10 Darussan Digiri na Masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida

0
18122
Karatun Digiri na Masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida
Darussan Digiri na Masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida

Shin kun san akwai Jami'o'i da kwalejoji waɗanda ke ba da darussan Digiri na Masters Kyauta tare da Takaddun shaida idan kun kammala su?

Wannan ingantaccen labarin yana ba ku duk bayanan da kuke buƙata game da kwasa-kwasan digiri na kan layi kyauta tare da takaddun shaida. A cikin karni na 24, Koyon kan layi mutane da yawa sun yarda da shi. Wannan ba abin mamaki bane saboda koyo kan layi yana da sauƙin samun dama kuma ya fi dacewa fiye da yin rajista a cikin digiri na harabar.

Kuna iya karanta kowane nau'in littafi cikin nutsuwa yayin shirin masters ɗinku akan wayar hannu ta hanyar zazzage littattafai daga waɗannan wuraren zazzage ebook kyauta.

Kawai daga jin daɗin gidan ku, zaku iya samun digiri ba tare da ɗan kuɗi kaɗan ko ba.

Game da Darussan Digiri na Masters na kan layi Kyauta tare da Takaddun shaida

Darussan Digiri na Masters na kan layi kyauta sune cancantar ilimi a matakin digiri na biyu da aka bayar akan layi kyauta.

Wasu daga cikin kwasa-kwasan digiri na masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida gabaɗaya kyauta ne, yayin da wasu na iya buƙatar aikace-aikacen, jarrabawa, littafin rubutu, takaddun shaida da kuɗin kwas.

Yawancin darussan karatun digiri na kan layi kyauta ana iya ɗaukar su ta waya, yayin da wasu na iya buƙatar buƙatun fasaha na musamman.

Koyaya, za a buƙaci haɗin intanet mai sauri mara yankewa don kada ku rasa kowane aji.

Me yasa rajista a cikin Darussan Digiri na Masters na Kyauta tare da Takaddun shaida?

Fa'idodin ilmantarwa akan layi suna da yawa.

Digiri na masters na kan layi yana da arha kuma mai araha idan aka kwatanta da digiri na kan-campus.

Kuna samun kuɗin ajiyar kuɗi waɗanda da za a yi amfani da su don biyan balaguron balaguro, neman biza, wurin kwana da sauran kuɗaɗen da aka kashe yayin karatu a harabar jami'a.

Yin rajista a cikin darussan digiri na masters na kan layi kyauta kuma hanya ce mai sauƙi kuma mai araha don haɓaka ilimin ku game da aikinku.

Hakanan, wasu daga cikin kwasa-kwasan digiri na kan layi na kyauta na iya samun damar zuwa wasu shirye-shiryen karatun digiri.

Haka kuma, darussan digiri na kan layi suna da sassauƙa sosai wanda ke nufin zaku iya tsara azuzuwan ku.

Akwai kuma Shirye-shiryen takaddun shaida za ku iya kammala cikin makonni 4.

Jerin Cibiyoyin Ilimi waɗanda ke ba da darussan Digiri na Masters na kan layi Kyauta tare da Takaddun shaida

Bari mu ɗan ɗauki kaɗan game da Cibiyoyin da ke ba da kwas ɗin digiri na masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida. Wadannan jami'o'in sune:

  • Jami'ar Mutum
  • Cibiyar fasahar fasahar Massachusetts (MIT)
  • Cibiyar Fasaha ta Georgia (Georgia Tech)
  • Kolin Columbia
  • Jami'ar Quant ta Duniya (WQU)
  • Makarantar Kasuwanci da Kasuwanci (SoBaT)
  • Jami'ar IICSE.

Jami'ar Jama'a (UoPeople)

Jami'ar Jama'a ita ce ta farko mai zaman kanta, jami'ar kan layi ta Amurka wacce ba ta ba da riba ba. An kafa Jami'ar a cikin 2009, kuma a halin yanzu tana da ɗalibai 117,000+ daga ƙasashe sama da 200.

UoPeople yana ba da abokin tarayya da digiri na farko da shirye-shiryen digiri.

Hakanan, UoPeople ta sami izini daga Hukumar Kula da Ilimin Nisa (DEAC).

Hakanan yana da haɗin gwiwa tare da Jami'ar Edinburgh, Jami'ar Effat, Jami'ar Long Island, Jami'ar McGill da NYU.

