Makarantun kantin magani guda 10 tare da mafi sauƙin buƙatun shiga

0
3096
Makarantun kantin magani mafi sauƙi don shiga
Makarantun kantin magani mafi sauƙi don shiga

A cikin wannan labarin a Cibiyar Masanan Duniya, za mu kalli manyan makarantun kantin magani 10 tare da mafi sauƙin buƙatun shiga. Makarantun da za a jera su nan ba da jimawa ba a cikin wannan labarin da aka yi bincike sosai an san su da kasancewa makarantun kantin magani mafi sauƙi don shiga.

Pharmacy fasaha ce da kimiyyar shiryawa da rarraba magunguna, da kuma samar da magunguna da bayanan lafiya ga jama'a.

Magungunan magunguna sune mambobi masu mahimmanci na ƙungiyoyin kiwon lafiya. Suna aiki tare da marasa lafiya don ƙayyade buƙatun magungunan su da kulawar da ake buƙata don mafi kyawun biyan waɗannan buƙatun

A makarantar kantin magani, za ku koyi yadda ake gano sababbin magunguna, dalilin da ya sa wasu mutane ke ɗaukar wasu magunguna daban-daban, yadda magungunan ke aiki a jiki, da kuma yadda abubuwa daban-daban za su iya shafar tasiri ko amincin su. Za ku koyi yadda ake cike takardun magani, ilmantar da majiyyata game da magungunan su, da kuma amsa tambayoyi iri-iri, da kuma samar da abinci, motsa jiki, da sauran bayanan kiwon lafiya marasa magani.

Kasancewa mai harhada magunguna aiki ne mai fa'ida da samun kuɗi mai yawa a duk faɗin duniya. Koyaya, makarantun kantin magani suna da mummunan suna don wahalar shiga.

Don taimaka muku zaɓi mafi kyawun makaranta a gare ku, mun bincika manyan makarantu masu daraja waɗanda ke ba da digiri na kantin magani kuma mun tattara jerin mafi kyawun makarantun Magunguna tare da mafi sauƙin buƙatun shiga.

Menene Shirin Pharmacy?

Daliban da ke sha'awar binciken ilimin halittu, da masana'antar harhada magunguna da fasahar kere kere ya kamata su ci gaba da karatun kantin magani. Daliban da ke bin wannan babban suna koya game da ilmin halitta, sunadarai, biochemistry, da sauran ilimin kimiyya kamar yadda suke da alaƙa da kayan maye.

Ana buƙatar digiri na uku a kantin magani, ko Pharm.D., don zama likitan harhada magunguna.

Likitan harhada magunguna yana da mahimmanci wajen taimaka wa mutane samun lafiya, kuma yayin da yawan shekarunmu da jiyyarmu ke ƙara rikitarwa, buƙatun masu harhada magunguna na haɓaka. Masana harhada magunguna suna kan sahun gaba na kula da lafiya, suna tabbatar da isar da magunguna cikin aminci da inganci, ta hanyar takardun magani, alluran rigakafi, ko kuma neman magani ga wata cuta.

Shin zan yi karatun kantin magani?

Idan kuna jin daɗin kimiyya, jin daɗin ƙalubale, kuma ƙwararren mai sadarwa ne, aiki a kantin magani na iya zama daidai a gare ku.

A matsayinka na mai harhada magunguna, dole ne ka iya ɗaukar himma, dacewa da yanayi daban-daban, magance damuwa, tunani mai zurfi da warware matsaloli, haɗa kai da wasu, nuna jagoranci, magance matsalolin ɗabi'a, da himma ga koyo na rayuwa.

Mahimman halaye da ƙwarewar da ake buƙata don mai yin magunguna mai nasara

Anan akwai mahimman ƙwarewa da halayen da ake buƙata don zama ƙwararren likitan harhada magunguna:

  • mai kyau ƙwaƙwalwar ajiya
  • hankali ga daki-daki
  • basira don ilimi
  • sha'awar ci gaba da koyo
  • empathy
  • altruism
  • sadarwar mutane
  • Jagoranci
  • nazarin bincike
  • shawara
  • iya warware matsala.

Menene tsarin zama masanin harhada magunguna?

A ƙasa akwai hanyoyin zama likitan harhada magunguna:

  • Daga makarantar sakandare, za ku yi karatu a jami'a a cikin abin da ake kira shirin digiri. Kullum kuna karatun kimiyya kuma yawanci tsawon shekaru biyu ko fiye.
  • Bayan haka, za ku nemi shirin kantin magani a jami'ar, wanda zai ɗauki wasu shekaru huɗu kafin kammalawa.
  • Bayan kammala karatun digiri na kantin magani, za ku ɗauki jarrabawar hukumar ta ƙasa wanda Hukumar Kula da Magunguna ta ƙasarku ke gudanar da ita.
  • Dole ne kuma ku sami gogewa ta hannu ta hanyar haɗin gwiwa, horon horo.

