30 Mafi kyawun Makarantun Esthetician akan layi a 2023

0
4419
Mafi kyawun Makarantun Esthetician akan layi
Mafi kyawun Makarantun Esthetician akan layi

Esthetics yana ɗaya daga cikin shirye-shiryen da ba kasafai ake bayarwa akan layi ba. Wannan saboda ya zama dole ga masu sha'awar kiwo don samun horo na hannu kafin su sami lasisi. Koyaya, Cibiyar Masanan Duniya ta yi bincike mai zurfi tare da tattara jerin wasu mafi kyawun makarantu masu kyan gani akan layi.

Yawancin makarantun ilimin kimiya na kan layi ba sa ba da cikakkun shirye-shiryen kan layi. Dalibai dole ne su sami horo na hannu a harabar. Sashin ka'idar kawai na horo ana bayar da shi akan layi.

An ƙirƙiri makarantun ilimin ɗabi'a na kan layi don manya masu aiki waɗanda ke son neman sana'o'i a masana'antar kyakkyawa.

Wannan labarin zai jagorance ku kan yadda ake zama ƙwararren ƙwararren ɗan adam da kuma inda za ku sami mafi kyawun makarantu na kan layi.

Wanene Masanin Esthetician?

Masanin Esthetician ƙwararren ƙwararren fata ne wanda aka horar da shi don ba da sabis don ƙawata fata.

Ayyukan Masanin Esthetician

An horar da likitan Esthetician don yin ayyuka masu zuwa:

  • Maganin fuska da fata
  • Gyaran jiki
  • Gyaran fuska
  • Bayar da shawarwarin kula da fata ga abokan ciniki
  • Maganin wasu cututtukan fata kamar kuraje da maganin eczema
  • Aikace-aikacen kayan shafa
  • Microdermabrasion - magani na kwaskwarima wanda aka fesa fuska tare da lu'ulu'u masu exfoliating don cire matattun kwayoyin epidermal.

duration

Tsawon cikakken shirin kayan ado yana tsakanin watanni 4 zuwa watanni 12.

Ana sa ran ba za ku kashe kome ba ƙasa da sa'o'i 600 akan horo.

A ina Masanin Esthetician zai iya aiki?

Masu Estheticians masu lasisi na iya aiki a masana'antu daban-daban.

Anan akwai jerin wuraren da za'a iya samun masu aikin gyaran jiki:

  • Wuraren kyan gani
  • Gyms
  • Hotels
  • Jirgin ruwa na tafiye-tafiye
  • show
  • Ofishin likitan fata.

Masana Estheticians kuma za su iya fara kasuwanci a masana'antar kyau.

Bambance-bambance Tsakanin Masanin Esthetician da Likitan fata

Dukansu ƙwararru suna mai da hankali kan fata, amma ba sa yin ayyuka iri ɗaya.

Likitocin fata ne likitocin kiwon lafiya waɗanda suka kware wajen ganowa da kuma kula da yanayin fata na likita. Yayin da masana Estheticians ƙwararrun ƙwararrun fata ne waɗanda ke mai da hankali kan ƙawata fata.

Likitocin fata na iya aiki a ofisoshin likita yayin da ana iya samun likitocin Esthetic a cikin wuraren shakatawa, wuraren shakatawa, da gyms. Koyaya, Estheticians kuma suna iya aiki a ofisoshin likitan fata a ƙarƙashin kulawar likitocin fata.

Likitocin fata sun shafe shekaru a makaranta yayin da za a iya kammala shirin gyaran fuska a cikin watanni.

Har ila yau, masu ilimin likitan fata suna samun fiye da masu ilimin Estheticians. Bisa lafazin payscale.com, kamar na Janairu 2022, matsakaicin albashi na likitan fata shine $ 245,059 yayin da matsakaicin sa'a na albashin likitan Esthetician shine $ 14.60.

Yadda ake zama mai lasisin Estetian

Idan kuna son yin aiki a matsayin Masanin Esthetician kuma ku zama cikakkiyar Likitan Esthetician, to yakamata ku ɗauki waɗannan matakai 7:

Mataki 1: Kasance aƙalla shekaru 18

Yawancin makarantun ilimin kiwo suna da buƙatun shekaru. Masu nema dole ne su kasance aƙalla shekaru 18.

