20 Mafi kyawun Makarantun PA a cikin New York 2023

0
3646

A cikin duniyar da ilimi ke da kima sosai, tabbas za a yi babbar gasa ta ilimi. Dangane da bayanan cibiyar Wallet, New York tana matsayi na 13 mafi kyau a cikin ingantaccen ilimi a cikin Amurka. Wannan ingantaccen jagorar bincike zai ba ku haske cikin mafi kyawun makarantun PA 20 a New York.

Ba wai kawai wannan labarin shine gabatarwa ga "babban mafarki" na zama PA a New York ba, har ma yana ba ku zurfin fahimtar mafi kyawun makarantun PA a New York.

Halartar mafi kyawun makarantar Mataimakin Likita a New York kuma zai buɗe muku don ƙarin dama, yana ba ku nisan gaba a cikin amfani idan aka kwatanta da takwarorinku Mataimakin Likita da zarar kun gama makaranta.

Ina New York take?

Birnin New York yana cikin Amurka ta Arewa (Arewa maso Gabas).  Akwai garuruwa da birane sama da 1,500 a New York. Birnin New York na ɗaya daga cikin manyan biranen New York.

Wannan shine dalilin da ya sa aka fi kiran New York da birnin New York. Hakanan, New York ita ce jiha ta 4 mafi yawan jama'a a Amurka mai yawan jama'a kusan 19,299,981.

Wanene PA?

PA da yankewa don mataimakan Likita ko Abokan Likita.

Mataimakin likita ƙwararren ma'aikacin kula da lafiya ne wanda aka sanya shi cikin kulawar da ke ƙarƙashin likita mai lasisi. PA ba likitoci ba ne. Likita zai iya kula da iyakar 4 PAs a lokaci ɗaya kuma a cikin wurin gyarawa, matsakaicin 6 PAs.

PA kuma ƙwararre ce mai lasisi wacce ke buƙatar jerin horo. Hakanan yana buƙatar lasisi a Newyork. Iyakar abin da ke cikin wannan a New York shine idan mutumin ya gamsu da mahimman abubuwan Mataimakin Likita cikakke. Hakanan, kasancewa wanda ya kammala karatun digiri na shirin PA mai daraja sosai.

Menene aikin PA?

Suna kuma rubuta magunguna da odar gwaje-gwaje a cikin matakin gano cutar. PAs kuma suna ba da shawarar salon rayuwa. Suna kuma ba da rigakafi.

PA yana aiki tare da likita kuma yana ba da jiyya ta hanyar likita.

Abubuwan cancantar PA.

Don samun lasisi a PA a cikin Newyork, irin wannan mutumin dole ne ya kasance tsakanin shekarun da suka wuce 21 da sama. Ƙari ga haka, dole ne mutum ya kasance yana da ɗabi'a mai kyau kuma ya cika buƙatun.

Me yasa zan je makarantar PA?

A ƙasa akwai fa'idodin halartar makarantar PA:

  1. Yana ba ku dama don gina kyakkyawar dangantaka tare da marasa lafiya.
  2. Sana'a ce mai yawa kuma ba makawa.
  3. Yana ba ku hanyar bincike da samun ƙwarewa.
  4. Yana ba da hanyar koyo akai-akai domin an samar musu da hanyoyin da za su ci gaba da kasancewa a cikin sana’arsu.
  5. Dangane da makarantar, yana ɗaukar ɗan gajeren lokaci.

Me yasa yakamata kuyi karatu a New York?

New York wuri ne mai kyau don yin karatu saboda:

  1. Yana da matsayi sosai a cikin dacewa da ilimi.
  2. Yana ba da dama ga bambancin da dangantaka mai kyau.
  3. Akwai wadataccen ruwa mai tsafta.
  4. Babban ingancin iska.
  5. Nishaɗi mara iyaka.

Menene mafi kyawun makarantun PA a Newyork?

