Ayyuka 40 Mafi kyawun Lokaci Don Gabatarwa Tare da Damuwa

0
3330
mafi kyawun lokaci-ayyuka-don-gabatarwa-da-damuwa
Mafi kyawun ayyuka na lokaci-lokaci don introverts tare da damuwa

Kasancewa mai gabatarwa baya hana ku samun babban aiki na ɗan lokaci. Lallai, wasu introverts a zahiri sun yi fice a ayyukan da ke buƙatar kulawa sosai ga daki-daki da tsarin nazari. A cikin wannan labarin, za mu dubi mafi kyawun ayyukan lokaci na lokaci don introverts tare da damuwa.

Masu gabatarwa tare da damuwa na iya samun wahalar kammala ayyukan yau da kullun, da sauran abubuwa. Ko da mafi sauƙi kuma mafi ƙarancin yanayi na iya haifar da damuwa da alamun damuwa daga m zuwa mai tsanani.

Labari mai dadi shine cewa idan kun kasance mai shiga tsakani da ke fama da damuwa, akwai ayyuka da yawa na lokaci-lokaci da ke ba da yanayin aiki mai ƙarancin damuwa yayin da kuma biyan kuɗi mai kyau, yawancin waɗannan ayyukan suna. Kyakkyawan Ayyukan Biyan Kuɗi ba tare da digiri ba.

Bari mu ɗan yi la'akari da wanene introvert kafin mu ci gaba don lissafa wasu mafi kyawun ayyukan lokaci na 40 don masu shiga cikin damuwa.

Wanene mai gabatarwa?

Mafi yawan ma'anar introvert kamar yadda aka saba fada ta wadanda ke cikin aikin likita shi ne wanda ya ƙare ta hanyar zamantakewa da kuma caji ta hanyar ciyar da lokaci shi kadai. Amma introversion ya fi haka yawa.

Kowane mutum an haife shi tare da yanayin halitta - hanyar samun kuzari da mu'amala da duniya. Hali shine bambanci tsakanin introversion da extroversion.

Kwayoyin halittarku suna taka rawar gani sosai wajen tantance ko kai mai shiga ne ko kuma wanda ke da ma'ana, tabbas an haife ka haka.

Duk da haka, abubuwan da suka faru a rayuwarmu su ma suna tsara mu. Idan iyayenku, malamanku, da kuma wasu suka ƙarfafa ku natsuwa, yin tunani, wataƙila kun girma kun kasance da gaba gaɗi ga wanene ku. Duk da haka, idan an zarge ku, an zalunce ku, ko kuma aka ce ku "fito daga harsashin ku" tun kuna yaro, ƙila kun sami damuwa a cikin jama'a ko jin bukatar ku zama wanda ba kai ba.

Menene mafi kyawun ayyuka na lokaci-lokaci don introverts tare da damuwa?

Da ke ƙasa akwai jerin mafi kyawun ayyukan lokaci na ɗan lokaci don introverts tare da damuwa:

  1. Masanin binciken kayan tarihi
  2. ma'aikacin laburare
  3. Graphic Designer
  4. Kwamfuta Kwamfuta
  5. Social Media Manager
  6. Masanin kimiyya
  7. Gwajin Software
  8. Mai bitar kan layi
  9. fassara
  10. Mai karantawa
  11. Mai isar da sako
  12. Akawun jama'a
  13. Mai binciken ciki
  14. Ma'aikacin Kiɗa
  15. cost Estimator
  16. Mai bincike na Budget
  17. Masanin fasaha na Radiologic
  18. Mai ba da hasken Radiation
  19. Kwararren likitan lissafin kuɗi
  20. Mataimakin likita
  21. Wakilin sabis na haƙuri
  22. Injiniyan Lab
  23. Masanin aikin tiyata
  24. Rubutun likita
  25. likitan dabbobi ko mataimaki
  26.  Mai Bincike
  27. Aikin
  28. Writer
  29. Marubucin Fasaha
  30. Masana SEO
  31. Web Developer
  32. Masanin Kimiyya
  33. makaniki
  34. Architect
  35. Editan Karatu
  36. Mataimakin ɗakin karatu na makaranta
  37. Mai aikin gida/Maigida
  38. Ma'aikacin sito
  39. Mai gudanarwa
  40. Masanin ilimin kiwon lafiya.

