ayoyi 35 na Littafi Mai Tsarki Game da Alakar Budurwa

0
3909
Ayoyin Littafi Mai Tsarki Game da Alakar Budurwa
Ayoyin Littafi Mai Tsarki Game da Alakar Budurwa

Amsa tambayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa na iya zama kamar a tambaya mai wuyar Littafi Mai Tsarki ga manya, amma waɗannan ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa za su taimake ka ka fahimci ainihin ƙa’idar wakilcin Kiristoci na dangantakar soyayya.

Littafi Mai Tsarki hanya ce mai kyau don koyo game da dangantakar soyayya da budurwa, abin da ya kunsa, da yadda kowa zai ƙaunaci wasu da kuma bi da su.

Kiristoci sun gaskata cewa ƙauna daga Allah take kuma yadda ya kamata mu ƙaunaci ya kamata mu kasance da ja-gora da ƙa’idodin Littafi Mai Tsarki. Masu sha'awar koyo game da bangaskiyar Kirista cikin ƙauna za su iya yin hakan ta wurin free online pentikostal Littafi Mai Tsarki kwalejoji.

Nan ba da jimawa ba za mu lissafa ayoyin Littafi Mai Tsarki guda 35 Game da dangantakar budurwa.

Ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa ko masoyi: menene su? 

Littafi Mai Tsarki ya ƙunshi bayanai da yawa game da dangantaka da budurwa. Wannan tushen hikimar da ba ta dawwama a zahiri tana cike da motsin rai. Littafin ba kawai ya kwatanta nau'ikan ƙauna mafi tsafta ba, amma kuma ya koya mana mu kula, mu zauna lafiya da juna, da tallafa da kuma raba ƙarfinmu ga duk wanda muka sadu da shi.

Akwai ayoyin Littafi Mai Tsarki da yawa game da ƙauna da fahimta waɗanda ke koya mana abubuwa da yawa game da dangantaka da budurwa. Sun kasance game da fiye da kawai dangantakar soyayya da abokin tarayya.

Waɗannan ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa suna da abubuwa da yawa da za su ce game da ƙauna da ke tsakanin dangi, abota, da kuma daraja maƙwabta.

Menene mafi kyawun ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa?

Anan akwai mafi kyawun ayoyin Littafi Mai Tsarki guda 35 game da dangantakar budurwa waɗanda za ku iya aika wa abokin tarayya. Hakanan kuna iya karanta su da kanku kuma ku ɗan ɗanɗano hikimar da aka ba mu shekaru dubbai da suka wuce.

Waɗannan ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka za su koya maka yadda za ka ƙulla dangantaka mai ƙarfi da kowa.

Ƙari ga haka, ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka za su taimaka maka ka ƙarfafa abota.

#1. Zabura 118: 28

Kai ne Allahna, kuma zan yabe ka; Kai ne Allahna, kuma zan ɗaukaka ka. Ku gode wa Ubangiji, gama shi nagari ne; Ƙaunar sa madawwamiya ce.

#2. Jude 1: 21

Ku tsare kanku cikin ƙaunar Allah, kuna jiran jinƙan Ubangijinmu Yesu Kiristi ya kai ku ga rai madawwami.

#3. Zabura 36: 7

Ƙaunar ƙaunarka marar ƙarewa ta ke, ya Allah! Mutane suna fakewa a inuwar fikafikanka.

#4.  Zafaniya 3: 17

Ubangiji Allahnku yana tsakiyarku, jarumi ne mai nasara. Zai yi farin ciki a kanku da farin ciki, Zai yi shuru cikin ƙaunarsa, Zai yi murna da ku da sowar murna.

#5. 2 Timothy 1: 7

Gama Allah bai ba mu ruhun tsoro ba, amma na iko, da ƙauna, da horon kai.

#6. Galatiyawa 5: 22

Amma 'ya'yan Ruhu shine ƙauna, farin ciki, salama, haƙuri, alheri, nagarta, aminci.

#7. 1 Yohanna 4: 7–8

Ya ƙaunatattuna, mu ƙaunaci juna: gama ƙauna ta Allah ce, kuma duk mai ƙauna haifaffen Allah ne, ya kuma san Allah. 8 Wanda ba ya ƙauna, bai san Allah ba; gama Allah kauna ne.

#8. 1 John 4: 18

Babu tsoro a cikin soyayya; amma cikakkiyar ƙauna tana fitar da tsoro: gama tsoro yana da azaba. Mai tsoro ba ya cika cikin ƙauna.

#9. Misalai 17: 17

Aboki yana ƙauna koyaushe, kuma an haifi ɗan'uwa don wahala.