A ƙasa akwai jerin mafi kyawun makarantun PA a New York:

  1. Jami'ar Clarkson
  2. Kwalejin Staten Island CUNY
  3. Kwalejin Daemen
  4. Hofstra University
  5. Kolejin Le Moyne
  6. Jami'ar Long Island
  7. Marist College
  8. Kwalejin jinƙai
  9. Cibiyar Kasuwancin New York
  10. Rochester Institute of Technology
  11. Albani Medical College
  12. Kwalejin Canisius
  13. Jami'ar Cornell
  14. Pace University
  15. Jami'ar St. John
  16. Jami'ar St.
  17. Kwalejin Touro
  18. Kwalejin Wagner
  19. Kwalejin D'youville
  20. Jami'ar Pacific.

20 Mafi kyawun Makarantun PA a New York

1. Jami'ar Clarkson

Wuri (babban harabar): Potsdam

Ƙimar koyarwa (kowane semester): $ 15,441.

Jami'ar Clarkson jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1896. Jami'ar ta ƙunshi wuraren harabar 3 a New York wato; Potsdam, Schenectady, da Beacon. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna taimakawa wajen haɓaka hanyar sadarwa da ƙwarewa wajen warware matsaloli. Suna samar da ingantaccen ilimi ga ɗaliban su. Shirin PA ɗin su ya kasu kashi 2-lokacin didactic (watanni 13) da lokacin asibiti (watanni 14) na binciken.

2. Kwalejin Staten Island CUNY

location: Tsibirin Staten.

Ƙimar koyarwa: $5,545 (kowane semester na cikin-jihar), $855 (kowace kiredit don waje).

College of Staten Island CUNY jami'a ce ta jama'a da aka kafa a 1976. Shekarar karatun su ta bi tsarin 2-semester-lokacin bazara da lokacin hunturu. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, sun himmatu wajen ba da sabis na koyarwa mafi daraja.

Suna da ɗalibai daga ƙasashe sama da 80. Shirin PA ɗin su ya kasu kashi 2-lokacin didactic (semesters 5) da tsarin asibiti (semesters 4) na binciken. A cikin lokaci na asibiti, ɗalibin na iya kasancewa “kan-kira” don kwana a wuraren asibiti.

3. Kwalejin Daemen

location; Amherst.

Ƙimar koyarwa; $103,688.

Daemen College jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1947. Yana ɗaukar watanni 33 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna ba da tallafi ga ɗaliban su- ta fannin kuɗi, ilimi, da na kan su. Suna shirya ɗaliban su don rayuwa da jagoranci a duniyar waje.

Shirin PA ɗin su ya kasu kashi 2-lokacin didactic (shekarun ilimi 2) da kuma lokacin asibiti (shekara ta uku na binciken) na binciken.

Lokaci na asibiti ya ƙunshi makonni 40 na aikin asibiti a ƙarƙashin kulawa ta kusa.

4. Hofstra University

location; Hempstead.

Ƙimar koyarwa; $119,290.

Jami'ar Hofstra jami'a ce mai zaman kanta wacce aka kafa a 1935. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna shirya ɗaliban su don ci gaban rayuwa a cikin ayyukansu. Suna tabbatar da ƙwarewa kuma suna shirya su don tsararraki masu zuwa.

Shirin PA ɗin su ya kasu kashi 3-lokacin didactic (semesters 3), lokaci na asibiti (3 semesters), da lokacin bincike (1 semester) na binciken.

5. Kolejin Le Moyne

location; Dewitt.

Ƙimar koyarwa; $91,620.

Kwalejin Le Moyne jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1946. Yana ɗaukar watanni 24 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 2-lokacin didactic (watanni 12) da tsarin asibiti (watanni 12) na binciken.

6. Jami'ar Long Island

location; Brookville.

Ƙimar koyarwa; $107,414.