40 Mafi kyawun Ayyuka na lokaci-lokaci don Gabatarwa tare da Damuwa

Akwai ayyuka masu kyau da yawa waɗanda ke shiga cikin damuwa na iya jin daɗi, ya danganta da ƙwarewarsu da abubuwan da suke so. Mun tattauna kaɗan daga cikin waɗannan yuwuwar a ƙasa.

#1. Masanin binciken kayan tarihi

Saboda yanayin natsuwa da tsare-tsare na introverts, ɗayan manyan ayyukan lokaci na lokaci don masu shiga cikin damuwa shine Archaeologists.

Waɗannan ƙwararrun suna bincika tarihin matsugunan ɗan adam ta hanyar yin nazarin abubuwan abubuwan da suka faru a baya kamar tukwane, kayan aiki, fasalin shimfidar wuri, da gine-gine. Shafuka, gine-gine, shimfidar wurare, da mahalli gabaɗaya na iya zama batun irin waɗannan karatun.

Suna neman fahimtar shimfidar wuri, ciyayi, da yanayin zamanin da suka gabata kamar yadda suka yi tasiri kuma mutanen da suka gabata suka yi tasiri.

Masu binciken archaeologists suna bincike da tonawa, tantance tasirin muhalli, yin aiki kan ayyukan adana kayan tarihi, da haɓaka yawon shakatawa.

Don zama masanin ilimin kimiya mai nasara, dole ne ku iya daidaitawa don canzawa da sauri, kuyi tunani akan ƙafafunku, kuma ku rubuta da kyau.

#2. ma'aikacin laburare

Ma'aikacin ɗakin karatu ƙwararren ƙwararren ne wanda ke aiki a cikin ɗakin karatu, yana ba masu amfani damar samun bayanai gami da shirye-shiryen zamantakewa ko fasaha ko koyarwar ilimin bayanai.

Matsayin ma'aikacin ɗakin karatu ya samo asali sosai a tsawon lokaci, tare da ƙarni na ƙarshe, musamman, ya haifar da yalwar sababbin hanyoyin sadarwa da fasaha.

Tun daga farkon dakunan karatu a duniyar duniyar da ta gabata zuwa babban titin bayanai na zamani, an sami masu kiyayewa da watsa bayanan da aka adana a ma'ajiyar bayanai.

Matsayi da nauyin nauyi sun bambanta sosai dangane da nau'in ɗakin karatu, ƙwarewar ma'aikacin ɗakin karatu, da ayyukan da ake buƙata don kula da tarin da kuma samar da su ga masu amfani.

#3. Graphic Designer

Idan kai mai gabatarwa ne mai neman Babban Ayyukan Biyan Kuɗi ba tare da Digiri ko Kwarewa ba a 2022

Masu zanen zane su ne masu sadarwa na gani waɗanda ke aiki da hannu ko tare da ƙwararrun ƙirar ƙirar hoto don ƙirƙirar dabaru.

Gabatarwa tare da damuwa na iya sadar da ra'ayoyi ga masu siye don zaburarwa, sanarwa, ko sha'awar su ta amfani da nau'ikan fasaha na zahiri da na zahiri kamar hotuna, kalmomi, ko zane-zane.

Suna tabbatar da cewa ƙirar su daidai tana nuna saƙon da ake so kuma yadda ya kamata ke bayyana bayanai ta hanyar ci gaba da sadarwa tare da abokan ciniki, abokan ciniki, da sauran masu ƙira.

#4. Kwamfuta Kwamfuta

Masu shirye-shiryen kwamfuta suna ba da ayyuka masu mahimmanci a sassa daban-daban na tattalin arziki ta hanyar rubuta lambar don software, aikace-aikacen kwamfuta, da shirye-shirye.

Waɗannan mutane suna aiki a cikin fasahar bayanai, ilimi, sabis na gwamnati, da magani, tare da ƙarin damammaki a matsayin masu zaman kansu da ma'aikatan kwangila.

Masu gabatarwa tare da damuwa na iya sadarwa ta hanyar ƙwararru da albarkatun aiki don faɗaɗa damar su.

#5. Social Media Manager

Abu mai kyau game da zama mai sarrafa kafofin watsa labarun don introverts shine cewa ba dole ba ne ku kasance masu zaman kansu.

Manajojin kafofin watsa labarun ne ke kula da aika abun ciki, gudanar da yakin talla, da ba da amsa ga magoya baya, masu suka, ko abokan ciniki a madadin samfura da kasuwanci.

