Tambayoyi 50 masu ban dariya na Littafi Mai Tsarki

0
9849
Tambayoyi na Littafi Mai Tsarki masu ban dariya
Tambayoyi na Littafi Mai Tsarki masu ban dariya

Littafi Mai Tsarki babban littafi ne, amma littafi ne mai muhimmanci domin ja-gora ce ga rayuwarmu da Allah ya ba mu, da kuma fitila ga ƙafafunmu. Ba koyaushe yake da sauƙin karantawa ko fahimta ba, kuma yawancin bayanan da ke cikin shafuffukansa na iya ɗaukar nauyi a wasu lokuta! Shi ya sa muka ƙirƙiri waɗannan tambayoyi guda 50 masu ban dariya na Littafi Mai Tsarki don ba da hanya mai daɗi ta taimaka muku gano ƙarin Littafi Mai-Tsarki da ƙila ƙarfafa ku don zurfafa zurfin cikin sassan da ke jan hankalin ku.

Don haka gwada ilimin ku da waɗannan tambayoyi da amsoshi na Littafi Mai Tsarki masu ban dariya. Ka tara abokanka don ƙalubale, ko kuma gwada su da kanka. Ka tuna, Misalai 18:15 ta ce: “Zuciya mai-hikima takan sami ilimi, kunnen masu-hikima kuma yana neman ilimi.”

Don haka muna fatan za ku ji daɗi kuma ku koyi wani abu daga tambayoyinmu na Littafi Mai Tsarki.

Bari mu fara!

Menene Tambayoyin Tambayoyin Littafi Mai Tsarki?

Tambayar Trivia na Littafi Mai Tsarki hanya ce mai daɗi da inganci don sa Kiristoci su haddace Littafi Mai Tsarki. Ƙungiya suna hamayya da juna ta hanyar “tsalle” kashe matsi sannan su amsa tambaya dangane da ayoyi daga Sabon Alkawari ko Tsohon Alkawari. Shirin yana motsa Kiristoci su haddace Kalmar Allah ta wurin gasa mai kyau da kuma ƙarfafa takwarorinsu, yana mai da shi kayan aiki na musamman na koyo.

Me yasa yake Aiki

Ƙwararrun Littafi Mai Tsarki ya shahara sosai domin ya haɗa nishaɗi, gasa, aiki tare, da tarayya da makasudi kawai na ƙarfafa bangaskiyar mutum da ja-gorarsa ko ita ya nemi dangantaka ta kud da kud da Allah.

Amfanin tambayoyi marasa mahimmanci na Littafi Mai Tsarki

Tambayoyi masu ban dariya na Littafi Mai Tsarki hanya ce mai kyau don shigar da masu bi cikin nazarin Littafi Mai-Tsarki na sirri. Za su iya yin amfani da waɗannan su haddace dogayen ayoyi na Nassi, su koyi darussa masu tamani game da halayen Allah da ɗabi’u, kuma su ƙulla abota da sauran mutanen da suke da imani. Mahalarta suna koyon horo, juriya, da aiki tare ta zaman nazari akai-akai.

Shiga cikin tambayoyin tambayoyi da amsa marasa mahimmanci na Littafi Mai-Tsarki yana koya mana darussa na rayuwa kamar juriya, nauyi, aminci, aiki tare, da hali mai kyau, ga kaɗan. Don yin gasa a cikin tambayoyin tambayoyi, mai tambaya dole ne ya fahimci kayan, ya ƙware sosai a cikin dabarun tambayar, kuma ya sami damar yin aiki azaman ɓangare na ƙungiya.

Anan ga taƙaitaccen bayani game da fa'idodin cin abinci a cikin tambayoyin Littafi Mai Tsarki:

  • Yana taimaka mana mu koyi yadda za mu mai da hankali da kuma haɓaka halaye masu kyau na nazari.
  • An haɓaka mahimmanci da tushen aikin haɗin gwiwa ta hanyar shiga cikin zaman marasa tushe na Littafi Mai Tsarki.
  • Darajar kyawawan wasan motsa jiki da kuma kyakkyawan hali.
  • Yana ba mu damar haɓaka hali sakamakon dogara ga Allah.
  • Trivia hanya ce mai kyau don haɓaka ƙwarewar jagoranci.
  • Hakanan, ku taimaki matasa su shirya don hidimar da ke cikin Mulkin Allah.

