15 Mafi kyawun Shafukan Tsaro na Cyber

0
2611
Takaddun Tsaro na Cyber
Takaddun Tsaro na Cyber

Ba asiri ba ne cewa duniyar tsaro ta yanar gizo tana girma cikin sauri. A gaskiya ma, a cewar a rahoton kwanan nan na Fortune, akwai 715,000 da ba a cika ayyukan tsaro ta yanar gizo ba a cikin Amurka a cikin 2022. Shi ya sa muka zaɓi mu kula da takaddun tsaro na Intanet a can wanda zai taimaka muku samun aiki.

Za ku yi daidai idan kun ɗauka cewa wannan lambar za ta ninka sau huɗu lokacin da kuka ƙara adadin wuraren da ba a cika ba a duniya.

Ko da yake, ba tare da la'akari da gaskiyar cewa tsaro ta yanar gizo wani yanki ne mai girma da ke neman ƙwararrun 'yan takara, dole ne ku fice daga gasar ku don yin kowane bambanci.

Wannan shine dalilin da ya sa dole ne ku karanta wannan labarin don gano mafi kyawun takaddun tsaro na yanar gizo wanda yawancin ayyuka ke nema a yau.

Tare da waɗannan takaddun shaida, za ku sami damar yin aiki mafi girma kuma ku nisanta daga gasar.

Bayanin Sana'ar Tsaro ta Cyber

Filin Tsaro na Bayani yana haɓaka. A gaskiya ma, da Ofishin Labarun Labarun Labarun ayyukan da damar yin aiki ga manazarta tsaro na bayanai za su haɓaka da kashi 35 daga 2021 zuwa 2031 (wannan yana da sauri sosai.fiye da matsakaici). A wannan lokacin, aƙalla ayyuka 56,500 za su kasance. 

Idan kuna son tabbatar da cewa aikinku yana kan hanya kuma ƙwarewarku ta zamani don yin gasa don waɗannan ayyukan nan gaba kaɗan, takaddun shaidar tsaro ta yanar gizo na iya taimakawa.

Amma wanne? Mun tattara jerin mafi kyawun takaddun shaidar da ake da su don taimaka muku kewaya rikitacciyar duniyar takaddun shaida.

A cikin wannan labarin za mu rufe:

  • Menene tsaron bayanai?
  • Kasuwancin aiki da albashi ga ƙwararrun tsaro na cyber
  • Yadda ake zama ƙwararriyar tsaro ta yanar gizo

Haɗuwa da Ma'aikata: Yadda ake Zama ƙwararren Tsaro na Cyber

Ga waɗanda suke so su koyi da kansu kuma suna da kuɗi kaɗan don adanawa, akwai wadataccen abu karatun kan layi samuwa. Hakanan waɗannan kwasa-kwasan suna ba da takaddun shaida ga waɗanda suka gama aikin kwas ɗinsu.

Amma idan kuna neman wani abu mafi tsari tare da tsarin da ke da goyon bayan wata cibiya, to komawa makaranta tabbas shine mafi kyawun ku.

Akwai jami'o'i da yawa waɗanda ke ba da shirye-shiryen tsaro ta yanar gizo a matakin digiri na biyu da na digiri; wasu ma suna ba da shirye-shiryen su gabaɗaya akan layi. 

Yawancin makarantu kuma suna ba da takaddun shaida ko digiri waɗanda ke mai da hankali musamman kan tsaro na intanet maimakon fa'idodin IT kamar shirye-shirye ko sadarwar, wanda zai iya zama taimako idan kun riga kun san filin da kuke son yin aiki a ciki amma ba ku da tabbacin tsawon lokacin da zai yi. dauka don farawa.

Halayen Sana'a don Kwararrun Tsaron Yanar Gizo

Ba shakka cewa tsaro ta yanar gizo filin girma ne. Buƙatar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun za su ci gaba da kasancewa na tsawon shekaru masu zuwa.

Ko da yake waɗanda suka yi digiri a cikin tsaro na Intanet na iya farawa daga ƙasan tsani a aikinsu na farko, za su iya sa ido ga ƙarin nauyi yayin da suke samun gogewa da ƙarin koyo game da wannan fage mai rikitarwa.

