20 Short Shirye-shiryen Takaddun Shaida waɗanda ke Biya da kyau

0
9418
20 gajerun shirye-shiryen takaddun shaida waɗanda ke biya da kyau
20 gajerun shirye-shiryen takaddun shaida waɗanda ke biya da kyau

Samun isasshen kuɗi mai gamsarwa bayan koyo na iya zama ƙwarewa mai ban mamaki. Kada ku damu, akwai gajerun shirye-shiryen takaddun shaida waɗanda ke biya da kyau, kuma ɗaukar su na iya zama mataki na hanya madaidaiciya don aikinku.

A nasarar kammala waɗannan shirye-shiryen takardar shedar daga wata cibiya da aka amince da ita za ku iya fara sabuwar sana'a, samun ci gaba, haɓaka kuɗin shiga, samun ƙarin gogewa da/ko zama mafi kyawun abin da kuke yi.

Waɗannan Gajerun shirye-shiryen takaddun shaida waɗanda ke biya da kyau na iya bambanta a tsawon lokacin kammala su. Wasu zama Shirye-shiryen satifiket na sati 4 akan layi ko offline, yayin da wasu na iya zama Shirye-shiryen satifiket na watanni 6 akan layi ko offline, wasu na iya ɗaukar shekara guda.

Waɗannan darussan za su iya ba ku ƙwararrun ƙwarewa waɗanda ake buƙata don yin nasara a wuraren aiki na yau da haɓaka ikon samun ku. Duk da haka, akwai wasu muhimman abubuwa da za ku lura, karanta su a ƙasa kafin ku ci gaba.

Wasu Muhimman Abubuwan Abubuwan Lura

✔️ Dangane da zaɓinku, wasu kwasa-kwasan satifiket na iya buƙatar ku ɗauki jarrabawa, wasu na iya buƙatar shiri daga watanni 3 zuwa 6. Yayin da kuke zaɓar waɗanne shirye-shiryen takaddun shaida don yin rajista, shirya kwas / takaddun shaida da ya dace da kasuwar aiki.

✔️ Wannan labarin zai taimaka muku gano gajerun shirye-shiryen satifiket masu biyan kuɗi mai kyau, amma kuna iya buƙatar yin bincike don sanin ko za a buƙaci ku ci jarrabawa, gwargwadon inda kuka yi niyyar yin su.

✔️ Wasu daga cikin waɗannan takaddun shaida za su ƙare, kuma suna iya buƙatar sabuntawa a cikin tazara. A gefe guda, wasu lokuta na iya buƙatar ku sami ƙididdiga don ci gaba da kasancewar takaddun shaida.

✔️ Daga cikin wadannan gajerun shirye-shiryen satifiket din da ake biya mai kyau, wasu na iya bukatar ka yi wani kwas na kankanin lokaci sannan ka ci gaba da yin jarrabawa.

✔️ Ana iya sa ran halartar azuzuwa na wani ƙayyadadden lokaci, ziyartar labs da yin aiki mai amfani kafin zana jarrabawar.

✔️ Duk da yake shirye-shiryen takaddun shaida suna da kyau, damuwa game da ilimin da za ku samu daga gare su, zai taimaka muku fice da samun ƙwarewar da suka dace don samun biyan kuɗi mai gamsarwa.

✔️ Kafin samun aikin da ya dace, ko neman aikin yi, yana da kyau ka samu wasu gogewar aiki domin ayyuka da yawa da za su biya ka mai kyau na iya bukatar ka samu wani nau'in gogewar aiki na wani lokaci. Don cimma wannan, kuna iya yin haka:

  • Yi aiki azaman mai horarwa don samun ɗan gogewa.
  • Aiwatar don horarwa.
  • Shiga cikin jagoranci
  • Shiga shirye-shiryen horarwa
  • Ba da agaji don yin aiki kyauta.

20 Gajerun Shirye-shiryen Takaddun Shaida waɗanda ke Biya da kyau

Cibiyar Masanan Duniya - 20 gajerun shirye-shiryen takaddun shaida waɗanda ke biya da kyau
Shirye-shiryen Takaddun Takaddun Shaida na Duniya na Duniya waɗanda ke biya da kyau

Gaskiya ne cewa ba kowa ba ne ke da lokaci ko hanya don komawa makaranta don shirin digiri na cikakken lokaci. Idan wannan shine halin ku, kuna iya dubawa mafi arha kan layi kwaleji a kowace sa'a bashi.