Har ila yau karanta:Tambayoyin Littafi Mai Tsarki 100 Don Yara Da Matasa Tare da Amsoshi.

Tambayoyi 50 masu ban dariya na Littafi Mai Tsarki

Ga tambayoyi da amsoshi marasa ban dariya na Littafi Mai Tsarki guda 50:

#1. Menene Allah ya ce bayan ya halicci Adamu?
Amsa: Zan iya yin abin da ya fi haka." Don haka, ya halicci mace.

#2. Wacece mace mafi girma a cikin Littafi Mai-Tsarki?
Amsa'Yar Fir'auna, ta gangara zuwa gaɓar Kogin Nilu, ta ci riba kaɗan.

#3. Wanene ya fara shan miyagun ƙwayoyi a cikin Littafi Mai Tsarki?
Amsa: Nebukadnezzar - ya kasance a kan ciyawa har shekara bakwai.

#4. Menene aikin Dauda kafin ya zama Sarki?
Amsa: Ya yi aiki a matsayin makiyayi

#5. Wane kogi ne Yesu ya yi baftisma a ciki?

Amsa: Kogin Jordan

#6. Wace ƙasa ce Musa ya taimaka wa Isra’ilawa su gudu?

Amsa: Misira

#7. Wane mutum ne na Littafi Mai Tsarki ya yarda ya miƙa ɗansa Ishaku hadaya a kan bagadi?

Amsa: Ibrahim

#8. Ka ba da sunan marubucin Littafin Ru’ya ta Yohanna.

Amsa: Yahaya.

#9:Wace kyauta ce Salome ta roƙi bayan rawa ga Hirudus?

Amsa: kan Yahaya Maibaftisma.

#10: Annoba nawa ne Allah ya saukar wa Masar?

Amsa: Goma.

#11. Menene Siman Bitrus ya yi kafin ya zama manzo?

Amsa: Masunta.

#12: Menene Adamu ya ce wa Hauwa'u yayin da yake mika mata riga?

Amsa: Tattara shi ko a bar shi

#13. Menene jimillar adadin littattafai a Sabon Alkawari?
Amsa: 27.

#14. Menene sojojin suka sa a kan Yesu a lokacin gicciye shi?

Amsa: Kambi mai ƙaya.

#15. Menene sunayen manzanni biyu na farko da suka bi Yesu?

Amsa: Bitrus da Andarawus.

#16. Wanene cikin manzanni ya yi shakka game da tashin Yesu daga matattu har sai da ya gan shi da kansa?

Amsa: Thomas.

#17. Darius ya jefa wa a cikin ramin zaki?

Amsa: Daniyel.

#18. Bayan an jefar da shi a ruwa, wane babban kifi ya hadiye?

Amsa: Yunusa.

#19. Da gurasa biyar da kifi biyu, Yesu ya ciyar da mutane nawa?

Amsa: 5,000.

#20. Wanene ya cire jikin Yesu daga giciye bayan gicciye shi?

Amsa: Yusufu na Arimathea

#21: Menene Yesu ya yi na kwana arba'in na gaba bayan tashinsa daga matattu?

Amsa: Ya hau zuwa sama.

#22. Har yaushe Isra'ilawa suka yi ta yawo a cikin jeji?

Amsa: Shekara arba'in.

#23. Menene sunan shahidi Kirista na farko?

Amsa: Stephen.

#24. Wane ganuwar birni ce ta ruguje bayan da firistoci suka busa ƙaho?

Amsa: Yariko.

#25. Menene aka ajiye a cikin akwatin alkawari, bisa ga littafin Fitowa?

Amsa: Dokoki Goma

#26. A cikin almajiran Yesu wanne ne ya ci amanarsa?

Amsa: Yahuda Iskariyoti

#27. Wane lambu ne Yesu ya yi addu’a a ciki kafin a kama shi?

Amsa: Getsamani.

#28. Menene sunan mala’ikan da ya bayyana ga Maryamu kuma ya gaya mata za ta haifi Yesu?

Amsa: Jibrilu.

#29. Menene tsuntsu na farko da Nuhu ya sako daga cikin Jirgin?

