Malaman wasanni don kwalejoji a 2023

0
3870
Malaman wasanni don kwalejoji
Malaman wasanni don kwalejoji

Mutane da yawa suna tunanin maki na ilimi shine kawai tushen samun guraben karatu. Duk da yake gaskiya ne cewa yawancin guraben karatu suna da maki na ɗalibai a matsayin tushen yin hukunci a kan lambobin yabo na tallafin karatu, wasu lambobin yabo da yawa ba su da alaƙa da maki karatun ɗalibai. Malaman wasanni don kwalejoji yana daya daga cikin irin wannan tallafin karatu.

Kyaututtukan guraben karo ilimi yawanci suna da tushe na farko na hukunci dangane da kwazon ɗalibi a matsayin ɗan wasa.

A cikin wannan labarin, zan amsa wasu tambayoyin da matasa da yawa ke yi game da tallafin wasanni da kuma ba da jerin sunayen wasu manyan guraben karatu na wasanni a duniya.

Yadda ake Samun Scholarship na Wasanni don Kwalejin

Anan akwai jerin shawarwarin da zaku iya sanyawa don haɓaka damar ku na samun kanku tallafin karatu na wasanni don kwaleji.

1. Zabi da Ƙwarewa a cikin Alkukin Wasanni da Farko

Mafi kyawun ɗan wasa koyaushe yana da mafi kyawun damar samun tallafin karatu, ɗan wasa mai mai da hankali da ƙwararrun yana son ya fi jack na duk wasanni. 

Idan kuna fatan samun tallafin wasanni don kwaleji, zaɓi wasan motsa jiki kuma ango da kanku a cikin zaɓin da kuka zaɓa har sai kun isa a gan ku a kowane wasa da aka sanya ku. galibi ana bayar da su ne bisa la'akari da wasan kwaikwayon ku.

2. Haɗa tare da kocin ku 

Kyakkyawar ɗan wasan da ke sadarwa tare da kocin wasanni yana da tasiri wajen samun kowane irin fa'ida game da wannan wasan.

Haɗa tare da kocin ku, gaya masa game da buƙatar ku don neman tallafin wasanni, zai tabbata zai ci gaba da sanar da ku kuma ya shirya lokacin da irin wannan damar tallafin karatu ta taso.

3. Gwada Ofishin Tallafin Kuɗi

Lokacin neman kowane irin taimakon kuɗi na kwaleji gami da tallafin wasanni, ba za ku iya yin kuskure ba ta ziyartar ofishin taimakon kuɗi na makaranta.

Ofishin taimakon kuɗi wuri ne mai kyau don fara farawa ga kowane irin tallafin karatu da kuke buƙata.

4. Yi La'akari Mai Muhimmanci

Game da wasanni na sha'awar ku, yana da mahimmanci a saka, wurin makarantu, yanayi, nisa da darajar karatun ku yayin zabar kwalejin ku.

Yin la'akari da waɗannan abubuwa suna da mahimmanci kamar girman karatun.

Tambayoyin da ake yawan yi akan Malaman Wasanni don Kwalejoji

Shin Sikolashif na Wasanni Cikakkun Hawa ne?

Malaman wasanni na iya zama ko dai cikakken tafiya ko cikakken koyarwa, ya danganta da mai ba da tallafin karatu da kuma sharuɗɗan da ake ba da guraben karatun wasanni.. Duk da yake guraben karatu na cikakken tafiya sune mafi kyawu, ba su da yawa kamar cikakken karatun. Ci gaba da karatu haɗin gwiwar tafiya don samun ƙarin sani game da cikakken guraben karo ilimi da yadda ake samun su.

Ka kuma duba cikakken ride guraben karo ilimi ga tsofaffin manyan makarantu don samun jerin zaɓukan guraben karo ilimi ga manyan manyan makarantu.

Wane Kashi na 'Yan Wasan Kwaleji Suna Samun Cikakkun Karatun Sakandare?

Cikakkun guraben karo karatu na wasanni ba su da yawa kamar cikakken guraben karo ilimi wanda ke da alaƙa da maki, duk da haka, al'ummomin wasanni koyaushe suna ba da bayar da tallafin karatu na wasanni.

Samun cikakken tallafin karatun wasanni yana yiwuwa, duk da haka, kashi ɗaya cikin ɗari na ƴan wasan koleji ne ke samun cikakken tallafin karatu a kowace shekara. 