Cibiyar fasahar fasahar Massachusetts (MIT)

MIT jami'ar bincike ce mai zaman kanta a Cambridge, wacce aka kafa a 1861.

Yana ba da darussan kan layi kyauta ta hanyar MIT Bude koyo.

Jami'ar kuma tana ba da MIT Open CourseWare, wanda ya ƙunshi duka karatun digiri da na digiri, da Shirye-shiryen MITx MicroMasters.

Hakanan, a halin yanzu akwai ɗalibai sama da 394,848 akan layi a cikin shirye-shiryen koyo na MIT Buɗe.

MIT kuma tana matsayi na 1 a cikin QS Global Rankings 2022.

Cibiyar Fasaha ta Georgia (Georgia Tech)

Georgia Tech kwaleji ce da aka mayar da hankali kan fasaha a Atlanta, tare da ɗalibai kusan 40,000 waɗanda ke karatu da kansu a cikin harabar ta.

Manufar ita ita ce haɓaka shugabanni a cikin fasahar zamani.

A halin yanzu Jami'ar tana ba da masters 10 akan layi na digiri na kimiyya da ƙwararrun ƙwararrun digiri 3.

Georgia Tech kuma tana ba da baccalaureate, masters da digiri na uku.

Hakanan, Georgia Tech ta sami karbuwa daga Associationungiyar Kudancin Kwalejoji da Hukumar Makarantu a Kwalejoji (SACSCOC).

Jami'ar tana matsayi a saman 10 jami'ar jama'a ta Amurka. Labarai & Rahoton Duniya.

Kolin Columbia

Kolejin Columbia mai ba da riba ce mai ba da riba ta manyan ilimi da aka kafa tun 1851.

Manufar ita ita ce inganta rayuwa ta hanyar sanya koleji araha ga kowa.

Jami'ar ta sami karbuwa daga Hukumar Ilimi mai zurfi (HLC) a cikin 1918. Tana ba da digiri a cikin digiri na farko da aboki, masters, satifiket, shirye-shiryen rajista biyu.

Ya fara ba da darussan digiri na kan layi a cikin 2000. Shirye-shiryen kan layi ana gudanar da su daidai daidai da shirye-shiryen harabar.

Hakanan, an sanya shi azaman makarantar No.2 a Missouri don shirye-shiryen kan layi a cikin 2020 bisa ga kwalejoji masu daraja.

Shirin digiri na farko na Kwalejin Columbia kuma an sanya shi azaman Mafi kyawun shirye-shiryen Bachelor na Kan layi ta Labaran Amurka & Rahoton Duniya.

Jami'ar Quant ta Duniya (WQU)

WQU wani ƙwararren ilimi ne na ci gaban ilimi na duniya wanda ba don riba ba, wanda aka kafa a cikin 2015, kuma gidauniyar WorldQuant ce ke tallafawa.

Manufar farko ita ce ta sa ilimi mai inganci ya fi dacewa a duk duniya.

Jami'ar kuma tana samun karbuwa daga Hukumar Kula da Ilimin Nisa (DEAC).

Kyautar WQU sun haɗa da MSC a cikin injiniyan kuɗi da Module Kimiyyar Bayanai.

Karanta kuma: Mafi kyawun Darussan kan layi na MBA 20.

6. Makarantar Kasuwanci da Kasuwanci (SoBaT)

An kafa SoBaT a cikin Janairu 2011, don haɓaka ilimi ba tare da iyakoki ba kuma ba tare da la'akari da asali ba.

A halin yanzu yana ba da shirye-shiryen kyauta da yawa don dacewa da duk mai sha'awar ilimi.

Jami'ar tana ba da takaddun shaida, difloma, shirye-shiryen digiri.

Jami'ar IICSE

Jami'ar IICSE jami'a ce ta kyauta, wacce aka kirkira don ba da ilimi ga mutanen da ba za su iya biyan kuɗin karatun jami'a na tushen harabar ba. Yana ba da takaddun shaida, difloma, aboki, digiri, digiri na biyu, digiri na uku da digiri na biyu.

10 Darussan Digiri na Masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida

Yanzu bari mu ɗauki game da darussan digiri na masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida.