Kuna iya samun abokan ciniki da yawa kuma kuyi aiki daga gida, ko kuna iya aiki a ofis don takamaiman kamfani.

A kowane hali, za ku kashe mafi yawan lokutan aikinku akan kwamfuta.

#6. Masanin kimiyya

Masana kimiyyar bayanai sabon nau'in ƙwararrun ƙwararrun bayanan nazari ne tare da ƙwarewar fasaha don magance matsaloli masu rikitarwa - da kuma sha'awar bincika matsalolin da ake buƙatar warwarewa, wanda shine ɗayan manyan dalilan da ya sa masu shiga cikin damuwa ya kamata suyi la'akari da aikin saboda hankalinsu. ga cikakken bayani. Su ne giciye tsakanin masanin ilmin lissafi, masanin kimiyyar kwamfuta, da mai hasashen yanayi.

#7. Gwajin Software

Masu gwada software ne ke kula da tabbatar da ingancin haɓaka software da turawa. Suna shiga cikin gwaji na atomatik da na hannu don tabbatar da cewa software ɗin da masu haɓakawa suka kirkira ta dace da manufa. Wasu daga cikin alhakin sun haɗa da software da bincike na tsarin, rage haɗari, da rigakafin matsalar software.

#8. Mai bitar kan layi

A matsayin mai bita kan layi, zaku iya taimakawa wajen tsara hoton kamfanin ku a cikin kasuwar dijital. Zai zama aikin ku don taimaka wa ƙungiyar ku don haɓaka alamar, jawo sabbin dabaru, haɓaka kudaden shiga, da ilmantar da kanku kan haɓaka kasuwanci da dabarun ingantawa.

Kuna duba samfurori da ayyuka azaman mai duba kan layi. Mai bita kan layi yana amfani da dabarun rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo don isa ga masu sauraro, rubuta rahotanni game da abubuwan da kuka samu, bincika tarihin samfur, da ƙididdige sassa daban-daban na samfurin da isar da sa.

#9. fassara

Mai fassara shine wanda ke canza rubutattun kalmomi daga wannan harshe zuwa wani. Kodayake masu fassara yawanci suna buƙatar digiri na farko, mafi mahimmancin abin da ake bukata shine iya magana da Ingilishi.

#10. Mai karantawa

Mai karantawa shine wanda ke duba daftarin rubutu na ƙarshe kafin a buga shi da kuma bayan an gyara shi, amma bai sake rubuta wani abu a cikin daftarin ba. Yana gyara wani yanki na rubutu kuma yana gyara kurakuran rubutu.

#11. Mai isar da sako

Masu isar da saƙo suna tattarawa da isar da haruffa, fakiti, saƙonni, takardu, da samfura zuwa gidaje da kasuwanci masu zaman kansu. Suna tafiya garuruwa, garuruwa, da bayan gari a kullum don isar da wasiku. Suna iya isar da wasiku da ƙafa a cikin birane ko kuma su tuka motar wasiƙa daga wani wurin da aka sauke zuwa wani a bayan gari ko ƙauye.

#12. Akawun jama'a

Daidaikun mutane, kamfanoni masu zaman kansu, da gwamnati suna cikin abokan cinikin da akawun gwamnati ke yi.

Su ne ke da alhakin yin bitar takardun kuɗi kamar dawo da haraji da kuma tabbatar da cewa abokin ciniki yana bayyana bayanan da ya kamata a bayyana. A lokacin lokacin haraji, masu lissafin jama'a na iya taimaka wa abokan ciniki tare da shirye-shiryen haraji da shigar da su.

Masu lissafin kudi za su iya fara sana’o’insu su yi wa kansu aiki, ko kuma suna iya yin aiki da kamfanin lissafin kudi. Wasu na iya ƙware a fannoni kamar lissafin shari'a.

Saboda masu ba da lissafi da farko suna aiki tare da takardu da bayanan kuɗi, yawancin ayyukansu ana yin su ne da kansu, yana mai da shi kyakkyawan zaɓi don introverts.

#13. Mai binciken ciki

Masu binciken cikin gida, kamar masu lissafin kudi, suna aiki da farko tare da takaddun kuɗi don taimakawa ƙungiya wajen sarrafa kudadenta yadda ya kamata.

Sun bambanta da cewa babban burinsu shine tabbatar da cewa kamfani ko kungiya ba sa yin zamba. Ana amfani da masu binciken cikin gida da ƙungiyoyi don ganowa da kawar da misalin sharar kuɗi.