Hanya mafi sauƙi don shiga makarantar kantin magani

A ƙasa ita ce hanya mafi sauƙi don shiga makarantar kantin magani:

  • Samu maki masu kyau
  • Yi aiki ko aikin sa kai a filin kantin magani
  • Samun ƙwarewar bincike
  • Samun maki mai kyau na PCAT
  • Rubuta bayanan sirri mai ƙarfi
  • Samu haruffa shawarwari masu ƙarfi.

Samu maki masu kyau

Hanya mafi kyau don shirya don tsarin karatun kantin magani da haɓaka damar shigar ku shine samun maki mai kyau. Yawancin shirye-shiryen kantin magani sun fi son tarin GPA na 3.0 kuma akai-akai suna buƙatar ƙaramin matakin harafi na “C” a cikin darussan da ake buƙata. Ɗauki darussan kimiyyar harhada magunguna idan akwai su, kuma ku yi iya ƙoƙarinku don yin nasara.

Yi aiki ko aikin sa kai a filin kantin magani

Nemi damar sa kai, horon horo, da ayyukan yi a filin kantin magani. Duk wani abin da ya dace da aikin hannu zai taimake ka ka ƙarfafa aikace-aikacenka da samun fahimta, ƙwarewa, da ilimin da za ka yi amfani da su daga baya a cikin aikinka a matsayin likitancin magani.

Samun ƙwarewar bincike

Aikace-aikacenku zai fice idan kuna da ƙwarewar bincike a fannin kimiyyar magunguna.

Nuna kowane ɗaba'a, haƙƙin mallaka, ko ayyukan bincike zai nuna dacewarku ga makarantar kantin magani kuma yana da tasiri mai kyau akan kwamitin shigar da kaya.

Samun maki mai kyau na PCAT

Gwajin shigar da Kwalejin Pharmacy, kuma aka sani da PCAT, wasu makarantun kantin magani ake buƙata.

Ana gudanar da jarrabawar ne a tsarin gwaji na kwamfuta kuma ya haɗa da tambayoyi a cikin:

  • Biology
  • Chemistry
  • Binciken yawa
  • Karatun karatu
  • Ƙwarewar magana.

An yiwa PCAT daraja akan sikelin 200-600, tare da 400 kasancewa matsakaici. Makin kashi 90 na al'ada shine 430. A matsayin wani ɓangare na buƙatun shigarsu, makarantun kantin magani yawanci suna buƙatar ƙaramin makin PCAT. Ya kamata ku duba takamaiman buƙatun shigar da kowace makaranta da kuke son nema.

Rubuta bayanan sirri mai ƙarfi

Ba zai taɓa yin zafi ba don fara aiki akan bayanin sirri da wuri kuma bari ta samo asali akan lokaci yayin da kuke samun ƙarin gogewar rayuwa kuma kuna da ƙarin lokaci don gabatar da kanku cikin tunani akan takarda. Ana ba da shawarar cewa a kammala daftarin kusa da ƙarshe zuwa farkon shekara ta ƙarami.

Samun kyakkyawar fahimtar batun ta amfani da Sabis na Aikace-aikacen Kwalejin Pharmacy (PharmCAS).

Samu haruffa shawarwari masu ƙarfi

Yawancin shirye-shiryen kantin magani suna buƙatar aƙalla haruffa biyu na shawarwarin, ɗaya daga masanin kimiyya kuma ɗayan daga mai ba da lafiya.

Yi la'akari da wanda zai yi ƙwararrun marubutan wasiƙa a lokacin farkon ku da na biyu kuma ku fara haɓaka dangantaka da waɗannan mutane. Ci gaban dangantaka yana ɗaukar lokaci da ƙoƙari, don haka fara da wuri! Bincika takamaiman buƙatun shigar kowace makaranta don ƙarin koyo game da wasiƙun shawarwarin su.

Jerin makarantun kantin magani mafi sauƙi don samun shiga

Makarantun kantin magani waɗanda zaku iya samun izinin shiga cikin sauƙi sune:

Makarantun kantin magani mafi sauƙi don shiga

Anan akwai Makarantun kantin magani Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga:

# 1. Jami'ar Kentucky

Jami'ar Kentucky College of Pharmacy kwaleji ce ta kantin magani wacce ke Lexington, Kentucky. A cikin 2016, Labaran Amurka & Rahoton Duniya sun amince da Kwalejin Magunguna ta Burtaniya a matsayin ɗayan manyan shirye-shiryen kantin magani goma na ƙasar.

