Mafi kyawun Makarantun kwana 100 a Duniya

0
4103
Mafi kyawun Makarantun kwana 100 a Duniya
Mafi kyawun Makarantun kwana 100 a Duniya

Makarantar kwana ita ce mafi kyawun zaɓi ga yaran da iyayensu ke da jadawalin aiki. Idan ana maganar ilimi, yaranku sun cancanci mafi kyawu, wanda mafi kyawun makarantun kwana a duniya za su iya bayarwa.

Mafi kyawun makarantun kwana 100 a duniya suna ba da ingantaccen koyarwa na keɓaɓɓen ta hanyar ƙananan aji kuma suna da daidaito mai kyau tsakanin masana ilimi da ayyukan ƙarin manhaja.

Shigar da yaronka a makarantar kwana yana ba shi/ta damar koyan wasu dabarun jure rayuwa yayin samun damar samun ilimi mai inganci.

Daliban da suka yi rajista a makarantun kwana suna jin daɗin fa'idodi da yawa kamar ƙarancin karkatar da hankali, dangantakar ɗalibai da ɗalibi, dogaro da kai, ayyukan ƙaura, sarrafa lokaci da sauransu.

Ba tare da wani ƙari ba, bari mu fara wannan labarin.

Menene makarantar kwana?

Makarantar kwana wata cibiya ce da dalibai ke zama a cikin harabar makarantar yayin da ake ba su horo. Kalmar “hawa” na nufin masauki da abinci.

Yawancin makarantun allo suna amfani da Tsarin Gida - inda ake nada wasu malamai a matsayin masu kula da gida ko limamin gida don kula da ɗalibai a gidansu ko ɗakin kwana.

Dalibai a makarantun kwana suna karatu kuma suna zama a cikin yanayin makaranta lokacin lokacin karatu ko shekara, kuma suna komawa ga danginsu lokacin hutu.

Bambanci Tsakanin Makarantun Duniya da Makarantu na yau da kullun

Makarantun kasa da kasa gabaɗaya suna bin tsarin karatu na ƙasa da ƙasa, daban da na ƙasar da ke karbar bakuncin.

WHILE

Makaranta na yau da kullun makaranta ce da ke bin tsarin karatun al'ada da ake amfani da su a cikin ƙasa.

Mafi kyawun Makarantun kwana 100 a Duniya

An zaɓi mafi kyawun makarantun kwana 100 a duniya bisa waɗannan sharuɗɗan: izini, girman aji, da yawan ɗaliban ɗalibai.

Note: Wasu daga cikin wadannan makarantu na daliban kwana ne amma akalla kashi 60% na daliban kowace makaranta daliban kwana ne.

A ƙasa akwai 100 mafi kyawun makarantun allo a duniya:

