Makarantun Optometry 10 Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga

0
3507
Makarantun Optometry Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga
Makarantun Optometry Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga

Kun zo wurin da ya dace idan kuna neman jerin makarantun optometry iri-iri tare da mafi sauƙin buƙatun shigar da za ku iya shiga cikin sauƙi.

Gani na daya daga cikin gabobin jiki guda biyar, kuma a wannan zamani da muke ciki da ke cike da na’urar kwamfuta da wayar salula, yana kara zama muhimmi ga kowa da kowa ya samu damar kula da ido na kwararru da kuma halartar duban ido akai-akai.

Za a horar da ku a matsayin likitan ido don bincika ido, ganowa da gano rashin daidaituwa da cututtuka, da tsara tabarau ko ruwan tabarau.

Nazarin optometry na iya haifar da lada da aiki iri-iri. Tare da damar jeri iri-iri, za ku iya yin amfani da ilimin ku a aikace tare da koyo game da batutuwan da za su iya shafar idanunku.

Wannan na iya haifar da ƙarin karatu, tare da damar ƙwarewa da samun ƙarin cancanta a fannoni kamar glaucoma, rubutun ruwan tabarau, da ƙarancin gani.

Shiga makarantar optometry, kamar kowane shirin likitanci a fannin likitanci, yana da matukar fa'ida, don haka ko da babban GPA, ba a da garantin shiga.

A cikin wannan labarin, mun tattara jerin makarantun optometry mafi sauƙi don shiga. Amma kafin mu lissafa waɗannan makarantu tare da mafi sauƙin buƙatun shiga, bari mu kalli wasu abubuwa da kuke buƙatar sanin ci gaba.

Shin yana da wuya a shiga makarantun gani-da-ido?

Shiga makarantar optometry na iya zama gasa sosai, wanda ƙila za a iya danganta shi da buƙatun shigar makarantu da yawan adadin aikace-aikacen da kowace cibiya ta samu.

Koyaya, akwai wasu cibiyoyi waɗanda ke da ƙarancin buƙatun shigar da ke da sauƙin shiga fiye da sauran. Don haka ku kasance tare da mu yayin da muke dauke ku ta wasu makarantu masu saukin kai nan ba da jimawa ba.

Me yasa za ku yi karatun optometry a jami'a?

Makanta, cataracts, da glaucoma kadan ne daga cikin abubuwan da za su iya shafar idanu, kuma ta hanyar nazarin optometry, za ku kasance a sahun gaba na canji a wannan filin mai mahimmanci.

Za ku sami ƙwararriyar cancantar ƙwarewa wacce za ta ba ku damar yin aiki a matsayin likitan ido - kuma saboda optometry digiri ne na sana'a, tabbas za ku sami aiki ba da daɗewa ba bayan kammala karatun.

Optometry yana nazarin idanun marasa lafiya, yana ba da shawara, tsarawa da kuma dacewa da abin kallo, kuma a ƙarshe yana haifar da gagarumin bambanci a rayuwar mutane.

Don haka, idan kuna jin daɗin ilimin kimiyya da koyon ɓarnawar yadda abubuwa ke aiki, da kuma yin aiki tare da mutane da ganin sakamakon bincikensu a cikin yanayi na zahiri, optometry na iya zama hanya a gare ku!

Hakanan za ku sami ƙwarewar canja wuri a cikin sadarwa, warware matsala, da tunani mai mahimmanci, wanda zai zama mai amfani ba tare da la'akari da hanyar aikin da kuka zaɓa ba.

Me za ku iya yi da digiri a cikin optometry?

Optometry sana'a ce mai girma a duniya, tare da masu karatun digiri yawanci suna aiki a asibitoci, masanan gani, ko manyan kantunan dillali - kodayake suna iya zama tushen al'umma.

Don zama ƙwararren likitan ido, dole ne ka fara kammala digirin gani na ido, sannan shekara guda na horon kulawa a wurin aiki. Za a buƙaci ku yi rajista tare da hukumar gudanarwa don sana'ar gani a ƙasarku.

