Manyan Makarantun Shari'a na Duniya 10 a Kanada 2023

0
4410
Manyan Makarantun Shari'a a Kanada
Manyan Makarantun Shari'a a Kanada

Shiga cikin ɗayan manyan makarantun doka a Kanada don shiri na iya zama ɗayan mafi kyawun abubuwan da zasu iya faruwa da mutum cikin sauri.

Makarantun shari'a a Kanada suna ba da ƙwarewar ilimi mara misaltuwa ga ɗaliban da suka shiga makarantar. Me kuma? a cikin manyan makarantun doka a Kanada, ɗalibai masu haske ne kawai ke samun hanyar shiga shirin. Wannan yana ba ku tarin ƙwararrun mutane waɗanda daga ciki zaku iya ƙirƙirar amintacciyar hanyar sadarwa ta abokai ko abokan aiki. 

Manyan makarantun doka na duniya a Kanada suna da kyau a ƙasa.

Jerin Manyan Makarantun Shari'a 10 a Kanada

Manyan makarantun doka na duniya 10 a Kanada sune:

  1. Makarantar Shari'a ta Schulich a Jami'ar Dalhousie
  2. Bora Laskin Faculty of Law a Jami'ar Lakehead
  3. Faculty of Law na Jami'ar McGill
  4. Faculty of Law a Queen's University
  5. Thompson Rivers Faculty of Law
  6. Jami'ar Alberta ta Faculty of Law
  7. Peter A. Allard School of Law a Jami'ar British Columbia 
  8. Faculty of Law a Jami'ar Calgary
  9. Jami'ar Manitoba's Faculty of Law
  10. Jami'ar New Brunswick School of Law.

1. Makarantar Shari'a ta Schulich a Jami'ar Dalhousie

Adireshin: 6299 South St, Halifax, NS B3H 4R2, Kanada.

Bayanin Rashanci: Don tura binciken shari'a a cikin sabbin kwatance da ba da gudummawa mai mahimmanci ga ilimin shari'a. 

Makaranta: $ 17,103.98.

game da: Ana zaune a Halifax, Nova Scotia, Makarantar Shari'a ta Schulich a Jami'ar Dalhousie tana nuna rawar matasa. 

Jami'ar bubbubing tare da samari makamashi yana da ƙwaƙƙwaran, koleji, da kuma kusancin al'umma na ɗalibai daga ko'ina cikin duniya. 

A matsayin ɗaya daga cikin makarantun doka a Kanada, Makarantar Shari'a ta Schulich tana tabbatar da cewa ɗaliban su sun sami ilimin shari'a a matakin farko wanda ke buɗe ƙofofin damammaki da yawa - duka a Kanada da duniya.  

Makarantar Shari'a a cikin wannan babbar makarantar lauya ta Kanada tana koya wa ɗalibai yadda za su haɗu da tunani tare da ƙididdigewa don isa ga sababbin kwatance kuma su rayu al'adun Weldon na hidimar jama'a na rashin son kai-na ba da baya da sanya duniya wuri mafi kyau.

Makarantar Shari'a ta Schulich tana karɓar ɗalibai 170 kawai daga cikin aikace-aikacen sama da 1,300 kowace shekara ta ilimi. 

2. Bora Laskin Faculty of Law a Jami'ar Lakehead 

Adireshin: 955 Oliver Rd, Thunder Bay, ON P7B 5E1, Kanada.

Bayanin Rashanci: Ya himmatu wajen kawo sauyi, samar da adalci, da jagoranci ga al'ummar arewa. 

Makaranta: $ 18,019.22.

game da: Kasancewa a matsayin ɗaya daga cikin manyan makarantun doka a Kanada, Makarantar Doka ta Bora Laskin ta ƙirƙiri ƙaramin al'umma daga ƙayyadaddun tsarin aji wanda ke ba da damar ɗalibai da membobin malamai su san su. 

Tare da wannan masaniyar haɗin gwiwa, ɗalibai da ma'aikata suna aiki hannu da hannu don ƙirƙirar haɗakar nazarin koyarwar shari'a tare da koyon dabarun aiki. 

An haɗa aikace-aikacen a cikin duk darussan don tsawon lokacin shirin yana ba wa waɗanda suka kammala karatun damar zama nan da nan don jarrabawar mashaya kuma su shiga aikin aikin lauya a shirye. 

Ba a iya tantance adadin daliban da ake shigar da su duk shekara a Makarantar Koyon Shari’a ta Bora Laskin kamar yadda ake hada wannan hadafin. 

3. Faculty of Law na Jami'ar McGill

Adireshin: 845 Sherbrooke St W, Montreal, Quebec H3A 0G4, Kanada.

Bayanin Rashanci: Don kusanci al'adun shari'a ta hanyar tattaunawa da ma'amala. 