Duk da haka, akwai albishir a gare ku. Labari mai dadi shi ne, ko da ba ka da kudi da lokacin da za ka iya samun damar yin digiri na farko, akwai wasu gajerun shirye-shiryen satifiket da ke biya mai kyau a cikin dogon lokaci.

Takaddun shaida na iya haɓaka ci gaban ku, kuma suna ba ku ƙarin fa'ida yayin ɗaukar ma'aikata. Wasu Takaddun Takaddun shaida na iya jagorantar ku zuwa ayyuka masu biyan kuɗi masu kyau nan da nan, yayin da wasu ke ba da taimako don yin aiki da samun kuɗi yayin da kuke ci gaba da koyo kan aikin da haɓaka cikin sabuwar sana'ar ku.

Anan, mun samar da ƴan zaɓuɓɓuka don shirye-shiryen takaddun shaida na mutum-mutumi ko kan layi waɗanda za su biya ku da kyau kuma ana iya kammala su cikin shekara ɗaya ko ƙasa da hakan.

Kasance baƙonmu, kamar yadda muke nuna muku a ƙasa ba tare da wani tsari ba:

1. Cloud kayayyakin more rayuwa

  • Aiki mai yiwuwa: Cloud Architect
  • Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $ 169,029

Ƙwararrun Cloud Architects suna ba ƙungiyoyi damar yin amfani da fasahar Google Cloud. Cloud Architects suna ƙira, haɓakawa da sarrafa ingantattun hanyoyin gine-ginen gajimare.

Don zama Ƙwararrun Ƙwararru na Google, za ku yi:

  • Yi nazarin jagorar jarrabawa
  • Yi shirin horo
  • Yi bita samfurin tambayoyin
  • Jadawalin jarrabawar ku

The ƙwararrun ƙirar ƙirar girgije ya haɗa da jarrabawar tsawon sa'o'i 2. Jarrabawar tana da zaɓi da yawa da kuma tsarin zaɓe da yawa, waɗanda za a iya ɗauka daga nesa ko a cikin mutum a cibiyar gwaji.

Jarabawar wannan takaddun shaida ta kai $200 kuma ana yin ta cikin Ingilishi da Japan. Ana sa ran 'yan takara za su sake tabbatarwa don kiyaye matsayin takaddun shaida saboda takaddun yana aiki na shekaru 2 kawai.

A cikin 2019 da 2020 ƙwararren ƙwararren Cloud Architect Google Cloud an nada shi mafi girman takaddun IT da ake biyan kuɗi kuma na biyu mafi girma a cikin 2021 ta hanyar fasaha mai laushi. ilimin duniya.

2. Injiniyan Bayanan ƙwararrun ƙwararrun Google

  • Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $171,749
  • Aiki mai yiwuwa: Cloud Architects

Injiniyoyin bayanai suna cikin buƙatu mai yawa, kuma wannan buƙatar tana ƙaruwa koyaushe. Kasancewa ɗaya daga cikin manyan lamuran da ake buƙata a masana'antar, mun jera shi a cikin gajerun shirye-shiryen takaddun shaida 20 waɗanda ke biya da kyau.

A cikin 2021, Google Cloud Certified Professional Data Engineer takaddun shaida ana ɗaukarsa azaman mafi girman albashi a IT. Takaddun shaida yana ba da damar yanke shawara na tushen bayanai ta hanyar tattarawa, canzawa da hangen nesa bayanai.

Ayyukan injiniyoyin bayanai sun haɗa da; nazarin bayanai don samun haske game da sakamakon kasuwanci. Hakanan suna gina ƙirar ƙididdiga don taimakawa hanyoyin yanke shawara da ƙirƙirar ƙirar injina don sarrafa kai da sauƙaƙe mahimman hanyoyin kasuwanci.

'Yan takara da ake sa ran wuce da Google Certified Professional - Data Engineer jarrabawa domin ka cancanci yin wannan takardar shaida. 

3. AWS Certified Solutions Architect - Mataimakin

  • Matsakaicin albashi: $159,033
  • Aiki mai yiwuwa: Gine -ginen girgije

Takaddun shaida na AWS Solutions Architect shima babban shirin takardar shedar gajeriyar biyan kuɗi ne.