RANK SUNAN JAMI'A LOCATION
1Phillips Academy AndoverAndover, Massachusetts, Amurika
2Makarantar HotchkissSalisbury, Connecticut, Amurika
3Choate Rosemary HallWallingford, Connecticut, Amurika
4MakarantaGroton, Massachusetts, Amurika
5Phillips Exeter AcademyExeter, New Hampshire, Amurika
6Kwalejin Eton Windsor, Kingdomasar Ingila
7Harrow SchoolHarrow, United Kingdom
8Makarantar LawrencevilleNew Jersey, Amurka
9Makarantar St. PaulConcord, Massachusetts, Amurika
10Deerfield AcademyDeerfield, Massachusetts, Amurika
11Makarantar Koyarwa ta Noble da GreenoughDedham, Massachusetts, Amurika
12Jami'ar ConcordConcord, Massachusetts, Amurika
13Makarantar Loomis ChaffeeWindsor, Connecticut, Amurika
14Kwalejin MiltonMilton, Massachusetts, Amurika
15MakarantaCarpinteria, California, Amurika
16Makarantar Abbey WycombeWycombe, Saudi Arabia
17Makarantar MiddlesexConcord, Massachusetts, Amurika
18Makarantar ThacherOjai, California, Amurika
19Makarantar St PaulLondon, United Kingdom
20Makarantar CranbookCranbook, Kent, Ƙasar Ingila
21Makarantar SevenoaksSevenoaks, Birtaniya
22Makarantar PeddieHightstown, New Jersey, Amurika
23Makarantar St. AndrewsMiddletown, Delaware, Amurika
24Kwalejin BrightonBrighton, Ƙasar Ingila
25Makarantar RudbyHutton, Rudby, Birtaniya
26Kwalejin RadleyAbingdon, Birtaniya
27Makarantar St. AlbansSt. Albans, Birtaniya
28Makarantar St. MarkSouthborough, Massachusetts, Amurika
29Makarantun WebbClaremont, California, Amurika
30Kwalejin RidleySt. Catharines, Kanada
31Makarantar TafsWatertown, Connecticut, Birtaniya
32Kwalejin WinchesterWinchester, Hampshire, Birtaniya
33Kwalejin PickeringNewmarket, Ontario, Kanada
34Kwalejin Mata ta Cheltenham Cheltenham, Birtaniya
35Thomas Jefferson AcademyLouisville, Jojiya, Amurika
36Brentwood College SchoolMill Bay, British Columbia, Kanada
37Makarantar TonbridgeTonbridge, Birtaniya
38Cibiyar Auf Dem RosenbergGallen, Switzerland
39Bodwell High SchoolNorth Vancouver, British Columbia, Kanada
40Kwalejin FulfordBrockville, Kanada
41TASIS Makarantar Amurka a SwitzerlandCollina d'Oro, Switzerland
42Cibiyar horon MercersburgMercersburg, Pennslyvania, Amurika
43Makarantar KentKent, Connecticut, Amurika
44Makarantar oakhamOakham, United Kingdom
45Babban Kwalejin KanadaToronto, Kanada
46Kwalejin Apin Beau SoleilVillars-sur-Ollon, Switzerland
47Leysin American School a SwitzerlandLeysin, Switzerland
48Makarantar Kolejin BishopSherbrooke, Quebec, Kanada
49Kwalejin AiglonOllon, Switzerland
50Branksome HallToronto, Ontario, Kanada
51Makarantar Duniya ta BrillantmontLausanne, Switzerland
52College du Leman International SchoolVersoix, Switzerland
53Kwalejin BronteMississauga, Switzerland
54Makarantar OundleOundle, United Kingdom
55Makarantar Emma WilliardTroy, New York, Amurka
56Makarantar Kolejin TrinityPort Hope, Ontario, Kanada
57Ecole d' HumaniteHalisberg, Switzerland
58Makarantar Episcopal St. StephenTexas, Amurka
59Makarantar HackleyTarrytown, New York, Amurika
60St. George's School VancouverVancouver, British Columbia, Kanada
61Nancy Campell Academy Stratford, Ontario, Kanada
62Makarantar Oregon EpiscopalOregon, Amurka
63Jami'ar AshburgOttawa, Ontario, Kanada
64St. George's International SchoolMontreux, Switzerland
65Karatun SuffieldSuffield, Amurika
66Makarantar Hill Pottstown, Pennsylvania, Amurika
67Cibiyar Le RoseyRolle, Switzerland
68Kwalejin BlairBlairstown, New Jersey, Amurika
69Makarantar CharterhouseGodalming, United Kingdom
70Inuwa InuwaPittsburg, Pennsylvania, Amurika
71Makarantar shirya shirye-shiryen GeorgetownNorth Bethesda, Maryland, Amurika
72Makarantar Madeira Virginia, Amurka
73Bishop Strachan SchoolToronto, Kanada
74Makarantar Miss PorterFarmington, Connecticut, Amurika
75Jami'ar MarlborouhMarlborough, Birtaniya
76Kwalejin ApplebyOakville, Ontario, Kanada
77Makarantar AbingdonAbingdon, Birtaniya
78Makarantar BadmintonBristol, Kingdomasar Ingila
79Makarantar CanfordWimborne Minister, United Kingdom
80Downe House SchoolThatcham, United Kingdom
81Makarantar KauyeHouston, Texas, Amurka
82Cushing AcademyAshburnham, Massachusetts, Amurika
83Makarantar LeysCambridge, Ingila, Birtaniya
84Makarantar MonmouthMonmouth, Wales, Amurika
85Karatun Fasaha na FairmontAnaheim, California, Amurka
86Makarantar St. GeorgeMiddletown, Rhode Island, Amurika
87Kwalejin CulverCulver, Indiana, Amurika
88Makarantar Kogin KatakoWoodberry Forest, Virginia, Amurika
89Makarantar GrierTyrone, Pennsylvania, Amurika
90Makarantar ShrewsburyShrewsbury, Ingila, Birtaniya
91Makarantar BerkshireSheffield, Massachusetts, Amurika
92Kwalejin Kasa da Kasa ta ColumbiaHamilton, Ontario, Kanada
93Kwalejin Lawrence Groton, Massachusetts, Amurika
94Dana Hall SchoolWellesley, Massachusetts, Amurika
95Makarantar Riverstone ta KasaBoise, Idaho, Amurika
96Wyoming SeminaryKinston, Pennsylvania, Amurika
97Makarantar Ethel Walker
Simsbury, Connecticut, Amurika
98Makarantar CanterburyNew Milford, Connecticut, Amurika
99International School of BostonCambridge, Massachusetts, Amurka
100The Mount, Mill Hill International SchoolLondon, Ingila, Birtaniya