Saboda gasa don matsayin riga-kafi don masu kammala karatun gani yana da zafi, samun ƙwarewar aiki mai dacewa zai kasance da fa'ida. Ana iya samun wannan ta hanyar aikin karshen mako a cikin shekarar makaranta ko lokacin hutu.

Daga nan, zaku iya amfani da ƙwarewar ku a cikin duniyar gaske kuma ku sami ayyukan yi waɗanda za su amfana daga digirin gani na gani.

Ayyukan da za su amfana daga digiri na optometry sune:

  • Likitan ido
  • Mai ba da likitan ido
  • Likitan mu.

Digirinku a cikin optometry na iya zama da amfani ga ayyuka masu zuwa:

  • Ophthalmology
  • Radiography
  • Orthoptics.

Yayin da kamfanoni da yawa ke ba da shirye-shiryen karatun digiri ga waɗanda ke da digiri a cikin optometry, akwai kuma damar da za su ci gaba da zama a cikin ilimi ta hanyar ƙarin karatu.

Lokacin da kuka zama ƙwararren likitan ido, za ku sami damar ci gaba da karatunku ko ƙwarewa a fannin gani, kamar binciken glaucoma.

Menene Abubuwan Bukatu don makarantar gani?

Mutanen da ke son yin aiki a matsayin likitan ido dole ne su fara samun digiri na farko. Wannan digiri na shekaru hudu ya kamata ya kasance a cikin filin da ke da alaƙa, kamar ilmin halitta ko ilimin lissafi.

'Yan takarar sun cancanci neman izinin shiga cikin shirin gani da zarar sun sami Digiri na Bachelor. Yawancin shirye-shiryen gani a duk faɗin ƙasar suna zaɓaɓɓu sosai idan ana batun karɓar masu nema, don haka samun makin abin koyi yayin karatun digiri yana da fa'ida.

Sau da yawa, ɗan takarar da ya sami Digiri na farko tare da matsakaicin maki za a hana shi shiga cikin shirin gani.

Jerin Makarantun Optometry mafi Sauƙaƙa don shiga

Anan akwai makarantun gani 10 tare da mafi sauƙin buƙatun shiga:

Makarantun Optometry 10 Tare da Buƙatun Shiga Mafi Sauƙi

#1. Jami'ar Alabama A Birmingham School of Optometry

Makarantar Optometry ta UAB tana shirya ɗalibai su zama jagororin ƙasa wajen ba da cikakkiyar kulawar ido ta tushen shaida da gano sabbin ƙa'idodin kimiyyar hangen nesa.

Su ne farkon waɗanda aka haɗa su cikin cibiyar kiwon lafiya ta ilimi a matsayin ɗayan manyan shirye-shiryen gani a cikin Amurka. Sakamakon haka, ƙananan azuzuwan har zuwa ɗalibai 55 suna cushe a cikin babbar hanyar sadarwa ta UAB na albarkatun ilimi da na asibiti.

A cikin abubuwan da aka amince da su a cikin Passometry, ilimin kimiyyar kimiyya, da ophthalmology suna koyar da daliban da ke gab da irin binciken da ke faruwa don shiga cikin binciken kimiyya da ke faruwa.

Ziyarci Makaranta.

#2. Southern College Of Optometry

Kowace shekara, ɗimbin ɗalibai masu zuwa suna neman SCO saboda dalili. SCO tana da suna don baiwa ɗalibanta horon ilimi da na asibiti da ake buƙata don cin nasara a fagen gani.

Anan ga kaɗan daga cikin dalilan da suka sa SCO ta kasance ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin ilimin ido na ƙasa:

  • Babban Ilimin Clinical ta Cibiyar Ido
  • Sabbin Kayan Aikin Ilimi na Zamani
  • Ƙananan 9: 1 Adali-zuwa-Ɗalibi Ratio
  • Yankan Fasahar Fasaha da Hanyoyin Koyarwa Masu Mu'amala
  • Ƙaunar Harabar-Faɗin Kai ga Sabis
  • Jikin ɗalibai Daban-daban daga Kusan Duk Jihohi 50
  • Koyarwa Mai araha da Karancin Rayuwa
  • Matsayin Ilimi Mafi Girma.

Ziyarci Makaranta.

