10 DO Makarantu Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga

0
3027
mafi sauki DO makarantu don shiga
mafi sauki DO makarantu don shiga

Kun zo wurin da ya dace idan kuna neman makarantun DO tare da mafi sauƙin buƙatun shiga! Wannan labarin zai gaya muku waɗanne makarantun DO ne suka fi sauƙi don shiga dangane da gabaɗaya makarantar likita Adadin karɓa, matsakaicin ya karɓi GPA, kuma matsakaicin ya karɓi maki MCAT.

Duk wanda ke son zama likita ya sani cewa makarantun likitanci iri biyu ne: allopathic da osteopathic.

Yayin da makarantun allopathic ke koyar da ilimin likitanci na gargajiya da ayyuka, makarantun osteopathic suna koyar da yadda ake samar da bincike ta hanyar taɓawa da kuma magance matsalolin kiwon lafiya daban-daban, kamar al'amuran jini da yanayin musculoskeletal.

Kodayake duka makarantun likitancin allopathic da osteopathic suna shirya ɗalibai don aikin likita wanda ke biya da kyau a matsayin likitoci, takardun shaidar karatun da aka bayar sun bambanta. Doctor na Medicine, ko MD, ana ba da digiri ga waɗanda suka kammala makarantar allopathic. Doctor na Magungunan Osteopathic, ko DO, ana ba da digiri ga waɗanda suka kammala makarantun osteopathic.

Menene Magungunan Osteopathic?

Magungunan Osteopathic wani reshe ne na likitanci na musamman. Likitoci na Magungunan Osteopathic (DO) cikakken likitoci ne masu lasisi waɗanda suka kammala horon zama na bayan digiri a cikin kowane ƙwararrun likita.

Daliban likitancin Osteopathic suna karɓar ilimin likitanci iri ɗaya kamar sauran likitoci, amma kuma suna karɓar koyarwa a cikin ka'idodin osteopathic da aiki, da kuma 200+ hours na maganin osteopathic manipulative (OMM).

Shin makarantu suna ba da hanyar da za ta bi don gano majiyyaci da magani wanda ke da tasiri wajen magance raunuka da cututtuka da yawa tare da rage rikice-rikice da zaman asibiti.

Wanene ya kamata yayi tunanin halartar makarantun DO?

Ana horar da DOs daga kwanakin farko na su makarantar likita don duba bayan alamun ku don fahimtar yadda salon rayuwa da abubuwan muhalli ke shafar lafiyar ku.

Suna yin aikin likita ta hanyar amfani da kimiyya da fasaha na baya-bayan nan amma suna la'akari da madadin magunguna da tiyata.

Waɗannan kwararrun likitocin suna samun horo na musamman a cikin tsarin musculoskeletal, tsarin haɗin gwiwar jikin ku na jijiyoyi, tsokoki, da ƙasusuwa, a matsayin wani ɓangare na iliminsu. Suna ba marasa lafiya cikakkiyar kulawa da ake samu a cikin kiwon lafiya a yau ta hanyar haɗa wannan ilimin tare da ci gaba na baya-bayan nan a fasahar likitanci.

Ta hanyar jaddada rigakafi da fahimtar yadda salon rayuwa da yanayin majiyyaci zai iya shafar jin daɗinsu. DOs suna ƙoƙari don taimaka wa majiyyatan su kasance da ƙoshin lafiya a hankali, jiki, da ruhi, maimakon kawai marasa alama.

Don sanin ko digiri na osteopathic ya dace a gare ku, la'akari da manufa da ƙimar maganin osteopathic, da kuma ko falsafar osteopathic ya dace da dalilan da kuke son zama likita.

Maganin osteopathic yana ba da shawarar cikakkiyar hanyar kula da marasa lafiya tare da mai da hankali kan maganin rigakafi.

DO likitoci suna amfani da tsarin neuromusculoskeletal don ganewar asali da magudin hannu, suna jaddada haɗin kai tare da duk tsarin gabobin jiki a cikin jiki.

Manhajar Makarantar Kiwon Lafiyar Osteopathic

Makarantun likitancin Osteopathic suna koya muku yadda ake amfani da magungunan hannu don kula da marasa lafiya. Ƙaddamar da ƙasusuwa da tsokoki a cikin manhajar DO an yi niyya don taimaka muku zama ƙwararren likita ta hanyoyin da ko horon MD bazai iya ba.

