuna da damar aiki da yawa.

Digiri a cikin injiniyan masana'antu na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Mai kula da samar da masana'anta
  • Mai duba ingancin inganci
  • Injiniyan Masana'antu
  • Kimanta Kudin
  • Mai nazarin sarkar kaya
  • Injiniya inganci.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don injiniyan masana'antu:

  • Cibiyar Fasaha ta Georgia, Amurka
  • Jami'ar Purdue, Amurka
  • Jami'ar Michigan, Amurka
  • Jami'ar Shanghai Jiao Tong, China
  • Jami'ar Toronto, Kanada
  • Jami'ar Dalhousie, Kanada
  • Jami'ar Nottingham, UK
  • Cibiyar Fasaha ta Karlsruhe, Jamus
  • IU International University of Applied Sciences, Jamus
  • Jami'ar Greenwich, UK.

#7. Biochemical Engineering

Injiniyan sinadarai suna ma'amala da ƙira da gina tsarin naúrar waɗanda suka haɗa da kwayoyin halitta ko kwayoyin halitta.

Yana ɗaukar shekaru huɗu zuwa shekaru biyar don kammala shirye-shiryen injiniyan halittu. Wannan horo yana buƙatar ƙwaƙƙwaran tushe a cikin ilmin halitta, sunadarai, da lissafi.

Digiri a cikin injiniyan biochemical na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Injin Injiniya
  • Injiniya Biochemical
  • Masanin ilimin halittu
  • Mai binciken dakin gwaje-gwaje.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan halittu:

  • Jami'ar Jami'ar London, Birtaniya
  • Jami'ar Kimiyya ta Denmark, Danmark
  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts, Amurka
  • London a London, UK
  • Jami'ar Cambridge, Birtaniya
  • Jami'ar Fasaha ta Delft, Netherlands
  • Jami'ar RWTH Aachen, Jamus
  • Cibiyar Fasaha ta Tarayya ta Swiss, Zurich, Switzerland
  • Jami'ar Toronto, Kanada.

#8. Aikin injiniya

Injiniyan aikin gona shine reshe na injiniya wanda ke hulɗa da ƙirar injinan gona da sarrafa kayan gona.

Wannan horo yana buƙatar ƙwaƙƙwaran tushe a cikin ilimin lissafi, kimiyyar lissafi, da kimiyyar aikin gona. Ana ɗaukar shekaru hudu zuwa biyar kafin kammala karatun digiri a fannin aikin gona.

Digiri a Injiniyan Aikin Gona na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Masana kimiyyar ƙasa
  • Injiniyan Noma
  • Manajan Kayan Abinci
  • Masanin ilimin halittar jiki
  • Mai kula da abinci
  • Injiniyan amfanin gona.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu na shirye-shiryen injiniyan aikin gona:

  • Jami'ar Aikin Gona ta China, China
  • Jami'ar Jihar Iowa, Amurka
  • Jami'ar Nebraska - Lincoln, Amurka
  • Jami'ar Tennessee Tech, Amurka
  • Jami'ar California - Darvis, Amurka
  • Jami'ar Kimiyyar Noma ta Sweden, Sweden
  • Jami'ar Guelph, Kanada.

#9. Injin Mota

Injiniyan man fetur wani reshe ne na injiniya wanda ya shafi bincike da kuma hako danyen mai da iskar gas daga majiyoyin da ke kasa da doron kasa.

Wannan horo yana buƙatar ƙwaƙƙwaran tushe a cikin ilimin lissafi, kimiyyar lissafi, da yanayin ƙasa/geology. Yana ɗaukar kimanin shekaru huɗu zuwa biyar kafin kammala karatun digiri a fannin injiniyan man fetur.