Akwai dalilai da yawa na ƙarancin damar samun kyautar karatun motsa jiki na wasanni, kasancewar masu ba da tallafin karatu na cikakken motsa jiki na ɗaya daga cikin manyan dalilai.

Shin aikin ilimi yana shafar damara na samun tallafin karatu na wasanni?

A'a, mai ba da tallafin karatu yana so ya ba da kuɗin lissafin ilimi na ɗalibi matalauci. Makin ilimi ba shine tushen farko na hukunci ba lokacin bayar da tallafin karatu na wasanni don kwalejoji amma munanan maki na iya rage damar ku na samun ɗaya.

Mahimmancin maki na Ilimi da aka shimfida akan yawancin nau'ikan tallafin karatu ya wuce na karatun wasanni, duk da haka, idan kuna son zuwa kwalejin to dole ne ku mai da hankali ga malaman ku. 

Yawancin masu ba da tallafin karatu na wasanni suna ba wa ɗalibai aƙalla GPA na karatun 2.3. Yin watsi da malaman ku na ilimi zai zama motsi mara kyau idan kuna ƙoƙarin samun gurbin karatu na wasanni don kwaleji

A matsayina na ɗalibi mai Kyau mai Kyau shin tallafin karatu ya fi kyau?

Idan kuna da ilimin ilimi da ƙarfin wasanni yana da hikima don neman nau'ikan guraben karo ilimi. Yawan guraben karo ilimi da kuke nema don haɓaka damar ku na samun kyauta ɗaya.

Karatuttukan wasanni ba wai kawai biyan kuɗin karatun ku na koleji bane amma kuma suna ba ku dama don gina ayyukan wasanni. Harkokin ilimi na wasanni yana hana ku barin wasanni don fuskantar masana kimiyya kawai, yana sa ku zama mai ƙwazo a cikin wasanni kuma yana ba ku dama don samun nasarar sana'ar wasanni.

Aiwatar da duk wani tallafin karatu da kuka yi imani kun cancanci nema, samun tallafin karatu sama da ɗaya zai taimaka kawai wajen rage nauyin kuɗi. Ƙirƙiri ci gaba don nasarar wasanku don aikace-aikacen guraben karatu na wasanni dalilin da yasa har yanzu ake neman sauran guraben karatu na kwaleji.

Zan iya rasa gurbin karatun na wasanni?

Rashin gazawar ka'idojin samun tallafin karatu kowane iri na iya haifar da asarar irin wannan tallafin. don yawancin tallafin karatu na wasanni don kwalejoji, za ku iya rasa guraben karatun ku na wasanni idan kun yi a matsayin ɗan wasan motsa jiki, rauni ko kuma kun zama wanda bai cancanci samun tallafin wasanni ba. 

Sharuɗɗa da sharuɗɗa daban-daban suna rakiyar kowane malanta, rashin kiyaye ɗayansu na iya haifar da asarar malanta.

Jerin guraben Karatun Wasanni na 9 don kwalejoji

1. Kwalejin Baseball Legion 

Cancantar: Masu nema dole ne su kasance waɗanda suka kammala karatun sakandare kuma dole ne su kasance a cikin jerin 2010 na ƙungiyar da ke da alaƙa da matsayi na Legion na Amurka.

Kowace shekara tsakanin $22,00-25,000 ana ba da kyauta ga ɗaliban da suka cancanta, waɗanda suka cancanta ta wasannin lu'u-lu'u. Waɗanda suka ci nasara a sashin wasan ƙwallon ƙafa suna karɓar darajar $ 500 na guraben karatu kowanne, sauran ’yan wasa takwas da kwamitin zaɓi ya zaɓa sun karɓi $2,500 kuma fitaccen ɗan wasa yana karɓar $5,000.

2.The Appaloosa Youth Foundation Scholarship 

Cancantar: Masu neman izini dole ne su kasance ko dai babban jami'a, ƙarami, sabon dalibi ko na biyu.

Masu nema dole ne su kasance memba na ƙungiyar Matasan Appaloosa ko kuma dole ne su sami iyaye wanda memba ne na Appaloosa Horse Club.

Gidauniyar Matasa ta Appaloosa tana ba da tallafin karatu na $1000 zuwa ɗaliban kwaleji guda takwas da suka cancanci kowace shekara, dangane da maki na ilimi, yuwuwar jagoranci, wasan motsa jiki, al'umma da ayyukan jama'a, da nasarorin da aka samu a fagen doki.

