Manyan Ayyukan Rubutun 10 don Makarantu da Daliban Kwaleji

0
3059
Ayyukan Rubutun Essay don ɗaliban makarantar sakandare da kwaleji
Ayyukan Rubutun Essay don Makarantu da Daliban Kwaleji

Daliban makarantar sakandare da koleji suna fuskantar wahalhalu iri ɗaya na koyo. Suna da batutuwa game da ƙwarewar ilimi, sarrafa lokaci, wasu takaddun ilimi, batutuwa masu rikitarwa, da wani abu na iri. Suna buƙatar taimako akai-akai, kuma ana samun sa akan layi.

Misali, ɗalibai da yawa suna amfani da taimakon DoMyEssay.net. Dandalin rubuce-rubuce ne da aka yi suna sosai, wanda ke taimaka wa matasa su rubuta cikakkiyar rubutun. Ba ma buƙatar biyan kuɗi da yawa don samun taimako mai inganci wanda ƙwararrun masana ke bayarwa. Yana daya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a rubuta cikakkiyar maƙala. Duk da haka, mun san abubuwa da yawa! Wannan jagorar mai amfani yana ba da haske game da ayyukan rubuce-rubuce na sama-10, wanda zai taimaka wa duk ɗaliban makarantar sakandare da koleji su rubuta rubutu maras kyau tare da jin daɗi da sha'awa.

Rubutun Kyauta

Ɗaya daga cikin shahararrun kuma ingantattun dabarun rubutu shine ake kira rubutun kyauta. Ayyuka ne masu fa'ida sosai, wanda ke haɓaka ƙwarewar rubutunku da sauri kuma yana haɓaka ilimin ku. Ta yaya yake aiki?

Babban ka'idar wannan aikin yana da sauƙi. Dole ne ku zaɓi kowane batun bazuwar kuma ku rufe shi na mintuna 15 a jere. Komai an kammala ko a'a, dole ne ku tsaya idan lokacin ya kure. Bincika abin da kuka gudanar, kuma ɗauki ƙarin mintuna 15 don yin sauti daidai.

Gwada wannan fasaha akai-akai. Ya kamata ku rufe batutuwa daban-daban kuma ku rubuta nau'ikan rubutu iri-iri. Ya kamata ku ci gaba da haɓaka matakin rikitarwa. Don haka, zaku haɓaka ƙwarewar rubuce-rubucenku, haɓaka sauran ƙwarewar ilimi masu mahimmanci, kuma zaku haɓaka ilimin ku ta fuskoki daban-daban.

Gina Sarƙoƙi

Kuna iya haɓaka shirin rubutun ku ta hanyar rubuta sarƙoƙi. Zai fi kyau a aiwatar a cikin ƙungiyar aƙalla abokai 2-3. Nemo abokai kuma zaɓi batu. Kowane ɗan takara yakamata ya rubuta tsokaci ɗaya game da batun.

Misali, ka fara. Marubuci na biyu ya karanta jimlar ku kuma ya rubuta ci gaba. Marubuci na uku ya ci gaba da tunanin marubuci na biyu. Bayan haka, tambayar ta wuce zuwa gare ku kuma tana ci gaba da ci gaba har sai an gama labarin ku. Wannan aikin rubutun yana taimakawa wajen haɓaka rubutun rubutu kuma yana ƙarfafa haɗin gwiwa. Kuna iya koyan ra'ayoyi masu amfani da yawa daga wasu marubuta.

Kawar da Abubuwan da ba dole ba

Sau da yawa, ɗalibai suna rasa mahimman maki da yawa saboda suna amfani da ƙamus mara kyau ko rubuta kalmomin da ake kira "ruwa" ko "junk". Yawancin ɗalibai ba su san abin da za su rubuta game da su ba, don haka zub da jimlolin da ba dole ba waɗanda ba su da alaƙa ko kaɗan da batun.

Kada ku sake maimaita wannan kuskuren! In ba haka ba, asarar maki zai zama makawa. Yi ƙoƙarin tantance rubutunku da mahimmanci da gaskiya. Ya kamata ku kuma kawar da:

  • Batsa;
  • Jargon;
  • Sharuɗɗan fasaha;
  • Gagararre;
  • Clichés;
  • Nau'in tunani, da dai sauransu.

