Makarantun Grad 10 Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga

0
3310
Makarantun Grad Tare da Buƙatun Shiga Mafi Sauƙi
Makarantun Grad Tare da Buƙatun Shiga Mafi Sauƙi

Idan kuna son yin karatun digiri na biyu, kuna buƙatar bincika makarantu da kwasa-kwasan digiri daban-daban don nemo muku mafi dacewa. Don haka menene mafi sauƙin makarantun grad don shiga? Mun san cewa yawancin ɗalibai suna son shi cikin sauƙi, don haka mun yi bincike kuma mun samar muku da jerin makarantun grad tare da mafi sauƙin buƙatun shiga.

Digiri na gaba zai iya taimaka muku ci gaba a cikin aikin ku kuma ku sami ƙarin kuɗi.

Hakanan an san cewa mutanen da ke da digiri na farko suna da ƙarancin rashin aikin yi. Wannan jagorar za ta bi ku ta hanya mafi sauƙi don samun shigar da digirin digiri. Kafin mu ci gaba da lissafa wasu mafi sauƙin makarantun grad don shiga, bari mu ɗauke ku ta wasu ƴan abubuwan da ya kamata ku sani ci gaba.

Ma'anar makarantar Grad

Makarantar Grad tana nufin babbar makarantar ilimi wacce ke ba da digiri na biyu, galibi shirye-shiryen masters da doctorate (Ph.D.).

Kafin neman digiri na biyu, kusan koyaushe kuna buƙatar kammala digiri na farko (bachelor's), wanda kuma aka sani da digiri na farko.

Ana iya samun makarantun grad a cikin sassan ilimi na jami'a ko a matsayin kwalejoji daban-daban waɗanda aka keɓe kawai don karatun digiri.

Yawancin ɗalibai za su yi karatun digiri na biyu ko na uku a fanni ɗaya ko makamancin haka, da burin samun ƙarin zurfin ilimi a wani yanki na musamman.

Koyaya, akwai damar yin nazarin wani abu gabaɗaya idan kun canza tunanin ku, kuna son koyan sabbin ƙwarewa, ko kuna son canza sana'a.

Yawancin shirye-shiryen masters a buɗe suke ga waɗanda suka kammala karatun digiri na kowane fanni, kuma da yawa za su yi la'akari da ƙwarewar aiki da ta dace ban da takaddun shaidar ilimi.

Me yasa makarantar grad ta cancanci

Akwai dalilai da yawa da ya sa halartar makarantar digiri na biyu bayan kammala karatun digiri na farko yana da mahimmanci. Da farko dai, karatun digiri na ba ku ilimi mai zurfi, ƙwarewa, ko koyo a cikin takamaiman ƙwarewa ko fage.

Bugu da ƙari, za ku iya tabbatar da samun cikakkiyar fahimtar kowane batu na binciken da kuke son bi. Kamar zurfafan ilimin warware matsala, lissafi, rubutu, gabatarwar baka, da fasaha.

Sau da yawa, kuna iya yin karatun digiri a cikin irin wannan fanni ko kuma mai alaƙa da abin da kuka karanta a matakin digiri. Kuna iya, duk da haka, ƙware a fagen mabanbanta.

Yadda ake karbar grad school

Yi la'akari da shawara mai zuwa yayin da kuke ɗaukar mataki na gaba zuwa ga keɓaɓɓun manufofin ku da na sana'a.

Zai taimake ku zaɓi mafi kyawun makarantar digiri da shirin digiri a gare ku.

  • Yi lissafin abubuwan sha'awar ku da abubuwan motsa ku
  • Gudanar da bincikenku kuma kuyi la'akari da zaɓuɓɓukanku
  • Ka tuna da manufofin sana'arka
  • Tabbatar cewa shirin ya dace da rayuwar ku
  • Yi magana da masu ba da shawara, ɗalibai, da tsofaffin ɗalibai
  • Cibiyar sadarwa tare da malamai.