Amsa: Hankaka

#30. Ta yaya Yahuda ya bayyana Yesu ga sojojin sa’ad da ya ci amanarsa?

Amsa: Ya sumbace shi.

#31. Yaushe Allah ya halicci mutum, bisa ga tsohon alkawari?

Amsa: Rana ta shida.

#32. Littattafai nawa ne a cikin Tsohon Alkawali?

Amsa: 39.

#33. Wanene ya fara ganin Yesu bayan tashinsa daga matattu?

Amsa: Maryama Magadaliya

#34. Allah ya halicci Hauwa'u daga wane bangare na jikin Adamu?

Amsa: Hakarkarinsa

#35. Wace mu’ujiza ce Yesu ya yi a bikin auren Kana?

Amsa: Ya mai da ruwa ya zama ruwan inabi.

#36. A ina ne Dauda ya fara ceci ran Saul?

Amsa: Yana cikin kogo.

#37. Ina Dauda ya je a karo na biyu da ya ceci ran Saul?

Amsa: Saul yana barci a sansanin.

#38. Menene sunan alƙali na ƙarshe na Isra’ila da ya mutu bayan Saul ya sasanta da Dauda na ɗan lokaci?

Amsa: Sama'ila.

#39. Wane annabi Saul ya roƙi ya yi magana da shi?

Amsa: Sama'ila

#40. Menene ya jawo mutuwar Saul?

Amsa: Ya fadi bisa takobinsa.

#41. Menene ya faru da yaron Bathsheba?
Amsa: Yaron ya rasu.

#42: Wane suna Bathsheba da Dauda suka ba wa ɗansu na biyu?

Amsa: Sulaiman.

#43. Wanene ɗan Dauda da ya tayar wa mahaifinsa?

Amsa: Absalom.

#44. Wane babban birni ne Dauda ya gudu?

Amsa: Urushalima.

#45. Wane dutse ne Allah ya ba Musa doka a kai?

Amsa: Dutsen Sinai

#46. A cikin matan Yakubu wa ya fi so?

Amsa: Rahila

47: Menene Yesu ya ce wa masu zargin mazinata?

Amsa: Wanda bai taɓa yin zunubi ba, bari ya yi jifa na farko!

#48. Menene zai faru idan muka “kusaci Allah,” in ji Yaƙub?

Amsa: Allah da kansa zai zo ya ziyarce ku.

#49. Mafarkin Fir'auna na kunnuwan alkama mai kyau da mara kyau ya wakilta?

Amsa: Shekaru bakwai na wadata, sai kuma shekaru bakwai na yunwa.

#50. Wanene ya karɓi Wahayin Yesu Kristi?

Amsa: Bawan sa Yahaya.

Karanta kuma: ayoyi 100 na Littafi Mai Tsarki don cikakkiyar Bikin aure.

Bayanan Littafi Mai Tsarki Nishaɗi

#1. Tsohon Alkawari ya ɗauki fiye da shekaru 1,000 don rubutawa, yayin da Sabon Alkawari ya ɗauki tsakanin shekaru 50 zuwa 75.

#2. Rubutun Littafi Mai Tsarki na ainihi ba su wanzu.

#3. Littafi Mai-Tsarki na tsakiya ne ga manyan al'adun addinan duniya guda uku: Kiristanci, Yahudanci, da Musulunci.

#4. John Wycliffe ya yi fassarar Turanci ta farko ta dukan Littafi Mai Tsarki daga Vulgate na Latin. Domin ramuwar gayya ga aikin fassara da ya yi, Cocin Katolika ta tone kuma ta ƙone gawarsa.

#5. William Tyndale ya buga bugu na farko na Sabon Alkawari na Turanci. Don kokarin da ya yi, an kona shi a kan gungume.

#6. Kowace shekara, ana sayar da Littafi Mai Tsarki sama da miliyan 100.

#7. Wani kamfanin buga littattafai ya wallafa Littafi Mai Tsarki da ke da ma’anar “Za Ka Yi Zina” a shekara ta 1631. Tara ne kawai cikin waɗannan Littafi Mai Tsarki da aka fi sani da “Littafi Mai Tsarki na Masu Zunubai,” har yanzu suna wanzuwa a yau.

#8. