Ci gaba da Digiri na Mataimakin Likita Don Samun Kan layi a cikin Makonni 6

0
3387
Ci gaba da Shirye-shiryen Mataimakin Likita don Samun Kan layi
Ci gaba da Shirye-shiryen Mataimakin Likita don Samun Kan layi

A yau, za mu yi magana ne game da ci gaba da digiri na Mataimakin Likita don samun kan layi a cikin makonni 6. Dukanmu mun san cewa samun digiri mai alaƙa da aikin likita na iya zama mai wahala da ɗaukar lokaci. Don haka, mun ƙirƙira jerin ƙimar mataimakan mataimakan likitancin kan layi huɗu waɗanda zaku iya samu cikin makonni 6 ko ƙasa da haka.

Kafin ku yanke shawarar yin rijistar shirin Mataimakin Likitan Kan layi na makonni 6, la'akari da cewa shirye-shiryen makonni 6 ba su da wahala sosai saboda keɓaɓɓen haɗakar nauyin gudanarwa da na asibiti da mataimakan likita ke yi.

Mafi kyawun shirye-shiryen mataimakan likitancin kan layi sun ƙunshi komai daga jikin mutum zuwa sarrafa bayanan likita.

Bugu da ƙari, fitattun shirye-shirye galibi suna buƙatar ku ciyar da lokaci mai yawa don kammala abubuwan da ake buƙata na asibiti da kuma horarwa a cikin yanayin likita.

Kuna iya ci karo da shirin da ke tallata digiri na mataimakin likita akan layi a cikin makonni 6 amma ku tuna cewa wasu cibiyoyi suna ba da riba mai sauri akan ingantaccen ilimi da shirye-shiryen aiki.

Yi aikinku na gida, yi magana da masu ba da shawara, kuma duba cikin amincewar shirin.

Ka tuna cewa idan ba a gane shirin ba, ƙila ba za ka iya yin jarrabawar takaddun shaida ba.

Kafin yin rajista a cikin shirin da ke ba da digiri na mataimakin likita akan layi a cikin makonni 6, la'akari da ƙwararrun ku da buƙatun ilimi.

Idan kana buƙatar fara aiki a matsayin mataimaki na likita nan da nan, ɗan gajeren shirin, mara ƙarfi zai iya zama mafi kyawun zaɓi. Kuma idan wannan shine farkon farkon aikin ku na likitanci, shirin tare da kiredit na kwaleji na iya zama mafi kyawun zaɓi.

Whko Mataimakin Likita ne?

Mataimakin Likita kwararre ne na kiwon lafiya tare da aikin taimakon likitoci a asibitoci, dakunan shan magani, da ofisoshin likita. Suna kuma tambayar ku game da alamun ku da damuwar lafiyar ku kuma su mika bayanin ga likita.

Don haka, aikinsu ya iyakance ga tattara bayanai da shirya likita da majiyyaci don ziyarar likita.

Menene Shirin Digiri na Mataimakin Likita?

Shirin Digiri na Mataimakin Likita shiri ne da aka ƙera don horar da ɗaliban likitanci don samun ƙwarewa da ƙwarewar da ake buƙata don aiki a cikin saitunan kiwon lafiya iri-iri.

Hakanan an ƙera shi don damar aiki azaman ƙwararren likita da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata waɗanda aka sadaukar don taimakawa cikin kula da marasa lafiya.

A ƙarshe, waɗannan shirye-shiryen suna tabbatar da horarwa a cikin ƙwarewar gudanarwa da na asibiti waɗanda ke samar da ingantaccen ɗalibin likitanci tare da sassauci don biyan buƙatun kiwon lafiya masu girma.

Shin Shirye-shiryen Digiri na Mataimakin Likitan kan layi a cikin Makonni 6 Zai yiwu?

Certified Medical Assistant shirye-shiryen horon da aka ba da izini kuma suna ɗaukar makonni 6-10 kawai a wasu makarantu saboda yawancin makarantu suna ɗaukar sama da makonni 6-10 don kammalawa.

