Bukatun Digiri na Gudanar da Kasuwanci na 2023

0
3972
Bukatun Digiri na Gudanar da Kasuwanci
Bukatun Digiri na Gudanar da Kasuwanci

Tare da haɓaka kasuwancin da ke ƙara haɓaka da haɓaka, samun duk buƙatun digiri na sarrafa kasuwanci waɗanda ake buƙata don shiga makarantar sarrafa kasuwanci, ya zama larura fiye da alatu.

Kasuwanci da yawa suna buƙatar ma'aikatansu su sami akalla Bachelor Of Business Administration (BBA) wanda ke ba su damar gudanar da kasuwancin yadda ya kamata.

Ofishin Kididdiga na Ma'aikata yana aiwatar da ayyukan gudanar da kasuwanci don haɓaka da kashi 9% tsakanin 2018-2028. Wannan ya sa ya zama ɗaya daga cikin ayyukan da ake nema.

UCAS ya nuna cewa kashi 81% na waɗanda suka kammala karatunsu na gudanar da harkokin kasuwanci sun koma aiki; kaso mai ban sha'awa da kuma ƙarfafa ikirari na farko na cewa akwai ayyuka ga ƴan takara masu son rai.

Samun shirye-shiryen haɓaka shi a cikin duniyar kasuwanci, sannan samun digiri na sarrafa kasuwanci shine wurin da ya dace don farawa. Idan dole, to dole ne ku saba da buƙatun.

Bukatun Ilimi don Digiri Gudanar da Kasuwanci

Bukatun Digiri na Gudanar da Kasuwanci Matsayin Shiga

Mutumin da yake neman samun a digiri a cikin harkokin kasuwanci dole ne a sami mafi ƙarancin matakan A biyu. Wasu shahararrun kwasa-kwasan suna buƙatar maki A ko A/B uku.

Bukatun shigarwa sun bambanta, yana jeri ko'ina daga CCC zuwa haɗin AAB. Koyaya, yawancin jami'o'i suna neman haɗin BBB.

Kodayake, yawancin kwasa-kwasan ba su da takamaiman buƙatun batun matakin A. Hakanan kuna buƙatar GCSE biyar a matakin C ko sama, gami da lissafi da Ingilishi.

Domin shekaru HND da Foundation, ana buƙatar matakin A ɗaya ko makamancinsa.

Wannan ya shafi Burtaniya kawai.

Gabaɗaya Amurka tana buƙatar sabbin ɗalibai don kammala karatun sakandare ko shirye-shiryen GED. Kowace makaranta tana da nata bukatun SAT/ACT.

Ya kamata a lura cewa don yin aiki a wasu ayyukan gudanar da kasuwanci, dole ne a sami takaddun shaida na musamman.

Hakanan kuna buƙatar bayanin manufar fara shirin digiri na farko.

Bisa lafazin arewa maso gabasBayanin manufa (SOP), wani lokacin ana magana da shi azaman bayanin sirri, yanki ne mai mahimmanci na aikace-aikacen makarantar kammala karatun digiri wanda ke gaya wa kwamitocin shiga ko wanene ku, menene abubuwan ilimi da ƙwararrun ku, da kuma yadda zaku ƙara ƙima ga shirin kammala karatun da kuke nema.

Bayanin maƙasudi yana ba da damar cibiyoyin da kuka nema su tantance shirye-shiryenku da sha'awar ku ga kwas ɗin da aka gano, a wannan yanayin, shirin digiri na sarrafa kasuwanci.

Yana da mahimmanci a lura cewa bayanin sirri ba makala ba ne game da ku ko nasarorin ku. Maimakon haka, bayanin maƙasudi yana neman nuna tarihin ku, abubuwan da suka faru a baya, da ƙarfin ku, da kuma yadda za su kasance tare da zaɓin karatun ku.

Rubutun bayanin sirri bai kamata ya zama yunƙurin ƙirƙirar rubutaccen bayani ba don burge kwamitin shiga. Rubuta bayanin sirri ya kamata a rubuta da gaske kamar yadda zai yiwu.

Bayanin manufa yakamata ya kasance tsakanin kalmomi 500-1000. Tabbatar cewa ku kasance masu iya magana da taƙaitacciyar magana yayin rubuta bayanin sirri, saboda wannan zai taimaka muku yin tasiri mai ɗorewa.