Salary: A cewar BLS, Manazarta Tsaro suna yin $102,600 kowace shekara.

Matakin Shiga: Gabaɗaya, wuraren tsaro na yanar gizo suna cike da ƴan takara waɗanda ke da digiri na farko. Idan kuma kuna da takaddun shaida daga sanannen cibiya, hakan zai yi, ma. A wannan yanayin, takaddun shaida masu dacewa zasu taimaka haɓaka cancantar ku.

Sana'o'i a cikin Tsaro na Cyber

Ayyukan Tsaro na Intanet suna samuwa a duka bangarorin jama'a da masu zaman kansu, tare da ƙwarewa iri-iri da ake buƙata a kowane bangare.

Akwai nau'ikan ma'aikata na manazarta tsaro daban-daban, gami da:

  • Hukumomin gwamnati kamar DHS ko NSA
  • Kamfanoni da yawa na ƙasa kamar IBM da Microsoft
  • Ƙananan kasuwancin kamar ƙananan shagunan haɓaka software ko kamfanonin doka

Kwararrun Tsaro na Intanet na iya aiki a wurare daban-daban kamar:

  • Tsaro Software Developer
  • Tsaro Architect
  • Mai ba da shawara kan tsaro
  • Manazarta Tsaron Bayani
  • Han Dandatsa
  • Manazartan Kwamfuta Forensics
  • Babban Jami’in Tsaron Bayani
  • Gwaji na Shiga Farji
  • Masu ba da shawara kan Tsarin Tsaro
  • IT Security Consultants

15 Dole ne a sami Takaddun Tsaro na Cyber

Anan akwai takaddun tsaro na yanar gizo guda 15 waɗanda za su yi nisa don taimaka muku cimma burin ku:

15 Mafi kyawun Shafukan Tsaro na Cyber

Babbar Jagora Tsaro na Tsaro na Tsaro (CISSP)

The Babbar Jagora Tsaro na Tsaro na Tsaro (CISSP) misali ne da aka sani a duniya don kwararrun tsaro. Takaddun shaida ba ta da tsaka-tsakin mai siyarwa kuma tana tabbatar da cewa kuna da ƙwarewar sarrafa shirye-shiryen tsaro na bayanan kasuwanci.

Za a buƙaci ku ɗauki gwaje-gwaje uku: ɗaya akan sarrafa haɗari, ɗaya akan gine-gine da ƙira, ɗaya kuma akan aiwatarwa da kulawa. Kwasa-kwasan sun haɗa da tsaro na bayanai, cryptography, tsaro na ƙungiya, tsaro na haɓaka software, sadarwa, da tsaro na cibiyar sadarwa.

Farashin jarrabawa: $749

duration: 6 hours

Wanene Ya Kamata Ya Sami Takaddar CISSP?

  • Kwararrun kwararrun jami'an tsaro, manajoji, da masu gudanarwa.

Tabbatattun Kayan Tsarin Bayanai (CISA)

The Tabbatattun Kayan Tsarin Bayanai (CISA) ƙwararriyar takaddun shaida ce don masu duba tsarin bayanai. Takaddun shaida ce ta duniya da ta kasance tun 2002, kuma tana ɗaya daga cikin tsoffin takaddun shaida na tsaro da ake da su. 

The CISA kuma a duniya gane, dillali-tsaka-tsaki, da kuma da-kafa-don haka yana da kyau zabi ga duk wanda neman shiga cyber tsaro filin ko ciyar da su aiki a matsayin IT auditor.

Idan kuna da gogewa a matsayin mai duba IT amma ba ku da tabbacin idan kun shirya don takaddun shaida tukuna, ɗauki ɗan lokaci don bincika CISA jarrabawa bukatun kuma ki shirya kanki kafin ki shafa.

Farashin jarrabawa: $ 465 - $ 595

duration: 240 minutes

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddun Shaidar CISA?

  • Manajojin bincike
  • Masu binciken IT
  • Consultants
  • Masana harkokin tsaro

Bokan Manajan Tsaron Bayanai (CISM)

The Bokan Manajan Tsaron Bayanai (CISM) Takaddun shaida shaida ce da aka amince da ita a duniya wacce ke nuna za ku iya amfani da ka'idodin sarrafa tsaro na bayanai zuwa ga yanayin duniya na ainihi.