1. Shirin MBA a cikin Gudanarwa

Cibiyar: Jami'ar Jama'a
Duration: mafi ƙarancin watanni 15 (15 - 20 hours a kowace hanya a kowane mako).

Babbar Jagora a Kasuwancin Kasuwanci (MBA) a cikin Gudanarwa shiri ne na 12, shirin bashi 36.

Shirin MBA a cikin gudanarwa yana ba da tsarin hannu-kan ga duka kasuwanci da jagoranci na al'umma.

Hakanan, Masu karatun digiri na shirye-shiryen MBA suna ci gaba da aiki a cikin tallace-tallace, gudanarwa, albarkatun ɗan adam, kuɗi & banki saka hannun jari, sarrafa tallan da lissafin kuɗi.

2. Shirin Jagora na Ilimi (M.Ed) a cikin Babban Digiri na Koyarwa

Cibiyar: Jami'ar Jama'a
Duration: 5 sharuddan mako tara.

UofPeople da International Baccalaureate (IB) sun ƙaddamar da shirin M.Ed na kan layi kyauta don ƙara yawan ƙwararrun malamai a duk faɗin duniya.

Shirin M.Ed ya ƙunshi ƙananan darussa, wanda yayi daidai da ƙididdiga 39.

Hakanan, shirin matakin digiri wanda aka tsara don horar da ɗalibai don ƙwararrun sana'o'i a cikin ilimi, kula da yara, da jagoranci na al'umma.

3. Babbar Jagora na Kasuwancin

Cibiyar: Kolejin Columbia
Tsawon lokaci: watanni 12.

Shirin MBA mai daraja 36 yana shirya ɗalibai don ci gaba da matsayi na gudanarwa.

Dalibai kuma suna amfana daga cakuda ka'idar kasuwanci da aiki, kuma suna samun zurfin fahimtar ƙwarewa da hanyoyin da ake amfani da su wajen sarrafa dabaru.

4. Shirin MITx MicroMasters a cikin Gudanar da Sarkar Kaya (SCM)

Cibiyar: Cibiyar Fasaha ta Massachusetts.

An tsara SCM don haɓaka ilimin ƙwararrun SCM a duk faɗin duniya, ilmantar da duniya kyauta.

Hakanan yana ba da takamaiman takaddun shaida ga ƙwararrun ɗalibai a ƙaramin farashi.

Darussan biyar da cikakken jarrabawar ƙarshe suna wakiltar daidai da semester ɗaya na aikin kwas a MIT.

MIT's Supply Chain Management blended (SCMb) shirin yana bawa ɗalibai damar haɗa takaddun shaidar MITx MicroMasters na kan layi tare da semester ɗaya a harabar MIT don samun cikakken digiri na biyu.

Hakanan, shirin MIT's SCMb yana da matsayi na No.1 Shirin Jagorar Supply Chain a Duniya ta QS da Eduversal.

5. MSc a Injiniyan Kuɗi (MScFE)

Cibiyar: Jami'ar Quant ta Duniya
Duration: 2 shekaru (20 - 25 hours a mako).

MScFe yana ba wa ɗalibai ƙwarewar da ake buƙata don yin nasara wajen gabatar da ra'ayoyi da ra'ayoyi a cikin ƙwararrun tsarin kasuwanci.

Hakanan, MSc a cikin Shirin Injiniya na Kuɗi ya ƙunshi darussan matakin digiri tara da kuma kwas ɗin babban dutse. Akwai hutun mako guda tsakanin kowane darasi.

An shirya masu karatun digiri don matsayi a banki da sarrafa kudi.

Hakanan, Daliban da suka sami nasarar kammala MSc a cikin shirin Injiniya na Kuɗi suna karɓar ragi, ingantaccen digiri daga Credly, babbar hanyar sadarwar shaidar dijital ta haɗin gwiwa.

6. Babbar Jagora a cikin Koyarwa

Cibiyar: Kolejin Columbia
Tsawon Lokaci: Watannin 12

Samun digiri na biyu ta wannan shirin mai sassauƙa zai iya taimaka muku wajen kafa ku a matsayin jagora a Sashin Ilimi.

Jagoran Fasaha a cikin Koyarwa shiri ne na bashi 36.

7. Jagoran Fasaha a Kimiyyar Jama'a

Cibiyar: Makarantar Kasuwanci da Kasuwanci.

MA a cikin Kimiyyar Jama'a shiri ne na ƙididdiga na 60.