Takaddun shaida shaida ce ta gwanintar mutum wajen ƙira da tura tsarin daidaitawa akan dandalin AWS.

Yana da kyau ga duk wanda ya ƙirƙira kayan aikin girgije, ƙirar gine-gine ko tura tsarin da aikace-aikace.

Abin da 'yan takara ke buƙatar cimma wannan takaddun shaida, shine su ci jarrabawar AWS Certified Solutions Architect - Associate (SAA-C02).

AWS yana ba da shawarar shekara guda na ƙwarewar ƙirar ƙira ta hannu akan dandamalin ta kafin ɗaukar wannan jarrabawar.

Takaddun shaida yana da buƙatun da aka ba da shawarar wanda shine AWS Certified Cloud Practitioner certification.

4. CRISC - Tabbatacce a cikin Hadarin da Tsarin Tsarin Bayanai 

  • Matsakaicin albashi: $ 151,995
  • Aiki mai yiwuwaBabban Manajan Tsaro na Bayanai (CISO / CSO / ISO)

CRISC ta sanya shi cikin jerin gajerun shirye-shiryen takaddun shaida waɗanda ke biya da kyau. Kwanan nan, an sami karuwar tashe tashen hankula a duk duniya.

A sakamakon haka, akwai buƙatu da sauri ga ƙwararrun ƙwararrun waɗanda suka fahimci haɗarin IT da kuma yadda yake da alaƙa da ƙungiyoyi. Certified in Risk and Information Systems Control (CRISC) takaddun shaida ana bayar da ita ta Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru (ISACA's)

CRISC tana shiryawa da ba da ƙwararrun IT tare da ingantaccen ilimin da ake buƙata don ganowa, kimantawa da sarrafa haɗarin IT da tsarawa da aiwatar da matakan kulawa da mahimmanci.

Matsayin aikin gama gari don ƙwararriyar ƙwararren CRISC shine matsayi a matsayin manajan Tsaro da darakta. Hakanan za su iya yin aiki a cikin tsaro na bayanai, a matsayin injiniyoyin tsaro ko manazarta, ko kuma masu gine-ginen tsaro.

Ma'auni don samun wannan takaddun shaida, shine cin jarabawar CRISC, wanda ya ƙunshi yankuna huɗu:

  • Fahimtar Hadarin IT
  • Gwajin Hadarin IT
  • Amsar Haɗari da Ragewa
  • Gudanar da Haɗari, Kulawa da Ba da rahoto.

5. CISSP - Ƙwararren Tsarin Tsaro na Bayanin Bayanai

  • Matsakaicin albashi: $ 151,853
  • Aiki mai yiwuwa: Tsaron Bayani

Wannan gajeriyar shirye-shiryen takardar shedar biyan kuɗi mai girma tana gudana ta (ISC)² shaidar shaidar ta tabbatar da ƙwarewar mutum ta yanar gizo da ƙwarewar shekaru.

Abin sha'awa, samun takardar shedar CISSP an kwatanta shi da samun digiri na biyu a fannin tsaro na IT, kamar yadda ya tabbatar da cewa ƙwararrun suna da ƙarfin da ya dace da fasaha don ƙira, aiwatarwa da sarrafa shirin tsaro na intanet da tsari yadda ya kamata.

Jarabawar CISSP ta ƙunshi kusan fannoni takwas na tsaro na bayanai waɗanda suka haɗa da:

  • Tsaro da Gudanar da Hadarin
  • Tsaron kadara
  • Tsaro Architecture da Injiniya
  • Sadarwa da Tsaro na Yanar Gizo
  • Bayani da Gudanar da Samun Dama (IAM)
  • Ƙimar Tsaro da Gwaji
  • Ayyukan Tsaro
  • Tsaron Ci gaban Software

Kuna buƙatar samun kusan shekaru biyar na ƙwarewar aiki masu dacewa inda ake biyan ku a cikin biyu ko fiye na wuraren CISSP, don ba ku damar cancanci wannan takaddun shaida.

Koyaya, har yanzu kuna iya ɗaukar jarrabawar takaddun shaida kuma ku zama Associate of (ISC)² lokacin da kuka wuce duk da cewa ba ku da ƙwarewar da ake buƙata. Bayan haka, za a ba ku damar zuwa shekaru shida don samun ƙwarewar da ake buƙata don samun CISSP ɗin ku.

