24 Jami'o'in Magana da Ingilishi a Turai 2023

0
9367
Jami'o'in Magana da Ingilishi a Turai
Jami'o'in Magana da Ingilishi a Turai

Yawancin mutanen da suka zaɓi yin karatu a ƙasashen waje kusan koyaushe suna zaɓar jami'ar Turai idan aka ba su jerin jami'o'i. Yayin yin wannan zaɓin, mutane da yawa ba su san mafi kyawun jami'o'in Ingilishi a Turai ba. 

A cikin wannan labarin, za mu bayyana tare da bayyanannun abubuwan da za ku sani game da jami'o'in da aka koyar da Ingilishi a Turai, kuma za mu ba ku jerin sunayen manyan jami'o'in Ingilishi a Turai. 

Zai zama gargadi mai kyau idan aka kara da cewa ba duk shirye-shiryen da ake koyar da su cikin Ingilishi ba ne a irin wadannan cibiyoyin ganin cewa yawancin kasashen Turai ba su da Ingilishi a matsayin harshen hukuma ga daliban da ke son yin karatu. karatu a kasashen waje a Turai.

Koyaya, suna ba da wasu shirye-shirye a cikin Ingilishi don ɗaukar ɗaliban ƙasashen duniya daga ƙasashen anglophone. Mu yi saurin duba abubuwan da za mu sani kafin mu ci gaba.

Abubuwan da ya kamata ku sani game da Karatu a cikin Jami'o'in Turanci a Turai 

Ga wasu muhimman abubuwan da ya kamata ku sani game da karatu a jami'o'in Turai: 

1. Ee, Kuna Iya Bukatar Zuwa Wani Harshe

Kamar yadda yawancin ƙasashen Turai ba su da anglophone, ƙila za ku so da gaske ku ɗauki yaren ƙasar da kuka zaɓa don yin karatu ba tare da azuzuwa / sadarwar da ba na hukuma ba. 

Wannan na iya zama kamar babbar matsala da farko amma zai biya a cikin dogon lokaci. 

A zahiri kuna samun sauƙi. A baya, akwai ƙananan jami'o'in Turai waɗanda ke ba da shirye-shiryen Ingilishi kuma ana buƙatar ɗalibai na ƙasashen duniya su koyi yaren asali a matsayin gwajin tsarin shiga. 

Don haka ba shi da kyau a ɗauki sabon harshe. Kasancewar yaruka da yawa yana sa ku zama abin sha'awa, tafi. 

2. Makaranta a Turai yana da arha! 

Eh, kun karanta daidai. 

Idan aka kwatanta da Jami'o'in Amurka, Jami'o'in Turai suna da araha da gaske. 

A yawancin jami'o'in Ingilishi a Turai kuɗin koyarwa ba su da yawa. Kuma tayin mafi kyawun ilimi mai mahimmanci a wannan ƙimar. 

Yin karatu a Turai zai iya ceton ku kusan £ 30,000 na bashi a ƙarshen karatun ku. 

An yarda cewa farashin rayuwa yana kan babban gefen, amma kuna can don karatu ko? 

Samu kusan karatun ku na kyauta kuma ku billa. 

A nan ne mafi arha jami'o'i a Turai aljihunka zai so.

3. Shiga Yana da Sauƙi

Samun shiga jami'a mai magana da Ingilishi a Turai abu ne mai sauƙi a halin yanzu. Cibiyoyin Turai da yawa suna neman haɓaka bambance-bambancen yawan ɗaliban su kuma za su rungume ku kamar ɓataccen yaro lokacin da kuka nema. 

To, wannan ba yana nufin kun yi amfani da maki mara kyau ba, wannan zai zama babban gyara ku. Akwai ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsarin don ɗalibai su shiga cikin tsarin. Jami'o'in Turai a zahiri suna darajar inganci kuma suna shirye su tafi mil don samun shi. 

4. Zai Kara Aikin Shekara

A cikin jami'o'in Amurka yawancin digiri na farko yana ɗaukar akalla shekaru hudu, a Burtaniya, yana ɗaukar akalla shekaru uku. Koyaya, a wasu jami'o'in Turai, samun digiri na farko na iya ɗaukar shekaru biyar na karatu. 

