Yawan Karɓar UBC 2023 | Duk Bukatun Shiga

0
3929
Vancouver, Kanada - Yuni 29,2020: Duba alamar UBC Robson Square a cikin Downtown Vancouver. Ranar rana.

Shin kun san game da ƙimar karɓar UBC da buƙatun shiga?

A cikin wannan labarin, mun yi cikakken nazari na Jami'ar British Columbia, ƙimar karɓa da buƙatun shigarta.

Mu fara!!

Jami'ar British Columbia, wadda aka fi sani da UBC jami'ar bincike ce ta jama'a da aka kafa a 1908. Ita ce mafi tsohuwar jami'a ta British Columbia.

Wannan babbar jami'a tana cikin Kelowna, British Columbia, tare da cibiyoyin karatun kusa da Vancouver.

UBC tana da jimlar yin rajista na ɗalibai 67,958. Harabar UBC ta Vancouver (UBCV) tana da ɗalibai 57,250, yayin da Okanagan campus (UBCO) a Kelowna ke da ɗalibai 10,708. Masu karatun digiri na biyu sun kasance mafi yawan ɗalibai a makarantun biyu.

Bugu da kari, Jami'ar British Columbia tana ba da kwasa-kwasan karatun digiri sama da 200 da na digiri. Jami'ar na da kimanin dalibai 60,000, ciki har da 40,000 masu digiri na farko da 9000+ masu digiri. Daliban ƙasa da ƙasa daga ƙasashe sama da 150 suna ba da gudummawa ga yanayin jami'a da yawa.

Bugu da ƙari, jami'ar tana cikin manyan uku a Kanada nan da nan bayan jami'ar Tronto University wacce ke matsayi na ɗaya a Kanada. Kuna iya duba labarin mu akan U of T ƙimar karɓa, buƙatun, koyarwa & malanta.

Matsayin jami'o'i na duniya sun san Jami'ar British Columbia don kyawunta a cikin koyarwa da bincike da kuma tasirinta na duniya: wurin da mutane ke tsara duniya mafi kyau.

Mafi kafaffen martaba kuma mafi tasiri a duniya duk suna sanya UBC a cikin manyan 5% na jami'o'i a duniya.

(THE) Times Higher Education Matsayin Jami'o'in Duniya yana matsayi UBC 37th a duniya da na 2 a Kanada, (ARWU) Shanghai Ranking Academic Ranking of World University Ranking UBC 42nd in the world and 2nd in Canada while (QS) QS World University Rankings. Na 46 a duniya kuma na 3 a Kanada.

UBC ba kome ba ne ga mafi kyawun jami'a a gare ku. Muna ƙarfafa ku ku ci gaba da fara aikace-aikacen ku ga wannan. Ci gaba da karantawa don samun duk bayanan da kuke buƙatar nema.

Yawan Karɓar UBC

Ainihin, Harabar Jami'ar British Columbia Vancouver tana da ƙimar karɓa na 57% ga ɗaliban gida, yayin da harabar Okanagan yana da ƙimar karɓa na 74%.

Daliban ƙasa da ƙasa, a gefe guda, suna da ƙimar karɓa 44% a Vancouver da 71% a cikin Okanagan. Adadin karɓa ga ɗaliban da suka kammala karatun digiri shine 27%.

Adadin karɓa don shahararrun kwasa-kwasan a Jami'ar British Columbia an tsara shi a ƙasa

Shahararrun Darussan a UBC Kudin karɓa
Makarantar Koyon lafiya 10%
Engineering 45%
Law 25%
MSc. Kimiyyan na'urar kwamfuta 7.04%
Psychology16%
Nursing20% zuwa 24%.

Abubuwan Bukatun Shiga Jami'ar UBC

Jami'ar British Columbia tana da fiye da digiri na digiri na 180 don zaɓar daga, gami da Kasuwanci da Tattalin Arziki, Injiniya da Fasaha, Kiwon Lafiya da Kimiyyar Rayuwa, Tarihi, Doka, Siyasa, da sauran su.

Don neman izinin karatun digiri a Jami'ar British Columbia, ana buƙatar takaddun masu zuwa:

  • Fasfo mai kyau
  • Kwafi na ilimi na makaranta/Jami'a
  • Makin ƙwarewar Ingilishi
  • CV / Ci gaba
  • Bayanin manufar.