Waɗannan mutane na iya yin aiki azaman ɓangare na ƙungiya, amma da yawa kuma suna aiki da kansu. Kusan za a bukaci su gabatar da rahoton binciken da suka yi ga shugabannin kamfanoni, wanda masu gabatar da kara sun fi karfin yin idan sun shirya.

#14. Ma'aikacin Kiɗa

A matsayin magatakardar ajiya, za ku kasance mai kula da bin diddigin kudaden shiga da kudaden kungiya. Wannan aiki ne mai mahimmanci saboda bayanin da magatakarda ya rubuta dole ne ya zama daidai don samar da bayanan kuɗi da sauran takardu.

Ma'aikatan ajiyar kuɗi kuma suna gudanar da ayyuka masu mahimmanci kamar sarrafa bayanan biyan albashi da ƙirƙirar daftari.

Magatakardar ajiyar kuɗi na iya yin haɗin gwiwa tare da manajoji da sauran magatakarda, kodayake lissafin ba ya buƙatar haɗin gwiwa da yawa. Duk matsalolin da suka taso dole ne a magance su da kansu, wanda hakan ya zama babban zaɓi ga masu gabatarwa.

#15. cost Estimator

Masu ƙididdige ƙima suna yin ayyuka iri ɗaya da yawa kuma suna da nauyi iri ɗaya na masu lissafin kudi. Yi amfani da ƙididdiga na kuɗi da takaddun don ƙididdige farashin takamaiman aikin.

Mai ƙididdige kuɗin gini, alal misali, zai buƙaci kimanta jimillar kuɗin aikin gini ta hanyar ƙara farashin kayan da ake buƙata, aiki, da lokacin aikin gabaɗaya.

Dole ne su bincika tsarin aikin don tantance duk kayan da ake bukata kuma suna iya yin aiki tare da manajojin gini da masu gine-gine.

Bayan tantance farashin, za su iya tsara hanyoyin da za a rage farashi sannan su gabatar da binciken su ga abokan ciniki.

#16. Mai bincike na Budget

Ana yawan ɗaukar manazarta kasafin kuɗi don tantance kasafin kuɗi na kamfani, wanda ya haɗa da duk kuɗin shiga da kuɗin da kamfani ke samu.

Za su iya yin aiki tare da masu zaman kansu da jami'o'i waɗanda ke son tabbatar da cewa buƙatun su na tallafin kuɗi na waje gaskiya ne kafin ƙaddamar da su.

Masu nazarin kasafin kudi kuma suna tabbatar da cewa kungiya tana aiki a cikin kasafin kudin da aka amince da ita kuma ba ta kashe fiye da yadda ta tsara.

Masu gabatarwa waɗanda ke yin wannan aikin suna ciyar da mafi yawan lokutansu suna aiki tare da takaddun kuɗi da kuma nazarin bayanai daban-daban.

Wannan yana ba su damar mayar da hankali kuma su fito da sababbin hanyoyin da za su shimfiɗa ko rage farashi, yana mai da shi kyakkyawan zaɓi ga mutanen da suka shiga ciki waɗanda ke aiki mafi kyau su kaɗai.

#17. Masanin fasaha na Radiologic 

Masu fasahar rediyo suna amfani da kayan aikin hoto don taimakawa marasa lafiya ganowa da magance cututtuka. Za ku iya yin aiki daban-daban na canje-canje da sa'o'i.

Kuna iya zaɓar jadawalin ku dangane da mai aikin ku. Ana buƙatar digiri a fasahar rediyologic don yin aiki azaman masanin fasahar rediyo. Hakanan kuna buƙatar kammala shirin karatun digiri kuma, wataƙila, zauna don jarrabawar takaddun shaida na jihar ku.

Yin aiki a matsayin "fasaha na rad" na iya zama sana'a mai lada sosai.

A mafi yawan lokuta, ba za ku yi hulɗa da manyan ƙungiyoyin mutane ba. Ya danganta da yanayin da kuka zaɓi yin aiki, ƙila ma kuna iya yin aiki kaɗai.

#18. Radiation therapist

Mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yana aiki tare da marasa lafiya waɗanda ake jinyar cutar kansa da kuma waɗanda ke buƙatar maganin radiation.