Yanzu, za mu ba ku taƙaitaccen bayani game da:

Manyan Makarantun kwana 10 a Duniya

A ƙasa akwai jerin manyan makarantun allo guda 10 a Duniya:

1. Phillips Academy Andover

type: Co-ed, makarantar sakandare mai zaman kanta
Matsayin digiri: 9-12, Digiri na gaba
Makaranta: $66,290
location: Andover, Massachusetts, Amurika

Phillips Academy wata rana ce mai zaman kanta, makarantar sakandare da makarantar kwana da aka kafa a 1778.

Tana da ɗalibai sama da 1,000, gami da ɗaliban kwana 872 daga jihohi sama da 41 da ƙasashe 47.

Kwalejin Phillips tana ba da darussa sama da 300 tare da zaɓaɓɓu 150. Yana ba da ilimi ga ɗalibansa don shirya su don rayuwa a duniya.

Kwalejin Phillips tana ba da tallafi ga ɗalibai masu buƙatun kuɗi. Infact, Phillips Academy yana ɗaya daga cikin ƴan makarantu masu zaman kansu don biyan 100% na kowane ɗalibi ya nuna bukatar kuɗi.

2. Makarantar Hotchkiss

type: Co-ed Private School
Matsayin digiri: 9 - 12 da Postgraduate
Makaranta: $65,490
location: Lakeville, Connecticut, Amurika

Makarantar Hotchkiss makaranta ce mai zaman kanta da makarantar kwana da aka kafa a 1891. Tana ɗaya daga cikin manyan manyan makarantu masu zaman kansu a New England.

Makarantar Hotchkiss tana da ɗalibai sama da 620 daga jihohi sama da 38 da ƙasashe 31.

Hotchkiss yana ba da ilimi na tushen ƙwarewa. Yana ba da darussan ilimi sama da 200 a sassa bakwai.

Makarantar Hotchkiss tana ba da fiye da $12.9m a taimakon kuɗi. Infact, fiye da 30% na ɗaliban Hotchkiss suna samun taimakon kuɗi.