Dole ne ku ci jarrabawa ɗaya, wanda ke gwada ilimin ku na kimanta haɗari, bin doka, mulki, da gudanarwa a cikin mahallin kamfani.

Kuna buƙatar aƙalla shekaru biyar na gwaninta a cikin sarrafa bayanan tsaro; ana iya samun wannan ta hanyar ilimi ko ƙwarewar sana'a muddin ya haɗa da aiwatar da manufofin tsaro a aikace. Wannan takaddun shaida yana taimaka muku fice don aikace-aikacen aiki kuma yana haɓaka yuwuwar samun ku da kusan kashi 17 cikin ɗari.

Farashin jarrabawa: $760

duration: Awa hudu

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddar CISM?

  • Infosec manajoji
  • Manajoji masu neman aiki da masu ba da shawara na IT waɗanda ke tallafawa sarrafa shirin infosec.

Tsaro na CompTIA +

Tsaro na CompTIA + takardar shaida ce ta ƙasa da ƙasa, mai siyarwa wacce ke tabbatar da ilimin tsaro na cibiyar sadarwa da sarrafa haɗari. 

Jarabawar Tsaro+ ta ƙunshi mahimman ƙa'idodin tsaro na bayanai, mafi mahimmancin abubuwan tsaro na cibiyar sadarwa, da yadda ake aiwatar da amintattun gine-ginen cibiyar sadarwa.

Gwajin Tsaro+ ya ƙunshi waɗannan batutuwa:

  • Bayanin tsaro na bayanai
  • Barazana da lahani ga tsarin kwamfuta
  • Ayyukan sarrafa haɗari a cikin mahallin IT
  • Fasaha da aka yi amfani da su a cikin cryptography kamar hashing algorithms (SHA-1) da ɓoyayyen maɓalli tare da duka toshe ciphers (AES) da ciphers rafi (RC4). 

Hakanan za'a gabatar muku da kayan aikin maɓalli na jama'a (PKI), sa hannu na dijital, da takaddun shaida tare da hanyoyin sarrafa damar shiga don ingantaccen isa ga nesa.

Farashin jarrabawa: $370

duration: 90 minutes

Wanene Ya Kamata Ya Sami Takaddar Tsaro na CompTIA?

  • Kwararrun IT masu shekaru biyu na gwaninta a cikin gudanarwar IT tare da mayar da hankali kan tsaro, ko horo daidai, suna neman farawa ko haɓaka aikin su cikin tsaro.

EC-Council Certified Ethical Hacker (CEH)

The EC-Council Certified Ethical Hacker (CEH) takaddun shaida ce da ke gwada ilimin ikon ɗan takara don gudanar da hacking na ɗabi'a ta amfani da sabbin kayan aiki, dabaru, da matakai. 

Manufar wannan jarrabawar ita ce tabbatar da cewa kuna da ƙwarewar da ake buƙata don buɗe ramukan tsaro a cikin tsarin kwamfuta, cibiyoyin sadarwa, da aikace-aikacen yanar gizo ta hanyar motsa jiki na hannu.

Farashin jarrabawa: $1,199

duration: Awa hudu

Wanene Ya Kamata Ya Sami Takaddar CEH?

  • daidaikun mutane a cikin takamaiman horon tsaro na cibiyar sadarwa na Hacking Ethical daga hangen nesa na mai siyarwa.

Takaddun Muhimman Tsaro na GIAC (GSEC)

The Takaddun Muhimman Tsaro na GIAC (GSEC) takardar shedar tsaka-tsaki ce mai siyarwa wacce aka ƙera don taimakawa ƙwararrun IT su nuna iliminsu na tushen tsaro. Jarabawar GSEC kuma buƙatu ne don takaddun shaida na Tsaro na GIAC (GSEC), wanda ya fahimci ƙwarewar masu zuwa:

  • Fahimtar muhimmancin tsaro
  • Fahimtar tabbaci na bayanai da dabarun sarrafa haɗari
  • Gano fa'idodin gama gari da yadda za a iya hana su ko rage su

Farashin jarrabawa: $1,699; $ 849 don sake dawowa; $469 don sabunta satifiket.

duration: 300 minti.