Yi lissafin abubuwan sha'awar ku da abubuwan motsa ku

Saboda neman karatun digiri na buƙatar saka hannun jari mai tsoka, yana da mahimmanci don fahimtar “dalilin da yasa”. Me kuke fatan samu ta komawa makaranta? Ko kuna son faɗaɗa ilimin ku, canza sana'o'i, samun ci gaba, haɓaka damar samun kuɗin ku, ko cimma burin sirri na tsawon rayuwa, ku tabbata shirin da kuka zaɓa zai taimaka muku wajen cimma burin ku.

Yi nazarin manhaja da kwas kwas na shirye-shiryen digiri daban-daban don ganin yadda suka dace da abubuwan da kuke so da sha'awar ku.

Gudanar da bincikenku kuma kuyi la'akari da zaɓuɓɓukanku

Bada isasshen lokaci don bincika shirye-shiryen digiri daban-daban da ake da su a fagen karatun da kuka fi so, da kuma damar da kowannensu zai iya bayarwa, da zarar kun tantance dalilan komawa makaranta.

The Littafin Jagoran Ma'aikata na Ofishin Kididdigar Ma'aikata na Amurka na iya ba ku ra'ayi na hankulan hanyoyin sana'a ta masana'antu, da kuma buƙatun digiri na ilimi ga kowane. Don taimaka muku wajen yanke shawara mai fa'ida, littafin Jagoran ya kuma haɗa da hasashen haɓaka kasuwa da samun yuwuwar samun kuɗi.

Hakanan yana da mahimmanci a yi la'akari da tsari da mayar da hankali ga kowane shiri. Mahimmancin shirin na iya bambanta tsakanin cibiyoyi ko da a cikin horo iri ɗaya.

Shin tsarin karatun ya fi damuwa da ka'idar, bincike na asali, ko aikace-aikacen ilimi mai amfani? Ko menene maƙasudin ku, tabbatar da cewa fifikon shirin ya dace da ƙwarewar ilimi wanda zai ba ku mafi kyawun ƙima.

Ka tuna da manufofin sana'arka

Yi la'akari da burin aikin ku da yadda kowane takamaiman shirin kammala karatun digiri zai iya taimaka muku zuwa can bayan kun bincika zaɓuɓɓukan shirin ku.

Idan kana neman yanki na musamman na mayar da hankali, duba cikin tarin shirye-shiryen da ake samu a kowace cibiya. Ɗaya daga cikin shirye-shiryen digiri na ilimi na iya shirya ku don ƙware a harkokin gudanarwa na ilimi ko ilimin firamare, yayin da wasu cibiyoyi na iya ba da ilimi na musamman ko ƙwarewar fasahar aji. Tabbatar cewa shirin da kuka zaɓa yana nuna sha'awar aikinku.

Tabbatar cewa shirin ya dace da rayuwar ku

Yayin gano manufofin aikin ku, tabbatar da cewa shirin digirin da kuka zaɓa zai dace da gaske cikin salon rayuwar ku, kuma ya ƙayyade matakin sassaucin da kuke buƙata.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa da ke akwai don taimaka muku samun babban digiri a cikin taki da tsari da ya dace a gare ku.

Yi magana da masu ba da shawara, ɗalibai, da tsofaffin ɗalibai

Lokacin yanke shawara kan makarantun digiri, yana da mahimmanci a yi magana da ɗalibai na yanzu da tsofaffin ɗalibai. Abin da ɗalibai da tsofaffin ɗalibai suka gaya muku na iya ba ku mamaki kuma su kasance masu kima sosai wajen tantance mafi kyawun makarantar digiri a gare ku.

Cibiyar sadarwa tare da malamai

Ƙwararrun karatun ku na makarantar digiri na iya yin ko karya ta ikon ku. Ɗauki lokaci don tuntuɓar ku kuma ku san manyan malaman ku. Kada ku ji tsoron yin takamaiman tambayoyi game da tarihin su don ganin ko ya dace da abubuwan da kuke so.