Koyaya, akwai juye ga wannan, zai iya taimaka muku hanzarta shirin Jagoran ku idan kun fara kai tsaye bayan an sami digiri na farko.

Mafi kyawun Kasashe da Birane a Turai don Ilimin Ilimin Ingilishi 

Anan, mun tattara jerin ƙasashe da biranen da wataƙila za ku ji a gida yayin ɗaukar manyan makarantun Ingilishi. 

Don haka menene mafi kyawun ƙasashe da biranen da za ku zauna yayin karatu a cikin jami'ar magana da Ingilishi? Ga su a kasa:

  1. The Netherlands 
  2. Ireland 
  3. Birtaniya
  4. Malta 
  5. Sweden 
  6. Denmark 
  7. Berlin
  8. Basel
  9. Wurzburger
  10. Heidelberg
  11. Pisa
  12. Ƙarfafawa
  13. Mannheim
  14. Crete
  15. Denmark
  16. Austria 
  17. Norway 
  18. Girka. 
  19. Finland 
  20. Sweden
  21. Rasha
  22. Scotland
  23. Girka.

Manyan Jami'o'in Magana da Ingilishi a Turai 

Yanzu kun san mafi kyawun ƙasashe don ilimin Ingilishi, kuna buƙatar sanin manyan jami'o'in Ingilishi a Turai. Kuma viola, ga su:

  1. Jami'ar Crete
  2. Jami'ar Malta
  3. Jami'ar Hong Kong
  4. Jami'ar Birmingham
  5. Jami'ar Leeds
  6. Jami'ar {asa ta Singapore
  7. Jami'ar Stirling
  8. Universitat Autònoma de Barcelona
  9. Jami'ar Corvinus na Budapest
  10. Jami'ar Nottingham
  11. Jami'ar Wurzburg
  12. Jami'ar Copenhagen
  13. Jami'ar Erasmus Rotterdam
  14. Jami'ar Maastricht
  15. Jami'ar Stockholm
  16. Jami'ar Oslo
  17. Jami'ar Leiden
  18. Jami'ar Groningen
  19. Jami'ar Edinburgh
  20. Jami'ar Amsterdam
  21. Jami'ar Lund
  22. Jami'ar fasaha ta Munich
  23. Jami'ar Cambridge
  24. Jami'ar Oxford.

Eh da kyau, na san kuna neman Oxford da Cambridge, ba shakka, suna nan. Kuna da kyakkyawar ido ga jami'o'in Turai. 

Ci gaba, nema ga kowane ɗayan waɗannan cibiyoyin, ba shi harbi mai kyau. 

Shirye-shiryen da Jami'o'in Masu Magana da Ingilishi ke bayarwa a Turai

Kamar yadda aka ambata a baya, ba duk shirye-shirye ne ke da bambance-bambancen Ingilishi a yawancin jami'o'in Ingilishi a Turai ba. Wasu takamaiman shirye-shirye duk da haka ana ɗaukar su cikin Ingilishi don ɗaukar ɗaliban ƙasashen duniya.

Anan muna da jeri na waɗannan kwasa-kwasan, yana da mahimmanci ku bincika ko takamaiman shirin da kuke nema ana ɗaukarsa cikin Ingilishi ta zaɓin jami'a. 

Wasu daga cikin waɗannan shirye-shiryen na karatun digiri ne wasu kuma na masu digiri ne. Duba tare da jami'ar ku don samun takamaiman bayani. 