Digiri a injiniyan man fetur zai shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Geoscientist
  • Injiniyan makamashi
  • Masanin ilimin kimiyar kasa
  • Injiniyan hakowa
  • Masanin injurran man fetur
  • Injiniyan hakar ma'adinai.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan man fetur:

  • Jami'ar Aberdeen, UK
  • Jami'ar Stanford, Amurka
  • Jami'ar Kasa ta Singapore (NUS), Singapore
  • London a London, UK
  • Jami'ar Strathclyde, UK
  • Jami'ar Fasaha ta Delft, Netherlands
  • Jami'ar Adelaide, Australia
  • Jami'ar Texas - Kwalejin Kwalejin.

#10. Aikin Injiniya

Injiniyan da aka nema ya damu da samar da ingantattun ayyukan injiniya na tuntuɓar jama'a, hukumomi, kamfanonin inshora, ƙungiyoyin masana'antu, masu mallakar kadarori, da ƙwararrun doka.

Yana ɗaukar shekaru uku zuwa huɗu don kammala karatun digiri a aikin injiniya.

Digiri a aikin injiniya na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Masu tsara sarkar kaya
  • Injiniyan Dabaru
  • Injiniyan Tallan Kai tsaye
  • Mai Kula da Tsari.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don aikace-aikacen injiniyanci:

  • Daytona State College, Amurka
  • Jami'ar Jihar Bemidji
  • Jami'ar Jihar Michigan.

#11. Injiniya Zane Mai Dorewa

Injiniya mai ɗorewa shine tsari na ƙira ko tsarin aiki ba tare da lalata ikon tsararraki masu zuwa don biyan bukatun kansu ba.

Injiniyoyin ƙirar ɗorewa suna haɗa la'akari da muhalli a cikin ƙirar su, kamar yadda suke ba da la'akarin kuɗi; suna ci gaba da inganta ƙirar su don rage amfani da kayan aiki, kuzari, da aiki.

Yana ɗaukar shekaru huɗu don kammala karatun digiri a aikin injiniya mai dorewa.

Digiri a cikin injiniyan ƙira mai dorewa na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Injiniya Zane Mai Dorewa
  • Injiniya Makamashi da Dorewa
  • Masanin fasaha na Ayyukan Dorewa.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don dorewa shirye-shiryen aikin injiniya:

  • Jami'ar Prince Edward Island, Kanada
  • London a London, UK
  • Jami'ar Strathfield, UK
  • TU Delft, Netherlands
  • Jami'ar Greenwich, UK.

#12. Ininiyan inji

Injiniyan injiniyoyi ɗaya ne daga cikin tsofaffi kuma mafi faɗin sassan aikin injiniya. Yana ma'amala da ƙira da kera sassan motsi.

Injiniyan injiniya ya shafi nazarin injiniyoyi, da yadda ake kera su da kuma kula da su a kowane mataki.

Wasu daga cikin kwasa-kwasan da zaku iya karantawa sune; Thermodynamics, injiniyoyi masu ruwa, Kimiyyar Kayayyaki, Tsarin Tsari, da Kalkulo.

Shirye-shiryen injiniyan injiniya yawanci suna ɗaukar shekaru huɗu zuwa biyar. Yana buƙatar ƙwaƙƙwaran tushe a kimiyyar lissafi da lissafi.

Digiri a injiniyan injiniya na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Injin aikin injiniya
  • Injiniyan Goma
  • Injiniyan Masana'antu
  • Injiniya Aerospace.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan injiniya:

  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts (MIT), Amurka
  • Jami’ar Stanford, Amurka
  • Jami'ar Oxford, UK
  • Jami'ar Fasaha ta Delft (TU Delft), Netherlands
  • ETH Zurich, Switzerland
  • Jami'ar Kasa ta Singapore (NUS), Singapore
  • London a London, UK
  • Cibiyar Fasaha ta Karlsruhe (KIT), Jamus
  • Jami'ar Cambridge, UK.