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddun Shaidar GSEC?

  • Masana harkokin tsaro 
  • Manajojin tsaro
  • Jami'an tsaro
  • Masu nazari na shari'a
  • Gwaji na Shiga Farji
  • Ma'aikatan ayyuka
  • Masu dubawa
  • Injiniyoyin IT da masu kulawa
  • Duk wani sabon zuwa ga tsaro na bayanai wanda ke da ɗan baya a tsarin bayanai & hanyar sadarwa.

Tabbataccen Likitan Tsarin Tsaro na Tsaro (SSCP)

The Tabbataccen Likitan Tsarin Tsaro na Tsaro (SSCP) Takaddun shaida takardar shaida ce ta tsaka-tsakin mai siyarwa wacce ke mai da hankali kan tushen tsaro na bayanai. Yana da kyakkyawan mafari ga ƙwararrun waɗanda ba su da ɗan gogewa ko kuma ba su da gogewa kan tsaro na bayanai.

Ana samun SSCP ta hanyar cin jarrabawa ɗaya: SY0-401, Ƙwararren Ƙwararrun Ƙwararrun Tsaro (SSCP). Jarrabawar ta ƙunshi tambayoyin zaɓi 90 da yawa kuma yana ɗaukar kimanin sa'o'i biyu don kammalawa. Makin wucewa shine 700 cikin maki 1,000, tare da jimlar tambayoyi 125.

Farashin jarrabawa: $ 249.

duration: 180 minti.

Wanene Ya Kamata Ya Sami Takaddar SSCP?

Takaddun shaida na SSCP ya dace da ƙwararrun da ke aiki a matsayin tsaro na aiki, kamar:

  • Masu nazarin hanyar sadarwa
  • Masu gudanar da tsarin
  • Masu nazarin tsaro
  • Barazana leken asiri
  • Injiniyoyin tsarin
  • Injiniya DevOps
  • Injiniyoyin tsaro

Babban Jami'in Tsaro na CompTIA (CASP+)

CompTIA's Advanced Security Practitioner (CASP+) Takaddun shaida shine shaidar tsaka-tsakin mai siyarwa wanda ke tabbatar da ilimi da ƙwarewar da ake buƙata don kare ababen more rayuwa na cibiyar sadarwa daga barazanar ciki da waje. 

An ƙirƙira shi don manazarta cibiyar ayyukan tsaro, injiniyoyin tsaro, da ƙwararrun tsaro na bayanai waɗanda suka ƙware a manyan wuraren sarrafa haɗari. Jarrabawar tana gwada ikon ku don tsarawa, aiwatarwa, saka idanu, da kuma magance hadaddun cibiyoyin sadarwar matakin kasuwanci.

Farashin jarrabawa: $466

duration: 165 minutes

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddun Shaida ta CASP+?

  • Kwararrun tsaro na yanar gizo na IT waɗanda ke da ƙarancin ƙwarewar shekaru 10 a cikin gudanarwar IT, gami da aƙalla shekaru 5 na ƙwarewar tsaro na fasaha.

CompTIA Cyber ​​Security Analyst+ (CySA+)

wannan Takaddun shaida na Tsaro na Cyber+ don ƙwararrun IT ne waɗanda ke neman haɓaka ingantaccen fahimtar ƙwarewar nazari da ilimin fasaha da ke da alaƙa da tsaro ta yanar gizo. Har ila yau, hanya ce mai kyau ga waɗanda suka riga sun sami ƙafafu a cikin wannan filin don gina ilimin su. 

Wannan takaddun shaida yana buƙatar shekaru biyu na ƙwarewar aiki, tare da mai da hankali kan nazarin bayanan tsaro da sarrafa haɗari. Gwajin ya ƙunshi batutuwa kamar hanyoyin gwajin shigar da kayan aiki; hanyoyin kai hari; martanin da ya faru; asali na cryptography; ci gaban manufofin tsaro na bayanai; dabarun hacking na da'a; kimanta raunin raunin tsarin aiki, cibiyoyin sadarwa, sabar, da aikace-aikace; amintattun ƙa'idodin ƙididdigewa gami da amintattun hanyoyin rayuwa masu ƙarfi (SDLCs); da dabarun rigakafin harin injiniyan zamantakewa / zamba kamar shirye-shiryen horar da wayar da kan jama'a.