Anan ga jerin darussan da aka ɗauka cikin Ingilishi a duk faɗin Turai:

  • Social Sciences 
  • Kimiyyar Ilimi
  • Geography da Tsare Tsaren sarari
  • Mulkin Turai
  • Architecture
  • Kimiyyar Ilimin Halitta
  • Al'adun Turai - Tarihi
  • tattalin arziki
  • Lissafi da Lissafi
  • lissafi
  • Gudanar da Kasuwanci
  • Gudanar da Kasuwancin Otal & Gidan Abinci
  • Kasuwancin Kasuwanci
  • management
  • Harkokin Duniya
  • Gudanar da Gudanarwa
  • Kudaden Duniya
  • Tattalin Arziki na Duniya
  • Financial Accounting
  • marketing
  • Tourism
  • Injin Injiniya da Kimiyyar Kwamfuta
  • Bayanin Kimiyya
  • Cybersecurity
  • Software da Injiniya Hardware
  • Tsarin Bayanai Na Kwamfuta
  • Binciken Tsarin Kwamfuta
  • Injin Injiniya
  • Lantarki Injiniya
  • Mechatronics Engineering
  • Ininiyan inji
  • Injiniyan Jirgin Sama
  • Ingantaccen Ginin Harkokin Gini
  • Civil Engineering
  • Injiniya Architecture
  • Injiniya Oil & Gas
  • Injin Mota
  • Chemical Engineering
  • fasahar binciken halittu
  • Kimiyyar Halitta da Injiniya
  • Ƙasa aikin injiniya
  • fannin binciken kasa
  • Geodesy
  • Tsarin Kasa & Gudanarwa
  • Ilimin Philology
  • Kimiyyar Kimiyya
  • Karatun Harshe
  • harsuna
  • Harshen Mutanen Espanya da litattafan
  • Faransanci da Litattafan Faransa
  • Harshen Jamusanci da wallafe-wallafe
  • Agriculture
  • dabbobi magani
  • Physics 
  • lissafi 
  • Biology
  • Dokar Turai 
  • Kimiyya a Physics
  • Kimiyya da Injiniya - Physics
  • Kimiyya da Injiniya - Lissafi
  • Ilimin Sakandare - Lissafi
  • lissafi
  • Kimiyya a Biomedicine
  • Integrated Systems Biology
  • Biology
  • Dorewa mai dorewa
  • Dokar Harajin Turai da ta Duniya 
  • Dokar Sarari, Sadarwa da Watsa Labarai 
  • Gudanar da Arziki
  • Falsafar Turai ta zamani da ta zamani
  • Koyo da Sadarwa a cikin harsuna da yawa da al'adu da yawa
  • Tarihin Zamani na Turai.

Kodayake wannan jeri ya ƙunshi shirye-shirye da yawa, ba cikakke ba ne, ana iya ƙara sabbin shirye-shirye. 

Har yanzu kuna iya bincika cibiyar ku don ganin ko an ƙara sabon kwas ɗin koyar da Ingilishi. 

Kudin koyarwa don Jami'o'in masu magana da Ingilishi a Turai

Yanzu a kan kuɗin koyarwa don ɗaukar shirin a cikin jami'o'in masu magana da Ingilishi a Turai. 

Yawancin lokuta, ɗaliban ƙasashen duniya suna biyan kuɗin koyarwa fiye da ɗaliban gida. Haka lamarin yake a Turai, duk da haka, karatun ya kasance mai araha idan aka kwatanta da Amurka. Don samun damar rufe batun karatun, za mu ɗauki nau'i biyu, na Makarantar Med na Turai, da na sauran makarantu. 

Eh, yakamata ku san dalilin hakan. Makarantar Med ko da yaushe tsada fiye. To a nan mu tafi;

Makarantar Makarantar Turai Med 

  • Farashin magani 4,300 USD a kowane semester 
  • Likitan likitan hakora yana kashe USD 4,500 a kowane semester 
  • Farashin kantin magani 3,800 USD a kowane semester
  • Kudin jinya 4,300 USD a kowane semester
  • Kimiyyar dakin gwaje-gwaje tana kashe USD 3,800 a kowane semester
  • Karatun Karatun Bayan Digiri yana kashe USD 4,500 a kowane semester

Sauran Makarantu 

Wannan ya haɗa da Makarantar Kasuwancin Turai, Makarantar Injiniya da Gine-gine ta Turai, Makarantar Shari'a ta Turai, Makarantar Harshen Turai, Makarantar Haɗin Bil'adama ta Turai. 