A cikin sa'o'in kasuwanci na yau da kullun, masu warkarwa na radiation yawanci suna aiki a cikin yanayin kiwon lafiya, kamar asibiti. Don zama likitan ilimin radiation, dole ne ku sami ƙaramin digiri na abokin tarayya a fasahar rediyo kuma ku ci jarrabawar allo.

Yin aiki a matsayin mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali yana buƙatar babban matakin kulawa ga daki-daki. Dole ne ku kasance masu tausayi da jin kai ga marasa lafiya, kuma dole ne ku iya magance kayan aiki idan ya cancanta.

Kila ku kasance da alhakin tsara jadawalin marasa lafiya da yin aikin malamai ban da kula da marasa lafiya. Inuwa asibitin oncology hanya ce mai kyau don lura da ayyukan aiki da samun kyakkyawar fahimtar wannan sana'a.

#19. Kwararren likitan lissafin kuɗi

A cikin masana'antar kiwon lafiya, ƙwararren likitan lissafin kuɗi yana aiwatar da da'awar likita kuma yana aika da daftari. Suna taimaka wa marasa lafiya don samun mafi girman abin da za a iya biya don kuɗaɗen jinya.

Ana buƙatar digiri a cikin kiwon lafiya ko filin da ke da alaƙa don zama ƙwararren lissafin likita. Wasu ma'aikata na iya buƙatar takaddun shaida.

Kwarewar da ta gabata azaman mai rikodin likita ko mataimaki na ofis na iya zama fa'ida. Wasu kamfanoni na iya ma ba ku damar yin aiki daga gida ko kuma daga nesa.

#20. Mataimakin likita

Mataimakin haƙori yana taimaka wa likitan haƙori tare da ayyuka na yau da kullun kamar ɗaukar hotuna x-ray da kafa dakunan jiyya ga marasa lafiya.

Wannan kyakkyawan matsayi ne na shigarwa ga wanda ke neman ya jika ƙafafu a filin kiwon lafiya. Kuna iya aiki a ofishin likitan hakori mai zaman kansa ko don babban sarkar.

Idan kana so ka bi wani ƙarin ci-gaba aiki, ya kamata ka yi tunani game da zama a hakori hygienist. Don yin aiki azaman mataimaki na hakori, wasu ma'aikata da jihohi suna buƙatar ilimi na yau da kullun. Ya kamata ku bincika abubuwan da ake buƙata don jihar da kuke son yin aiki.

#21. Wakilin sabis na haƙuri

Wakilin sabis na majiyyaci yana aiki a asibiti, yana taimakon marasa lafiya da danginsu. Wannan babbar dama ce ga wanda yake da haƙuri, mai tausayi, da ƙwararrun sauraro da warware matsala.

Dole ne ku sami takardar shaidar sakandare ko GED don a yi la'akari da ku don wannan matsayi. Mai gabatarwa wanda ke son yin wannan aikin na iya buƙatar horar da kan-aiki.

Ayyukanku zai bambanta dangane da asibiti. Za ku taimaki majiyyata da batun lissafin kuɗi da inshora, da kuma jadawalin alƙawari. Wannan aiki ne da ke buƙatar yawan haƙuri da fahimta. Dole ne ku zama abin dogaro kuma amintacce saboda za ku sami damar samun bayanan majiyyaci na sirri.

#22.  Injiniyan Lab

Ma'aikacin Lab shine wanda ke yin gwaje-gwajen dakin gwaje-gwaje wanda likita ko ma'aikacin jinya suka umarta. Wannan aikin ya haɗa da sarrafa samfuran kamar jini ko swabs da yin daidai da yin duk wani gwajin da aka nema kamar gwajin magani, ƙididdigar ƙwayoyin jini, da al'adun ƙwayoyin cuta kafin a ba da rahoton sakamakon ga mai bayarwa.

Ana iya buƙatar digiri na abokin tarayya ko takaddun shaida don wannan matsayi.

#23. Masanin aikin tiyata

Ma'aikacin tiyata yana taimaka wa likitocin fiɗa a lokacin fiɗa a ɗakin tiyata. Za ku kasance mai kula da tattara kayan aiki da kuma taimaka wa likitan fiɗa yayin ayyukan.

Dole ne ku fara kammala shirin digiri na aboki kafin ku fara wannan aikin. Kafin ku iya yin aiki da kansa, dole ne ku kuma kammala horar da kan-aiki.