Aiwatar 

Kun shirya don fara aiwatar da aikace-aikacen bayan taƙaita zaɓuɓɓukanku da tantance waɗanne shirye-shiryen karatun digiri ne suka fi dacewa da burin aikinku, salon rayuwa, da abubuwan da kuke so.

Yana iya zama abin ban tsoro, amma neman zuwa makarantar digiri abu ne mai sauƙi idan kun kasance cikin tsari da shiri sosai.

Yayin da buƙatun aikace-aikacen za su bambanta dangane da cibiyoyi da shirin digiri da kuke nema, akwai wasu kayan da kusan tabbas za a nemi ku a matsayin wani ɓangare na aikace-aikacen makarantar grad ɗin ku.

A ƙasa akwai wasu buƙatun makarantun grad:

  • Fom na aikace-aikace
  • Takardun digiri
  • Ingantacciyar ƙwararriyar aikin aiki
  • Bayanin manufa ko bayanin sirri
  • Lissafi na shawarwarin
  • Sakamakon gwajin GRE, GMAT, ko LSAT (idan an buƙata)
  • Kudin aikace-aikace.

Makarantun grad 10 tare da mafi sauƙin buƙatun shiga

Anan akwai jerin makarantun Grad waɗanda ke da sauƙin shiga:

Makarantun Grad guda 10 masu sauƙin shiga

#1. New College na Ingila

Kwalejin New England, wacce aka kafa a cikin 1946 a matsayin babbar makarantar ilimi, tana ba da shirye-shiryen digiri na biyu da na digiri ga ɗalibai na ƙasa da na duniya.

Shirye-shiryen karatun digiri a wannan kwaleji an tsara su ne don samarwa ɗalibai ilimi na gaba wanda zai taimaka musu wajen haɓaka sana'o'i na musamman.

Ita kuwa wannan makaranta tana bayar da koyon nesa da shirye-shirye a harabar jami’a a fannoni daban-daban kamar gudanar da harkokin kiwon lafiya, sarrafa bayanan kiwon lafiya, dabarun jagoranci da tallace-tallace, lissafin kudi da dai sauransu.

Wannan makarantar kammala karatun kwaleji ita ce ɗayan mafi sauƙi don shiga saboda tana da ƙimar karɓa na 100% kuma ƙasa da 2.75 GPA, ƙimar riƙewa na 56%, da ƙimar ɗalibi na 15: 1.

Ziyarci Makaranta.

#2. Jami'ar Walden

Jami'ar Walden wata jami'a ce mai fa'ida ta riba wacce ke Minneapolis, Minnesota. Wannan cibiyar tana da ɗayan mafi sauƙin makarantun digiri na biyu don shiga, tare da ƙimar karɓar 100% da ƙaramin GPA na 3.0.

Dole ne ku sami kwafin hukuma daga makarantar da aka amince da Amurka, ƙaramin GPA na 3.0, cikakken fam ɗin aikace-aikacen, da kuɗin aikace-aikacen don neman izinin shiga Walden. Hakanan ana buƙatar ci gaba na ku, tarihin aiki, da asalin ilimi.

Ziyarci Makaranta.

#3. Jami'ar Jihar California-Bakersfield

An kafa Jami'ar Jihar California-Bakersfield a matsayin cikakkiyar jami'ar jama'a a cikin 1965.

Kimiyyar dabi'a, Arts da Humanities, Mathematics da Engineering, Kasuwanci da Gudanar da Jama'a, Kimiyyar zamantakewa, da Ilimi suna daga cikin makarantun da suka kammala karatu a jami'a. mafi ƙanƙanta makarantun digiri na duniya

Jami’ar ta kasu zuwa makarantu hudu, kowanne daga cikinsu yana ba da digirin digirgir 45, digiri na biyu na biyu, da digiri na uku na ilimi.