3. Zauren Rosemary Hall

type: Co-ed, masu zaman kansu, makarantar share fagen koleji
Matsayin digiri: 9 - 12, Digiri na gaba
Makaranta: $64,820
location: Wallingford, Connecticut, Amurika

Choate Rosemary Hall an kafa shi a cikin 1890 a matsayin Makarantar Choate don yara maza kuma ya zama haɗin gwiwa a cikin 1974. Makarantar kwana ce mai zaman kanta da makarantar kwana don ƙwararrun ɗalibai.

Choate Rosemary Hall yana ba da darussa sama da 300 a cikin yankuna 6 daban-daban na karatu. A Choate, ɗalibai da malamai suna koyo daga juna ta ingantattun hanyoyi masu ƙarfi.

Kowace shekara, fiye da 30% na ɗalibai suna karɓar taimakon kuɗi na tushen buƙata. A cikin shekarar ilimi ta 2021-22, Choate ya sadaukar da kusan $ 13.5m don taimakon kuɗi.

4. Makarantar Groton

type: Co-ed, makarantar sirri
Matsayin digiri: 8 - 12
Makaranta: $59,995
location: Groton, Massachusetts, Amurika

Makarantar Groton rana ce ta haɗin kai mai zaman kanta da makarantar kwana da aka kafa a cikin 1884. 85% na ɗalibanta ɗaliban allo ne.

Makarantar Groton tana ba da darussan ilimi iri-iri a cikin sassan 11. Tare da ilimin Groton, za ku yi tunani mai zurfi, yin magana da rubutu a sarari, yin tunani da ƙima, da koyon fahimtar abubuwan wasu.

Tun daga 2007, Makarantar Groton ta yi watsi da koyarwa da sauran kudade ga iyalai masu samun kudin shiga kasa da $80,000.

5. Phillips Exeter Academy

type: Co-ed, makaranta mai zaman kanta
Matsayin digiri: 9 - 12, Digiri na gaba
Makaranta: $61,121
location: Exeter, Amurika

Phillips Exeter Academy makarantar kwana ce mai zaman kanta mai zaman kanta da makarantar rana wacce John da Elizabeth Phillips suka kafa a 1781.

Exeter yana ba da darussa sama da 450 a fannonin batutuwa 18. Tana da ɗakin karatu mafi girma a makarantar sakandare a duniya.

A Exeter, ɗalibai suna koyo ta hanyar Harkness - hanya ta ɗalibi don koyo, wanda aka ƙirƙira a cikin 1930 a Phillips Exter Academy.

Phillips Exeter Academy yana ba da dala miliyan 25 don taimakon kuɗi. 47% na ɗalibai suna samun taimakon kuɗi.

6. Kwalejin Eton

type: Makarantar gwamnati, maza kawai
Matsayin digiri: daga shekara ta 9
Makaranta: £14,698 a kowane lokaci
location: Windsor, Berkshire, Ingila, Birtaniya

An kafa shi a cikin 1440, Kwalejin Eton makarantar kwana ce ta jama'a ga yara maza masu shekaru 13 zuwa 18. Eton ita ce makarantar kwana mafi girma a Ingila, tare da ɗalibai sama da 1350.

Kolejin Eton tana ba da ɗayan mafi kyawun shirye-shiryen ilimi, tare da babban tsarin haɗin gwiwa da aka tsara don haɓaka ƙwarewa da damar shiga.

A cikin shekarar ilimi ta 2020/21, kashi 19% na ɗalibai sun sami tallafin kuɗi kuma kusan ɗalibai 90 ba su biya komai ba. A kowace shekara, Eton yana ba da kusan fam miliyan 8.7 don taimakon kuɗi.

7. Makarantar Harrow

type: Makarantar gwamnati, makarantar yara maza kawai
Makaranta: £14,555 a kowane lokaci
location: Harrow, Ingila, Birtaniya

Makarantar Harrow cikakkiyar makarantar kwana ce ga yara maza masu shekaru 13 zuwa 18, wanda aka kafa a cikin 1572 a ƙarƙashin Yarjejeniya ta Sarauta ta Elizabeth I.