Har ila yau, haɓaka digiri a cikin Taimakon Kiwon Lafiya yawanci yana ɗaukar shekaru 2.

Abin da Ya Kamata Ku sani Game da Degree Assistant Medical Online

Ba duk shirye-shiryen Mataimakin Likita ba waɗanda ke ba da horo na asibiti da na ilimi ba su da izini.

Shirye-shiryen Mataimakin Likitan da aka yarda suna ba da horo na asibiti da na ilimi a fannoni daban-daban kamar hanyoyin bincike, sarrafa magunguna, dokar likita, da ɗa'a.

Bugu da ƙari, ɗalibai suna samun horo mai amfani a aikace-aikacen kwamfuta, ayyukan ofis, rikodi, da lissafin kuɗi.

Bayan kammala shirin, masu digiri na iya zama don jarrabawar ƙwararrun mataimakan likita na AAMA.

Mafi kyawun shirye-shiryen Mataimakin Likitan kan layi wanda aka yarda da shi ya ƙunshi mahimman batutuwa tun daga jikin mutum zuwa sarrafa bayanan likita.

Bugu da ƙari, shirye-shiryen ficewa yawanci suna buƙatar ku ciyar da sa'o'i masu yawa don kammala buƙatun asibiti da kuma horarwa a cikin ƙwararrun wurin likita.

Yadda Ake Zaba Mafi kyawun Shirye-shiryen Taimakon Likita na mako 6

Akwai shirye-shiryen digiri na Mataimakin Likita da yawa don yin rajista amma a ƙasa akwai jagora kan yadda ake zaɓar mafi kyawun Mataimakin Likita don samun kan layi a cikin Makonni 6.

  • Yi bincikenku da kyau.
  • Yi magana da masu ba da shawara na ilimi da shiga.
  • Tabbatar cewa shirin ya sami izini
  • Duba ingancin ilimi da horar da sana'o'i da makarantar za ta bayar.
  • Duba don sake dubawa.

Shin Shirye-shiryen Digiri na Mataimakin Likitan kan layi zaɓi ne mai kyau?

Shirye-shiryen taimakon likitanci na kan layi zaɓi ne mai kyau amma tabbatar da cewa shirin ya sami karbuwa da kyau daga Ƙungiyar Mataimakiyar Likitoci ta Amurka kafin ku shiga don guje wa ɓata lokacinku, ƙoƙarinku, da albarkatun ku da kuma guje wa samun takardar shedar haramtacciyar hanya wacce ba za ta ɗauke ku ba. nisa.

Digiri na Mataimakin Likita Don Samun Kan layi a cikin Makonni 6

A ƙasa akwai jerin mafi kyawun Digiri na Mataimakin Likita don samun kan layi a cikin makonni 6:

#1. St. Augustine School of Medical Assistants.

Ana samun Takaddun Takaddun Taimakon Likita daga Makarantar St. Augustine kuma ana iya samun su a cikin makonni shida.

Wannan shirin MA mai saurin aiwatar da kai gaba ɗaya yana kan layi. A takaice dai, zaku iya ɗauka muddin kuna son kammala shirin.

Gabaɗaya farashin wannan kwas ɗin shine $1,415, tare da ragi daban-daban da ake samu a lokuta daban-daban.

Hukumar Kula da Sabis ta Kasa ta amince da takardar shaidar (NACB).

A ƙarƙashin kulawar ƙwararrun likitocin, tsarin karatun yana ba masu neman MA da ilimin da ya dace game da kalmomin likita, lissafin kuɗi, kulawar rigakafi, da kula da kamuwa da cuta, da kuma ilmantar da su don aiwatar da da'awar inshora, yin CPRs, da kuma ba da kulawa ta biyu a cikin hanyoyin gaggawa.

SAURARA NAN

#2.  Horar da Sana'a na Phlebotomy akan layi CCMA Course Assistant Medical

Idan kuna son yin aiki a cikin kiwon lafiya ba tare da zuwa makaranta tsawon shekaru ba, digiri na mataimakin likita tare da Horarwar Sana'a na phlebotomy na iya zama manufa a gare ku.