Ana yin duk aikace-aikacen akan portal admission na jami'a.

Hakanan, UBC tana cajin kuɗin aikace-aikacen 118.5 CAD don karatun digiri. Dole ne a biya kuɗi akan layi kawai tare da katin kiredit na MasterCard ko Visa. Katunan zare kudi na Kanada kawai za a iya amfani da su azaman katunan zare kudi.

Jami'ar kuma tana karɓar biyan kuɗi na Interac/debit daga TD Canada Trust ko Royal Bank of Canada Interac cibiyar sadarwar masu riƙe asusu.

Waiver Fee Application

An cire kuɗin aikace-aikacen ga 'yan takara daga Kasashe 50 mafi karancin ci gaba a duniya, a cewar Majalisar Dinkin Duniya.

Bukatun Shiga Digiri na UBC

UCB tana ba da shirye-shiryen masters na tushen kwas guda 85, yana bawa ɗalibai damar zaɓar tsakanin ƙwararrun digiri na 330.

Don neman izinin karatun digiri a Jami'ar British Columbia, ana buƙatar takaddun masu zuwa:

  • Fasfo mai kyau
  • Kundin karatu
  • Gwajin gwajin ƙwarewar Ingilishi
  • CV / Ci gaba
  • Bayanin Manufar (dangane da buƙatun shirin)
  • Lissafi Biyu na Shawara
  • Tabbacin gwaninta (idan akwai)
  • Ingancin gwajin ƙwarewar Ingilishi.

Lura cewa ga duk shirye-shiryen, dole ne a ƙaddamar da digiri na duniya da takaddun a cikin tsarin PDF.

Kuna iya son ƙarin sani game da buƙatun don digiri na biyu a Kanada don ɗaliban ƙasashen duniya, duba labarin mu akan haka.

Ana yin duk aikace-aikacen akan portal admission na jami'a.

Bugu da kari, UBC tana cajin kuɗin aikace-aikacen 168.25 CAD don karatun digiri. Dole ne a biya kuɗi akan layi kawai tare da katin kiredit na MasterCard ko Visa. Katunan zare kudi na Kanada kawai za a iya amfani da su azaman katunan zare kudi.

Hakanan suna karɓar biyan kuɗi na Interac/debit daga TD Canada Trust ko Royal Bank of Canada Interac cibiyar sadarwar masu riƙe asusu.

Waiver Fee Application

An cire kuɗin aikace-aikacen ga 'yan takara daga Kasashe 50 mafi karancin ci gaba a duniya, a cewar Majalisar Dinkin Duniya.

Lura cewa babu kuɗin aikace-aikacen shirye-shiryen digiri a cikin Sashen Chemistry a harabar UBC ta Vancouver.

Sauran bukatun shiga sun hada da:

  • Cika aikace-aikacen kan layi kuma ƙaddamar da duk takaddun da ake buƙata, kamar kwafi da haruffan tunani.
  • Bayar da sakamakon gwajin da ake buƙata, kamar ƙwarewar Ingilishi da GRE ko makamancin haka.
  • Ƙaddamar da bayanin sha'awa kuma, idan ya cancanta, bincika rikodin laifuka.

Bukatun Ingancin Ingilishi

Daliban ƙasa da ƙasa daga ƙasashen da ba sa jin Ingilishi, kamar Bangladesh, dole ne su yi gwajin ƙwarewar harshe. Ba a buƙatar ɗalibai su ɗauki IELTS, TOEFL, ko PTE; madadin gwaje-gwaje kamar CAE, CEL, CPE da CELPIP kuma ana samunsu.

Gwajin Ingancin IngilishiMafi ƙarancin Maki
IELTS6.5 gabaɗaya tare da mafi ƙarancin 6 a kowane sashe
TOEFL90 gabaɗaya tare da mafi ƙarancin 22 a cikin karatu da sauraro, kuma mafi ƙarancin 21 a rubuce da magana.
ETP65 gabaɗaya tare da mafi ƙarancin 60 a kowane sashe
Gwajin Harshen Turanci na Kanada (CAEL)70 gabaɗaya
Gwajin Harshen Turanci na Ilimin Kanada akan layi (CAEL Kan layi)70 gabaɗaya
Takaddun shaida a cikin Babban Ingilishi (CAE)B
Takaddar UBC a cikin Harshen Turanci (CEL)600
Takaddar Ƙwarewa a Turanci (CPE)C
Gwajin Ingilishi na Duolingo
(kawai ana karɓa daga ɗalibai daga ƙasashen da ba a samun gwajin ƙwarewar Ingilishi).
125 Gabaɗaya
CELPIP (Shirin Ƙwarewar Harshen Turanci na Kanada)4L a cikin karatun ilimi da rubutu, sauraro da magana.

