24 Jami'o'in Magana da Ingilishi a Faransa

0
12520
Jami'o'in Magana da Ingilishi a Faransa
Jami'o'in Magana da Ingilishi a Faransa

Faransa kasa ce ta turawa wacce al'adarta ke da ban sha'awa kamar kiran budurwa. An san shi da kyawun salon sa, girman Hasumiyarta ta Eiffel, mafi kyawun giya da kuma titinta da aka yi wa ado sosai, Faransa ta shahara ga masu yawon bude ido. Abin mamaki shine, kuma wuri ne mai daɗi don yin karatu ga masu magana da Ingilishi musamman lokacin da kuka yi rajista a ɗayan jami'o'in Ingilishi a Faransa. 

Yanzu, ƙila har yanzu kuna da wasu shakku game da wannan, don haka ku zo, bari mu bincika! 

Abubuwan da za ku sani game da Karatu a cikin Jami'o'in Turanci a Faransa

Ga wasu muhimman abubuwan da ya kamata ku sani game da karatu a jami'o'in Faransa:

1. Har yanzu kuna koyon Faransanci 

Tabbas, kuna yi. An ba da rahoton cewa ƙasa da kashi 40% na al'ummar ƙasar Faransa sun san yadda ake magana da Ingilishi. 

Ana iya fahimtar wannan kamar yadda Faransanci na ɗaya daga cikin manyan harsuna a duniya. 

Don haka kuna iya koyan ɗan Faransanci don tattaunawa da ba na hukuma ba a wajen harabar jami'ar da kuka zaɓa. 

Koyaya, idan kuna zaune a Paris ko Lyon, zaku sami ƙarin masu magana da Ingilishi. 

Koyan sabon harshe yana da ban sha'awa a haƙiƙa 

2. Higher ilimi ne da ɗan rahusa a Faransa 

Jami'o'in masu magana da Ingilishi a Faransa suna da rahusa a zahiri idan aka kwatanta da waɗanda ke Amurka. Kuma ba shakka, ilimi a Faransa yana kan matsayin duniya. 

Don haka yin karatu a Faransa zai cece ku daga kashe kuɗi da yawa kan karatun. 

3. Yi shiri don bincika 

Faransa wuri ne mai ban sha'awa don zama. Ba wai kawai masu yawon bude ido su duba ba, akwai abubuwa da yawa da za a bincika a Faransa. 

Yi ɗan lokaci kyauta don kanku kuma duba wasu mafi kyawun wuraren yawon shakatawa akwai. 

4. Har yanzu kuna buƙatar cin jarrabawar ƙwarewar Ingilishi kafin ku sami damar shigar da ku 

Yana iya zama mara imani amma a, har yanzu kuna buƙatar rubutawa kuma ku ci jarrabawar ƙwarewar Ingilishi kafin a shigar da ku cikin jami'o'in masu magana da Ingilishi a Faransa. 

Wannan ya fi dacewa idan kai ba ɗan asalin Ingilishi ba ne ko kuma ba ka da Ingilishi a matsayin yaren farko. 

Don haka maki TOEFL ɗin ku ko maki na IELTS ɗinku suna da matukar mahimmanci ga nasarar shigar ku. 

Bukatun Shiga don Karatu a Faransa

Don haka menene bukatun da ake buƙata don shigar da karatu a cikin jami'o'in Ingilishi a Faransa?

Anan akwai rarrabuwa na abin da kuke buƙata don samun nasarar shiga cikin jami'ar Faransa wacce ke ɗaukar shirye-shiryen ilimi Turanci;

Bukatun shiga ga Daliban Turai

A matsayinta na memba na EU, Faransa tana da takamaiman buƙatu daga ɗaliban ƙasashen duniya daga sauran ƙasashe membobin.

Waɗannan buƙatun suna da mahimmanci don dalilai na ilimi kuma suna taimaka wa 'yan ƙasa na ƙasashen EU su sami tsarin aikace-aikacen sauri. 