Farashin jarrabawa: $370

duration: 165 minutes

Wanene Ya Kamata Ya Sami Takaddun Shaida ta Analyst Security +?

  • Masu nazarin tsaro
  • Barazana leken asiri
  • Injiniyoyin tsaro
  • Masu gudanar da lamarin
  • Mafarautan Barazana
  • Manazartan tsaro na aikace-aikace
  • Manazarta yarda

GIAC Certified Incident Handler (GCIH)

Takaddun shaida na GCIH na mutanen da ke da alhakin mayar da martani ga abubuwan da suka faru na tsaro da kuma yin nazarin tushen tushen. Takaddun shaida ta GCIH ba ta da tsaka-tsaki mai siyarwa, ma'ana baya buƙatar ɗan takara ya zaɓi alamar samfur da aka fi so ko mafita yayin ɗaukar jarrabawar.

Farashin jarrabawa: $1,999

duration: 4 hours

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddar GCIH?

  • Masu gudanar da lamarin

Professionalwararren Mashawarcin Tsaro na Laifi (OSCP)

Professionalwararren Mashawarcin Tsaro na Laifi (OSCP) hanya ce mai bibiya zuwa mashahurin takaddun shaida na OSCP, wanda ke mai da hankali kan gwajin shiga da jajayen haɗin gwiwa. OSCP an haɓaka shi azaman babban shirin horarwa wanda ya haɗa da aiki a cikin ƙwarewar tsaro da na tsaro. 

Kwas ɗin yana ba wa ɗalibai ƙwarewa mai amfani da aiki tare da kayan aiki da fasaha na ainihi yayin kammala ayyukan motsa jiki a cikin yanayin da aka kwatanta.

Dalibai za su tabbatar da yadda za su iya tantance raunin tsarin nasu ta hanyar yin amfani da dabaru na hannu da na atomatik, sannan yin amfani da su ta hanyar amfani da hanyoyi daban-daban, gami da harin jiki na yau da kullun kamar hawan igiyar ruwa ko ruwa mai zubar da ruwa, bincikar hanyar sadarwa da ƙididdigewa, da hare-haren injiniyan zamantakewa kamar su. saƙon imel ko kiran waya.

Farashin jarrabawa: $1,499

duration: 23 hours da minti 45

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddun Shaidar OSCP?

  • Kwararrun Tsaro na Bayani waɗanda ke son shiga filin gwajin shiga.

Takaddun Shaidar Tsaro ta Intanet (ISACA)

The Ƙungiyar Ƙwararrun Tsarin Tsaro ta Ƙasashen Duniya (ISACA) yana ba da tsaka-tsakin mai siyarwa, takardar shedar shiga wanda zai iya taimaka muku gina sana'a a cikin tsaro ta yanar gizo. Takaddun Takaddun Shaida na Cybersecurity yana mai da hankali kan ainihin ƙwarewar sana'ar tsaro ta yanar gizo kuma tana ba da tushe a fannoni kamar sarrafa haɗari da ci gaban kasuwanci.

An tsara wannan takaddun shaida don gudanarwar IT, tsaro, ko ƙwararrun masu ba da shawara waɗanda ke neman haɓaka iliminsu na ainihin dabarun tsaro na intanet yayin haɓaka ƙwarewar da za su iya amfani da su nan da nan zuwa ayyukansu.

Farashin jarrabawa: $ 150 - $ 199

duration: 120 minutes

Wanene Ya Kamata Ya Samu Wannan Takaddar?

  • Tashi kwararrun IT.

CCNA Tsaro

Takaddar Tsaro ta CCNA kyakkyawar shaida ce ga ƙwararrun tsaro na cibiyar sadarwa waɗanda ke son tabbatar da iliminsu na cibiyoyin sadarwar kasuwanci da tsaro. Tsaro na CCNA yana tabbatar da cewa kuna da ilimi da ƙwarewar da ake buƙata don amintaccen hanyoyin sadarwar Cisco.