Wannan na iya zama aiki mai ban sha'awa ga mai gabatarwa saboda mai gabatarwa zai iya lura da matakai da tiyata a asibiti kuma zai kasance a cikin gida mafi yawan lokaci.

#24. Likitan rubutu

A matsayinka na mai yin rubutun likita, za a buƙaci ka saurari maganganun likitoci da rubuta rahotannin likita. Za ku yi aiki tare da ƙungiyar likitoci, mataimakan likita, da sauran ƙwararrun kiwon lafiya.

Don yin aiki azaman mai rubutun likitanci, yawanci kuna buƙatar ilimi na yau da kullun.

Hakanan kuna buƙatar ƙwarewar kwamfuta da ilimin aiki na kalmomin likita. Hakanan yakamata ku kasance ƙware a cikin nahawun Ingilishi.

Yawancin kasuwancin kuma na iya ba da horo kan aiki. Idan kuna son yin aiki a cikin kiwon lafiya amma ba kai tsaye tare da marasa lafiya ba, wannan zaɓi ne mai kyau.

#25. Masanin ilimin dabbobi ko mataimaki

Masanin ilimin dabbobi yana aiki a ofishin likitan dabbobi kuma yana taimakawa wajen kula da dabbobin da ba su da lafiya, da suka ji rauni ko kuma ana yi musu tiyata.

Kafin ka fara wannan aikin, dole ne ka fara kammala shirin digiri na abokin tarayya.

Hakanan ana iya buƙatar jihar ku don zama don takaddun shaida, wanda yawanci ya haɗa da ɗaukar darasi da cin jarrabawa.

Kuna buƙatar haƙuri mai yawa da fahimta don wannan aikin. Hakanan zaka buƙaci ƙarfin jiki da ƙarfin zuciya saboda ƙila kana buƙatar kame marasa lafiya ko dabbobin da suka ji rauni.

Ana iya buƙatar wasu ƙwararrun likitocin dabbobi da mataimaka don gudanar da gwaje-gwajen dakin gwaje-gwaje tare da shirya magunguna da sauran mafita.

Mutane da yawa suna aiki na cikakken lokaci tare da wasu lokutan yamma ko ƙarshen mako. Wannan aiki ne mai kyau ga mai gabatarwa wanda zai gwammace aiki da dabbobi fiye da mutane.

#26.  Mai Bincike

Wani muhimmin sashi na aikin ku a matsayin mai bincike shine dubawa da bincike. Kuna iya, alal misali, ciyar da sa'o'i akan layi don neman bayani game da mutum ko takamaiman takarda. Za ku bincika shaidun, bincika yuwuwar, kuma ku haɗa duk abubuwan wasanin gwada ilimi tare don samar da cikakken hoto.

Kamfanonin tsaro masu zaman kansu, sassan 'yan sanda, har ma da manyan kamfanoni suna daukar masu bincike aiki. Wasu masu bincike masu zaman kansu ’yan kasuwa ne masu zaman kansu.

#27. Aikin

Actuaries yawanci aiki a cikin inshora masana'antu, kimanta hadarin dalilai da kayyade ko kamfanin inshora ya kamata bayar da wata manufa ga wani takamaiman mutum ko kasuwanci, kuma idan haka ne, abin da premium na wannan manufar ya kamata.

Wannan matsayi kusan an mayar da hankali ne ga zurfafa zurfafa cikin lissafi, bayanai, da ƙididdiga, wanda yake aiki ne mai zaman kansa na zahiri-kuma yana da kyaun dacewa ga introverts (aƙalla, ga masu shigar da bayanai waɗanda ke fitar da duk lambobi).

Dole ne 'yan wasan kwaikwayo su sami cikakkiyar fahimtar bayanai da ƙididdiga, kuma ana buƙatar digiri a cikin kimiyyar wasan kwaikwayo ko filin da ke da alaƙa (kamar ƙididdiga ko lissafi) akai-akai don samun ƙafarku a ƙofar.

#28. Writer

Sau da yawa mutanen da aka sani suna da hazakar marubuta, kuma rubutu aiki ne mai ma'ana tare da hanyoyi masu yawa don bi.

Kuna iya rubuta labarin karya ko almara a ƙarƙashin sunan ku, ko kuna iya aiki azaman marubucin fatalwa. Rubutun abun cikin yanar gizo wani zaɓi ne, wanda ya haɗa da ƙirƙirar kwafi don gidajen yanar gizo, labarai, da bulogi.