Ga bukatun;

  • Dole ne ka kammala aikace-aikacen jami'a
  • Ya kamata ku sami ingantaccen hoton ID ko lasisin tuƙi
  • Ya kamata ku sami kwafin makarantar sakandare (ko makamancinsa)
  • Dole ne ku tabbatar da an yi muku alurar riga kafi da katin rigakafin ku na Covid-19
  • Ya kamata ku kasance a shirye don rubuta Essay (ana iya nema)
  • Ya kamata ku kasance a shirye don samar da kwafin katin lafiyar ku na Turai. 
  • Ana iya buƙatar ku gabatar da sakamakon gwajin ƙwarewar Ingilishi (TOEFL, IELTS da sauransu) idan kun fito daga ƙasar Ingilishi ba ta asali ba. 
  • Ya kamata ku nemi Bursaries da tallafin karatu (idan Jami'ar ta ba da ɗayan)
  • Ana iya buƙatar ku biya kuɗin aikace-aikacen
  • Dole ne ku nuna shaidar cewa kuna da albarkatun kuɗi don tallafawa ilimin ku a Faransa

Jami'ar ku na iya neman wasu takaddun daga gare ku. Tabbatar duba gidan yanar gizon cibiyar. 

Bukatun Shiga Ga Daliban Ba ​​Turawa

Yanzu a matsayin ɗalibi na ƙasa da ƙasa wanda ba ɗan ƙasa na ƙasashen EU ba, ga buƙatun ku don shigar da ku cikin ɗayan jami'o'in Ingilishi a Faransa;

  • Dole ne ka kammala aikace-aikacen jami'a
  • Ya kamata ku iya samar da makarantar sakandarenku, kwafin kwalejoji da difloma na digiri akan buƙata. 
  • Ya kamata ku sami Fasfo da kwafin fasfo
  • Dole ne ya sami Visa Studentan Faransanci 
  • Ana iya buƙatar ka ƙaddamar da hoto mai girman fasfo
  • Ya kamata ku kasance a shirye don rubuta Essay (ana iya nema)
  • Ana iya buƙatar ku gabatar da sakamakon gwajin ƙwarewar Ingilishi (TOEFL, IELTS da sauransu) idan kun fito daga ƙasar Ingilishi ba ta asali ba. 
  • Ana sa ran samun kwafin takardar shaidar haihuwa
  • Dole ne ku nuna shaidar cewa kuna da albarkatun kuɗi don tallafawa ilimin ku a Faransa.

Jami'ar ku na iya neman wasu takaddun daga gare ku. Tabbatar duba gidan yanar gizon cibiyar. 

24 Manyan Jami'o'in Magana da Ingilishi a Faransa

A ƙasa akwai mafi kyawun jami'o'in magana da Ingilishi a Faransa:

  1. HEC Paris
  2. Jami'ar Lyon
  3. Makarantar Kasuwanci ta KEDGE
  4. Institut Polytechnique de Paris
  5. IESA - Makarantar Arts da Al'adu
  6. Makarantar Kasuwancin Emlyon
  7. Makarantar Zane Mai Dorewa
  8. Audencia
  9. Makarantar Gudanarwa ta IÉSEG
  10. Telecom Paris
  11. IMT Nord Turai
  12. Kimiyya Po
  13. Jami'ar Amurka ta Paris 
  14. Jami'ar Paris Dauphine
  15. Jami'ar Paris Sud
  16. Jami'ar PSL
  17. École Polytechnique
  18. Jami'ar Sorbonne
  19. CentraleSupelec
  20. Norcole Normale Suprérieure de Lyon
  21. École des Ponts Paris Tech
  22. Jami'ar Paris
  23. Jami'ar Paris 1 Pantheon-Sorbonne
  24. ENS Paris-Saclay.

Kawai danna hanyar haɗin da aka bayar don ziyartar kowane ɗayan makarantu.