Wannan shaidar tana buƙatar gwaji guda ɗaya wanda ke rufe fasahohin tsaro na cibiyar sadarwa, gami da yadda ake karewa daga barazana da amsa lokacin da wani hari ya faru. 

Hakanan yana buƙatar ƙwarewar shekaru biyu a cikin gudanarwar IT ko sadarwar sadarwa a matakin ƙwararru ko kammala takaddun shaida na Cisco da yawa (ciki har da aƙalla jarrabawar matakin abokin tarayya).

Farashin jarrabawa: $300

duration: 120 minutes

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddun Tsaro na CCNA?

  • Shiga-matakin IT, sadarwar kwamfuta, da ƙwararrun tsaro na cyber.

Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru (CEPT)

Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru (CEPT) takardar shaida ce da aka ƙaddamar da shi Majalisar Masu Ba da Shawarar Kasuwanci ta Duniya (EC-Council) da Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru (ISC2)

CEPT tana buƙatar ka ci jarrabawar gwajin shiga, wanda shine al'adar yin amfani da raunin software da nufin gano raunin tsaro. Manufar ita ce a taimaka wa ƙungiyoyi su fahimci yadda masu kutse za su iya samun damar bayanan su da kuma gyara duk wata matsala kafin su faru.

CEPT ta zama sananne a tsakanin kwararrun tsaro na bayanai saboda yana da sauƙin samu kuma yana ɗaukar ƙasa da shekaru biyu don kammalawa. A cewar Majalisar EC, sama da mutane 15,000 ne suka sami wannan takardar shedar a duk duniya tun daga 2011.

Farashin jarrabawa: $499

duration: 120 minutes

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddar CEPT?

  • Masu Gwajin Shiga.

Tabbatar a cikin Hadarin da Tsarin Bayanai na Bayanai (CRISC)

Idan kana neman samun kyakkyawar fahimta game da tsaro na tsarin bayanan ƙungiyar ku da hanyoyin sadarwa, da Tabbatar a cikin Hadarin da Tsarin Bayanai na Bayanai (CRISC) takaddun shaida wuri ne mai ƙarfi don farawa. A CISA takardar shaidar ne a duniya gane a matsayin masana'antu-misali nadi ga IT auditors da iko kwararru. Hakanan yana ɗaya daga cikin takaddun takaddun da ake nema a fagen tsaro na bayanai saboda yana ba ku:

  • Fahimtar yadda ake tantance ayyukan gudanar da haɗari a cikin ƙungiyar
  • Kwarewa a cikin kimanta ayyukan tsarin bayanai don inganci da inganci
  • Tushen ilimi mai zurfi game da yadda yakamata a gudanar da bincike

Farashin jarrabawa: Awa hudu

duration: unknown

Wanene Ya Kamata Ya Samu Takaddar CRISC?

  • Tsakanin matakin IT/Masu duba tsaro na bayanai.
  • Haɗari da ƙwararrun tsaro.

Fa'idodin Samun Shaida azaman Kwararren Tsaron Cyber

Fa'idodin samun takaddun shaida a matsayin ƙwararren tsaro na cyber sun haɗa da:

  • Kuna iya nuna matakin ƙwarewar ku da ƙwarewar ku a fagen ta hanyar takaddun tsaro na cyber.Wasu daga cikin waɗannan gwaje-gwajen na ƙwararru ne da yawa waɗanda ke da ƙwarewar aiki na shekaru.
  • Yayi kyau ga masu neman aiki. Lokacin da kuke neman damar aikinku na gaba, samun takaddun shaida na masana'antu akan ci gaba naku yana tabbatar da cewa kuna da ƙwarewa da ilimin da ake buƙata don yin nasara a waccan rawar.Masu ɗaukan ma'aikata za su kasance da yuwuwar ɗaukar ku saboda sun san za su iya amincewa da iyawar ku, kuma ba za su buƙaci koya muku wani sabon abu da zarar an ɗauke ku aiki ba!
  • Yayi kyau ga masu ɗaukar ma'aikata waɗanda ke son tabbatar da ma'aikatan su na zamani tare da bayanai da fasaha na yau da kullun a cikin kayan aikin IT na ƙungiyar su.Buƙatar takaddun shaida yana tabbatar da cewa duk ma'aikata suna da masaniya game da mafi kyawun ayyuka da kuma abubuwan da ke faruwa a yanzu (kamar ƙididdigar girgije) a cikin tsaro ta yanar gizo-mahimmin ɓangaren gudanar da kowane kasuwanci cikin nasara a cikin tattalin arzikin duniya na yau.