Jami'ar Kentucky tana da ƙimar karɓa sosai na kashi 96 don shirin kantin magani. Yana da kyau sosai don zama gaskiya, amma haka ne.

Don neman zuwa Jami'ar Kentucky, ɗalibai masu zuwa dole ne su sami ko wuce waɗannan darussan da ake buƙata.

Har ila yau, aƙalla haruffa uku na shawarwari, ɗaya daga cikinsu dole ne ya kasance daga farfesa ko likitan magunguna.

Iyakar abin da ake buƙata mai wahala shine samun haruffan tunani, waɗanda koyaushe suke da wahalar samu. Aƙalla, ba kwa buƙatar kowane ƙwarewar aikin da ta gabata ko babban GPA don nema, kodayake samun duka biyun yana da fa'ida sosai akan sauran masu nema.

Ziyarci Makaranta.

#2. Makarantar Koyon Koya ta Kudu

Makarantar kantin magani ta Kudu ita ce ɗayan mafi kyawun makarantun kantin magani a duniya. Wannan makaranta tana da ɗalibai sama da 400 kuma tana ba da shirye-shirye iri-iri.

Dalibai a wannan makaranta suna karatu a cikin ingantacciyar cibiyar kiwon lafiya kuma suna samun ƙwarewar aikin likita na gaske don zama ƙwararrun masana harhada magunguna.

Ba kamar yawancin shirye-shiryen makarantun likitanci ba, shirin kantin magani na SCSP yana ɗaukar shekaru uku maimakon huɗu.

Ba shi da wahala a sami izinin shiga Kwalejin Pharmacy ta Kudu. Tambayoyi, haruffan shawarwari, PCAT, da ƙaramin GPA na 2.7 duk ana buƙata don shiga.

Ziyarci Makaranta.

#3. Texas Southern University

Ana ɗaukar TSU a matsayin ɗayan makarantun kantin magani mafi kusanci.

Kwalejin Pharmacy da Kimiyyar Lafiya ta sami karbuwa kuma tana ba da shirye-shirye iri-iri (COPHS).

Kwalejin tana ba wa ɗalibai ilimi da ƙwarewar da suke buƙata don inganta lafiyar al'ummominsu da jin daɗin rayuwa a cikin gida, jiha, ƙasa, da kuma duniya baki ɗaya.

Idan aka kwatanta da sauran makarantun kantin magani, shiga TSU ba shi da wahala. Dole ne ku sami kyakkyawan GPA da maki PCAT, wuce tambayoyin ku kuma ƙaddamar da aikace-aikacen nasara don shigar da ku.

Ziyarci Makaranta.

# 4. Jami’ar Jihar Dakota ta Kudu

Saboda Jami'ar Jihar South Dakota tana cikin ƙauye mai ƙarancin yawan jama'a, shigar da jami'a abu ne mai sauƙi. PCAT da GPA sune mahimman sharuɗɗan shigar da su a SDSU. Idan duka biyun suna da kyau, shigar da SDSU zai zama mai sauƙi.

Kwalejin tana ba da shirye-shiryen ilimi iri-iri da aka tsara don shirya ɗalibai don ba da kyakkyawar kulawa ta mai haƙuri. Don shigar da ku, dole ne ku sami babban maki na PCAT da GPA na aƙalla 2.7.

Ziyarci Makaranta.

#5. Jami'ar Jihar Oregon

Jami'ar Jihar Oregon babbar jami'ar bincike ce da aka sani da samun mafi kyawun makarantar kantin magani a cikin ƙasar. Hakan ya faru ne saboda ƙarancin kuɗin koyarwa na makarantar. Dole ne ku samar da maki GPA da PCAT yayin aiwatar da aikace-aikacen.

Kwalejin kantin magani na jami'a tana da kyakkyawan suna saboda cikakkiyar rabon ɗalibai da malamai. Har ila yau, cibiyar tana da yawan karatun digiri da kuma yawan aikin yi.

Ziyarci Makaranta.

#6. Jami'ar Arizona

Jami'ar Arizona (UArizona) College of Pharmacy tana ƙoƙari don ƙirƙira da kula da yanayin da ake gane bambance-bambancen mutum a cikinsa, mutunta, da ƙima.

Wannan makarantar kantin magani mai sauƙi don shiga ta himmatu don haɗawa a matsayin wani ɓangare na ƙoƙarinta na ci gaba don haɓakawa da kiyaye ma'anar kasancewa da mutunta kowa.

Suna haɓaka ƙa'idodin bambance-bambance, daidaito, da haɗawa (DEI) akan cibiyoyin karatun su da kuma cikin al'ummomin da suke hidima.

Ziyarci Makaranta.

#7. Jami'ar Utah

Wannan makarantar kantin magani an sadaukar da ita don ƙwarewa da ƙima a cikin ilimin masana harhada magunguna na gaba, binciken kimiyyar magunguna, da sabis ga al'ummarsu da sana'arsu.

