Manyan abubuwa 5 da yakamata ayi la'akari dasu lokacin zabar Makarantar Kasuwanci ta kan layi

0
3498
Manyan abubuwa 5 da yakamata ayi la'akari dasu lokacin zabar Makarantar Kasuwanci ta kan layi
Manyan abubuwa 5 da yakamata ayi la'akari dasu lokacin zabar Makarantar Kasuwanci ta kan layi

Zaɓin makarantar kasuwanci da ta dace na iya kasancewa ɗaya daga cikin mafi wahalar yanke shawara da kuka taɓa yi yayin tafiyar ku ta ilimi.

Amma, yana iya zama kawai mafi mahimmanci!

Shirye-shiryen kasuwanci na kan layi da aka bayar a London sun shahara a duk faɗin duniya tsakanin ƴan takara na ƙasa da ƙasa saboda ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun canjin rayuwa waɗanda dole ne su bayar.

Idan kuna neman hanyoyin da za ku sake tunani da kuma biyan burin ku na ilimi da aiki, to dole ne ku rajista don makarantar kasuwanci ta kan layi a Landan don gano keɓaɓɓun manufofin ku da ƙayyade haɓakar ƙwararrun da kuke buƙatar bi.

Karatun wannan labarin zai taimaka muku gano makarantar kasuwanci wacce ta dace da burinku da halayenku.

Bari mu yi magana game da wasu mahimman la'akari waɗanda dole ne ku kiyaye su a matsayin mai neman MBA kuma ku haɓaka damar ku na shiga makarantar kasuwancin ku.

Manyan abubuwa 5 da yakamata ayi la'akari dasu lokacin zabar Makarantar Kasuwanci ta kan layi

A ƙasa akwai abubuwan da za ku yi la'akari yayin zabar makarantar kasuwanci ta kan layi:

  1. Matsayin duniya

Yin la'akari da martaba daban-daban na kasa da kasa da wallafe-wallafe daban-daban ke bayarwa ga wata jami'a yana da mahimmanci saboda yana iya zama abin ban mamaki na bayanai don taimaka muku auna ingancin ilimin gaba ɗaya wanda cibiyar ilimi ta samar.

Kula da ma'auni da tsarin makarantar kasuwanci na iya taimaka muku samun dama idan lokacinku dalibi ne a can kusa da burin aikinku da burinku.

  1. Tsarin manhaja

Daban-daban na ƙwararrun sana'o'in da shirin zai bayar na iya zama wani tsani ga sana'ar kasuwancin ku, ya danganta da ko kuna son zama ƙwararren kasuwanci ko fara kasuwancin ku. kasuwa.

Cancantar da makarantar kasuwanci ke bayarwa yakamata ya ba ku dama kan gasar kuma ya sanya ku cancanci neman zuwa wasu bayanan martaba waɗanda ke da ɗaukar nauyi.

  1. Wurin aiki

Bincika cikin gidan yanar gizon kuma ku ɗauki lokaci mai inganci yayin yin hakan, don gano tsarin haɓaka gudanarwa da al'adu na musamman waɗanda shirin MBA ke nunawa.

Wannan zai taimaka muku auna ko shirin kasuwanci ya dace da ku ko a'a da kuma ayyuka daban-daban a cikin sashin gudanarwa wanda zai iya shirya ku.

  1. Komawa kan zuba jari

Ƙididdigar ma'auni na zinariya na shirye-shiryen makarantar kasuwanci na al'ada ƙoƙarce-ƙoƙarce don tantance ƙimar farkon farkon watannin farkon albashin ku akan jimillar kuɗin karatun.

  1. al'amurra

Kuna iya tuntuɓar ƙungiyar tsofaffin ɗalibai ko ofishin shiga don koyo game da rahoton aikin da nau'in bayanin martabar aiki - farkon, tsakiyar aiki ko ƙwararrun C-suite waɗanda zaku iya burin zama.

Mun kuma bayar da shawarar

Ƙarshe kan abubuwan da za a yi la'akari da su lokacin zabar Makarantar Kasuwanci ta kan layi

Yin la'akari da abubuwan da aka ambata a sama na iya zama yanke shawara na musamman na sirri wanda zai iya tura ku zuwa tunanin kan ku game da manufofin ku da fifikonku, kimanta aikinku da zurfafa zurfafa tunani na nau'in tsarin karatun kasuwanci da kuke son zaɓa.

Tuntuɓe mu don samun ingantacciyar jagora don mai da hankali sosai kan ƙirƙirar ƙaƙƙarfan aikace-aikacen makarantar kasuwanci, ta haka ne ke adana kuzarinku, lokaci da kuɗin ku don samun saurin digiri na kasuwanci.

Bincika gidan yanar gizon mu don ƙarin bayani kan shirye-shiryen kasuwanci na kan layi da mafi kyawun albarkatun koyo, waɗanda aka koyar a cikin mafi yawan tallafi, haɓakawa da yanayin haɗin gwiwa, anan cikin Burtaniya.