Makaranta: $9, 464.16 Kudin koyarwa na shirin BCL/JD sun dogara ne akan adadin ƙididdigewa da aka yi muku rajista. Kalkuleta na Karatu & Kuɗin Kuɗi yana nuna nauyin kwas na yau da kullun na ƙididdigewa 30 a kowace shekara (lura cewa tsarin karatun shekara ta farko shine ƙididdigewa 32 akan sharuɗɗan biyu). Adadin $400 yana zuwa karatun shekara ta farko.

game da: Makarantar Shari'a ta McGill, ɗaya daga cikin manyan makarantun shari'a a Kanada, tana da keɓantaccen shirin canza tsarin da ke fuskantar al'adun doka a cikin salon tattaunawa da mu'amala. 

Anan an samar wa ɗalibai daidaitattun dandamali wanda ke bayyana ƙimar doka cikin zurfin. Dalibai suna koyi kuma suna fahimtar doka kamar yadda take shafar al'umma, da kuma matsaloli da ƙalubalen da doka ke fuskanta a cikin duniyarmu ta duniya da ke ƙara haɓaka.

Sama da shekaru 150, Sashen Shari'a na McGill ya ci gaba da riƙe suna mai ƙarfi na ƙasa da ƙasa saboda keɓantacce, mahimmanci, da tsarin jam'i na binciken shari'a. 

Sashen Shari'a na McGill ya haɓaka manyan tunanin doka kuma ana ci gaba da saninsa da ita. Kowace shekara, ana aika sama da aikace-aikacen 1,290 zuwa Faculty of Law na McGill amma matsakaicin ɗalibai 181 ne kawai ake karɓa. 

4. Faculty of Law a Queen's University

Adireshin: 99 University Ave, Kingston, ON K7L 3N6, Kanada.

Bayanin Rashanci: Kyakkyawan ilimi shine babban fifikonmu.

Makaranta: $ 21,480.34.

game da: Kyakkyawan ilimin ilimi shine tushen abin da ke sa Dokar Sarauniya ta zama ɗayan mafi kyawun makarantun doka a Kanada. Makarantar tana da wurare masu daraja na duniya da masu bincike waɗanda suka himmatu ga ƙirƙira da ƙwarewa. 

Dokar Sarauniya tana da ƙarfi a cikin laifuka da dokar iyali kuma tana samun karɓuwa a matsayin ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin shari'a na kasuwanci da kasuwanci na Kanada. 

A zahiri, Dokar Sarauniya babbar jami'a ce mai ban mamaki da ke yin bincike mai canza duniya, da yin sabbin canje-canje ga duniyar doka. 

A kowace shekara, Dokar Sarauniya tana karɓar aikace-aikacen 2,700, kawai 200 daga cikin waɗannan ana karɓa. 

5. Thompson Rivers Faculty of Law

Adireshin: 805 TRU Way, Kamloops, BC V2C 0C8, Kanada.

Bayanin Jakadancin: Don sanya ɗalibai gaba ɗaya a cikin tsarin gina sabon wurin zama na koyon shari'a. 

Makaranta: $ 10.038.60.

game da: Kwalejin Shari'a ta Jami'ar Thompson Rivers kyauta ce ta Makarantar Shari'a. Tare da yanayin kayan aikin fasaha wanda ya haɗa da azuzuwan zamani, wuraren karatun ɗalibai da sabon ɗakin karatu na doka, Faculty ɗin an sanya shi don sanya ɗalibai cikin ƙwararrun gudu a cikin duniyar doka. 

Sashen Shari'a na shirin JD na shekaru uku yana ba wa ɗalibai ingantaccen tsarin karatu wanda ƙwararrun masana ilimin shari'a suka koyar a cikin kayan aikin zamani. 

Kamar yadda a lokacin haɗawa, ba a iya tantance adadin aikace-aikacen da Sashen Shari'a na TRU ya karɓa ba. 

6. Jami'ar Alberta ta Faculty of Law

Adireshin: 116 St & 85 Ave, Edmonton, AB T6G 2R3, Kanada.

Bayanin Rashanci: Don kiyaye koyarwar ginshiƙan tushen doka, tare da ƙarfafa sabbin dabaru da sabbin hanyoyin ilimin shari'a. 

Makaranta: $ 13, 423.80.

game da: Makarantar shari'a mafi daraja ta Yammacin Kanada kuma ta sanya wannan jerin manyan makarantun doka 10 a Kanada. Jami'ar Alberta's Faculty of Law na ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin ilimin shari'a da bincike na Kanada. 

Sama da shekaru 100, Makarantar ta kasance kan gaba a fannin ilimin doka a Kanada, tana haɓaka tsararrun shugabannin tunani.

Wannan makarantar Dokokin Kanada koyaushe tana da himma don tsinkaya, kamawa da kuma nuna canje-canje a cikin yanayin doka yayin amsa bukatun ɗalibai. 

