Ƙananan Makarantun Karatu akan layi

0
7009
Ƙananan Makarantun Karatu akan layi
Ƙananan Makarantun Karatu akan layi

A cikin wannan yanki a Cibiyar Ilimi ta Duniya, za mu kawo muku mafi ƙarancin kwalejoji kan layi inda zaku iya karatu a matsayin ɗalibi na duniya.

Zauna da karfi, muna fara farawa.

Kafin mu kawo muku cikakken waɗannan kwalejoji na kan layi masu arha, ina so in tambaya:

Menene kwalejoji na kan layi?

Kwalejoji na kan layi digiri ne na ilimi wanda kuma ya ƙunshi shirye-shiryen ba da takardar shaidar digiri da digiri na sakandare waɗanda za a iya samun su gaba ɗaya ko gaba ɗaya ta hanyar amfani da intanet, ta amfani da kwamfuta ko wayar hannu a matsayin hanyar haɗin gwiwa.

Tun da yanzu mun san menene kwalejoji na kan layi, bari mu ga yadda suke aiki:

Yanayin Aiki

Kwalejoji na kan layi suna amfani da tsarin karatu na intanet wanda ɗalibai da malaman ilimi ba sa wuri ɗaya. Duk jarrabawa, laccoci da karatu ana yin su a gidan yanar gizo. Ana yin jawabai daga malamai ta hanyar shirye-shiryen bidiyo da kuma taɗi masu goyan bayan murya.

Mafi kyawun malaman kan layi suna aiki tuƙuru don ba da taimako mai mahimmanci da hulɗa tare da ɗaliban su. Yanzu bari gabaɗaya muyi magana game da mafi ƙarancin koyarwa akan layi kwalejoji.

Menene Mafi ƙanƙanta Kwalejoji akan layi?

Kamar yadda aka saba, ɗalibai da yawa suna ba da fifikon araha lokacin da suka fara binciken kwaleji. Kuma yayin da ilimin kan layi ke samun ƙwarewa mafi girma, ɗalibai masu tsada da yawa suna farawa da neman mafi arha kwalejoji na kan layi dangane da kuɗin koyarwa.

Wuri ne mai kyau don fara bincike, la'akari da nawa ɗalibai ke ajiyewa ta hanyar yin la'akari da ɗaki da jirgi, farashin tafiye-tafiye, da kuɗin karatun.

Mun lissafta a hankali jerin jami'o'in kan layi waɗanda ke ba da ƙwararrun damar ilimi da cikakken taimakon kuɗi.

Waɗannan kwalejoji suna da ingantaccen tarihin taimaka wa ɗaliban kan layi su kammala karatunsu, ba tare da sanya su azaba ba, bashi na dogon lokaci.

Wannan bayanan na iya taimaka muku sanin kolejoji da suke ba ku dama mafi kyau don samun digiri akan farashi mai araha.. Wuri ne mai kyau don fara bincike, la’akari da adadin kuɗin da ɗalibai ke adana ta hanyar tafiye-tafiyen farashi, da kuma kuɗin karatu.

Ko da menene kalubalen zai iya zama, kwalejoji kan layi sune mafi kyawun zaɓi! Ƙungiyar shiga yanar gizo tana ba da tallafi ga ɗalibai a duk lokacin aiwatar da aikace-aikacen. Daliban da ba su gaza 12 kiredit na kwaleji ana ɗaukar su a matsayin sabo. Canja wurin ƙananan rabo yana da ƙididdiga 12-59, kuma canja wurin babban rabo yana da fiye da kiredit 60. Ɗaliban canja wuri dole ne su sami ƙaramin GPA na 2.0.

Neman kwalejoji na kan layi mafi arha na iya zama da wahala. Don haka, na sake yin iya ƙoƙarina don nemo mafi arha makarantu na kan layi a duk ƙasashen duniya don masu karatunmu a nan Cibiyar Malamai ta Duniya.

Ba wai kawai waɗannan makarantu suna cajin kuɗin koyarwa mafi arha ba, suna wakilta, suna da kyakkyawar riƙewar sabon ɗan adam, ƙimar kammala karatun digiri, taimakon kuɗi, da fasahar kan layi.

Lura cewa Makarantun da ke ba da digiri na kan layi 10+ kawai aka saka cikin jerin.

Bari mu hanzarta duba mafi ƙanƙanta karatun kwalejoji kan layi a ƙasa.

Jerin Mafi Ƙananan Makarantun Karatu akan layi a 2022

A ƙasa akwai jerin ƙananan kwalejojin kan layi waɗanda zaku iya halarta:

  • Kwalejin Basin Basin
  • Jami'ar Brigham Young-Idaho
  • Jami'ar Jihar Thomas Edison
  • Jami'ar Florida
  • Jami'ar Central Florida
  • Jami'ar Gwamnonin Yammaci
  • Chadron State College
  • Jami'ar Jihar Minot.