Mataki 2: Bincika Bukatun Jiha

Kowace jiha tana da buƙatu daban-daban don yin aiki azaman Esthetician. Yi kyau don bincika buƙatun Jihar ku kuma duba idan kun cika buƙatun.

Mataki na 3: Nemo Makarantan Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru ko Jiha ta amince da ita

Don zama jarrabawar lasisi dole ne ka kammala shirin ilimin kimiya na al'ada a makarantar da aka amince da ita ko jihar.

Mataki 4: Kammala shirin Esthetics

Yi rajista a cikin shirin ƙayatarwa tare da aƙalla sa'o'in horo 600.

Yawancin jihohi suna buƙatar aƙalla sa'o'in horo 600 daga masu sha'awar ilimin kiwo kafin su iya yin gwajin lasisi.

Mataki 5: Yi gwajin lasisi

Bayan nasarar kammala ingantaccen shirin ilimin kiwo, mataki na gaba shine a zauna don jarrabawar lasisi. Za a ba ku lasisi bayan cin jarrabawar.

Mataki na 6: Ka Samu Ayyuka

Bayan ka zama ƙwararren likitan kwalliya, mataki na gaba shine neman aikin yi. Kuna iya neman aiki a spas, hotels, salons, gyms, har ma da ofisoshin likitancin fata.

Mataki na 7: Shiga cikin karatun Karatun Ilimi

Ana iya tambayar ku don kammala karatun ci gaba na ilimi kafin ku iya sabunta lasisin ku a matsayin Masanin Esthetician.

Darussan Estetician Ingantattun Darussan

Ga wasu kwasa-kwasan da Masanin Esthetician ya ɗauka yayin horo:

  • Maganin Kula da fata
  • Gyaran fuska
  • kayan shafa
  • Gashi
  • ilimin tiyata
  • Chemistry Cosmetic
  • Maganin launi.

Jerin Mafi kyawun Makarantun Esthetician 30 akan layi

Da ke ƙasa akwai mafi kyawun makarantu don halartar kan layi:

  1. Ilimin Ilimi na Mirage
  2. Aglia Esthetics
  3. Honolulu Nail and Aesthetics Academy
  4. Edith Serei Academy
  5. 3D Lash & Brow Salon Academy
  6. Estelle Skincare da Cibiyar Spa
  7. Sabuwar Age Spa
  8. Cibiyar Concepts na Advanced Esthetics
  9. Cibiyar NIMA
  10. Cibiyar Harkokin Kasuwancin New Age (NASI)
  11. Cibiyar Esthetic
  12. yammacin Tech
  13. JD Academy of Salon & Spa
  14. Kwalejin Nasara ta Cosmetology
  15. Cibiyar Aveda
  16. Jami'ar Spa da Cosmetology Arts
  17. Wiregrass Georgia College College
  18. Makarantar Ma'aikata ta Duniya
  19. Paul Mitchell Makarantu
  20. Makarantar Kyau ta Empire
  21. Catherine Hinds Cibiyar Nazarin Esthetics
  22. Makarantar Ogle
  23. Jami'ar Xenon
  24. Hollywood Cibiyar Kyawun Ayyuka
  25. Kimiyya na Esthetics
  26. Evergreen Beauty College
  27. Makarantar Cosmetology ta Jami'ar Campbellsville
  28. Kwalejin Fasaha ta West Georgia
  29. Makarantar Cosmetology ta Minnesota
  30. Cibiyar Fasaha ta Laurel.

Inda za a sami Mafi kyawun Shirye-shiryen Esthetician akan layi

Anan ga manyan makarantu 10 waɗanda ke ba da shirye-shiryen ƙayatarwa akan layi:

1. Mirage Spa Education

An kafa shi a cikin 2008 ta Cheryl Thibault a Victoria, British Columbia, Ilimin Mirage Spa shine farkon 100% makarantar ilimin kimiya na kan layi a Kanada.

Ilimin Mirage Spa ya fara a matsayin makarantar gargajiya ta gargajiya amma bayan wasu shekaru, Cheryl ta haɓaka darussan kan layi don manya waɗanda ke da jadawalin aiki.

Akwai darussan difloma guda biyu akan layi, waɗanda sune:

  • Esthetic & Spa Therapy 1200 hours da
  • Course Estetic 800 hours.

Ana ba da darussan akan layi ta hanyar horar da bidiyo.