Wannan makarantar tana da jimlar ɗaliban da suka kammala karatun digiri na 1,403, ƙimar karɓa na 100%, ƙimar riƙe ɗalibi na 77%, da ƙaramin GPA na 2.5, yana mai da ita ɗayan mafi kyawun makarantun grad a California don shiga.

Don neman kowane shiri a wannan makarantar, dole ne ku gabatar da kwafin jami'ar ku da mafi ƙarancin 550 akan Gwajin Ingilishi azaman Harshen Waje (TOEFL).

Ziyarci Makaranta.

#4. Jami’ar Jihar Dixie

Jami'ar Jihar Dixie wata makarantar digiri ce mai sauƙi don shiga. Makarantar jami'a ce ta jama'a a St. George, Utah, a cikin yankin Dixie na jihar da aka kafa a 1911.

Jami'ar Jihar Dixie tana ba da digiri na digiri na 4, digiri na farko na 45, digiri na haɗin 11, ƙananan yara 44, da takaddun shaida / amincewa.

Shirye-shiryen karatun digiri sune ƙwararrun lissafin lissafi, aure da ilimin iyali, da ƙwararrun Fasaha: a Rubutun fasaha da Rubutun Dijital. Waɗannan shirye-shiryen shirye-shiryen shirye-shiryen ƙwararru ne waɗanda ke nufin yin tasiri ga ɗalibai tare da ingantaccen ilimi. Wannan ilimin zai iya taimaka musu su gina sana'o'i na musamman.

Dixie yana da ƙimar karɓa na kashi 100, ƙaramin GPA na 3.1, da ƙimar kammala karatun kashi 35.

Ziyarci Makaranta.

#5. Boston Architectural College

Kwalejin Architectural Boston, wanda kuma aka sani da BAC, ita ce babbar kwalejin ƙirar sararin samaniya ta New England, wacce aka kafa a 1899.

Kwalejin tana ba da ci gaba da ƙididdige ƙimar ilimi da takaddun shaida, da kuma Kwalejin bazara na BAC don ɗaliban makarantar sakandare da sauran damammaki iri-iri ga jama'a don koyan ƙirar sararin samaniya.

Digiri na farko na ƙwararru da digiri na biyu a cikin gine-gine, gine-ginen ciki, gine-ginen gine-gine, da kuma karatun ƙirƙira marasa sana'a ana samunsu a kwalejin.

Ziyarci Makaranta.

#6. Jami'ar Wilmington

Jami'ar Wilmington, jami'a ce mai zaman kanta tare da babban harabarta a New Castle, Delaware, an kafa shi a cikin 1968.

Dalibai na ƙasa da na duniya za su iya zaɓar daga shirye-shiryen karatun digiri da na digiri iri-iri a jami'a.

Mahimmanci, shirye-shiryen digiri na biyu a wannan makarantar na iya taimaka muku samun ƙwararrun ƙwarewa da ilimi a cikin fasaha da kimiyyar, kasuwanci, ilimi, guraben aikin kiwon lafiya, kimiyyar zamantakewa da ɗabi'a, da filayen fasaha.

Makarantar Grad makaranta ce mai sauƙi wacce duk ɗalibin da ya kammala karatun digiri zai iya yin la'akari da shi, tare da ƙimar karɓar 100% da tsari mai sauƙi ba tare da ƙimar GRE ko GMAT da ake buƙata ba.

Don nema, duk abin da kuke buƙata shine takardar shaidar digiri na jami'a daga jami'ar da aka yarda da ita da kuma kuɗin aikace-aikacen kammala karatun $ 35. Sauran buƙatun za su bambanta dangane da kwas ɗin da kuke son bi.

Ziyarci Makaranta.

#7. Jami'ar Cameron

Jami'ar Cameron tana daya daga cikin shirye-shiryen karatun digiri na kai tsaye. Jami'ar jami'a ce ta jama'a a Lawton, Oklahoma, tana ba da digiri sama da 50 a cikin shekaru biyu, shekaru huɗu, da shirye-shiryen digiri.