#3. Jami'ar Houston College of Optometry

Manufar Jami'ar Houston College of Optometry ita ce jagoranci a cikin ganowa da yada ilimi a cikin optometry, kimiyyar hangen nesa, da kulawar asibiti tare da kwarewa mara kyau, mutunci, da tausayi; inganta hangen nesa don rayuwa.

Ziyarci Makaranta.

#4. Yin Karatu a Michigan College of Optometry

Kwalejin Optometry ta Michigan kwaleji ce mai da hankali kan ido da ke da alaƙa da Jami'ar Jihar Ferris a Big Rapids, Michigan.

Ita ce kawai kwalejin optometry ta Michigan. Doka ta kafa makarantar a cikin 1974 don amsa buƙatun da aka rubuta na likitocin ido a cikin jihar.

A Jami'ar Jihar Ferris ta Michigan College of Optometry, za ku shimfiɗa harsashi don yin aiki a cikin lafiyar ido. A cikin shirin Doctor of Optometry, zaku yi aiki tare da ƙwararrun malamai don haɓaka ƙwarewa, ilimi, da amincin da ake buƙata don shiga ƙarni na gaba na shugabannin gani.

Ziyarci Makaranta.

#5. Kwalejin Optometry na Oklahoma

Jami'ar Jihar Arewa maso Gabas ta Oklahoma College of Optometry tana ba da Doctor na shirin digiri na Optometry, takaddun shaidar zama na asibiti bayan kammala karatun digiri, da ci gaba da ilimin optometric.

Wannan shirin koleji na gani yana horar da ɗalibai don zama membobi masu tasiri na ƙungiyar kula da lafiya da yawa. A matakin farko na kulawa, an horar da Likitan Optometric don ganowa da magance matsalolin ido da hangen nesa da yawa.

Bugu da ƙari, likitan ido yana koyan ganewa da sarrafa yanayin yanayin tsarin da ba na ido ba. Likitocin Optometric suna taka muhimmiyar rawa wajen biyan cikakkiyar buƙatun majinyatan da suke yi wa hidima ta hanyar haɗin gwiwa tare da membobin sauran fannonin kiwon lafiya da yawa.

Ziyarci Makaranta.

#6. Makarantar Jami'ar Indiana ta Optometry

Manufar Makarantar Optometry ta Jami'ar Indiana ita ce karewa, ci gaba da haɓaka hangen nesa, kulawar ido, da lafiyar mutane a duk duniya ta:

  • Ana shirya mutane don sana'o'i a cikin optometry, masana'antar ophthalmic da kimiyyar hangen nesa
  • Ci gaban ilimi ta hanyar koyarwa, bincike, da sabis.

Za a cim ma wannan ta hanyar Doctor of Optometry, zama da shirye-shiryen karatun digiri wanda wannan cibiyar ke bayarwa.

Ziyarci Makaranta.

#7. Kwalejin Optometry na Arizona, Jami'ar Midwestern

Parfafa Kula da Kulawa da Kulawa a Kwalejin Premometry zai kalubalance ku don inganta kwarewar fasaha yayin ƙarfafa ku don mai da hankali ga marasa lafiya.

Laburaren da aka raba, jujjuyawa, da gogewar aiki suna ba ku damar da abokan karatunku ku amfana daga yanayin haɗin gwiwa da haɗin kai.

Za ku kuma koyi kan aiki a Cibiyar Ido ta Jami'ar Midwwest, inda za ku ba da kulawa da haƙuri. Wannan katafaren koyo zai taimaka muku wajen haɓaka aikinku a matsayin memba na ƙungiyar kiwon lafiya na gobe.

Ziyarci Makaranta.

#8. Kudancin California College of Optometry a Jami'ar Marshall B. Ketchum

Lokacin da kuka yi rajista a Kudancin California School of Optometry a Jami'ar Marshall B. Ketchum, za ku shiga al'adar ƙwararrun asibiti da ilimi wanda ya fara a 1904.

Hakanan zaku haɗu da dangin ilimi na kud-da-kud, gami da ƙungiyar tsofaffin ɗalibai waɗanda suka ƙunshi ƙwararrun ƙwararrun masu bincike, likitoci, da malamai waɗanda kuka zaɓa.