6. CISM - Tabbataccen Manajan Tsaron Bayanai

  • Matsakaicin albashi: $ 149,246
  • Aiki mai yiwuwa: Tsaron Bayani

Ga ƙwararrun da ke neman mukaman jagoranci na IT, wannan Takaddun shaida na Manajan Tsaro na Bayani (CISM) wanda ISACA ke bayarwa yana da matukar mahimmanci.

Yana tabbatar da babban matakin ƙwarewar fasaha, cancanta don jagoranci da ƙwarewar aikin gudanarwa.

CISM tana tabbatar da ikon ƙwararru don sarrafawa, ƙira da tantance amincin bayanan kamfani.

Jarabawar CISM ta ƙunshi yankuna huɗu masu mahimmanci. Wadanda su ne;

  • Gudanar da Tsaron Bayani
  • Gudanar da Hadarin Bayani
  • Ci gaban Shirin Tsaro da Gudanarwa
  • Gudanarwar Tsaron Bayanai.

Waɗannan wuraren da ke sama waɗanda jarrabawar CISM ta ƙunshi dole ne 'yan takara su ci nasara kafin su sami takaddun shaida.

Hakanan dole ne 'yan takara su cika buƙatun ƙwarewar shekaru 5 don cancantar takaddun shaida.

7. Wakilin Kamfanin Gaskiya

Wasu sun ce dukiya ita ce sabuwar zinariya. Duk da yake ba mu da hujjojin da ke goyan bayan waccan magana, sanannen sanannen cewa kadarorin na da dama mai yawa.

Koyaya, kuna buƙatar lasisin ƙasa don farawa. Yana ɗaukar kimanin watanni huɗu zuwa shida don horar da kan layi ko a layi (a cikin aji) kafin ku sami lasisin da ya dace. Ko da yake bayar da lasisi ya dogara da abin da jihar ku ke bukata.

Har ila yau, kuna buƙatar cin nasarar jarrabawar lasisin gidaje, bayan haka za ku iya fara aiki a ƙarƙashin kulawar dillali kuma ku fara samun kuɗi.

Koyaya, zaku iya zama cikakken dillali na ƙasa bayan shekaru na aiki da gogewa.

8. Takaddar HVAC-R

  • Aiki mai yiwuwa: HVAC Technician
  • Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $ 50,590

Masu fasaha na HVACR ne ke da alhakin girka, kiyayewa, da kuma gyara tsarin dumama, sanyaya, da na'urorin sanyi.

HVACR gajere ne don dumama, iska, kwandishan, da firiji. Makanikai na HVACR da masu sakawa waɗanda galibi ana kiransu ƙwararru suna aiki akan dumama, samun iska, sanyaya, da tsarin sanyi waɗanda ke sarrafa yanayin zafi da ingancin iska a cikin gine-gine.

Takaddun shaida na HVAC ita ce takaddun shaida ga HVAC ko HVAC-R masu fasaha. Ana nufin wannan takaddun shaida don tabbatar da horo, gogewa da cancantar ma'aikacin don aiwatar da shigarwa da gyare-gyare a cikin jiharsu. 

Don zama ƙwararren ƙwararren HVAC-R, kuna buƙatar; takardar shaidar sakandare ko GED daidai.

Bayan haka, ana sa ran samun takardar shedar HVAC daga makarantar kasuwanci da aka amince da ita ko shirin, inda kuka sami lasisin HVAC ɗinku daga jihar ku, kuma ku ci jarrabawar takaddun shaida don nau'ikan ayyukan HVAC ko HVAC-R daban-daban.

9. PMP® - Kwararrun Gudanar da Ayyuka

  • Matsakaicin albashi: $ 148,906
  • Aiki mai yiwuwa: Manajan Ayyuka.

Gudanar da ayyuka yana da mahimmanci ga ƙungiyoyi a kwanakin nan. Ayyuka suna rayuwa kuma suna mutuwa bisa yadda ake sarrafa su da kyau ko mara kyau. ƙwararrun manajojin ayyuka suna buƙata, kuma suna da mahimmanci ga kowace ƙungiya.

Cibiyar Gudanar da Ayyukan (PMI®) Ƙwararrun Gudanar da Ayyuka (PMP) takardar shedar gudanarwa ce mai daraja sosai.

Yana tabbatar da cewa mai sarrafa aikin yana da ƙwarewa, ƙwarewa da ilimi don ayyana, tsarawa da sarrafa ayyuka daga farko zuwa ƙarshe don masu aiki ko ƙungiyoyi.