3. GCSAA Foundation Scholarship 

Cancantar: Masu nema dole ne su kasance ko dai manyan makarantun sakandare na kasa da kasa ko Amurka ko kuma masu cikakken digiri na yanzu a cikin jami'ar da aka amince da su. 

Masu nema dole ne su zama yara / jikoki na memba na Ƙungiyar Masu Kula da Koyarwar Golf ta Amurka (GCSAA).

Gidauniyar GCSAA tana ba da guraben karatu da yawa waɗanda suka haɗa da tallafin karatu ga ɗaliban da ke neman aikin golf a nan gaba, masu binciken turfgrass da malamai, yara da jikokin membobin GCSAA, da ɗaliban ƙasashen waje da ke karatu a Amurka.

4. Ƙungiyar Skiing ta Nordic ta Anchorage Scholarship

Cancantar: Dole ne a karɓi masu neman izini ko digiri na farko a kwalejin da aka amince da su a Amurka

Dole ne mai nema ya kasance ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙetare a makarantar sakandare a lokacin ƙarami da manyan shekarun ku.

Masu nema dole ne su sami cancantar memba na shekaru biyu a cikin NSAA kuma dole ne su sami GPA na aƙalla 2.7

NSAA ita ce mai ba da tallafin karatu na wannan tallafin karatu, sun ba wa ɗalibai guraben karatu na 'yan wasa sama da 26.

5. Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru ta NJCAA 

Cancantar: Masu nema dole ne su kasance masu kammala karatun sakandare ko kuma sun ci jarabawar Ci gaban Ilimi ta Gabaɗaya (GED).

Ƙungiyar wasanni ta NJCAA tana ba da cikakkun guraben karo karatu da guraben karatu ga ƴan wasan da suka dace na ɗalibi a kowace shekara. 

Tallafin da NJCAA ke bayarwa ya haɗa da Karatun Sakandare na Wasanni na 1, Karatun Sakandare na Wasanni na 2, Karatun Sakandare na III da kuma NAIA Scholarships na Wasanni, kowane ƙwararren yana da sharuɗɗa da sharuɗɗa daban-daban a haɗe da shi.

6. PBA Billy Welu Scholarship Memorial

Cancantar: Masu nema dole ne su kasance masu son bola a kwaleji

Masu nema dole ne su sami GPA na aƙalla 2.5

Ana ba da tallafin karatu mai daraja $ 1,000 ga ɗaliban da suka cancanci daga jinsi biyu bayan gasar wasan ƙwallon ƙafa don ɗaukar nauyi wanda PBS Billy Welu Memorial ke ɗaukar nauyin kowace shekara.

7. Michael Breschi Scholarship

Cancantar: Masu nema dole ne su zama manyan tsofaffin sakandare da suka kammala karatun digiri tare da niyyar halartar kwalejin Amurka da aka amince da su.

Masu nema dole ne su zama ɗan ƙasar Amurka.

Masu nema dole ne su sami iyayen da ke koci a kwaleji ko sakandare kuma dole ne su kasance ma'aikaci na cikakken lokaci a cikin ƙungiyar ilimi.

Kyautar Michael Breschi Scholarship kyauta ce ta lacrosse wanda aka kafa don girmama rayuwar Michael Breschi a 2007. Michael Breschi ɗa ne ga Joe Breschi, wanda ya kasance shugaban kocin lacrosse na maza a Jami'ar North Carolina.

 An ce tallafin karatu wanda ya kai $2,000 don dawo da tunanin Michael Breschi da kuma ba da tallafi na dindindin na al'ummar lacrosse.

8. Kwalejin Racquetball na Amurka

Cancantar: Masu nema dole ne su kasance membobin Racquetball na Amurka.

Masu nema dole ne su zama babban jami'in sakandare ko dalibin kwaleji.

An kafa karatun Racquetball na Amurka shekaru 31 da suka gabata don kammala karatun manyan sakandare da daliban koleji.

9. USBC Alberta E. Crowe Tauraron Gobe

Cancantar: Masu nema dole ne su kasance ’yan mata koleji ko sakandare.

Masu nema dole ne su kasance masu wasan kwano.

USBC Alberta E. Crowe Star na tallafin karatu na gobe ya kai $6,000. Ana samuwa ga mace mai wasan kwano kawai wacce ke yaye manyan makarantun sakandare da daliban jami'a.

Tallafin ya dogara ne akan nasara a matsayin mai ba da ƙwallo akan matakan gida, yanki, jaha da ƙasa da kuma aikin ilimi. GPA na aƙalla 3.0 zai ba ku damar cin nasarar malanta.