Bukatun Digiri na Gudanar da Kasuwanci (Masters)

Don fara shirin digiri na biyu a cikin harkokin kasuwanci, dole ne mutum ya nuna gamsuwar matakin ƙwarewar Ingilishi zuwa kwalejin da ya nema. An nuna gamsasshiyar matakin harshen ƙasar a cikin ƙasashen da ba Ingilishi ba, misali, Faransa.

Cibiyoyin yawanci suna buƙatar ƙarancin ƙwarewar aiki na shekaru biyu kafin yin la'akari da ɗan takara don shiga cikin shirin masters.

Ana neman tunani. Wannan yana nufin ɗan takara mai zuwa don shigar da shi dole ne ya samar da ɗaya daga tsohon ma'aikaci, mai aiki na yanzu, malami, ko sanannen memba na al'umma.

Hakanan za'a buƙaci kwafin takardar shaidar digiri na farko. A mafi yawan lokuta, ana aika wannan kai tsaye zuwa cibiyar da aka nema daga waɗanda kuka gabata.

Yawancin cibiyoyi suna buƙatar girmamawa na aji na biyu ko kwatankwacin takardar shaidar ƙwararru ko cancanta. 

Digiri na Gudanar da Kasuwanci Bukatun Kuɗi 

Bukatun Digiri na Gudanar da Kasuwanci (Digiri na Bachelor) 

Digiri na farko a cikin digiri na sarrafa kasuwanci zai mayar da ku kusan $ 135,584 na tsawon shekaru huɗu na karatun.

Wannan adadi ba cikakke ba ne kuma yana iya tashi ko faɗuwa a wasu yanayi. Hakanan, makarantu daban-daban suna da kudade daban-daban don kwasa-kwasan daban-daban a ƙarƙashin laima na digiri na kasuwanci.

Misali, da Jami'ar Liverpool ya caje kuɗin koyarwa na $ 12,258 don shekarar ilimi ta 2021, wanda ya ɗan yi ƙasa da $ 33,896 na makarantu a cikin 2021.

Kudade don digiri na Bachelor suma sun bambanta da ƙasa, tare da Amurka suna da wasu mafi girman kuɗaɗen da za a biya don karatun digiri.

Bukatun Digiri na Jagora na Kasuwancin Kasuwanci

Shirin digiri na biyu zai mayar muku da kuɗin da ya kai $ 80,000 na tsawon shekaru biyu da ake buƙata.

Yana da tsada mai tsada, kuma a wasu lokuta, jami'o'i suna neman shaidar kuɗi kafin a ba da izini ga mai nema.

Guraben karatu na iya taimakawa wajen rage wasu nauyi na kudi da ke tafiyar da shirin masters da ke kan mutum, amma tunda kowa ba zai iya samu ba, sai a ajiye isassun kudade dominsa.

Gwaji don Ƙwarewar Turanci

Mun riga mun gani a baya cewa ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ake buƙata don samun digiri na biyu a fannin gudanar da kasuwanci (MBA) a cikin ƙasar masu magana da Ingilishi shine nunin isashen ƙwarewar Ingilishi.

Ana iya nuna wannan ta zama don kammala daidaitattun gwaje-gwajen da jikkuna kamar IELTS da TOEFL suka bayar.

Makin da aka samu akan gwaje-gwajen yana nuna ƙwarewar mai amfani da harshe.

Yawancin cibiyoyi suna karɓar waɗanda suka zira kwallaye daga ƙungiyoyi 6 da sama don IELTS, yayin da 90 akan IBT ko 580 akan PBT a cikin gwajin TOEFL gabaɗaya ana ɗaukar maki mai kyau.

Ya kamata a lura cewa cibiyoyi suna nuna fifiko ga maki IELTS, don haka zai zama kamar yanke shawara mafi hikima don nema da zama don gwajin IELTS lokacin ƙoƙarin samun shaidar ƙwarewar Ingilishi.

Ba duk makaranta ba ne ke buƙatar wannan hujja don BBA, amma kusan duk suna yin lokacin da kuke neman MBA.

Sikolashif Ga Masu Neman Samun Digiri na Gudanar da Kasuwanci

Kudin samun digiri a harkokin kasuwanci yana da ɗan tsada.