Cibiyar tana da buƙatun da dole ne 'yan takara su cika domin samun takaddun shaida wanda ya haɗa da:

Dole ne 'yan takara su sami digiri na shekaru hudu, shekaru uku na ƙwarewar jagorancin ayyukan, da 35 hours na ilimin gudanar da aikin ko Takaddun shaida na CAPM. KO

Dole ne 'yan takara su sami difloma na sakandare, shekaru biyar na gwaninta, da 35 hours na ilimin gudanarwa / horo ko rike da CAPM® Certification.

10. Likitan Coder/Biller

Aiki mai yiwuwa: Medical Coder

Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $43,980

Muna da takardar shedar likita / biller a cikin jerin gajerun shirye-shiryen takaddun shaida guda 20 waɗanda ke biya da kyau saboda ƙwararrun masu ba da izini na likita da masu billa suna cikin buƙatu mai yawa a cikin masana'antar Likita don taimakawa daidaita tsarin biyan kuɗin likita.

Lissafin likita da lambar lambobi shine tsarin gano cututtuka, gwaje-gwajen likita, jiyya, da hanyoyin da aka samo a cikin takardun asibiti sannan kuma sake rubuta wannan bayanan mai haƙuri cikin lambobin daidaitacce don biyan gwamnati da masu biyan kuɗi don biyan kuɗin likita.

Ƙwararrun masu ba da takardar shaidar likita da masu billa sun zama buƙatu mai mahimmanci a asibitoci, kamfanonin inshora, ofisoshin likitoci, kantin magani, da galibin cibiyoyin kiwon lafiya. Suna da alhakin ƙididdigewa da yanke hanyoyin da lambobin ganewar asali ta bin jagororin CMS.

Wasu shahararrun takaddun shaida don lambar likitanci sune:

  • CPC (Certified Professional Coder).
  • CCS (Kwararren Ƙwararrun Ƙwararru).
  • CMC (Certified Medical Coder).

Idan kuna neman babban albashi a fagen riba, to, takaddun shaidar lambar likita babban zaɓi ne a gare ku.

Mai rikodin likita zai iya samun matsakaicin $ 60,000 a kowace shekara bayan ƴan shekaru na gwaninta a wannan fanni. Abin sha'awa, wasu coders na likita ana barin su yi aiki daga gida.

11. Takaddar Daraktocin Jana'izar Kasa (NFDA). 

  • Aiki mai yiwuwa: Daraktan Jana'izar
  • Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $ 47,392

Daraktan jana'izar, kuma an san shi da mai ɗaukar nauyi ko mai kashe gobara. Daraktan jana'izar kwararre ne da ke da hannu a cikin kasuwancin jana'izar.

Ayyukansu sau da yawa sun haɗa da ba da gawa da binne su ko kuma kona matattu, da kuma shirye-shiryen bikin jana'izar.

Ƙungiyar darektocin jana'izar ta ƙasa ce ke bayar da takaddun shaida na NFDA. NFDA tana ba da horo iri-iri, wanda ya haɗa da:

  • Horar da Mai Shirya NFDA
  • Shirin Takaddar Konewar NFDA
  • NFDA Certified Celebrant Training
  • NFDA Certified Preplanning Consultant (CPC) Shirin.

12.  Takaddar Yaƙin Wuta

  • Aiki mai yiwuwa: Mai kashe gobara
  • Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $ 47,547

Yin kashe gobara aiki ne mai mahimmanci amma mai haɗari. Babu takamaiman lasisin da hukumar kashe gobara ke buƙata. Duk da haka, ana sa ran ku rubuta jarrabawa kuma ku halarci gwajin ƙarfin jiki wanda zai tabbatar da cewa za ku iya magance damuwa na aikin.

Idan kuna son yin wannan, ya kamata ku fara nema ga sassan kashe gobara. Yawancin lokaci suna ɗaukar hayar kowane shekara ɗaya ko biyu. Amma, wannan tsarin lokaci ya bambanta daga wannan birni zuwa wancan, ya danganta da bukatun sashen kashe gobara.