A matsayinsu na majagaba a cikin aikace-aikacen kimiyyar harhada magunguna zuwa keɓaɓɓen magani, suna canza kulawar haƙuri ta hanyar gano sabbin hanyoyin warkewa da haɓaka sakamako ga magungunan da ake dasu.

Ko kai ɗalibi ne mai zuwa, mai bincike, ƙwararren kiwon lafiya, ko memba mai sha'awar al'umma, Jami'ar Utah kyakkyawan zaɓi ne.

Ziyarci Makaranta.

#8. Jami'ar a Buffalo

Jami'ar a Buffalo School of Pharmacy and Pharmaceutical Sciences tana cikin Buffalo, NY. Yana daga cikin tsarin SUNY ta Jami'ar Jiha ta New York a Buffalo.

Makarantar Pharmacy da Kimiyyar Magunguna, wacce aka kafa a cikin 1886, makaranta ce mai zurfin bincike a cikin Jami'ar a Buffalo, jami'ar flagship na tsarin Jami'ar Jihar New York (SUNY).

Manufar wannan makarantar kantin magani ita ce inganta lafiya ta hanyar ƙirƙira da jagoranci a cikin ilimin kantin magani, aikin asibiti, da bincike.

Ziyarci Makaranta.

#9. Jami'ar Winnipeg

Wannan makarantar kantin magani na jami'a mai shekaru 53 sananne ne don kyawun ilimi, ƙaramin aji, kula da muhalli, da bambancin harabar.

Daliban jami'a za su iya amfana daga ƙaramin ɗaliban ɗalibai da kuma farkon, aikin hannu da ƙwarewar bincike. Ana samun sauƙin jami'a, tare da ɗalibai suna jin daɗin ƙimar karatun mafi ƙasƙanci na uku a Kanada.

Jami'ar tana koyar da 'yan ƙasa na duniya na gaba tare da ɗalibai kusan 10,000, waɗanda kashi 12 cikin ɗari waɗanda ɗalibai ne na duniya daga ƙasashe sama da 75. Daliban da ke halartar UWinnipeg za su iya amfana daga kasuwar aikin gida saboda jami'ar tana cikin birni inda ake magana da harsuna sama da 100.

Ziyarci Makaranta.

#10. Jami'ar Regina

Jami'ar Regina, wacce aka kafa a cikin 1911, jami'ar bincike ce ta jama'a a Saskatchewan, Kanada, wacce ke ba da cikakken shirin digiri, difloma, da takaddun shaida. Wannan jami'a ta shahara a duniya saboda aikinta na ilimi da ƙwararrun bincike a cikin shirin kantin magani da ƙwarewar da ta dace don koyo.

Ana zaune a cikin Regina, babban birnin Saskatchewan, wanda ke da yawan jama'a kusan 215,000 da kuma ingantaccen tarihi tun daga 1882.

Birni ne mai ɗorewa tare da duk abubuwan more rayuwa da abubuwan jan hankali da ake buƙata don samar da ƙwarewar jami'a mai lada ga yawan ɗalibanta.

Ziyarci Makaranta.

FAQs game da Makarantun Magunguna Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga

Shin makarantun kantin magani suna da sauƙin shiga?

Makarantar kantin magani, kamar kowace makarantar likitanci, tana da ɗan wahalar shiga. Koyaya, wasu makarantun kantin magani suna da tsarin shigar da su cikin annashuwa.

Shin makarantar kantin magani tana buƙatar mcat?

Makarantun kantin magani ba sa buƙatar MCAT; maimakon haka, yawancin makarantun kantin magani suna buƙatar ɗalibai su ɗauki PCAT.

Shin makarantar kantin magani tana buƙatar digiri na farko?

Yawancin makarantun kantin magani ba sa buƙatar digiri na farko don neman aiki. Digiri na PharmD yana buƙatar aƙalla shekaru biyu na karatun digiri, kuma yawancin ɗaliban kantin magani suna da shekaru uku ko fiye na ƙwarewar kwaleji kafin fara shirin kantin magani.

Mun kuma bayar da shawarar 

Kammalawa 

Yanzu da kuka san waɗanne makarantun kantin magani ne suka fi sauƙi don shiga, lokaci ya yi da za ku tsara dabarun aikace-aikacenku. Ƙayyade waɗanne makarantu kuke so ku fi zuwa kuma waɗanda za su yi aiki a matsayin kyakkyawan madadin.

Yi amfani da bayanin da ke cikin wannan jerin don farawa. Bincika kowane ɗayan makarantun da suka bayyana suna da sha'awar ku kuma sanya hakan cikin shirinku na ƙarshe.