Hakazalika da shirye-shiryen MD, shekarun ku huɗu a makarantun DO sun kasu kashi biyu: shekara ɗaya da biyu shekaru ne na asali, yayin da biyun ƙarshe kuma shekaru ne na asibiti.

A cikin shekarun da suka gabata, kuna mai da hankali kan ilimin kimiyyar halittu da na asibiti, kamar:

  • Anatomy da ilimin halittar jiki
  • Biochemistry
  • Kimiyyar dabi'a
  • Maganin ciki
  • Halayyar likita
  • ilimin tsarin jijiyoyi
  • Osteopathic manual magani
  • Pathology
  • Pharmacology
  • Magani na rigakafi da abinci mai gina jiki
  • Ayyukan asibiti.

Shekaru biyu na ƙarshe na makarantar DO za su ba ku ƙarin ƙwarewar aikin hannu kan asibiti. Za ku mai da hankali kan horar da asibiti da kuma guraben aikin yi a fannoni daban-daban a wannan lokacin.

Yi bukatun shiga makaranta 

Shigar da DO bazai yi wahala ba, amma yana da gasa. Don shigar da ku cikin shirin DO, dole ne ku sami halaye masu zuwa:

  • Ana buƙatar sadarwa mai ƙarfi da ƙwarewar hulɗar juna.
  • Yi tarihin aikin sa kai a cikin al'umma
  • Mallaki gwaninta na asibiti
  • Sun shiga cikin ayyuka da yawa na wuce gona da iri
  • Zo daga wurare dabam dabam
  • Suna da sha'awar neman aiki a likitancin osteopathic
  • Yi kyakkyawan ilimin likitancin osteopathic
  • Shin inuwa likitan osteopathic.

Jerin Makarantu 10 DO Tare da Mafi Sauƙin Buƙatun Shiga

Ga jerin makarantun DO mafi sauƙi don shiga: 

Manyan makarantu 10 Mafi Sauƙin DO don shiga

#1. Jami'ar Liberty - Kwalejin Magungunan Osteopathic

Dalibai a Kwalejin Magungunan Osteopathic na Jami'ar Liberty (LUCOM) sun koya da wuri cewa digiri na DO yana da mahimmanci don samun nasarar aikin likita.

Ilimin LUCOM ya haɗu da manyan wurare tare da damar bincike da yawa. Za ku kuma yi koyo tare da ƙwararrun malamai waɗanda ke da tushe sosai a cikin bangaskiyar Kiristanci. Za ku iya bin sha'awar ku don taimakon wasu yayin da kuke shirin kware a fannin likitancin da kuka zaɓa.

Tare da rabon wasa na kashi 98.7 na horon zama na bayan kammala karatun digiri, zaku iya yin karatun digiri na DO tare da kwarin gwiwa, sanin cewa LUCOM ba wai yana shirya ku don yin hidima ba har ma yana ba ku damar samun nasara.

Ziyarci Makaranta.

#2. West Virginia School of Osteopathic Medicine

Shirin ilimin likitanci na WVSOM yana haɓaka haɓakar likitoci masu tausayi da kulawa. WVSOM tana jagorantar cajin don haɓaka shaharar sabis na tushen al'umma a cikin tsarin kiwon lafiya.

Tsare-tsare na DO yana samar da ƙwararrun likitoci waɗanda ke sadaukarwa, horo, da jajircewa don zama ƙwararrun likitoci duka a cikin aji da kuma kan teburin aiki.

Makarantar West Virginia na Osteopathic Medicine's (WVSOM) manufa ita ce ilmantar da ɗalibai daga sassa daban-daban a matsayin masu koyan rayuwa na tsawon rai a cikin maganin osteopathic da shirye-shiryen lafiya; don haɓaka ilimin kimiyya ta hanyar ilimi, asibiti, da bincike na kimiyya na asali; da kuma inganta majinyata-tsakiyar, magani na tushen shaida.

Ziyarci Makaranta.

#3. Kwalejin Alabama na Magungunan Osteopathic

Kwalejin Alabama na Magungunan Osteopathic (ACOM) ita ce makarantar likita ta farko a cikin jihar Alabama.

ACOM yana ba da samfurin tsarin karatu wanda ke amfani da horo da tsarin gabatar da tsarin asibiti a cikin shekarun farko na asibiti.

Tsarin karatun yana gabatar da ainihin ilimin ra'ayi a cikin tsarin horo na al'ada wanda ke biye da koyarwa da ilmantarwa na ɗalibi ta hanyar mai haƙuri, gabatarwar asibiti / tsarin haɗin gwiwar darussan.