#10. 1 Bitrus 1: 22

Tun da yake kun tsarkake rayukanku cikin biyayyar gaskiya ta wurin Ruhu zuwa ga ƙauna marar gaibi ta ’yan’uwa, sai ku lura ku ƙaunaci juna da zuciya mai tsarki.

#11. 1 John 3: 18

'Ya'yana ƙanana, kada mu yi ƙauna da magana, ko da harshe; amma a cikin aiki da gaskiya.

#12. Markus 12:30-31

Sai ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku da zuciya ɗaya, da dukkan ranku, da dukkan hankalinku, da dukkan ƙarfinku. Wannan shine umarni na farko. 31 Na biyu kuma ita ce, ita ce, Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar ranka. Babu wata doka da ta fi waɗannan.

#13. 1 Tassalunikawa 4: 3

Domin wannan shine nufin Allah, tsarkakewarku; wato ka nisanci fasikanci

#14. 1 Tassalunikawa 4: 7

Gama Allah bai kira mu da nufin ƙazanta ba, amma a cikin tsarkakewa.

#15. Afisawa 4: 19

Kuma tun da suka kasance maƙwabta, sun ba da kansu ga sha'awa, ga aikata kowane irin ƙazanta da kwaɗayi.

#18. 1 Korantiyawa 5: 8

Don haka bari mu yi idin, ba da tsohon yisti ba, ko da yisti na mugunta da mugunta, amma da gurasa marar yisti na gaskiya da gaskiya.

#19. Misalai 10: 12

Ƙiyayya tana ta da husuma, amma ƙauna takan rufe dukan laifuffuka.

#20. Romawa 5: 8

Allah ya nuna ƙaunarsa a gare mu a lokacin da muke masu zunubi, Kristi ya mutu dominmu.

Ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa KJV

#21. Afisawa 2: 4-5

Allah, da yake mawadaci ne cikin jinƙai, saboda babbar ƙauna da ya ƙaunace mu, ko da mun kasance matattu a cikin laifofinmu, ya rayar da mu tare da Almasihu, ta wurin alheri ne aka cece ku.

#22. 1 John 3: 1

Ku dubi irin ƙaunar da Uba ya yi mana, har a ce mu ‘ya’yan Allah; kuma haka muke. Abin da ya sa duniya ba ta san mu ba, shi ne ba ta san shi ba.

#23.  1 Korantiyawa 13: 4-8

Ƙauna tana da haƙuri, ƙauna tana da kirki. Ba ta hassada, ba ta yin fahariya, ba ta yin fahariya. Ba ya wulakanta wasu, ba son kai ba ne, ba ya fushi da sauƙi, kuma ba ya yin rikodin laifuffuka. Ƙauna ba ta jin daɗin mugunta, amma tana murna da gaskiya. Koyaushe yana karewa, koyaushe yana dogara koyaushe fatan, kuma koyaushe yana juriya. Ƙauna ba ta ƙarewa.

#25. Mark 12: 29-31

Mafi muhimmanci” ya amsa wa Yesu, “Wannan shi ne: ‘Ku ji, ya Isra’ila: Ubangiji Allahnmu, Ubangiji ɗaya ne. Ka ƙaunaci Ubangiji Allahnka da dukan zuciyarka, da dukan ranka, da dukan azancinka, da dukan ƙarfinka.' Na biyu kuma shi ne: 'Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar kanka.' Babu wata doka da ta fi waɗannan.

#26. 2 Korantiyawa 6: 14-15

Kada ku yi cuɗanya da kafirai. Wace tarayya ce adalci da mugunta? Ko wane zumunci ne haske yake da duhu? Wane haɗin kai Almasihu yake da Belial? Ko wane rabo mumini yake rabawa da kafiri?

#27. Farawa 2: 24

Don haka mutum zai rabu da mahaifinsa da mahaifiyarsa, ya manne da matarsa, su zama nama ɗaya.

#28. 1 Timoti 5: 1-2

Kada ku tsauta wa dattijo, amma ku ƙarfafa shi kamar uba, samari kuma kamar 'yan'uwa, manyan mata kamar uwaye, ƴan mata kuma kamar 'yan'uwa, da dukan tsafta.

#29. 1 Korantiyawa 7: 1-40

Yanzu game da abubuwan da kuka rubuta: “Yana da kyau mutum kada ya kwana da mace.” Amma saboda jarabar fasikanci kowane mutum ya sami matarsa ​​​​kowace mace kuma mijinta nata.

Sai miji ya baiwa matarsa ​​hakkinta na aure, haka ita ma matar ga mijinta. Matar ba ta da iko a kan jikinta, amma mijin yana da iko.