An raba manhajar Harrow zuwa shekarar Shell (Shekara ta tara), shekarar GCSE (Cire da Fom na Biyar), da Form na Shida.

Kowace shekara, Makarantar Harrow tana ba da guraben karatu da guraben karatu.

8. Makarantar Lawrenceville

type: Makarantar share fage
Matsayin digiri: 9 - 12
Makaranta: $73,220
location: New Jersey, Amurka

Makarantar Lawrenceville babbar makarantar share fage ce ta kwana da makarantar da ke cikin yankin Lawrenceville na garin Lawrence, a cikin gundumar Mercer, New Jersey, Amurka.

Makarantar tana amfani da hanyar koyon Harkness - samfurin aji na tattaunawa. Yana ba da darussan ilimi da yawa a cikin sassan 9.

Makarantar Lawrenceville tana ba da tallafin karatu ga ɗaliban da suka cancanta. Kowace shekara, kusan kashi ɗaya bisa uku na ɗalibanmu suna samun tallafin kuɗi na tushen buƙata.

9. Makarantar St. Paul

type: Co-ed, shirye-shiryen koleji
Matsayin digiri: 9 - 12
Makaranta: $62,000
location: Concord, New Hampshire, Amurka

An kafa makarantar St. Paul a shekara ta 1856 a matsayin makarantar samari kawai. Makarantar share fage ce ta kwalejin haɗin gwiwa wacce ke cikin Concord, New Hampshire,

Makarantar St. Paul tana ba da darussan ilimi a fannonin karatu 5: ilimin ɗan adam, lissafi, kimiyya, harsuna, addini, da fasaha.

A cikin shekarar karatu ta 2020-21, Makarantar St. Paul ta ba da tallafin kuɗi dala miliyan 12 ga ɗalibai sama da 200. 34% na ƙungiyar ɗalibanta sun sami taimakon kuɗi a cikin shekarar ilimi ta 2021-22.

10. Kwalejin Deerfield

type: Co-ed secondary school
Matsayin digiri: 9 - 12
Makaranta: $63,430
location: Deerfield, Massachusetts, Amurika

Deerfield Academy makarantar sakandare ce mai zaman kanta da ke Deerfield, Massachusetts, Amurka. An kafa shi a cikin 1797, yana ɗaya daga cikin tsoffin makarantun sakandare a Amurka.

Kwalejin Deerfield yana ba da ingantaccen tsarin koyarwa na fasaha. Yana ba da darussan ilimi a fannonin karatu 8.

A Deerfield Academy, 37% na ɗalibai suna karɓar taimakon kuɗi Tallafin Deerfield kyauta ne kai tsaye bisa buƙatun kuɗi. Babu biya da ake bukata.

Mun zo karshen jerin manyan makarantun kwana 10 a duniya. Yanzu, bari mu hanzarta duba manyan makarantun allo guda 10 na duniya a duk faɗin duniya.

Manyan Makarantun kwana 10 na Duniya a Duniya 

A ƙasa akwai jerin manyan makarantun kwana na duniya guda 10 a Duniya:

lura: Makarantun kwana na duniya makarantu ne na kwana wadanda galibi suna bin tsarin karatu na duniya daban-daban da na kasarsu.

1. Leysin American School a Switzerland

type: Co-ed, makaranta mai zaman kanta
Matsayin digiri: 7 - 12
Makaranta: HKA 104,000
location: Leysin, Switzerland

Leysin American School a Switzerland babbar makarantar allo ce ta duniya. An kafa shi a cikin 1960 ta Fred da Sigrid Ott.

LAS makarantar kwana ce ta Switzerland wacce ke ba da difloma ta Amurka, Baccalaureate ta Duniya, da shirye-shiryen ESL.

A LAS, sama da kashi 30% na ɗalibanta suna karɓar wani nau'i na taimakon kuɗi - mafi girman kaso a Switzerland.