Shin kun gaji da jarrabawar ƙwarewar Ingilishi da ake buƙata don makarantun Kanada? Yi nazarin labarinmu akan manyan jami'o'i a Kanada ba tare da IELTS ba

Nawa ne Kudin Karatu a Jami'ar British Columbia?

Kudin koyarwa a UBC ya bambanta dangane da hanya da shekarar karatu. Duk da haka, a matsakaicin darajar digiri na farko CAD 38,946, digiri na Master ya kai CAD 46,920, kuma farashin MBA CAD 52,541. 

ziyarci Shafin kuɗin koyarwa na jami'a don samun daidaitattun farashin kuɗin koyarwa na kowane shiri da aka bayar a jami'a.

Shin kun san za ku iya yin karatu kyauta a Kanada?

me zai hana ka karanta labarin mu akan Jami'o'in kyauta a Kanada.

Babban kuɗin koyarwa bai kamata ya hana ku yin karatu a cikin mafi kyawun jami'o'i a Kanada ba.

Shin akwai guraben karo karatu a Jami'ar British Columbia?

Tabbas, ana samun adadin tallafin karatu da kyaututtuka a UBC. Jami'ar tana ba da guraben karo ilimi ban da cancanta da tallafin karatu na tushen buƙata.

Don neman kowane ɗayan waɗannan, ɗalibai dole ne su cika fom ɗin aikace-aikacen kuma su ba da takaddun da suka dace.

Wasu daga cikin taimakon kuɗi da tallafi da ake samu a UBC sun haɗa da:

Ainihin, shirin Bursary na UBC yana samuwa ne kawai ga ɗaliban gida, ana ba da kuɗin ne don cike giɓin da ke tsakanin ƙimar karatun ɗalibi da kuɗin rayuwa da tallafin gwamnati da kuma gudummawar kuɗi.

Bugu da ƙari, shirin bursary yana bin tsarin da aka kafa ta StudentAid BC domin samar wa daliban gida da suka cancanta da albarkatun kudi don biyan bukatunsu.

Don tabbatar da cewa mafi yawan ɗalibai sun sami taimakon kuɗi, aikace-aikacen bursary ya haɗa da bayanai kamar kudin shiga na iyali da girman.
Kasancewa da cancantar biyan kuɗi baya bada garantin cewa za ku sami isasshen kuɗi don biyan duk abubuwan kashe ku.

Ainihin, UBC Vancouver Technology Stipend wani buƙatu ne na tushen buƙatu na lokaci ɗaya wanda aka tsara don taimakawa ɗalibai don biyan mahimman buƙatun koyon kan layi ta hanyar rufe farashin kayan aiki masu mahimmanci kamar belun kunne, kyamarori na yanar gizo, da fasahar samun damar ƙwararrun, ko samun damar Intanet. .

Ainihin, Dr John R. Scarfo ne ya kafa wannan burs ɗin kuma ana ba da shi ga ɗaliban da suka nuna buƙatun kuɗi da sadaukar da kai ga ingantaccen salon rayuwa. Masu neman nasara za su nuna sadaukarwa ga kyakkyawar lafiya da jin daɗin rayuwa ta hanyar ƙaurace wa shan taba da amfani da muggan ƙwayoyi.

An kafa guraben karatu na Rhodes a cikin 1902 don gayyatar ƙwararrun ɗalibai daga ko'ina cikin duniya don yin karatu a Jami'ar Oxford don haɓaka fahimtar duniya da sabis na jama'a.

Kowace shekara, ana zaɓar mutanen Kanada goma sha ɗaya don shiga cikin aji na duniya na Malamai 84. Don digiri na biyu na digiri ko digiri na biyu, guraben karo karatu suna rufe duk kuɗaɗen izini da kuɗaɗen rayuwa na shekaru biyu.