Shirye-shiryen da Jami'o'in Magana da Ingilishi ke bayarwa a Faransa

A kan shirye-shiryen da jami'o'in masu magana da Ingilishi ke bayarwa a Faransa, mun tuna cewa Faransa a matsayin iyayen Faransanci ba sa ba da duk shirye-shirye cikin Ingilishi. Sun yi ƙoƙari kawai don saukar da ɗaliban da ke jin Ingilishi kawai, 

To menene wadannan shirye-shirye? 

  • Banki, Kasuwannin Jari da Fasahar Kudi 
  • management
  • Finance
  • Digital Marketing da CRM
  • Talla da CRM.
  • Gudanar da Masana'antar Wasanni
  • Ƙididdigar Ƙidaya ta Ƙasashen Duniya, Bincike da Kulawa
  • Gudanar da Cincin
  • Mai ƙira a cikin Ƙirƙirar Ƙarfafawa
  • Gudanar da Lafiya da Ƙwararrun Bayanai
  • Gudanar da Abinci da Aikin Noma
  • Engineering
  • Eco-Design da Nagartattun Tsarukan Haɗuwa
  • Ƙirƙirar Ƙirƙirar Duniya da Harkokin Kasuwanci
  • Babbar Jagora na Kasuwancin
  • International Business
  • Jagora na Kasuwanci
  • Gudanarwa a Jagoranci
  • management
  • Dabaru da Nasiha.

Lissafin bazai ƙare ba amma ya ƙunshi yawancin shirye-shiryen da jami'o'in Turanci ke bayarwa a Faransa.

Kudin koyarwa don jami'o'in masu magana da Ingilishi a Faransa

A Faransa, jami'o'in gwamnati sun yi ƙasa da na masu zaman kansu. Domin jami’o’in gwamnati na samun tallafin gwamnati. 

Kudin koyarwa na ɗalibai ya bambanta dangane da shirin da ɗalibin ya zaɓa shi ma ya bambanta dangane da zama ɗan ƙasa na ɗalibin. Ga Daliban Turai waɗanda 'yan ƙasa ne na ƙasashe membobin EU, EEA, Andorra ko Switzerland, kuɗin sun fi la'akari. Daliban da suke ƴan ƙasa daga wasu ƙasashe ana buƙatar ƙarin biyan kuɗi. 

Kudin Karatu ga Daliban Turai 

  • Don shirin digiri na farko, ɗalibin yana biyan matsakaicin € 170 kowace shekara. 
  • Don shirin digiri na biyu, ɗalibin yana biyan matsakaicin € 243 a kowace shekara. 
  • Don shirin Bachelor don digiri na injiniya, ɗalibin yana biyan matsakaicin € 601 kowace shekara. 
  • Don magani da karatun da ke da alaƙa, ɗalibin yana biyan matsakaicin € 450 kowace shekara. 
  • Don digiri na Doctoral, ɗalibin yana biyan matsakaicin € 380 kowace shekara. 

ees don digiri na Master suna kusa da 260 EUR / shekara kuma don PhD 396 EUR / shekara; ya kamata ku yi tsammanin ƙarin kudade don wasu digiri na musamman.

Kudin koyarwa ga ɗaliban da ba EU ba

Ga ɗaliban da ba na ƙasashen EU ba, ƙasar Faransa har yanzu tana ɗaukar kusan kashi biyu bisa uku na kuɗin karatun ku kuma za a buƙaci ku biya. 

  • Matsakaicin € 2,770 kowace shekara don shirin digiri na Bachelor. 
  • Matsakaicin € 3,770 kowace shekara don shirin digiri na Master 

Koyaya don digiri na Doctoral, ɗaliban da ba EU ba suna biyan adadin daidai da ɗaliban EU, € 380 kowace shekara. 

Farashin Rayuwa yayin Karatu a Faransa 

A matsakaita, farashin rayuwa a Faransa ya dogara da yawa akan irin salon rayuwar da kuke rayuwa. Abubuwa za su yi ƙasa da tsada idan ba nau'in almubazzaranci ba ne. 