Samun CCMA ɗinku (Mataimakin Ƙwararrun Ƙwararrun Likitanci) yana buɗe zaɓuɓɓuka da yawa a cikin masana'antar likitanci.

Bugu da ƙari, yayin karatun kwas na kan layi na 100%, ɗalibai za su sami ƙwarewa da yawa da ake buƙata don aiki azaman mataimakan likita, gami da tattara mahimman alamu, taimako tare da ƙananan hanyoyi, da ba da allurai da electrocardiograms.

Gudanar da marasa lafiya, ayyukan gudanarwa, buƙatun HIPPA da OSHA, da kyakkyawan yanayin gado da ɗabi'ar ƙwararru, duk za a rufe su.

A ƙarshe, ɗalibai dole ne su ci jarrabawar takaddun shaida don samun Takaddun Takaddun Mataimakin Likita bayan kammala karatun.

Kwasa-kwasan kan layi sun haɗa da gwaje-gwajen amincewa da ƙasa waɗanda ke ba ɗalibai damar yin aiki a Amurka da Kanada.

SAURARA NAN

#3. Mataimakan Likitan Matakin Sana'a Tare da Shirin Kiwon Lafiyar Waje

Tsarin karatun taimakon likita a Matakin Sana'a zai shirya ku don zama ƙwararrun ƙasa amma ba zai ba ku tabbacin ba.

Zaku sami satifiket na kammalawa da zarar kun kammala shirin, wanda ke nuna cewa kun sami nasarar kammala horon da ake buƙata don shiga jarrabawar CCMA ta ƙasa ta NHA (Kungiyar Kula da Lafiya ta Kasa).

Bayan nasarar kammala kayan kwas ɗin ku, ana buƙatar ku kammala aikin motsa jiki na awoyi 130 na asibiti.

Dukan kuɗin kwas ɗin shine $3,999.

SAURARA NAN

#4. Shirye-shiryen Likitanci na Cibiyar Fortis.

Fortis yana da ƙwararrun ƙwararrun shirye-shiryen likita da na kiwon lafiya da ake samu da wuraren harabar jami'a a kusa da Amurka.

Cibiyar ta canza zuwa kan layi da isar da azuzuwan nesa ga duk ɗalibai.

Tawagar wannan makaranta ta kuma canza zuwa hira mai nisa da yin rajista, don haka ɗalibai masu zuwa ba sa buƙatar ziyartar harabar a halin yanzu.

Bugu da ƙari, akwai zaɓuɓɓuka da yawa ga ɗaliban da suka cancanta, gami da tallafin tallafin ɗaliban tarayya da shirye-shiryen lamuni, hanyoyin tallafi na jihohi da masu zaman kansu, da kuma tsare-tsaren biyan kuɗi na ɗalibai.

Lura cewa ba mu ba da shawarar wannan shirin ga masu karatunmu ba saboda wasu daga cikin korau sake dubawa akan wannan makaranta.

Koyaya, zaku iya yin naku binciken akan makarantar kuma ku gano ko ya dace da ku.

SAURARA NAN

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQs).

Yabo

Kammalawa.

A Ƙarshe, shirye-shiryen taimakon likita da ake bayarwa akan layi gaba ɗaya halal ne. Koyaya, kafin ku ba da kuɗin ku don yin rajista, bincika sau biyu cewa Ƙungiyar Taimakon Likitoci ta Amurka ce ta amince da shirin.

In ba haka ba, da kun barnatar da kudi da lokaci. “Takaddun shaida” ɗinku kawai za ta kai ku zuwa yanzu.

Ɗaukar izini na shirin mataimakan likitancin kan layi yana da fa'idodin tsarawa; matakin sassauci yana ba ku damar samun rayuwa a waje da aji.

Domin ka saita sa'o'in ku, zaku iya aiki kuma ku tafi makaranta. Kawai kammala aikin kuma ƙaddamar da ayyukan akan lokaci.

Yawancin shirye-shirye suna ba da hanyoyi daban-daban na samar da kuɗi, don haka farashi bai kamata ya zama hani ga neman aikin likitanci ba.

Duk Mafi Kyau!