Kudaden koyarwa na farko haɗe tare da kuɗin masauki, ciyarwa, harajin ɗalibi, da kuma kuɗaɗe daban-daban na iya sa samun ɗayan aiki da sauri ga mutanen da ba su da kuɗi.

Anan ne ake samun tallafin karatu. Za a iya samun cikakken kuɗaɗen tallafin karatu ko kuma a ba da kuɗi kaɗan. Amma, duk suna yin abu ɗaya; taimaka don rage wasu nauyin kuɗi akan ɗalibai.

Nemo kyakkyawan tallafin karatu na iya tabbatar da zama yanayi mai wahala a wasu yanayi. Amma, kar a damu, a ƙasa an keɓe wasu mafi kyawun guraben karatu akan tayin ga duk wanda ke fatan samun digiri na sarrafa kasuwanci.

  1. Shirin Ilimin Orange, Netherlands (Cikakken Kuɗi. Masters. Short horo)
  2. Kwalejin Gudanar da Harkokin Kasuwancin Duniya na Ƙasashen Duniya, Birtaniya 2021-22 (An biya wani ɓangare)
  3. Harkokin Kimiyya na Koriya ta Duniya - Gwamnatin Koriya ta Ba da Tallafin Kuɗi (Cikakken Kuɗi. Digiri na biyu. Digiri na biyu.)
  4. Jami'ar Clarkson na tushen Sikolashif Amurka 2021 (Jama'a na digiri na biyu. Sashe na tallafi har zuwa 75% na karatun)
  5. Shirin Taimako na New Zealand 2021-2022 Sikolashif don ɗalibai na duniya (Cikakken Kuɗi. Digiri na biyu. Digiri na biyu.)
  6. Shirin Ilimin Mafarkin Mafarki na Japan (JADS) AfDB 2021-22 (cikakken kuɗi. Masters)
  7. Sarauniya Elizabeth Commonwealth Sikolashif 2022/2023 (cikakken kuɗi. Masters)
  8. Shirin Siyarwa na Gwamnatin Kasar Sin 2022-2023 (Cikakken Kuɗi. Masters).
  9. An Sanar da Tallafin Kuɗin Kai na Gwamnatin Koriya (Cikakken Kuɗi. Digiri na biyu)
  10. Friedrich Ebert Stiftung Sikolashif (Cikakken Kuɗi. Digiri na biyu. Digiri na biyu)

Ya kamata a lura cewa lokacin da ake neman tallafin karatu, yakamata a bi ka'idodin da kwamitin bayar da kyautar ya gindaya.

Za ka iya duba fitar da mafi kyawun jami'o'i don samun digiri na sarrafa kasuwanci nan.

Yadda Ake Aika Rubutunku Lokacin da Cibiya ta nema

A wani lokaci yayin aiwatar da shigar, za a buƙaci kwafin cancantar ilimi na baya.

Yana iya zama kwafin digiri na farko ko karatun sakandare, babban abin da za a buƙaci shi ne.

Aika rubuce-rubucen zuwa makarantu aiki ne mai yawa kuma tare da rarrabuwar kawuna tsakanin hanyoyin ƙasashe daban-daban, akwai buƙatar fahimtar yadda kowannensu yake aiki.

BridgeU yana ba da cikakken bayani game da yadda makarantun Amurka da na Burtaniya ke aiki da yadda ake mika musu rubuce-rubuce.

Akwai kamanceceniya amma a lokaci guda, akwai kebantattun abubuwan da ke cikin tsarin ƙaddamarwa daban-daban.

Misali, yayin da Burtaniya ba lallai ba ne ta yi sha'awar bayanin martabar makaranta, Amurka za ta kasance.

Birtaniya ta fi sha'awar takaddun shaida da aka samu sabanin sha'awar Amurka game da abin da ya shafi ilimi da gina zamantakewa.

Kammalawa

Digiri na sarrafa kasuwanci yana zaune kyakkyawa a matsayi na biyu a matsayin digirin da aka fi nema.

Wannan yana nuna cewa ɗimbin masu nema suna zuwa kowace shekara.

Zai buƙaci mutum ya fahimci abubuwan da ake buƙata don digiri kafin neman aiki. Wannan yana hana ku yin kuskure lokacin nema.

Sanin buƙatun digiri kuma zai taimaka wajen samar da takaddun da suka dace kafin lokaci.

Mu hadu a na gaba.