Mirage Spa Education ta sami amincewa da Reshen Horar da Koyarwa Masu zaman kansu (PTIB) na Ma'aikatar Ilimi mai zurfi, ƙwarewa, da horo.

2. Aglaia Esthetics

Aglaia Esthetics shine mai ba da horon ilimin ilimin kimiya na kan layi, wanda yake a Vancouver, Kanada.

Makarantar tana ba da haɗin kai akan layi da shirye-shiryen horar da zama a aikace. Wannan yana nufin za a buƙaci ku kammala kwanaki 3 zuwa 12 na ayyukan hannu.

Shirye-shiryen kan layi da ake samu a Aglia Esthetics sune:

  • Gabatarwar Koyarwar Kulawa (awa 250)
  • Shirin Likitan Fata (Sa'o'i 500)
  • Shirin Esthetics (awa 1000)

Ana iya kammala shirye-shiryen tsakanin watanni 4 zuwa 16 a cikin saurin ku.

3. Kwalejin Nail and Aesthetics Academy (HNA)

An fara shi a cikin 2004 azaman Kwalejin Nail na Honolulu, makarantar Farko kawai a Hawaii. A cikin 2019, Makarantar ta fara shirin Esthetic kuma ta canza sunanta zuwa "Honolulu Nails and Aesthetics Academy".

Manufar wannan makarantar estetician ta yanar gizo ita ce ilmantar da ɗalibai ta kowane fanni na fasahar Esthetics da Nail, tare da ba su duka dabaru da ƙwarewar aiki da ake buƙata don samun nasara a cikin masana'antar kyakkyawa.

HNA tana bayar da a Cikakken Koyarwar Lasisin Lasisin Masanin Esthetician kan layi (awanni 600).

Honolulu Nail and Aesthetics Academy makarantar kyakkyawa ce da jihar ta amince da ita.

4. Edith Serei Academy

An kafa shi a cikin 1958 ta Misis Edith Serei, Edith Serei Academy sanannen cibiya ce ta kayan ado. Makarantar tana cikin Downtown Montreal, Kanada.

Edith Serei Academy yana ba da wani online diploma shirin esthetics, wanda za a iya kammala a cikin makonni 10. Duk da haka, shirin bai cika kan layi ba, za a yi laccoci a cikin aji.

Hakanan, Edith Serei Academy yana ba da darussan kan layi iri-iri.

5. 3D Lash & Brow Salon Academy

Amy Ledgister ce ta kafa wannan makarantar ethetician ta yanar gizo a cikin 2018, tare da manufar kawo tsarin zamani ga makarantar kyakkyawa ta gargajiya.

An ƙirƙiri Kwalejin don manya masu aiki waɗanda ke son neman sana'a a masana'antar kyakkyawa.

3D Lash & Brow Salon Academy yana ba da wani Advanced Esthetics Program (750 hours), wanda za a iya kammala shi a cikin watanni 5 zuwa 6.

Ana isar da shirin a cikin nau'i daban-daban guda uku, zaku iya ko dai kammala shirin 100% akan layi, cikin mutum, ko a matsayin ɗalibi mai haɗe-haɗe.

Amma yana da kyau a halarci laccoci a harabar don ƙarin gogewa ta hannu.

3D Lash & Brow Makarantar Cosmetology ce mai lasisin TDLR da ke Dallas, Texas.

6. Estelle Skincare & Spa Institute

An kafa shi a cikin 1998, Cibiyar Estelle Skincare & Spa ita ce makarantar koyar da kayan kwalliya ta farko a Chicago.

Estelle Skincare & Spa Cibiyar ta sami karbuwa daga Hukumar Kula da Sana'a ta Kasa ta Fasaha da Kimiyya, Inc.

Cibiyar tana ba da a Hybrid Online/In-Man Esthetics Program a wurinsa a Skokie da kan layi.

Ana iya kammala wannan shirin a cikin watanni 6.

7. Sabuwar Shekara Spa

Sabuwar Age Spa, ba za a ruɗe da Cibiyar Spa ta Sabuwar Age ba, ci gaba ce ta kula da kayan kwalliya da horarwa a Montreal da Laval, Kanada.

Akwai darussa da yawa masu daraja ta kan layi a New Age Spa.

Za ku sami ko dai takardar shedar shaida ko difloma bayan nasarar kammala kwasa-kwasan ilimin kima.