Kwalejin Basin Basin

Makarantar Fasaha: $ 2,805.

location: Elko, Nevada.

Game da Kwalejin Great Basin: NWCCU ta karɓi Babban Kwalejin Basin. Tana da ɗalibai 3,836 tare da ƙarancin kuɗin koyarwa. Yana da memba na Nevada System of Higher Education.

Jami'ar Brigham Young-Idaho

Makarantar Fasaha: $ 3,830.

location: Rexburg, Idaho.

Game da Jami'ar Brigham Young-Idaho: Jami'ar Brigham Young-Idaho tana cikin Rexburg Idaho. Ikilisiyar Yesu Kiristi na Waliyai Mai Mallaka da kuma sarrafa shi, wannan ilimin kwalejin mara riba.

Jami'ar Jihar Thomas Edison

Makarantar Fasaha: $ 6,135.

location: Trenton, New Jersey.

Game da Jami'ar Jihar Thomas Edison: TESU jami'a ce ta jama'a, cibiyar ilimi mafi girma ta jihar da ke koyar da ɗalibai sama da 18,500 akan layi da kan harabar.

Wannan makarantar tana ba da ƙimar karɓar karɓa na 100% da digiri na kan layi na 55 a fannonin karatu da yawa, gami da Arts Arts da Humanities, Accounting, Assisting Medical, Nursing, da Gudanar da Kasuwanci da Gudanarwa, don suna kaɗan.

Wannan kwalejin kan layi mai arha ta sami karbuwa daga MSMs. Jami'ar Jihar Thomas Edison tana ba da ingantaccen ilimi. Cikakken tsarin karatun sa yana bawa ɗalibai damar ɗaukar har zuwa ƙididdiga 36 a kowace shekara don farashin shekara maimakon biyan kowane semester.

Jami'ar Florida

Makarantar Fasaha: $5,000.

location: Gainesville, Florida.

Game da Jami'ar Florida: Jami'ar Florida, dake Gainesville, tana ba mazauna Florida da ɗalibai a duk faɗin duniya damar ilimi, gami da samun damar samun cikakken shirye-shiryen karatun digiri na 19 akan layi.

Jami'ar Central Florida

Makarantar Fasaha: $6000.

location: Orlando, Florida.

Game da Jami'ar Central Florida: Wannan jami'a ce ta jihar a Orlando, Florida. Tana da ƙarin ɗalibai da suka yi rajista a harabar fiye da kowace kwaleji ko jami'a ta Amurka.

Jami'ar Gwamnonin Yammaci

Makarantar Fasaha: $ 6,070.

location: Salt Lake City, Utah.

Game da Jami'ar Gwamnonin Yamma: WGU mai zaman kansa ne, kwalejin da ba ta riba ba ta NWCCU wacce ke ba da shirye-shiryen digiri na kan layi don ɗalibai sama da 76,200. Wannan cibiyar tana da hedikwata a Salt Lake City, Utah tare da makarantu shida masu alaƙa.

Chadron State College

Makarantar Fasaha: $ 6,220.

location: Chadron, Nebraska.

Game da Kwalejin Jihar Chadron: Jihar Chadron tana koyar da dalibai sama da 3,000 a harabar karatu da kuma kan layi. An sanya wannan kwaleji a matsayin 96th Mafi kyawun Kwalejin kan layi a Amurka da 5th Top Public University a Nebraska bisa ga Niche.com.

Hakanan zaka iya duba labarin mu akan Makarantar Kolejin Jihar Chadron domin karin bayani akan kudin karatun wannan makaranta tare da karancin kudin koyarwa na kwalejin su ta yanar gizo.

Jami'ar Jihar Jihar Minot

Makarantar Fasaha: $ 6,390.

location: Minot, Dakota ta Arewa.

Game da Jami'ar Jihar Minot: MSU ita ce ta 3 mafi girma ta jama'a ta Arewa Dakota, Cibiyar Koyarwar Jagora ta I. Wannan makarantar tana ba da rabon ɗalibai-ɗalibai 12:1 a cikin kan layi da saitin harabar tare da ɗalibai sama da 3,348.

Ƙarin Bayani akan Ƙananan Makarantun Karatun kan layi don ɗalibai da masu digiri

Yawancin ɗalibai da/ko danginsu waɗanda ke biyan kuɗin koyarwa da sauran kuɗin ilimi ba su da isasshen tanadi don biyan gabaɗaya yayin da suke makaranta.