Ainihin, ci gaba da ɗaliban karatun digiri na ƙasa waɗanda suka nuna jagoranci a cikin sabis na al'umma, sa hannu na duniya, wayar da kan al'adu tsakanin al'adu, haɓaka bambance-bambance, ko buƙatun ilimi, fasaha, ko wasanni sun cancanci lambobin yabo na $ 5,000.

A gaskiya ma, Jami'ar British Columbia tana ba da kuma sarrafa shirye-shirye da yawa waɗanda ke ba da tallafin kuɗi na tushen cancanta ga ɗaliban da suka cancanci kammala karatun kowace shekara.

Kwalejin Digiri na Digiri da Karatun Digiri na gaba shine ke kula da kyaututtukan yabo na tushen cancanta a harabar Vancouver na Jami'ar British Columbia.

A ƙarshe, ana ba da guraben karatu na Trek Excellence kowace shekara ga ɗaliban da suka sami matsayi a saman 5% na ajin karatunsu na farko, baiwa, da makaranta.

Daliban gida suna karɓar kyautar $ 1,500, yayin da ɗaliban ƙasashen duniya ke karɓar kyautar $ 4,000. Hakanan, ɗaliban ƙasa da ƙasa a cikin manyan 5% zuwa 10% na azuzuwan su suna karɓar kyaututtukan $ 1,000.

Kanada ƙasa ɗaya ce da ke maraba da ɗaliban ƙasa da ƙasa tare da rungumar rungumar kuɗi da yawa da taimakon kuɗi. Kuna iya shiga cikin labarinmu akan 50 mafi kyawun guraben karatu a Kanada kawai don ɗaliban ƙasashen duniya. Muna kuma da labarin akan 50 mai sauƙin tallafin karatu a Kanada

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQs)

Wane kashi kuke buƙata don shiga UBC?

Daliban da ke neman UBC dole ne su sami mafi ƙarancin 70% a cikin Grade 11 ko Grade 12. (ko makamancin su). Ganin yanayin gasa na UBC da aikace-aikacen sa, yakamata ku yi niyyar samun maki sama da 70%.

Menene shirin mafi wahala don shiga a UBC?

A cewar Yahoo Finance, digiri na kasuwanci na UBC shine ɗayan mafi wahalar shirye-shiryen karatun digiri don shiga. Ana ba da shirin a Makarantar Kasuwancin Sauder ta UBC, kuma sama da mutane 4,500 ke nema kowace shekara. Kusan kashi 6% na waɗanda suka nema ke samun karɓuwa.

Menene matsakaicin GPA a UBC?

A Jami'ar British Columbia (UBC), matsakaicin GPA shine 3.15.

Shin UBC ta damu da maki 11?

UBC tana yin la'akari da maki a cikin dukkan azuzuwan 11 (ƙananan matakin) da na 12 (babban matakin), tare da mai da hankali kan darussan da suka dace da digirin da kuke nema. Ana tantance maki a duk darussan ilimi.

UBC yana da wahalar shiga?

Tare da ƙimar karɓar kashi 52.4 cikin ɗari, UBC wata cibiya ce mai zaɓin zaɓi, shigar da ɗalibai kawai waɗanda a baya suka nuna ƙwarewar ilimi na musamman da ƙarfin hankali. A sakamakon haka, ana buƙatar babban rikodin ilimi.

Menene UBC sananne don ilimi?

A ilimi, UBC sananne ne a matsayin jami'a mai zurfin bincike. Jami'ar gida ce ga TRIUMF, dakin gwaje-gwaje na kasa na Kanada don kwayoyin halitta da kimiyyar nukiliya, wanda ke dauke da cyclotron mafi girma a duniya. Bugu da ƙari, Cibiyar Nazarin Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwarar UBC da kuma Max Planck Society sun kafa Cibiyar Max Planck na farko a Arewacin Amirka, wanda ya ƙware a cikin kayan ƙididdiga.

UBC tana karɓar wasiƙun shawarwari?

Ee, don shirye-shiryen digiri na biyu a UB, aƙalla nassoshi uku sun zama dole.

Yabo

Kammalawa

Wannan ya kawo mu ƙarshen wannan jagorar mai ba da labari kan neman zuwa UBC.

Muna fatan wannan labarin ya taimaka muku. Za mu so mu ji daga gare ku, da kyau ku watsar da martani kan labarin a cikin sashin sharhi.

Fatan Alkhairi, Malamai!!