Abu mai kyau game da Sabuwar Age Spa shine cewa zaku iya yin karatun kwas ɗin sa ta kan layi akan saurin ku ba tare da buƙatun buƙatun ba.

Sabuwar Age Spa tana ba da horo kan layi da kuma cikin aji a:

  • Tsarin kula da fata
  • Basic estetic course
  • Advanced Estetics.

8. Cibiyar Nazarin Ƙwararren Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru

Cibiyar Concepts of Advanced Esthetics makarantar fasaha ce ta ci gaba da ke cikin Daly City, California.

An ƙirƙiri Cibiyar don samar da ci-gaba ƙwararrun horo da laccoci a cikin batutuwan kiwon lafiya da na asibiti.

Concepts Institute yayi wani online course in Para-medical Esthetics, ga mutanen da suka riga sun sami horo a cikin Esthetics ko mallaki lasisi.

9. Cibiyar NIMA

Cibiyar Nazarin Kiwon Lafiya ta Kasa (NIMA) Makarantar Esthetician ce ta Likita, tare da cibiyoyi a Kudancin Jordan, Utah, da Las Vegas, Nevada.

Cibiyar NIMA tana da shirye-shiryen kyawawa da yawa amma ana samun kaɗan akan layi.

NIMA's Master Aesthetics Lasisin Shirin Sa'o'i 1200 kwas ne na matasan kuma yana buƙatar ɗalibai su kasance a harabar kwana 3 a kowane mako. Ana samun kwas ɗin Hybrid a harabar Utah kawai.

Hakanan, Cibiyar NIMA tana ba da ci gaba da ilimi ga ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masana waɗanda ke son faɗaɗa iliminsu na Esthetics.

10. New Age Spa Institute (NASI)

Cibiyar Spa ta Sabuwar Age makarantar kyakkyawa ce ta CIDESCO a Chicago, Illinois, kuma tana da'awar ita ce mafi kyawun makarantun kyakkyawa a Illinois.

NASI tana ba da horo ga masu sha'awar ilimin kiwo a farashi mai araha na koyarwa.

Cibiyar Spa ta New Age tana ba da darussan kan layi na ci gaba.

Tambayoyin da ake yi akai-akai akan makarantun ilimin kimiya na kan layi

Shin akwai cikakkun shirye-shiryen kyawawa na kan layi?

Yawancin makarantun ilimin kimiya na kan layi ba sa ba da cikakkun shirye-shiryen kan layi amma suna ba da shirye-shiryen gauraye. Za ku ɗauki azuzuwan ka'idar akan layi da zaman aiki a harabar jami'a.

Me yasa ba zan iya yin cikakken nazarin Esthetics akan layi ba?

Ana buƙatar masu ilimin Estheticians su sami horo na hannu kafin a ba su lasisi. Ba za a iya samun horo na hannu akan layi ba wanda shine dalilin da ya sa dole ne ku ɗauki wasu azuzuwan kan-campus.

Menene Bukatun da ake buƙata don nazarin Esthetics?

Yawancin makarantu masu ilimin kimiya na zamani suna da buƙatu masu zuwa:

  • Kasance a kalla shekaru 18
  • Yi Diploma na Sakandare.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don kammala cikakken shirin kan layi?

Tsawon lokacin cikakken shirin kan layi yana tsakanin watanni 4 zuwa watanni 16. Dole ne ku kammala aƙalla sa'o'i 600 na horo.

Mun kuma bayar da shawarar:

Ƙarshe akan Mafi kyawun Makarantun Esthetician akan layi

Tare da wannan labarin, ba za ku sami wahalar fara sana'a a matsayin mai aikin kwalliya ba.

Mun riga mun samar muku da jerin manyan makarantun ilimin kimiya na kan layi da shirye-shiryen ilimin kimiya na kan layi waɗanda zasu amfane ku da gaske.

To, me kuke jira? Kuna da kyau don fara sana'a a masana'antar kyakkyawa.

Abin da kawai za ku yi shi ne kammala horon ilimin ɗabi'a wanda kowane ɗayan mafi kyawun makarantu na kan layi ke bayarwa kuma kuna kan birki.

Wannan labarin ya taimaka? Ƙoƙari ne mai yawa! Bari mu sani a cikin Sashen Sharhi.