Duk da haka, tun da yawancin ayyukan kashe gobara shine ceto 'yan ƙasa, suna buƙatar ƙwararrun masaniya game da ayyukan kiwon lafiya na gaggawa. Ya zama tilas ga duk masu kashe gobara su kasance ƙwararren Masanin Kiwon Lafiya na Gaggawa ko EMT. Koyaya, ba a sa ran samun wannan a lokacin aikace-aikacen ba.

Hakanan zaka iya zaɓar don neman ilimi mafi girma a fagen ma'aikatan lafiya.

13. Certified Data Professional (CDP)

  • Aiki mai yiwuwa: Analyst aikace-aikace
  • Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $ 95,000

CDP wani sabon salo ne na Certified Data Management Professional (CDMP), wanda ICCP ta ƙirƙira kuma ta bayar daga 2004 har zuwa 2015 kafin a inganta shi zuwa CDP.

Ana sabunta jarrabawar ICCP akai-akai tare da ƙwararrun batutuwa na yanzu waɗanda ke jagorantar kwararru a masana'antu.

CDP da Ƙwararrun Ƙwararru na Kasuwanci (CBIP) suna amfani da tambayoyi masu fadi da na yau da kullum don yin nazari da gwada cancantar ƙwararrun 'yan takara da kuma yadda iliminsu yake a halin yanzu. Ya ƙunshi cikakken buƙatun jarrabawa 3.

Matsayin Ayyuka masu zuwa da takaddun shaida na musamman ana ba da su a cikin wannan takaddun shaida: nazarin kasuwanci, nazarin bayanai da ƙira, haɗa bayanai, bayanai da ingancin bayanai, ajiyar bayanai, gine-ginen bayanan kasuwanci, tsarin bayanai ko sarrafa IT, da ƙari.

'Yan takara za su iya zaɓar keɓancewa a kowane yanki da ya dace da ƙwarewar su da burin aikin su.

14. NCP-MCI - Nutanix Certified Professional - Multicloud Infrastructure

  • Aiki mai yiwuwa: Systems Architect
  • Matsakaicin albashi: $ 142,810

A Nutanix Certified Professional - Multicloud Lantarki (NCP-MCI) takardar shaida ne da nufin a gane mai sana'a ta basira da kuma damar iya yin komai da ya tura, tafiyad, kuma troubleshoot Nutanix Aos a cikin ciniki Cloud.

Don samun wannan takaddun shaida, ana tsammanin 'yan takara za su ci jarrabawar Multicloud Infrastructure.

Samun wannan takaddun shaida wanda yana cikin jerin gajerun shirye-shiryen takardar shedar da ke biya da kyau, yana ba da tabbacin ƙwarewar ku na ƙwararrun jagorar ƙungiyar ta matakai daban-daban na tafiyar girgije da tsarinta.

Tare da hanyar shirye-shiryen jarrabawa da horo ga NCP-MCI, ƙwararrun ƙwararru suna samun ilimin da fasaha mai mahimmanci don ƙaddamarwa da sarrafa yanayin Nutanix.

15. Microsoft Certified: Abokin Gudanar da Azure

  • Aiki mai yiwuwa: Cloud Architect ko Cloud Engineer.
  • Matsakaicin albashi: $ 121,420

Tare da takaddun shaida na Administrator Associate na Azure, zaku iya samun ayyukan yi azaman maginin girgije. Takaddun shaida yana tabbatar da ikon ku a matsayin mai gudanar da girgije don sarrafa misalin Azure, kama daga ajiya zuwa tsaro da hanyar sadarwa.

Wannan takaddun shaida ya yi daidai da matsayin aikin da ake buƙata kamar yadda Yana ɗaya daga cikin takaddun tushen rawar Microsoft. Don cimma wannan takaddun shaida, kuna buƙatar zurfafa fahimtar ayyuka a cikin cikakken tsarin rayuwar IT na Microsoft. Dole ne 'yan takara su wuce: AZ-104: Microsoft Azure Administrator.

'Yan takarar za su sami ƙwarewar da ake buƙata don ba da shawarwari kan ayyukan da ake amfani da su don ingantacciyar aiki, sikeli, samarwa da girma. Dole ne su sa ido da daidaita albarkatun yadda ya dace.

16. Tsaro na CompTIA +

  • Aiki mai yiwuwa: Injiniyan Yanar Gizo ko Tsaron Bayanai
  • Matsakaicin albashi: $ 110,974

Tsaron Intanet yana zama mafi mahimmanci yayin da rana ta wuce. A duk labaran da ke faruwa a kwanakin nan akwai rahotanni na kutse ta yanar gizo, harin yanar gizo da kuma barazanar da aka harba ga tsarin tsaro na manyan kungiyoyi.

ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun sana'a da neman ayyukan yi a cikin tsaro ta yanar gizo, yakamata suyi la'akari da takaddun shaida na tsaro + mai siyarwa na CompTIA.

Masu sana'a a cikin wannan takaddun shaida ya kamata su sami cancanta kowane ɗayan waɗannan masu zuwa:

  • Network tsaro
  • Amincewa da aiki da tsaro
  • Barazana da lahani
  • Aikace-aikace, bayanai, da tsaro na rundunar
  • Ikon samun dama da sarrafa ainihi
  • Cryptography

17. Salesforce Certified Development Lifecycle and Deployment

  • Aiki mai yiwuwa: Salesforce Developer
  • Matsakaicin Abubuwan Da Aka Samu: $ 112,031

The Salesforce Certified Development Lifecycle da Deployment Designer takaddun shaida an keɓance shi don ƙwararru / daidaikun mutane waɗanda ke da ƙwarewa da gogewa wajen sarrafa haɓakar Platform na walƙiya da ayyukan turawa, da kuma sadarwa yadda yakamata hanyoyin fasaha ga kasuwanci da masu ruwa da tsaki na fasaha.

Akwai takaddun takaddun shaida da yawa don aiwatarwa ciki har da takaddun shaida a matsayin injiniyan fasaha, injiniyan aikace-aikacen, tsarin gine-gine, gine-ginen bayanan gine-gine da mai tsara gudanarwa, mai ƙirƙira ainihi da mai ƙirƙira samun dama, ko takaddun shaida da mai ƙirƙira gine-gine.

Wasu daga cikin ayyukan da za ku iya bi sun haɗa da jagorar fasaha, jagorar mai haɓakawa, manajan aikin, mai sarrafa wanda aka saki, injiniyan fasaha, mai haɓakawa, mai gwadawa, da sauransu.

18. VCP-DVC – VMware Certified Professional – Data Center Virtualization

  • Aiki mai yiwuwa: Injiniyan Tsarin Gida/Kasuwanci
  • Matsakaicin albashi: $ 132,947

A VMware Certified Professional - Data Center Virtualization takardar shaida ya ci gaba da daraja sosai, kamar yadda VMware na} ungiyoyin ya dauko dijital muhallin, inganta abubuwan da streamline ake gudanar da workflows.

Takaddun shaida na VCP-DCV yana ba da tabbacin ƙwararrun ƙwararru da ikon ƙira, aiwatarwa, sarrafawa da warware matsalar kayan aikin vSphere.

Don samun wannan takaddun shaida, VMware yana buƙatar ƴan takara su halarci aƙalla kwas ɗaya wanda mai ba da horo ko mai siyarwar izini ke bayarwa. Baya ga halartar aji, ƴan takara yakamata su sami aƙalla watanni shida na ƙwarewa aiki tare da sabuwar sigar vSphere, software na sabar uwar garken VMware.

Akwai shawarwari da waƙoƙi ga ƴan takarar da ke neman ci gaba da sabuntawa akan takaddun shaida na VMware da takaddun shaida kamar yadda ake samun sabuwar sigar takaddun shaida (2021).

19. Certified Assistant Nursing (CNA)

  • Aiki mai yiwuwa: Mataimakin jinya
  • Matsakaicin albashi: $ 30,024

Wani matsayi na kiwon lafiya wanda ke cikin shirin mu na ɗan gajeren lokaci don shigarwa shine mataimakiyar jinya (CNA). Shirin taimakon jinya.

Abubuwan buƙatun na iya bambanta ta jiha, saboda haka, yana da mahimmanci ku zaɓi daga cikin shirye-shiryen satifiket ɗin da jihar ta amince da su. Bayan kammala horo, za ku iya fara aiki ga ƙungiyoyin kiwon lafiya ko a ofisoshin likita. Ayyukan mataimakan ma'aikatan jinya ana tsammanin haɓaka 8% a cikin shekaru 10 masu zuwa, wanda ya fi matsakaicin sauri.