2. TASIS Makarantar Amurka a Switzerland 

type: Private
Matsayin digiri: Pre-K ta hanyar 12 da Digiri na biyu
Makaranta: HKA 91,000
location: Montagnola, Ticino, Switzerland

TASIS Makarantar Amurka a Switzerland makarantar kwana ce mai zaman kanta da makarantar kwana.

An kafa shi a cikin 1956 ta M. Crist Fleming, ita ce makarantar kwana mafi tsufa a Amurka a Turai.

TASIS Switzerland tana ba da Diploma na Amurka, Matsayin Ci gaba, da Baccalaureate na Duniya.

3. Makarantar Duniya ta Brilliantmont

type: Hadin gwiwa
Matsayin digiri: 8 - 12, Digiri na gaba
Makaranta: CHF 28,000 - CHF 33,000
location: Lausanne, Switzerland

Makarantar Kasa da Kasa ta Brilliantmont ita ce rana mafi tsufa ta iyali da makarantar kwana ga yara maza da mata masu shekaru 13 zuwa 18.

An kafa shi a cikin 1882, Makarantar Duniya ta Brilliantmont tana ɗaya daga cikin tsoffin makarantun allo a Switzerland.

Makarantar Kasa da Kasa ta Brilliantmont tana ba da shirye-shiryen IGCSE da A-level. Hakanan yana ba da Shirye-shiryen Diploma na Sakandare tare da PSAT, SAT, IELTS, & TOEFL.

4. Kwalejin Aiglon

type: Mai zaman kansa, Makarantar Co-ed
Matsayin digiri: Shekara ta 5-13
Makaranta: $ 78,000 - $ 130,000
location: Ollon, Switzerland

Kwalejin Aiglon makaranta ce mai zaman kanta mai zaman kanta wacce ba ta riba ba wacce ke cikin Switzerland, wacce John Corlette ya kafa a cikin 1949.

Yana ba da nau'ikan manhajoji guda biyu: IGCSE da International Baccalaureate zuwa fiye da ɗalibai 400.

5. College du Léman International School

type: Coed
Matsayin digiri: 6 - 12
Makaranta: $97,200
location: Versoix, Geneva, Switzerland

College du Léman International School makarantar kwana ce da makarantar kwana ta Switzerland don ɗalibai masu shekaru 2 zuwa 18.

Yana ba da nau'o'i daban-daban guda 5: IGCSE, Baccalaureate na kasa da kasa, Diploma na Makarantar Sakandare ta Amurka tare da Babban Matsayi, Baccalaureate na Faransa, da Swiss Maturite.

College de Leman memba ne na Iyalin Ilimi na Nord Anglia. Nord Anglia babbar ƙungiyar makarantar firamare ce ta duniya.

6. Ecole d' Humanite

type: Co-ed, makarantar sirri
Makaranta: 65,000 CHF zuwa 68,000 CHF
location: Hasliberg, Switzerland

Ecole d' Humanite yana ɗaya daga cikin manyan makarantun allo a Switzerland. Yana ba da ilimi cikin Ingilishi da Jamusanci.

Ecole d' Humanite yana ba da nau'ikan shirye-shirye guda biyu: shirin Amurka (tare da darussan Advanced Placement) da kuma shirin Swiss.

7. Makarantar Riverstone ta Kasa

type: Makaranta mai zaman kanta, mai zaman kanta
Matsayin digiri: Pre-school zuwa aji 12
Makaranta: $52,530
location: Boise, Idaho, Amurika

Riverstone International School babbar makaranta ce, makarantar baccalaureate ta duniya mai zaman kanta.

Makarantar tana ba da ingantaccen tsarin karatu na duniya, tsakiyar shekara ta baccalaureate na duniya, da shirye-shiryen difloma.

Tana da ɗalibai sama da 400 daga ƙasashe 45+. 25% na ɗalibanta suna samun tallafin karatu.