#13. Ginin aikin injiniya

Injiniyan tsari shine reshe na injiniya wanda ke ma'amala da daidaiton tsari da ƙarfin gini, gadoji, jiragen sama, motoci, ko wasu sifofi.

Babban aikin injiniyan gine-gine shine tabbatar da cewa kayan da ake amfani da su don ginawa zasu iya tallafawa tsarin tsarin.

Za a iya kammala shirye-shiryen injiniyan gine-gine a cikin shekaru uku zuwa hudu. Yana buƙatar ƙwaƙƙwaran tushe a fannin lissafi da kimiyyar lissafi.

Digiri a cikin injiniyan tsari na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Injiniyan gini
  • Architecture
  • Injiniyan farar hula
  • Injin Injiniya
  • Injiniyan Gine-gine.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan tsarin:

  • ETH Zurich, Switzerland
  • Jami'ar Kasa ta Singapore (NUS), Singapore
  • Jami'ar California, San Diego, Amurka
  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts (MIT), Amurka
  • Jami'ar Fasaha ta Delft, Netherlands
  • Jami'ar Fasaha ta Nanyang, Singapore.

#14. Gudanar da Ayyuka

Gudanar da Injiniya wani yanki ne na musamman na gudanarwa wanda ya shafi sashin injiniyanci.

A yayin kwas ɗin sarrafa injiniya, ɗalibai za su haɓaka ƙwarewar injiniyan masana'antu, ilimi, da ƙwarewa, tare da ilimin kasuwanci da dabarun gudanarwa, dabaru, da damuwa.

Yawancin shirye-shiryen sarrafa injiniya ana bayar da su a matakin digiri na gaba. Koyaya, wasu cibiyoyi suna ba da kulawar injiniya a matakin digiri, tare da injiniyan masana'antu.

Digiri a cikin gudanarwar injiniya na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Mai gudanarwa
  • Production Manager
  • Anididdigar Sarkar inira
  • Jagoran Ƙwararrun Ƙwararru.
  • Manajan Aikin Injiniya
  • Injiniya Gudanar da Gine-gine.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen sarrafa injiniya:

  • Jami'ar Fasaha ta Istanbul, Turkiyya
  • Jami'ar Windsor, Kanada
  • Jami'ar McMaster, Kanada
  • Jami'ar Greenwich, UK
  • Jami’ar Stanford, Amurka
  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts (MIT), Amurka.

#15. Biological Engineering

Injiniyan Halittu ko Bioengineering yanki ne na tsaka-tsaki da ke da alaƙa da aikace-aikacen ƙa'idodin injiniya don nazarin tsarin halittu - tsarin shuka, dabba, ko tsarin ƙwayoyin cuta.

Ana iya kammala shirye-shiryen injiniyan halittu a cikin shekaru huɗu zuwa shekaru biyar. Wannan horo yana buƙatar ƙwaƙƙwaran tushe a cikin ilimin halitta da lissafi, da kuma ilmin sunadarai.

Digiri a injiniyan halittu na iya shirya ku don ayyuka masu zuwa:

  • Masana kimiyyar halittu
  • Mai haɓaka kayan halitta
  • Kwayoyin salula, nama, da injiniyan kwayoyin halitta
  • Mai shirye-shiryen ilimin halitta
  • Ma'aikacin dakin gwaje-gwaje
  • likita
  • Injiniya Gyara.

Wasu daga cikin mafi kyawun makarantu don shirye-shiryen injiniyan halittu:

  • Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Jihar Iowa, Amurka
  • Cibiyar Fasaha ta Massachusetts (MIT), Amurka
  • Jami'ar California, San Diego, Amurka
  • Jami'ar Boston, Amurka
  • Jami'ar Sheffield, UK
  • Jami'ar Loughborough, UK
  • Jami'ar Dalhousie, Kanada
  • Jami'ar Guelph, Kanada.