Shirin yana haɓaka ƙwarewar ku a cikin batutuwan zamani na ayyukan zamantakewa, sarrafa albarkatun, gudanarwa da bambancin al'adu.

Ana samun Takaddun shaida na PDF da Rubutun bayan kammala shirin.

8. Digiri na biyu a Kimiyyar Kwamfuta

Cibiyar: Cibiyar Fasaha ta Georgia (Georgia Tech).

A cikin Janairu 2014, Georgia Tech ta haɗu tare da Udacity da AT&T don ba da digiri na biyu na kan layi a kimiyyar kwamfuta.

Shirin ya karɓi aikace-aikacen sama da 25,000 kuma ya sanya ɗalibai kusan 9,000, tun daga 2014.

Hakanan, yawancin shirye-shiryen da Georgia Tech ke bayarwa kyauta ne, amma za a caje ƙaramin kuɗi idan kuna son takardar shaidar kammalawa.

Georgia Tech kuma tana ba da takaddun shaidar MicroMasters akan edX, Coursera ko Udacity.

9. Master of Health Administration (MHA) a cikin Gudanar da Kula da Lafiya

Cibiyar: Jami'ar IICSE
Tsawon Lokaci: shekara 1

Shirin yana mai da hankali kan ra'ayoyi, ƙa'idodi da matakai, waɗanda ke da alaƙa da ingantaccen tsarin kula da lafiya, ayyukan kula da lafiya, gami da sarrafa kayan aikin ɗan adam, amfanin kiwon lafiya, da sarrafa kadarorin jari.

Hakanan yana ba wa ɗaliban da suka kammala karatunsu zurfin ilimi a cikin Gudanar da Kiwon Lafiya.

Hakanan, an horar da masu karatun digiri don su iya ganowa da warware matsalolin ƙungiya da ƙima a cikin Sashin Lafiya.

10. Jagoran Shari'a a Dokokin Duniya

Cibiyar: Jami'ar IICSE.
Tsawon Lokaci: shekara 1.

Shirin ya mayar da hankali ne kan nazarin dokokin kasa da kasa.

Har ila yau, yana haɓaka ƙwarewa da ilimin ɗalibai a cikin tushen dokokin duniya, juyin halitta ne a cikin karni na ashirin, kuma yana da matsayi a cikin al'amuran duniya a halin yanzu.

Hakanan zaka iya: rajista don a kwas ɗin kan layi mai ƙima sosai don matasa.

Abubuwan Bukatu don Karatun Digiri na Masters na kan layi Kyauta tare da Takaddun shaida

Domin neman kowane kwasa-kwasan digiri na masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida, ana buƙatar digiri na farko daga jami'a ko Kwalejin da aka sani.

Wasu Cibiyoyin na iya neman ƙwarewar aiki, wasiƙar shawarwari, da kuma shaidar ƙwarewar Ingilishi.

Hakanan, ana iya neman bayanan sirri kamar suna, ranar haihuwa, ɗan ƙasa, da shekaru, lokacin cike fom ɗin nema.

Da fatan za a ziyarci gidan yanar gizon ku na Cibiyar don ƙarin bayani game da aikace-aikacen.

Yadda ake Aiwatar da kowane kwasa-kwasan Digiri na Masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida

Ziyarci gidan yanar gizon Cibiyar don cike fom ɗin aikace-aikacen kan layi. Ana iya buƙatar kuɗin aikace-aikacen da ba za a iya mayarwa ba don yin wannan.

Gabaɗaya, darussan digiri na masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida ana iya ɗaukar su tare da wayar hannu. Amma wasu cibiyoyi kuma na iya samun buƙatun fasaha na musamman.

Ina ba da shawarar kuma: Mafi kyawun Shirye-shiryen Takaddun Shaida na Watanni 6 akan layi.

Kammalawa:

Yanzu zaku iya samun digiri daga yankin jin daɗin ku ta waɗannan kwasa-kwasan digiri na kan layi kyauta tare da takaddun shaida.

Hakanan ana samun darussan digiri na Masters cikin sauƙi kuma suna adana kuɗin da aka kashe yayin karatu a harabar.

Wanne daga cikin waɗannan kwasa-kwasan digiri na masters na kan layi kyauta tare da takaddun shaida kuke shiga?

Mu sani a sashen Sharhi.