Jagororin masu amfani, littattafan koyarwa, da yadda ake yin takardu duk marubutan fasaha ne suka ƙirƙira su don samfura da dama.

A matsayinka na marubuci, da alama za ka iya saita naka jadawali (muddin ka cika kwanakin ƙarshe) kuma ka yi aiki daga duk inda za ka iya ɗaukar kwamfutarka kuma ka haɗa da intanet.

#29. Marubucin Fasaha

Marubutan fasaha sun ƙirƙira litattafai na koyarwa da fasaha, da kuma yadda ake jagora da sauran takardu masu goyan baya, don isar da rikitattun bayanai cikin hanyar da za a iya fahimta. Ikon yin aiki da kansa yana da mahimmanci ga wannan aikin.

#30. Masana SEO

SEO (injin ingantawa) manajoji suna kula da tabbatar da cewa lokacin da aka bincika lokaci mai dacewa, kamfanin su yana bayyana a saman (ko kuma kusa da saman kamar yadda zai yiwu) na shafukan sakamakon.

Manufar ita ce a ɗaga hangen nesa na kamfani da jawo sabbin masu amfani ko abokan ciniki zuwa gidan yanar gizon sa. Kwararrun SEO suna ƙirƙira da aiwatar da dabarun SEO, ƙayyadaddun waɗanne dabarun inganta injin bincike na fasaha da abun ciki za su samar da sakamako mafi kyau-sannan a ci gaba da daidaita wannan dabarun don haɓaka martaba.

Waɗannan ƙwararrun, suna ciyar da lokaci mai yawa don nazarin bayanai, haɓaka shawarwari, da aiwatar da ingantawa, suna mai da wannan muhimmiyar rawa ga mai gabatarwa.

#31.  Web Developer

Masu haɓaka gidan yanar gizon suna amfani da harsunan shirye-shirye don gina aikace-aikacen kwamfuta na tushen yanar gizo. Ko da yake ana buƙatar wasu sadarwa don tantance ƙayyadaddun aikin, yawancin aikin ana yin su kaɗai a kwamfuta, crunching code da gwaji don tabbatar da cewa tana aiki.

Waɗannan ƙwararrun suna cikin buƙatu mai yawa kuma suna iya aiki daga gida a matsayin masu zaman kansu ko na kamfanoni kai tsaye a matsayin ma’aikata masu nisa, kodayake wasu kasuwancin sun fi son masu haɓaka gidan yanar gizon su yin aiki a kan rukunin yanar gizon.

#32. Masanin Kimiyya

Masu gabatarwa waɗanda ke jin daɗin bincike da gwaji na iya samun aiki a matsayin masanin kimiyya mai ban sha'awa. Kuna iya aiki a cikin dakin gwaje-gwaje, jami'a, ko babban sashin bincike da haɓakawa na kamfani.

A matsayinka na masanin kimiyya, hankalinka zai kasance kan koyo da ganowa maimakon kan sauran mutane, kuma zaka iya zaɓar daga fannonin kimiyya iri-iri.

#33. makaniki

Makanikai suna aiki akan injuna masu sarƙaƙƙiya da yawa, tun daga motoci, manyan motoci, da babura zuwa jiragen ruwa da jiragen sama. Ayyukan injiniyoyi suna da kyau ga masu gabatarwa waɗanda ke jin daɗin koyon yadda abubuwa ke aiki da aiki da hannayensu.

#34. Architect

Nau'o'in halayen mutum wanda aka gabatar suna amfana daga sana'a a cikin gine-gine. Yayin da masu ginin gine-gine dole ne su sadu da abokan ciniki da sauran ƙwararrun masana'antu, yawancin lokutan su suna aiki da kansu a kan gina gine-gine da ƙira. Mutanen da ke jin daɗin yin amfani da ƙirƙirarsu, mayar da hankali, da iyawar warware matsalolin za su ji daɗin aikin gine-gine.

#35. Editan Karatu

Editocin manhajoji akai-akai suna aiki su kaɗai yayin da suke gyarawa da kuma karanta manhajoji don tabbatar da ingancin inganci.

Za su iya yin aiki a matsayin ɓangare na ƙungiya don rufe kowane bangare na gyara kafin a buga, amma wasu daga cikin aikin za a iya yin su kadai, wanda ke da amfani ga mai gabatarwa.