Amincewa da Digiri na Injiniya

Bincika don waɗannan takaddun shaida kafin ku shiga cikin kowane manyan injiniya:

Ƙasar Amurka:

  • Hukumar Kula da Injiniya da Fasaha (ABET)
  • Ƙungiyar Amirka don Gudanar da Injiniya (ASEM).

Canada:

  • Injiniya Kanada (EC) - Hukumar Kula da Injiniya ta Kanada (CEAB).

Ƙasar Ingila:

  • Ofungiyar Injiniya da Fasaha (IET)
  • Royal Aeronautical Society (RAS).

Australia:

  • Injiniya Ostiraliya - Cibiyar Amincewar Injiniya ta Ostiraliya (AEAC).

China:

  • Ƙungiyar Amincewa da Ilimin Injiniya ta China.

wasu:

  • IMechE: Cibiyar Injiniyoyi
  • ICE: Cibiyar Injiniyoyi
  • IPEM: Cibiyar Kimiyya da Injiniya a Magunguna
  • ICEmE: Cibiyar Injiniya ta Kimiyya
  • CIHT: Cibiyar Yarjejeniya ta Manyan Hanyoyi da Sufuri
  • Cibiyar Injiniya Tsari.

Kuna iya nemo ƙwararrun shirye-shiryen injiniya a kowane gidan yanar gizon hukumomin tabbatarwa, ya danganta da manyan injiniyoyinku da wurin karatu.

Tambayoyin da

Shin Injiniya Sauƙi ne?

Samun digiri na injiniya ba abu ne mai sauƙi ba. Koyaya, aikin injiniya zai kasance mai sauƙi idan kuna da tushe mai ƙarfi a cikin ilimin lissafi da kimiyya, kuma kuna ciyar da lokaci mai yawa don karatu.

Mene ne Mafi Sauƙin injiniyan Injiniya?

Mafi sauƙin digirin injiniya ya dogara da ku. Idan kana da sha'awar wani abu, za ka sami hanya mai sauƙi don cimma shi. Koyaya, aikin injiniyan farar hula ana ɗaukarsa a matsayin mafi sauƙin digirin injiniyanci.

Menene Aikin Injiniya mafi girma da ake biyan kuɗi?

A cewar indeed.com, injiniyan mai shine aikin injiniya mafi biyan kuɗi. Injiniyoyin man fetur suna samun matsakaicin albashi na $94,271 a shekara, sai injiniyoyin Lantarki, tare da matsakaicin albashi na $88,420 a shekara.

Zan iya samun Digiri na Injiniya akan layi?

Ee, akwai wasu digirin injiniya waɗanda za ku iya samun cikakken kan layi. Misali, injiniyan software, injiniyan kwamfuta, injiniyan motoci, da injiniyan lantarki.

Shekaru nawa ake ɗauka don samun digirin injiniya?

Shirin digiri na farko a kowane horo na injiniya yana buƙatar mafi ƙarancin shekaru huɗu na karatun cikakken lokaci, digiri na biyu na iya ɗaukar shekaru biyu zuwa huɗu da Ph.D. digiri na iya ɗaukar shekaru uku zuwa bakwai.

Mun kuma bayar da shawarar:

Kammalawa

Wahalhalun kwas ya dogara da ƙarfi, sha'awarku, da ƙwarewar ku. Tabbas zaku sami darussan injiniya cikin sauƙi idan kuna da kwakkwaran tushe a fannin lissafi da kimiyya.

Don haka, kafin ku zaɓi aikin injiniya a matsayin babba, yayi kyau ku amsa waɗannan tambayoyin - Shin kun ƙware a ilimin lissafi da kimiyya? Kuna da basirar tunani mai mahimmanci? kuma Shin kuna shirye don ciyar da mafi yawan lokacinku karatu?

Yanzu mun zo ƙarshen wannan labarin, wanne daga cikin waɗannan digiri na injiniya kuke son ci gaba? Ku sanar da mu ra'ayoyin ku a cikin Sashen Sharhi.