8. Ridley College

type: Mai zaman kansa, makarantar Coed
Matsayin digiri: Daga JK zuwa 12
Makaranta: $ 75,250 - $ 78,250
location: Ontario, Kanada

Kwalejin Ridley ita ce Makarantar Duniya ta Baccalaureate (IB), kuma makarantar kwana mai zaman kanta a Kanada ta ba da izinin ba da shirin ci gaba na IB.

Kowace shekara, kusan kashi 30% na ƙungiyar ɗalibanta suna karɓar wani nau'i na tallafin karatu. Kwalejin Ridley ta ba da fiye da dala miliyan 35 don tallafin karatu da bursaries.

9. Makarantar Kwalejin Bishop

type: Makarantar mai zaman kanta ta Coed
Matsayin digiri: 7 - 12
Makaranta: $63,750
location: Quebec, Kanada

Makarantar Kwalejin Bishop na ɗaya daga cikin makarantu a Kanada waɗanda ke ba da shirin Baccalaureate na Duniya.

BCS makarantar kwana ce mai zaman kanta da harshen Ingilishi a Sherbrooke, Quebec, Kanada.

Makarantar Kolejin Bishop tana ba da tallafin kuɗi sama da dala miliyan biyu kowace shekara. Ana ba da taimakon kuɗi ga iyalai bisa ga taimakon kuɗi da aka nuna.

10. Dutsen, Mill Hill International School

type: Coed, makaranta mai zaman kanta
Matsayin digiri: Shekara 9 zuwa 12
Makaranta: £ 13,490 - £ 40,470
location: London, United Kingdom

Dutsen, Makarantar Kasa da Kasa ta Mill Hill rana ce ta haɗin gwiwa da makarantar kwana don ɗalibai masu shekaru 13 zuwa 17 kuma sun zama wani ɓangare na Gidauniyar Makarantar Mill Hill.

Yana ba da shirye-shiryen ilimi da yawa a cikin batutuwa 17.

Tambayoyin da

Me Ke Yi Makarantun Kwanciya Mai Kyau?

Dole ne makarantar kwana mai kyau ta mallaki waɗannan halaye: ƙwararrun ilimi, yanayi mai aminci, ayyukan da ba a sani ba, ƙimar wuce gona da iri akan daidaitattun gwaje-gwaje da sauransu.

Wace Kasa ce ke da mafi kyawun makarantar kwana a Duniya?

Amurka gida ce ga mafi kyawun makarantun kwana a Duniya. Hakanan yana da mafi kyawun tsarin ilimi a Duniya.

Menene Makaranta Mafi Tsada A Duniya?

Institut Le Rosey (Le Rosey) ita ce makarantar kwana mafi tsada a duniya, tare da karatun shekara-shekara na CHF 130,500 ($ 136,000). Makarantar kwana ce ta duniya mai zaman kanta wacce ke Rolle, Switzerland.

Zan iya shigar da yaron da ke cikin damuwa a Makarantar allo?

Kuna iya aika yaro mai damuwa zuwa makarantar kwana na warkewa. Makarantar kwana ta warkewa makaranta ce ta zama wacce ta ƙware wajen ilmantarwa da taimaka wa ɗalibai abubuwan da suka shafi tunani ko ɗabi'a.

Mun kuma bayar da shawarar:

Kammalawa

Yin rajista a ɗayan mafi kyawun makarantun allo a duniya na iya zama babbar fa'ida a gare ku. Za ku sami damar samun ingantaccen ilimi, ayyukan karin karatu, manyan albarkatun makaranta da sauransu

Ba tare da la’akari da irin makarantar kwana da kuke nema ba, jerin makarantunmu na kwana 100 mafi kyau a duniya sun shafi kowane nau’in makarantun allo.

Muna fatan wannan jeri ya taimaka wajen zaɓar zaɓinku na makarantar kwana. A cikin wadannan makarantun kwana wanne kuke son zuwa? Bari mu sani a cikin Sashen Sharhi.