Wannan makarantar DO tana da lasisi daga Sashen Ilimi na Jama'a na Alabama kuma an ba shi cikakken izini ta hanyar Hukumar Kula da Kwalejin Osteopathic (COCA) na AOA, wacce ita ce kawai hukumar da ke ba da izini ga ilimin likitancin osteopathic predoctoral.

Ziyarci Makaranta.

#4. Jami'ar Campbell - Makarantar Jerry M. Wallace na Magungunan Osteopathic

Makarantar Jami'ar Campbell na Magungunan Osteopathic, jagorar jihar kuma kawai makarantar likitancin osteopathic, tana ba wa ɗalibai ci gaba mara kyau daga koyo zuwa samar da ingantaccen kulawar haƙuri a cikin al'ummomin da suke yi wa hidima.

Magungunan osteopathic yana haɗawa da bukatun majiyyaci, aikin likita na yanzu, da haɗin kai na ikon jiki don warkar da kansa. Likitocin Osteopathic suna da dogon tarihi na ba da ƙwararrun kulawa na farko kamar likitancin iyali, likitancin ciki na gabaɗaya, likitan yara da masu haihuwa, da ilimin mata.

Za a bincika bayanan kowane mai nema, sakamakon gwajin, nasarori, bayanin sirri, da duk wasu muhimman takardu kafin shigar da su.

Ziyarci Makaranta.

#5. Lincoln Memorial University - DeBusk College of Osteopathic Medicine

An kafa Jami'ar Memorial Lincoln-DeBusk College of Osteopathic Medicine (LMU-DCOM) a harabar Jami'ar Lincoln Memorial a Harrogate, Tennessee, a kan Agusta 1, 2007.

LMU-DCOM yana ɗaya daga cikin manyan gine-ginen da ake iya gani a harabar, tare da kyawawan tsaunukan Cumberland Gap a matsayin bango. LMU-DCOM a halin yanzu yana da shirye-shirye a wurare biyu: Harrogate, Tennessee, da Knoxville, Tennessee.

ƙwararrun malamai waɗanda ke amfani da sabbin hanyoyin koyarwa da fasaha mai ƙima suna isar da shirye-shiryen ilimi masu inganci.

LMU-DCOM ta himmatu sosai don biyan bukatun al'umma da bayan buƙatun kula da lafiya ta hanyar ƙware a koyarwa, kulawar haƙuri, da ayyuka.

Ziyarci Makaranta.

#6. Jami'ar Pikeville-Kentuky College of Osteopathic Medicine

Kwalejin Kentucky na Magungunan Osteopathic (KYCOM) tana matsayi na biyu a cikin Amurka a tsakanin duk makarantun likita na DO da MD don masu karatun digiri na shiga mazaunin kulawa na farko.

Ka'idar jagora ta KYCOM koyaushe ita ce horar da likitoci don yin hidima ga jama'ar da ba a yi musu hidima ba da na karkara, tare da mai da hankali kan kulawa na farko. KYCOM tana alfahari da kasancewa ta ɗalibi ta kowane fanni.

A matsayinku na ɗalibin KYCOM, za a kewaye ku da kwazo da ƙwararrun malamai da ma'aikata waɗanda za su koya muku kulawa da haƙuri yayin amfani da fasaha mai ƙima.

Masu karatun digiri na KYCOM sun shirya sosai don shigar da ingantattun matsugunin ilimin likitanci na digiri na biyu, godiya ga wurin da yake a cikin kyawawan tsaunin Appalachian kusa da asibitin yanki mai girma.

Ziyarci Makaranta.

#7. AT Har yanzu Makarantar Magungunan Osteopathic a Arizona

ATSU ta shahara da jagoranci a fannin ilimin kiwon lafiya da yawa.

An sadaukar da Jami'ar don haɗa ka'idodin kafa na maganin osteopathic tare da ci gaban kimiyya na baya-bayan nan.

An san ATSU akai-akai a matsayin jami'ar kimiyyar kiwon lafiya da ta kammala karatun digiri tare da mafi kyawun manhaja da manufa ta wayar da kan jama'a don hidimar marasa aikin yi.

AT Har yanzu Jami'ar Makarantar Magungunan Osteopathic a Arizona tana koya wa ɗalibai tausayi, ƙwarewa, da ilimin da suka wajaba don kula da dukan mutum da siffar kiwon lafiya a cikin al'ummomin da ke da buƙatu mafi girma.