Certified Nursing Assistants (CNAs) suna ba da kulawa kai tsaye ga marasa lafiya a asibitoci, gidajen kulawa da kulawar gida. Ƙwararrun mataimakan ma'aikatan jinya muhimmin ɓangare ne na ƙungiyar kulawa da ta fi girma, yayin da suke taimaka wa marasa lafiya da ke da buƙatu iri-iri, gami da ci, wanka, gyaran fuska, motsi da sauransu.

20. Direban Babbar Motar Kasuwanci

  • Aiki mai yiwuwa: Direban Mota
  • Matsakaicin albashi: $ 59,370

Hanyar na iya yin tsayi, amma zama direban babbar motar kasuwanci baya ɗaukar lokaci mai tsawo. Yana ɗaukar kimanin watanni 3 zuwa 6 don kammala horo bayan haka za ku iya fara aikin ku a matsayin direban babbar mota.

'Yan takarar da ke da sha'awar za su iya ɗaukar horo daga makarantar tuƙin mota, kwalejin al'umma ko wasu cibiyoyi da aka tabbatar. Bayan an tabbatar da ku, za ku iya zaɓar yin aiki ga kamfanoni ko ku zama direban babbar mota mai zaman kansa.

Tambayoyin da

Me yasa zan sami takaddun shaida?

Akwai dalilai da yawa da yasa gajeriyar shirin takaddun shaida na iya kasancewa gare ku. Duk ya dogara da bukatun ku na yanzu, sha'awa da sauran abubuwan da kuke so.

Don sanin ko shirin satifiket naku ne, yakamata ku sami damar amsa tambayoyi masu zuwa:

  • Shin kuna da lokaci da/ko nufin halartar cikakken lokaci, shirin digiri na farko na shekaru huɗu?
  • Shin takaddun shaida ya dace da aikin ku na yanzu, kuma zai iya ba ku ƙarin horo don haɓaka aiki ko matsayi?
  • Kuna son shirin horarwa mai sauri wanda ke taimaka muku fita cikin ma'aikata cikin sauri?

Idan amsarka itace A ga kowane ɗayan waɗannan tambayoyin, to watakila shirin satifiket na iya zama daidai gare ku.

Koyaya, idan ba ku da hanyoyin kuɗi don halartar koleji, amma kuna sha'awar kasancewa a kwaleji, waɗannan kwalejoji na kan layi waɗanda ke biyan ku don halartar, zai iya zama amsar ku.

Yaya tsawon gajeren shirye-shiryen takaddun shaida ke ɗauka?

Shirye-shiryen takaddun shaida kamar sunan yana nufin cewa waɗannan shirye-shiryen ba su daɗe da ilimin kwaleji na gargajiya ba.

Wasu gajerun shirye-shiryen satifiket na iya wucewa har zuwa shekaru biyu ko fiye yayin da wasu ke wucewa na ɗan makonni kaɗan. Duk ya dogara da ma'aikata, aiki da bukatun.

Ta yaya ɗan gajeren shirin satifiket zai kai ga samun albashi mai tsoka?

Mun jera shirye-shiryen takaddun shaida a sama waɗanda tabbas za su biya ku da kyau, amma ya kamata ku fahimci cewa ana iya amfani da shirye-shiryen takaddun shaida a kowane mataki na aikinku, koda kuwa kuna farawa.

Koyaya, mafi yawan kuɗin da za a samu ta hanyar samun takaddun shaida shine idan kuna da wasu ƙwarewar aiki kuma kuna buƙatar takamaiman takaddun shaida don karɓar haɓaka ko haɓaka aiki.

Kammalawa

Yayin da duniya ta ci gaba, bukatunmu yana karuwa haka kuma gasar. Yana da mahimmancin bayanai don sanin cewa babu ilimi a banza, kuma koyaushe inganta kanku da ilimin ku zai sa ku gaba da mutanen zamanin ku.

Muna fatan kun sami amsoshin tambayoyinku akan wannan labarin da aka rubuta musamman don taimaka muku samun mafita ga bukatunku.

Yana da farin cikinmu a Cibiyar Masanan Duniya don yin bincike akai-akai don samun bayanai masu amfani a madadinku, da kuma kawo su a gaban idanunku.

Idan kuna da wasu tambayoyin da ba a amsa ba, jin daɗin jefar da sharhi, za mu ba da amsoshin tambayoyinku.

bonus: Don tabbatar da matsakaicin yuwuwar albashi na gajeriyar shirye-shiryen takardar shedar sha'awa, ziyarci biya.