FAQs da Amsoshi

Menene bambanci tsakanin takardar shaidar tsaro ta yanar gizo da digiri?

Ana iya kammala takaddun shaida a cikin ƙasa da watanni shida yayin da digiri na kan layi ke ɗaukar tsayi. Takaddun shaida yana ba da ƙarin hanyar da aka yi niyya don koyo kuma ana iya amfani da su don haɓaka ci gaba na ku.

Menene fa'idodin samun takaddun shaida a cikin tsaro na intanet?

Lokacin da ka sami bokan, yana nuna cewa kana da ilimi game da takamaiman wurare a cikin tsaro na intanet ko kuma ka nuna gwaninta a fagage da yawa. Masu ɗaukan ma'aikata suna ganin wannan alama ce ta jajircewar ku na ci gaba da ilimi da fahimtar abubuwan da ke faruwa a duniyar fasahar sadarwa (IT). Hakanan yana taimakawa nuna cewa kuna da gogewa ta amfani da takamaiman kayan aiki ko matakai don aiki tare da batutuwan tsaro na bayanai kamar haɗarin yarda, dabarun rigakafin sata, ko mafi kyawun ayyuka na sarrafa na'urar-duk ƙwarewar da ake buƙata don kiyaye ƙungiyoyi daga masu satar bayanai waɗanda ke son samun dama ga kowane farashi. . Don haka, tabbatar da cewa kun fara shirya jarrabawar ƙwararru da wuri-wuri; akwai zaɓuɓɓuka da yawa da ke akwai a gare ku, amma waɗannan takaddun shaida 15 da aka jera za su yi muku kyakkyawan duniya saboda dacewarsu.

Yaya mafi kyau zan iya shirya don jarrabawar ƙwararrun tsaro ta yanar gizo?

Idan kuna karanta wannan, kuma kun riga kun shirya zama ɗaya daga cikin waɗannan jarrabawa, taya murna! Yanzu, mun san cewa shirya don ƙwararrun jarrabawa irin waɗannan na iya zama da ban tsoro sosai. Amma ga wasu ƙarin nasihu waɗanda zasu taimaka sauƙaƙe wannan tsoro kuma ku shirya don ƙoƙarinku. Da farko, yi ƙoƙarin samun tambayoyin zuwa jarrabawar da ta gabata kuma ku yi nazarin su; yi nazarin ƙirar tambaya, fasaha, da sarƙaƙƙiya don shirya kanku. Na biyu, shiga cikin darussan da zasu taimaka shirya ku. Kuma a ƙarshe, nemi shawara daga manyan abokan aikin ku waɗanda suka riga sun sami wannan ƙwarewar.

Shin aikin tsaro na yanar gizo ya cancanci hakan?

E, shi ne; dangane da ko kana so ka bi ta. Tsaron Intanet har yanzu filin girma ne tare da fa'idodi kamar ƙarin albashi. Ko da yake, kamar yadda yake, ya riga ya zama babban aiki mai biyan kuɗi tare da iyakar gamsuwar aiki.

Rufe shi

Idan kun kasance ƙwararren tsaro na cyber tare da kowane matakin ƙwarewa, to yakamata ku fara tunanin samun takaddun shaida. Kuna iya farawa ta hanyar samun wasu horo na asali da gogewa a cikin IT kafin ci gaba zuwa ƙarin takaddun shaida.

Hanya mafi kyau don yin wannan ita ce ta hanyar ɗaukar kwasa-kwasan a kwalejin al'ummar ku ko makarantun kan layi. 

Muna yi muku fatan alheri.