Makarantar Digiri da Karatun Kwararru a wannan jami'a ta himmatu wajen samar da ɗimbin ɗalibai masu ƙwazo tare da damar samun damammaki na ilimi da ƙwarewa da za su ba su damar ba da gudummawa ga sana'arsu da wadatar da rayuwarsu. Wannan makarantar tana da sauƙin shiga saboda tana da ƙimar karɓa 100% da ƙarancin buƙatun GPA. Yana da ƙimar riƙewa na kashi 68 da kuɗin koyarwa na $6,450.

Ziyarci Makaranta.

#8. Jami'ar Benedictine

Kwalejin Benedictine wata cibiya ce mai zaman kanta da aka kafa a cikin 1858. Makarantar da ta kammala karatun digiri a wannan jami'a tana da niyyar samarwa ɗalibai ilimi, ƙwarewa, da ƙwarewar warware matsalolin da ake buƙata a wuraren aiki na yau.

Shirye-shiryen karatun digirinsa da na digiri na inganta sadarwa da haɗin gwiwa, kuma malamanmu, waɗanda ƙwararru ne a fagensu, sun himmatu wajen taimaka muku wajen cimma burin aikinku.

Abin sha'awa, saboda yawan karɓuwarsa, wannan makarantar digiri na ɗaya daga cikin mafi sauƙi don shiga cikin ilimin halin ɗan adam.

Ziyarci Makaranta.

#9. Jami'ar Strayer

Ko kuna son ɗaukar sabon aikin ƙwararru ko tabbatar da ƙwarewar ku don dalilai na sirri, digiri na biyu daga Strayer na iya taimakawa wajen tabbatar da hakan. Ciyar da burin ku. Nemo sha'awar ku. Cika burinku.

Shirye-shiryen digiri na biyu a wannan makarantar grad tare da buƙatun shigar da sauƙi suna ginawa akan abin da kuka sani kuma ku ƙara ɗauka don taimaka muku cimma ma'anar nasarar ku.

Ziyarci Makaranta.

#10. Goddar College

Ilimin digiri na biyu a Kwalejin Goddard yana faruwa ne a cikin al'umma mai fa'ida, adalci, da dorewar muhalli. Makarantar tana daraja bambance-bambance, tunani mai mahimmanci, da koyo mai canza canji.

Goddard yana bawa ɗalibai damar jagorantar karatun nasu.

Wannan yana nufin za ku zaɓi abin da kuke son karantawa, yadda kuke son yin nazarinsa, da kuma yadda za ku nuna abin da kuka koya. Ana samun digirin su a cikin tsari mai ƙarancin zama, wanda ke nufin ba lallai ne ka sanya rayuwarka ta tsaya don kammala karatunka ba.

Ziyarci Makaranta.

FAQ game da Makarantun Grad Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga 

Menene GPA ya yi ƙasa da ƙasa don makarantar sakandare?

Yawancin shirye-shiryen digiri na sama sun fi son GPA na 3.5 ko sama. Tabbas, akwai keɓancewa ga wannan ƙa'idar, amma ɗalibai da yawa suna watsi da neman karatun digiri saboda ƙarancin GPA (3.0 ko ƙasa da hakan).

Mun kuma bayar da shawarar

Kammalawa 

Makarantun Grad ba su da sauƙin shiga da kansu. Duka dangane da sharuɗɗan shiga, matakai, da sauran matakai. Duk da haka, makarantar Grad da aka tattauna a wannan talifin ba zai yi wuya a samu ba.

Waɗannan makarantu suna da ƙimar karɓa mai girma, haka kuma suna da ƙarancin GPAs da maki gwaji. Ba wai kawai suna da hanyoyin shigar da sauƙi ba, har ma suna ba da ingantaccen sabis na ilimi na ci gaba.