Ziyarci Makaranta.

#9. Jami'ar California, Berkeley School of Optometry

Berkeley wuri ne na taruwa don masu hazaƙa na duniya don bincika, yin tambayoyi, da haɓaka duniya. Wuri ne da ake taruwa don fitattun malamai don ilmantarwa, ƙalubale, jagoranci, da zaburar da shugabannin gobe.

Wannan makarantar optometry mai sauƙi don shiga tana ba da shirin ƙwararrun matakin digiri na shekaru huɗu wanda ke jagorantar digiri na Doctor of Optometry (OD), da kuma shirin zama na ACOE na shekara ɗaya a cikin ƙwararrun optometry na asibiti (kulawa ta farko, cututtukan ido). , ruwan tabarau na lamba, ƙarancin gani, hangen nesa, da likitan yara).

Berkeley's Multidisciplinary Vision Science Group, wanda ɗaliban da suka kammala karatunsu suka sami MS ko PhD.

Ziyarci Makaranta.

#10. Jami'ar Yammacin Kimiyyar Lafiya

Jami'ar Yammacin Kimiyyar Kiwon Lafiya, tare da cibiyoyi a Pomona, California da Lebanon, jami'ar ƙwararrun ƙwararrun kiwon lafiya ce mai zaman kanta wacce ke ba da digiri a cikin likitan hakori, kimiyyar kiwon lafiya, kimiyyar likitanci, aikin jinya, optometry, likitancin osteopathic, kantin magani, jiyya na jiki, karatun mataimakin likita. , likitancin jiki, da likitan dabbobi. WesternU gida ce ga WesternU Health, wanda ke ba da mafi kyawun sabis na kula da lafiya na haɗin gwiwa.

WesternU ta kasance tana shirya ƙwararrun kula da lafiya don samun nasarar aiki na dogon lokaci sama da shekaru 45. Hanyar ilimin su ta dogara ne akan dabi'un ɗan adam, don haka waɗanda suka kammala karatunmu suna ɗaukar kowane majiyyaci a matsayin mutum wanda suke.

Ziyarci Makaranta.

FAQs game da mafi sauƙin makarantun gani da ido don shiga

Shin makarantar optometry tana da sauƙin shiga?

Shiga mafi kyawun makarantun gani da ido yana da gasa sosai, wanda za a iya danganta shi da buƙatun shiga, makarantu, da gasa. Koyaya, akwai wasu cibiyoyi waɗanda ke da ƙarancin buƙatun shigar da ke da sauƙin shiga fiye da sauran.

Wace makarantar ido ta fi sauƙi don shiga?

Makarantar optometry waɗanda suka fi sauƙi don shiga su ne: Kwalejin Kudancin Optometry, Jami'ar Houston College of Optometry, Kwalejin Michigan na Optometry, Kwalejin Optometry na Oklahoma, Makarantar Optometry na Jami'ar Indiana…

Waɗanne makarantun gani da ido ke karɓar gre?

Makaranta mai zuwa tana karɓar GRE: SUNY State College of Optometry, Kwalejin Kudancin Kudancin, UC Berkeley School of Optometry, Jami'ar Pacific, Jami'ar Salus Pennsylvania College of Optometry...

Hakanan kuna iya son karantawa

Kammalawa 

Duk da cewa ƙwalwar ido, kwas ɗin ido, da jijiyoyi na gani ba su da yawa idan aka kwatanta da sauran sassa na jikin ɗan adam, mahimmancinsu yana bayyana a fili lokacin da mutum yake fama da nakasar gani da fargabar cewa ba zai iya gani gaba ɗaya ba.

Likitan ido zai iya gano matsalar tare da dawo da ganin mutum a irin wannan yanayin. Biyu na ruwan tabarau ko tabarau na iya zama mafita a wasu lokuta, yayin da ana iya buƙatar maganin magunguna a wasu.

Hana makanta da magance cututtuka da matsalolin ido wani babban nauyi ne, don haka duk mai neman ganin ido sai ya samu horo kafin ya shiga wannan sana’a.