Haka kuma, miji ba shi da iko a kan jikinsa, amma mace tana da iko. Kada ku haramta wa junanku face da alkawari zuwa ga wani ajali ambatacce, tsammaninku za ku yi tawakkali. Amma sai ku sāke taruwa, kada Shaiɗan ya jarabce ku saboda rashin kamun kai.

#30. 1 Bitrus 3: 7

Haka nan kuma ku mazaje, ku zauna da matanku cikin fahimta, kuna girmama mace a matsayin mafi ƙarancin ƙarfi, tun da yake su magada ne na alherin rai tare da ku, don kada addu'o'inku su kange.

ayoyin Littafi Mai Tsarki masu taɓo game da soyayya ga budurwa

#31. 1 Korantiyawa 5: 11

Amma yanzu ina rubuto muku cewa, kada ku cuɗanya da kowane mai suna ɗan'uwa, in yana fasikanci, ko kwaɗayi, ko kuwa mai bautar gumaka ne, ko zagi, mashayi, ko maƙarƙashiya, kada ma ku ci tare da irin wannan.

#32. Zabura 51: 7-12 

Ka tsarkake ni da ɗaɗɗoya, zan kuwa tsarkaka. wanke ni, kuma zan zama fari fiye da dusar ƙanƙara. Bari in ji murna da farin ciki; Ka sa kasusuwan da ka karye su yi murna. Ka ɓoye fuskarka daga zunubaina, Ka shafe dukan laifofina. Ka halitta tsarkakakkiyar zuciya a cikina, ya Allah, Ka sabunta madaidaicin ruhu a cikina. Kada ka kore ni daga gabanka, Kada kuma ka ɗauke mini Ruhunka Mai Tsarki.

#33. Waƙar Sulemanu 2: 7

Na rantse muku, ya ku 'yan matan Urushalima, da barewa ko na jeji, cewa kada ku ta da ƙauna har sai ta ga dama.

#34. 1 Korantiyawa 6: 13

Ciki kuma abinci ne, ciki kuma abinci ne.”—Allah kuwa zai halaka ɗaya da ɗayan. Jiki ba domin fasikanci ba ne, amma na Ubangiji ne, Ubangiji kuma domin jiki.

#35. Mai-Wa'azi 4: 9-12

Biyu sun fi ɗaya, domin suna da lada mai kyau ga wahalar aikinsu. Domin idan sun fadi, mutum zai daga dan uwansa. Amma kaiton wanda yake shi kaɗai sa'ad da ya faɗi, ba shi da wanda zai ɗaga shi! Haka kuma, idan biyu sun kwanta tare, suna jin ɗumi, amma ta yaya mutum zai ji ɗumi shi kaɗai? Ko da yake mutum ya yi nasara a kan wanda yake shi kaɗai, biyu za su yi tsayayya da shi- igiya mai ninkaya uku ba ta karya da sauri.

Tambayoyi game da ayoyin Littafi Mai Tsarki Game da dangantaka da budurwa?

Menene mafi kyawun ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa?

Mafi kyawun ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka da budurwa su ne: 1 Yohanna 4:16-18, Afisawa 4:1-3, Romawa 12:19, Kubawar Shari’a 7:9, Romawa 5:8, Misalai 17:17, 1 Korinthiyawa 13:13 , Bitrus 4:8

Shin Littafi Mai Tsarki ne samun budurwa?

Dangantaka ta Allah yawanci tana farawa ne da zawarci ko ƙawance da ci gaba zuwa aure idan Ubangiji ya buɗe kofa.

Menene ayoyin Littafi Mai Tsarki game da dangantaka ta gaba?

2 Korinthiyawa 6:14, 1 Korinthiyawa 6:18, Romawa 12:1-2, 1 Tassalunikawa 5:11, Galatiyawa 5:19-21, Misalai 31:10

Kuna son karantawa

Kammalawa

Ma’anar dangantaka da budurwa na ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi tattaunawa da muhawara a cikin rayuwar Kiristanci.

Yawancin shakka ya samo asali ne daga nau'ikan dangantaka na zamani sabanin al'adun mahallin Littafi Mai Tsarki. Ko da yake wasu shaidun aure na Littafi Mai Tsarki sun bambanta a al’adance da na yau, Littafi Mai Tsarki har yanzu yana da amfani wajen ba da gaskiya mai tushe don aure na Allah.

A taƙaice, dangantaka ta Allah ita ce wadda dukan ɓangarorin biyu ke ci gaba da neman Ubangiji, amma abubuwan rayuwa cikin irin wannan kiran na iya zama da ƙarfi sosai. Lokacin da mutane biyu suka shiga dangantaka, ta hanyar aure ko abota, rayuka biyu suna shiga.