Jami'ar Long Island jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a cikin 1926. Tana da manyan cibiyoyin karatun 2-LIU posts da LIU Brooklyn. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 2-lokacin didactic da lokacin asibiti. A cikin lokacin didactic, darussan likitancin su suna haɗuwa tare da ƙwarewar asibiti na mako-mako. Juyawan su na asibiti yana ɗaukar watanni 15.

7. Marist College

location; Poughkeepsie.

Ƙimar koyarwa; $100,800.

Kwalejin Marist jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1905. Yana ɗaukar watanni 24 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 2-lokacin didactic (watanni 12) da tsarin asibiti (watanni 12) na binciken.

8. Kwalejin jinƙai

location; Yana da cibiyoyin karatun 2- a Toledo da Youngstown.

Ƙimar koyarwa; $91,000.

Kwalejin Mercy jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1918. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 2-lokacin didactic (4 semesters) da kuma lokacin asibiti (3 semesters) na binciken.

9. Cibiyar Fasaha ta New York.

location; Tsohon Westbury.

Ƙimar koyarwa; $144,060.

Cibiyar Fasaha ta New York jami'a ce mai zaman kanta wacce aka kafa a cikin 1955. Tana da manyan cibiyoyi guda biyu, ɗaya a Old Westbury akan Long Island da ɗayan a Manhattan.
Yana da shirin PA na wata-30 akan rukunin yanar gizon. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 2-lokacin didactic da lokacin asibiti wanda ya ƙunshi adadin ƙididdiga na 96 da aka bazu akan semesters 4 didactic da makonni 48 na asibiti.

10. Rochester Institute of Technology

location; Henrietta Town, Rochester.

Ƙimar koyarwa; $76,500.

Rochester Institute of Technology wata jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1829. Yana ɗaukar shekaru 5 don kammala shirin PA (digiri biyu- samun digiri na farko da digiri na biyu). Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 3 - matakin farko na ƙwararru (Shekara 1 da Shekara ta 2), lokacin didactic (Shekara 3 da Shekara 4), da lokacin asibiti (Shekara 5).

11. Albany College College

location; Albany.

Ƙimar koyarwa: $ 126,238.

Albany Medical College jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1839. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 2-lokacin didactic da yanayin asibiti wanda ya ƙunshi sharuɗɗan 4 (watanni 16) da sharuɗɗan 3 (watanni 12) na binciken a cikin matakai daban-daban.

12. Kwalejin Canisius

location: Buffalo.

Ƙimar koyarwa: $ 101,375.

Canisius College jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1870. Yana ɗaukar watanni 27+ don kammala shirin PA. An kasu kashi 7 semesters da 2 matakai. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, lokacin didactic yana gudana don semesters 3 (watanni 12) da kuma aikin asibiti na semesters 4 (watanni 15+).

13. Jami'ar Cornell

location: Ithaka.

Ƙimar koyarwa: $ 34,135.

Jami'ar Cornell jami'a ce mai zaman kanta wacce aka kafa a 1865. Yana ɗaukar watanni 26 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna haɓaka ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun PAs tare da ƙwarewar bincike mai zurfi. An raba shirin su na PA zuwa matakai 2- yanayin pre-clinical da lokacin asibiti.

14. Pace University

Wuri (babban harabar); Birnin New York.

Ƙimar koyarwa; $107,000.

Jami'ar Pace jami'a ce mai zaman kanta wacce aka kafa a 1906. Yana ɗaukar watanni 26 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna haɓaka ɗalibai don samun ƙwarewar jagoranci. Shirin PA ɗin su ya ƙunshi ƙididdige ƙididdiga 102 waɗanda aka kasu kashi 2-lokacin didactic (ƙididdigar 66) da lokacin asibiti (ƙididdigar 36).

15. Jami'ar St John

Ƙimar koyarwa; $122,640.

location; Jamaica, Queens.

Jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1870. Yana ɗaukar watanni 30 don kammala shirin PA. Suna shigar da matsakaicin adadin ɗalibai 75 kowace shekara. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya ƙunshi shekarun ilimi na 3 waɗanda suka kasu kashi 2-lokacin didactic (shekaru 2) da lokacin asibiti (Shekara ta uku). Baya ga wannan, akwai hutun bazara na tsawon wata 3 bayan hutun aikin tiyata na farko.