Jami'ar Alberta's Faculty of Law suna tabbatar da cewa waɗanda suka kammala karatunsu sun kasance masu ƙwarewa da ƙwarewa. 

Don yin aiki a wurare daban-daban a cikin Kanada da kuma ƙasashen waje an tsara tsarin karatun don tabbatar da cewa ɗalibai sun sami ilimin ainihin lokacin kan batun doka. 

7. Peter A. Allard School of Law a Jami'ar British Columbia 

Adireshin: Vancouver, BC V6T 1Z4, Kanada.

Bayanin Rashanci: An ba da himma don ƙware a ilimin shari'a da bincike. 

Makaranta: $ 12,639.36.

game da: Makarantar Shari'a ta Peter A. Allard babbar makarantar lauya ce a Kanada. Tana kan ɗayan mafi buɗe, bambance-bambancen wurare masu kyau a cikin duniya, Makarantar Shari'a ta Peter A. Allard tana ba da yanayi mai ban sha'awa don ƙwaƙƙwaran nazarin ilimin ƙwararrun shari'a. A Makarantar Shari'a ta Peter A. Allard, ana koyar da ku yadda ake haɗawa da nazarin hadaddun bayanai. Makarantar Shari'a ta kasance ɗayan manyan makarantun doka a Kanada kuma tana da manyan matakan koyo waɗanda za su sa ku zama ɗayan mafi kyawun ɗalibin doka a can. 

An fadakar da daliban kan rawar da doka ta taka a cikin al'umma da kuma muhimmancin sadaukar da kai ga bin doka. 

8. Faculty of Law a Jami'ar Calgary

Adireshin: Jami'ar 2500 Dr NW, Calgary, AB T2N 1N4, Kanada.

Bayanin Rashanci: Don haɓaka ƙwarewar ɗalibi, da zurfafa rawar gwaninta a cikin koyan ɗalibi. 

Makaranta: $ 14,600.

game da: A matsayinta na babbar makarantar shari'a ta Kanada, Makarantar Shari'a a Jami'ar Calgary ta himmatu wajen inganta ƙwarewar ɗalibin yayin haɓaka ƙwarewarsu ta koyon doka. 

Makarantar tana amfani da bincike mai zurfi da koyarwa don magance batutuwan da suka shafi duniya da kuma muhimman batutuwan gida da suka dace da duniya.

9. Jami'ar Manitoba's Faculty of Law

Adireshin: 66 Chancellor Cir, Winnipeg, MB R3T 2N2, Kanada.

Bayanin Rashanci: Domin adalci, mutunci da daukaka.

Makaranta: $ 12,000.

game da: A Jami'ar Manitoba's Faculty of Law, an ƙarfafa ɗalibai su rungumi ƙalubale da ɗaukar mataki don magance matsalar. Tare ɗalibai, masu bincike da tsofaffin ɗalibai suna kawo hazaka na musamman don koyo. Ta wannan hanyar ana yin sabbin abubuwa da ganowa a fagen shari'a. Wannan al'adar Faculty ce tun 1914. 

Ta hanyar tsara sabbin hanyoyin yin abubuwa da ba da gudummawa ga tattaunawa mai mahimmanci a cikin batutuwan da suka fi dacewa (daga haƙƙin ɗan adam zuwa lafiyar duniya zuwa canjin yanayi) Faculty yana haɓaka ɗalibai zuwa matakin duniya inda tunani da aiki suka yi karo.

10. Jami'ar New Brunswick School of Law 

Adireshin: 41 Dineen Drive, Fredericton, NB E3B 5A3.

Bayanin Rashanci: Ma kyakkyawan bincike da koyarwa mai inganci.

Makaranta: $ 12,560.

game da: Dokar UNB ta haɓaka suna a matsayin fitacciyar makarantar lauya ta Kanada. An sami wannan suna ta hanyar yunƙurin ɗaukar ɗalibai a matsayin ɗaiɗaikun ɗaiɗai.

A UNB Law ɗalibai ƙwararrun malamai da malamai masu himma suna haɗa ƙoƙarce-ƙoƙarce tare don cimma burin da aka tsara don shirin Doka mai buƙata. 

Yanayin koyo a Dokar UNB yana da tallafi sosai kuma mai araha. Muna karbar kimanin dalibai 92 kowace shekara daga ko'ina cikin kasar. 

Ƙarshe akan Makarantun Shari'a a Kanada

Menene kuke ji na musamman game da waɗannan manyan makarantun doka a Kanada? 

Bari mu sani a cikin sharhin sashin da ke ƙasa. 

Shin kuna son yin karatun doka a cikin waɗannan makarantar kan tallafin karatu? Anan jagora akan yadda za a sami digiri a Kanada da kanka.

Muna yi muku fatan nasara yayin da kuka fara tafiya zuwa makarantar lauya ta Kanada.