Wasu wurare na kan layi da nesa a cikin wannan filin na iya samuwa, suna ƙara iyakance hulɗa da wasu. Ana buƙatar editocin manhajoji yawanci su sami digiri na farko a fannin manhajar da suke son gyarawa.

#36. Mataimakin ɗakin karatu na makaranta

Mataimakan ɗakin karatu na taimaka wa babban ma’aikacin ɗakin karatu da duk abin da suke buƙata ya yi, kamar tsara kayan aiki da yin ƙananan ayyuka na malamai.

Mataimakan ɗakin karatu na makaranta suna aiki a kowane nau'in ɗakin karatu na makaranta, gami da makarantun firamare, na tsakiya, da manyan makarantu, da kuma ɗakunan karatu na jami'a.

Suna kula da tarin littattafan karatu kuma suna taimaka wa malamai wajen haɓaka kayan aiwatar da manhaja. Wannan aikin yana da kyau ga masu gabatarwa saboda, yayin da suke yin haɗin gwiwa tare da wasu, kulawar tarin tarin da aikin limaman ya fi yin shi kadai.

#37.  Mai aikin gida/Maigida

Kulawa na iya zama a gare ku idan ba ku damu da tsaftacewa bayan wasu ba.

Sauye-sauye yawanci suna faruwa lokacin da babu wanda ke kusa, yana barin ku kadai tare da tunanin ku da kiɗan da kuka fi so.

#38.  Ma'aikacin sito

Yin aiki a cikin ɗakin ajiya yana da kyau idan kuna da sha'awar da ba za ku iya ba don lokaci kadai ba. Wannan aikin na iya zama mai wahala a wasu lokuta, amma ikon ku na ayyuka da yawa zai sa ku sha'awa da shagaltuwa.

#39. Mai gudanarwa

Tsarin karatun shine babban abin da masu gudanar da koyarwa suke mayar da hankali akai. Babban abin da suka fi mayar da hankali a kai shi ne bunkasa manhajoji da ka'idojin koyarwa, kuma suna ciyar da lokaci mai yawa su kadai a ofis suna tantance manhaja da matakin daidaitonsa.

Hakanan, suna aiki tare da malamai da makarantu don daidaita yadda ake amfani da manhajojin su. Masu gudanar da koyarwa galibi suna aiki a makarantu, na firamare, sakandare, ko na gaba da sakandare, kuma dole ne su sami digiri na biyu a fagen da kuma gogewa ta amfani ko aiki tare da manhajoji.

#40. Masanin ilimin kiwon lafiya

Masanin ilimin kiwon lafiya ƙwararren likita ne wanda ke da alhakin tabbatar da daidaito da samun damar bayanan likita na haƙuri. Su ne ke da alhakin kiyaye sirrin bayanan kiwon lafiya tare da tsarawa da adana su.

FAQs game da ayyukan ɗan lokaci don masu shiga cikin damuwa

Wadanne ayyuka ne suka fi dacewa ga masu shiga cikin damuwa?

Mafi kyawun ayyuka don masu shiga cikin damuwa sune: •Mai fassara, Mai karantawa, Mai isar da sako, Akanta Jama'a, Auditor na ciki, Ma'aikacin Kiɗa, Ƙimar Kuɗi, Manazarcin Kasafin Kudi, Radiology technologist, Radiation Therapist, Kwararren likitan lissafin kudi, Mataimakin hakori, Wakilin majinyata...

Ta yaya introverts ke samun aiki tare da damuwa?

Mai gabatarwa tare da damuwa na iya samun aiki ta yin abubuwan da ke biyowa: Gano Ƙwarewarku / Ƙarfin ku Kasance Mai Kyau Game da Gaba Shirya Da kyau don Tambayoyi Ku Kasance Manufa.

Wanene mai gabatarwa?

Sau da yawa ana ɗaukan mai shiga tsakani a matsayin wanda ya yi shiru, ya keɓe, kuma mai tunani.

Hakanan kuna iya sha'awar karatu

Kammalawa

Idan kun kasance mai gabatarwa tare da damuwa neman aikin ɗan lokaci, ya kamata ku guje wa matsayi da ke buƙatar ku yanke shawara mai sauri.

Yana da mahimmanci a yi la'akari da halayenku ɗaya kuma ku ƙayyade wane yanayi ne zai fi dacewa da ku.

Ta wannan hanyar, zaku iya samun aikin da ya dace da halayenku da bukatun rayuwar ku.