16. Jami'ar Saint Bonaventure

location; Saint Bonaventure.

Ƙimar koyarwa; $102,500.

St Bonaventure jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a cikin 1858. Yana ɗaukar watanni 28 don kammalawa, wanda ya ƙunshi sa'o'in kuɗi 122 zuwa kashi 3- didactic, na asibiti, da taƙaitaccen matakai. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna tabbatar da cewa ɗaliban su sun ƙware kafin su shiga filin horo. Zamansu kafin zuwa asibiti ya ƙunshi watanni 16 (Zama na 1-4).

Lokaci na asibiti ya ƙunshi watanni 12 (Zama na 5-7).

17. Kwalejin Touro

location; Birnin New York.

Ƙimar koyarwa; $8,670.

Touro College jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1971. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna haɓaka ɗalibai don samun ƙwarewar jagoranci. Shirin su na PA ya ƙunshi semesters 7.

18. Kwalejin Wagner

location; Jihar Staten.

Ƙimar koyarwa; $54,920.

Kwalejin Wagner jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1883. Yana ɗaukar watanni 28 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, suna haɓaka ɗalibai su zama ƙwararrun PAs, suna ba da kulawar lafiya mai inganci ga kowane ɗaiɗai. Shirin PA ɗin su ya kasu kashi 3-lokacin didactic (Shekara 1), lokaci na asibiti (Shekara 2), da lokacin kammala karatun digiri (Shekara 3).

19. Kwalejin D'youville

location; Buffalo.

Ƙimar koyarwa; $63,520.

D'youville jami'a ce mai zaman kanta da aka kafa a 1908. Yana ɗaukar watanni 27 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya ƙunshi ƙididdige ƙididdiga 175 waɗanda aka raba zuwa matakai 2 - tsarin didactic (Shekara 3) da lokacin asibiti (Shekara 4).

20. Jami'ar Pacific

location; Oregon.

Ƙimar koyarwa; $114,612.

Jami'ar Pacific jami'a ce mai zaman kanta wacce aka kafa a 1849. Yana ɗaukar watanni 27 don kammala shirin PA. Ba sa nuna wariya.

Bugu da ƙari, shirin su na PA ya kasu kashi 2-lokacin didactic wanda ke gudana na tsawon sa'o'i 67 na semester (watanni 14), da tsarin jujjuyawar asibiti / aikin karatun digiri wanda ke gudana na awanni 64 semester (watanni 13).

Tambayoyin da

Menene mafi kyawun makarantar PA a New York?

Jami'ar Clarkson

Yaya tsawon lokacin zama PA a New York?

Ya dogara da makarantar amma yawancin makarantun PA sun wuce watanni 23-28

Menene kewayon shekarun zama PA?

21 da sama.

Nawa suke biyan PA a New york?

Suna biyan PAs a New York albashin tushe na kusan $ 127,807 kowace shekara.

PA nawa ne a Amurka?

Akwai kusan PAs 83,600 a cikin Amurka.

A ina PAs ke aiki?

PAs suna aiki a asibitoci, kwalejoji, ga hukumomin gwamnati, da sauransu

Mun kuma bayar da shawarar

Kammalawa

Yanzu, kuna da kyakkyawar masaniya game da manyan makarantun PA da ke Newyork inda zaku iya samun digiri na ilimi mai ƙima a matsayin Mataimakin Likita.

Wannan ƙoƙari ne mai yawa! Shin kuna fatan zama ɗalibi na ɗayan waɗannan makarantun PA da aka jera a sama? Idan haka ne, wanne daga cikin makarantun PA a New York za ku so ku halarta?

Bari mu san ra'ayoyinku ko gudummawar ku a cikin sashin sharhin da ke ƙasa.