Kyawawan Gyarawa da Ingantawa

Dole ne ku gyara kuma ku gyara rubutun ku. Yawancin ɗalibai suna tsallake wannan matakin, wanda aka sani da matakin bita. Yana taimakawa wajen gano raunin gardama, gibi, hujjoji marasa ma'ana, kurakuran nahawu, da sauransu. Yayin da ɗalibai ke tsallake wannan mataki, ƙwarewar gyarawa da karantawa suna da rauni.

Kada ku maimaita kuskurensu! Ka kasance da al'adar duba kasidunka a duk lokacin da ka rubuta su, koda kuwa tsayin kalmomi 200 ne. Aiwatar da hanyoyi daban-daban don tabbatar da cewa kun ga duk abubuwan da ba su da kyau;

  • Karanta a bayyane kuma a cikin kai;
  • Karanta daga jimla ta ƙarshe zuwa ta farko;
  • Tambayi wasu su karanta su ba da sharhinsu;
  • Yi amfani da aikace-aikacen dubawa - masu duba nahawu da masu gyara.

Yi Shirye-shirye

Masu wayo ko da yaushe su kan fito da kyakkyawan tsari, ko me za su yi. Rubutun maƙala bai kamata ya zama banda. Duk lokacin da aka sanya maka maƙala, rubuta tsari wanda ya haɗa da mahimman abubuwan don kammalawa cikin nasara. Don haka, koyaushe za ku san abin da ke gaba. Manyan batutuwan su ne kamar haka:

  • Babban matakan rubutu;
  • Ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci;
  • Kayan aikin rubutu;
  • Takaitaccen bayani.

Sana'a Ƙarfafan Bayanin Rubutun don Maƙalar ku

Kowane maƙala yana da ra'ayi na tsakiya, wanda ake kira bayanin rubutun. Da'awar jimla ɗaya ce, wacce ke fayyace wa masu karatun ku babbar manufar rubutun ku. Ta hanyar rubuta shi a gabani, za ku sami tushen tushen duka takarda. Duk sauran jumloli da sassan yakamata su dogara da shi. Wannan hanyar sau da yawa tana taimaka wa ɗalibai kada su ɓace. Hankali ɗaya kawai a bayanin rubutun ya isa nemo hanyar.

Ƙungiyoyin Acrostic

Wani aiki na rubutun makala mai ban sha'awa shine amfani da ƙungiyoyi. Ya kamata waɗannan su zama ƙungiyoyin acrostic. Me ake nufi?

Ya kamata ku yi aiki da rubutun waƙa. Kowane harafin kalma ko jimla yana fara sabon layi a cikin waƙar. Yana sa kwakwalwarka tayi aiki tukuru. Koyaya, wannan ciwon kai yana taimakawa sosai don haɓaka rubutunku. Ta hanyar ci gaba da layi a cikin waƙar, kuna horar da kwakwalwar ku yadda za ku ci gaba da kowace jimla da kuka rubuta a cikin na gaba.

Idan Kalubale

Aiki na gaba ana kiransa "Mene ne idan kalubale". Ya kamata ɗalibai da yawa su kammala wannan aikin. Don haka, yakamata ku sami abokai kamar yadda muka ba da shawarar ginin sarƙoƙi. Babban manufar wannan aikin shine rubuta shawarwari da "idan" a cikinsu.

Alal misali, ka rubuta - Menene idan babban jarumi ya zaɓi hanyar da ba daidai ba? Ya kamata marubuci na gaba ya amsa tambayar kuma ya rubuta nasa tare da "idan-tambaya". Wannan wasan sarkar yana taimakawa wajen haɓaka tunani mai mahimmanci da warware matsala.

Rubutun Diary

Wani aikin rubutun rubutu mai fa'ida shine rubuta diary. Duk da haka, kada ya kasance game da abubuwan da ke faruwa da ku a cikin rana. Waɗannan su zama labarai game da makomarku. Rubuta diary game da yadda za ku kasance a cikin shekaru 2, 5, 10, 20 da sauransu. Saita maƙasudai daban-daban, ɗauka nasarori daban-daban da zaku cimma, da sauransu. Yana haɓaka tunani da kerawa.

Sandwich Mafi Banƙyama a Duniya

Ayyukan na goma yana da dogon suna da ban mamaki - Sanwici mafi banƙyama a duniya. Ka tuna cewa ba dole ba ne ka rubuta game da sandwiches ko da yaushe. Sunan asali ne kawai.