Koyaya, farashin rayuwa shima ya dogara da wane birni na Faransa kuke zaune. 

Ga ɗalibin da ke zaune a Paris kuna iya kashe matsakaita tsakanin €1,200 da €1,800 kowane wata don masauki, ciyarwa da sufuri. 

Ga waɗanda ke zaune a Nice, matsakaicin tsakanin € 900 da € 1,400 kowace wata. Kuma ga waɗanda ke zaune a Lyon, Nantes, Bordeaux ko Toulouse, suna kashe tsakanin € 800 - € 1,000 kowace wata. 

Idan kana zaune a wasu biranen, farashin rayuwa yana raguwa zuwa kusan € 650 kowace wata. 

Zan iya aiki yayin karatu a Faransa? 

Yanzu, a matsayinka na ɗalibi za ka so ka ƙara wasu ƙwarewar aiki yayin gudanar da ayyukanka na ilimi. Yayin karatu a ɗayan jami'o'in Ingilishi da ke magana da Ingilishi a Faransa, ɗaliban ƙasashen waje suna ba da izinin yin aiki a cibiyar masaukinsu ko jami'a. 

Hakanan a matsayin ɗalibi na ƙasa da ƙasa tare da takardar izinin ɗalibi a Faransa, Hakanan zaka iya samun aikin biya, duk da haka, ana ba ku damar yin aiki awanni 964 kawai na kowace shekara ta aiki. 

Yin aiki a Faransa yana nufin cewa yakamata ku sami iko mai kyau akan yaren sadarwa na hukuma, Faransanci. Idan ba tare da wannan ba, yana iya zama da wahala a sami aiki mai ban sha'awa wanda ya dace da ku daidai. 

Ƙwararren Ƙwararru yayin Karatu 

Wasu shirye-shiryen suna buƙatar ɗalibai su fuskanci kwarewa mai amfani akan aikin da ya shafi shirin karatu. Don horon horo wanda ya wuce fiye da watanni biyu ana biyan ɗalibin € 600.60 kowace wata. 

Sa'o'in da aka kashe yayin horon horon da ya dace da shirin nazarin ba a ƙidaya su azaman ɓangare na sa'o'in aiki 964 da aka yarda don ɗaliban ƙasashen duniya. 

Shin Ina Bukatar Visa Dalibi?

Tabbas kuna buƙatar takardar izinin ɗalibi idan kun kasance ɗalibi wanda ba ɗan ƙasa na EU ko ƙasashen membobin EEA ba. Hakanan an keɓe 'yan ƙasar Switzerland daga samun takardar izinin karatu. 

A matsayin EU, EEA, ko Swissan ƙasa da ke karatu a Faransa, duk abin da kuke buƙatar nunawa shine ingantaccen fasfo ko ID na ƙasa.

Idan baku faɗi ƙarƙashin ɗayan waɗannan nau'ikan na sama ba kuna buƙatar samun takardar izinin ɗalibi kuma ga abin da kuke buƙata; 

  • Wasiƙar karɓa daga wata cibiya da aka amince da ita a Faransa.
  • Tabbacin cewa za ku iya ba da kuɗin kanku yayin zama a Faransa. 
  • Tabbacin rigakafin Covid-19 
  • Tabbacin tikitin komawa gida. 
  • Tabbacin inshorar likita. 
  • Hujja na masauki.
  • Tabbacin ƙwarewa cikin Ingilishi.

Tare da waɗannan, dole ne ku sami tsarin neman biza mai santsi. 

Kammalawa

Yanzu kun san jami'o'in da ke magana da Ingilishi a Faransa. Za ku nemi zuwa makarantar Faransa nan ba da jimawa ba? 

Bari mu sani a cikin sharhin sashin da ke ƙasa. Hakanan kuna iya son yin rajista Jami'o'i 10 mafi arha a Faransa don ɗalibai na duniya