Shirye-shiryen a cikin ɗayan waɗannan makarantun Turai suna tsada akan matsakaici 

  • 2,500 USD a kowane semester don digiri na Bachelor da 
  • 3,000 USD a kowane semester digiri na Masters.

Farashin Rayuwa a Jami'o'in masu magana da Ingilishi a Turai 

Yanzu ga tsadar rayuwa a Turai lokacin halartar jami'a mai magana da Ingilishi. Anan ga taƙaitaccen bayanin yadda abin yake. 

Gida: Kimanin USD 1,300 (kowace shekara).

Asibiti na Asibiti: Dangane da tsawon lokacin shirin ku, kusan USD 120 a kowace shekara (biyan lokaci ɗaya).

Ciyarwa: Zai iya tsada tsakanin USD130-200 USD kowace wata.

Sauran Kuɗi (Kudin Gudanarwa, Kudin shiga, Kuɗin Rijista, Kuɗin liyafar Filin Jirgin sama, Kuɗaɗen Shige da Fice da sauransu): 2,000 USD (shekara ta farko kawai).

Zan iya yin aiki yayin Karatu cikin Ingilishi a Turai?

Idan kuna da takardar izinin ɗalibi ko izinin aikin ɗalibi za a ba ku damar ɗaukar aiki a matsayin ɗalibin da ke karatu cikin ƙasashen Turai masu magana da Ingilishi. 

Koyaya, a cikin watannin makaranta ana ba ku izinin ɗaukar ayyukan ɗan lokaci da yin cikakken lokaci yayin hutu. 

Ga taƙaitaccen taƙaitaccen aiki ga wasu ƙasashen Turai: 

1. Jamus

A Jamus ana barin ɗalibai su yi aiki na ɗan lokaci muddin suna da ingantacciyar takardar izinin ɗalibi. 

2. Norway

A Norway, ba a buƙatar ku sami izinin aiki a cikin shekarar farko ta karatun ku. Koyaya, bayan shekara ta farko ana buƙatar ɗalibai su sami izinin aiki kuma su sabunta ta kowace shekara har zuwa kammala karatunsu. 

3. Kasar Ingila

Idan ɗalibi ya sami takardar iznin ɗalibi na Tier 4, ana ba wa wannan ɗalibin damar ɗaukar aikin ɗan lokaci a Burtaniya. 

4. Finland

Finland tana ba wa ɗalibai damar yin aiki ba tare da buƙatun izinin aiki ba. Koyaya, a matsayinku na ɗalibi ana ba ku damar yin aiki a mafi yawan sa'o'i 25 kowane mako yayin lokacin makaranta. 

A lokacin hutu, zaku iya ɗaukar aikin cikakken lokaci. 

5. Ireland 

A matsayinka na ɗalibi a Ireland, ba a buƙatar ka sami izinin aiki don samun aiki. 

Abin da kawai za ku yi shi ne samun izini na Stamp 2 akan bizar ku kuma za a ba ku damar yin aiki na ɗan lokaci. 

6. Faransa

Tare da ingantacciyar takardar izinin ɗalibi, ana barin ɗalibai su karɓi aikin ɗan lokaci a Faransa. Babu buƙatar izinin aiki. 

7. Denmark

Ta hanyar samun takardar izinin ɗalibin ku don karatu a Denmark kuna da damar yin aiki na sa'o'i 20 kowane mako yayin shekarar makaranta da cikakken lokaci yayin hutun makaranta. 

8 Kasar Estonia

A matsayinka na ɗalibi A Estonia, kawai kuna buƙatar takardar izinin ɗalibin ku don ɗaukar aiki yayin karatun ku

9. Sweden

Hakanan a cikin ɗaliban ƙasashen duniya na Sweden ana buƙatar samun ingantacciyar takardar izinin ɗalibi don samun damar yin rajista don aiki. 

Kammalawa

Yanzu kun san jami'o'in Ingilishi a Turai, wanne za ku yi harbi? 

Bari mu sani a cikin sharhin sashin da ke ƙasa. 

Hakanan kuna iya son bincika 30 Mafi kyawun Makarantun Shari'a a Turai.