Wasu ɗalibai dole ne su yi aiki da/ko aro kuɗi don samun ilimi. Kasancewa rashin wadatar kuɗi ba matsala bane lokacin da kuka nema kuma kuyi aiki tuƙuru don samun waɗannan hanyoyin kuɗi, akwai fatan ku !!!

Wannan saboda wasu hanyoyin da ɗalibai ke amfani da su don tallafa wa kansu da kuɗi a ciki kolejin yanar gizo su ne Sikolashif, Bursary, Tallafin Kamfani da/ko bayar da tallafi, Kyauta, lamunin ɗalibin gwamnati, lamunin ilimi (na zaman kansa), kuɗin Iyali (iyaye).

Jeka kwalejoji na kan layi kuma ku kawo canji a rayuwar ku saboda kwalejojin kan layi suna ba da abin da ya taɓa kusan yiwuwa wanda shine:

  • Damar samun digiri na kwaleji yayin da ake ci gaba da aiki na cikakken lokaci.

Abin da aka ambata a baya shine babban fa'ida na kwalejoji na kan layi wanda tabbas yana da kyau a gare ku idan kun kasance nau'in da ke ɗaukar nauyi mai yawa na ko da yin aiki don biyan bukatun dangin ku. Yayin da jami'o'i a fadin kasar nan suke gaggawar kawo nasu shirye-shirye akan layi, ɗalibai suna da zaɓin ilimin nesa fiye da kowane lokaci.

Tare da zaɓuɓɓuka da yawa, yana da mahimmanci don nemo makarantar da ta dace don burin ilimi da kasafin kuɗin ku. Digiri na kan layi ya fi kashe kuɗi na ɗan lokaci: saka hannun jari ne a nan gaba. Yanzu bari mu kalli menene kyakkyawar kwalejin kan layi mai araha kuma mai araha.

Menene Kwalejin Kan layi Mai Kyau mai araha?

Kwalejoji waɗanda ke ba da izini kuma suna ba da ingantaccen ilimi da shirye-shiryen ilimi akan farashi mai rahusa fiye da manyan takwarorinsu masu daraja ana ɗaukar kwalejoji na kan layi masu araha masu araha.

Makarantar mai araha kuma tana ba wa ɗalibai zaɓuɓɓuka da yawa don biyan kuɗin karatun nasu. Mahimmanci, akwai babban bambanci tsakanin kwalejojin kan layi masu araha da kwalejoji na kan layi masu arha. Waɗannan kwalejoji suna da ingantaccen tarihin taimaka wa ɗaliban kan layi su kammala karatunsu, ba tare da sanya su azaba ba, bashi na dogon lokaci.

Wannan bayanan na iya taimaka muku sanin kolejoji waɗanne ne ke ba ku dama mafi kyawun samun digiri a farashi mai araha.

Gano abin da araha, arha kwalejin kan layi da gaske yana ɗaukar ɗan bincike. Misali, tsarin farashi mai rahusa a makarantar sakandare sanya su zaɓuɓɓuka masu araha ga ɗalibai da yawa waɗanda ke buƙatar digiri na shekaru biyu ko kuma suna son samun ƙimar canja wuri.

A gefe guda, cibiyoyi na shekaru huɗu na iya samun ƙarin kuɗin koyarwa da tsammanin ƙimar kuɗi, amma suna iya ba da ƙarin guraben karo ilimi, tallafi har ma da damar karatun aiki waɗanda zasu iya taimakawa tare da tsadar ilimi.

Ko da kuwa hanyar ilimi da aka zaɓa, ɗalibi ya kamata ya tabbatar da su mafi araha online kwaleji yana kuma bayar da ingantaccen ilimi. Kwalejoji masu araha na kan layi suna iya ba da shirye-shirye masu cancanta da yawa, sabis na ɗalibai, da zaɓuɓɓukan taimakon kuɗi iri-iri.

Sanin Mafi kyawun Shirin MBA akan layi Akwai.

Me yasa zan je Kwalejin Kan layi?

• Rashin damuwa
• Manhajar Intanet
• Yana ba ku damar haɗa aiki da makaranta
• sassauci
• Yana ba ku damar haɓaka ilimin ku yayin da kuke saduwa da iyali da ayyukan aiki
• Dace da dadi.
• Yana ba ku damar samun digiri na ilimi cikin sauƙi.

Yanzu kun ga wasu dalilan da ya sa za ku iya zaɓar yin halarci kwalejin kan layi. Don araha, kwalejojin da aka jera a sama na iya taimaka muku adana wasu farashi.

Don samun ƙarin SANARWA MAI TAIMAKO, haɗa cibiyar kuma kar a taɓa rasa kaɗan.