Ziyarci Makaranta.

#8. Jami'ar Touro ta Nevada College of Osteopathic Medicine

A Touro Nevada, kuna koya ta yin hakan. Farawa a cikin shekarar ku ta farko, mai da hankali kan ƙalubale, duk da haka ƙwarewa-kan gogewa tare da ƴan wasan haƙuri waɗanda ke da alaƙa kai tsaye zuwa karatun ku na didactic zai zama tsakiyar ilimin ku.

Jami'ar Touro Jami'ar Nevada Osteopathic Medicine tana horar da ɗalibai don zama fitattun likitocin osteopathic waɗanda ke ɗaukar dabi'u, falsafar, da kuma aikin likitancin osteopathic kuma an sadaukar da su ga kulawa na farko da cikakkiyar kusanci ga mai haƙuri.

Ziyarci Makaranta.

#9. Edward Via Kwalejin Magungunan Osteopathic

Manufar Edward Via College of Osteopathic Medicine (VCOM) ita ce shirya masu tunani a duniya, masu kula da al'umma don biyan bukatun jama'ar karkara da marasa lafiya, tare da inganta bincike don inganta lafiyar ɗan adam.

The Edward Via College of Osteopathic Medicine (VCOM) makarantar likita ce mai zaman kanta a Blacksburg, Virginia (VCOM-Virginia), tare da cibiyoyin reshe a Spartanburg, South Carolina.

Ziyarci Makaranta.

#10. Jami'ar Pacific Northwest University of Health Sciences - Kwalejin Magungunan Osteopathic

Jami'ar Pacific Northwest University of Health Sciences tana ilmantarwa da horar da ƙwararrun kiwon lafiya waɗanda ke jaddada hidima a tsakanin al'ummomin karkara da marasa lafiya a duk faɗin Arewa maso Yamma.

PNWU-COM yana da mashahurin malamai, ƙwararrun ma'aikata da kwazo, da kuma gudanarwar da ke mai da hankali kan fasaha mai zurfi, ilimin likitancin warkarwa, da ka'idodin osteopathic da aiki, don horar da likitocin na gaba na gaba.

Ziyarci Makaranta.

FAQs game da mafi sauƙin makarantun DO don shiga

Shin yana da sauƙin shiga shirye-shiryen DO fiye da shirye-shiryen MD?

Shirye-shiryen likitancin osteopathic sun ɗan fi sauƙi don shiga bisa matsakaicin GPA da maki MCAT na DO matriculants. Kididdiga ta nuna cewa, yayin da jimlar karbar MDs da DOs ke kusa da 40%, akwai ƙarin masu nema zuwa makarantun MD, yana nuna cewa gasar MD ta fi zafi.

Shin akwai bambanci tsakanin Do da MD a aikace?

Likitocin DO da MD suna da hakki da nauyi iri ɗaya. Suna da ikon rubuta takardun magani, odar gwaje-gwaje, da sauransu. Yawancin marasa lafiya ba su iya bambanta tsakanin likitocin DO da MD.

Shin karatun a makarantar likitanci ya ragu don shirye-shiryen DO?

Koyarwa don DO da makarantun likitanci na MD daidai ne. Karatun zai bambanta dangane da matsayin ku (a-jihar ko daga-jihar) da kuma ko makarantar ta zaman kanta ko ta jama'a, kamar yadda aka saba.

Mun kuma bayar da shawarar

Kammalawa

Da farko kuma mai yiwuwa mafi mahimmanci, dole ne ku yanke shawara ko maganin osteopathic da falsafarsa sun dace da ku.

Tabbas, har yanzu akwai wasu shakku game da shirye-shiryen DO.

Masu digiri na DO suna da mafi wahalar lokaci daidai da matsayin zama kuma suna da ƙarancin zaɓuɓɓuka dangane da ƙwarewar likitanci.

Koyaya, suna da kasancewar shirye-shiryen DO a fagen likitanci suna haɓaka cikin sauri, musamman a Amurka.

Bugu da ƙari kuma, saboda dukansu suna da nauyi iri ɗaya da iyawar asibiti, yawancin marasa lafiya ba za su iya bambanta tsakanin MD mai aiki da DO mai aiki ba.

Shawara ta gaske a wannan fannin likitanci ya kamata ta motsa shawararku don neman DO.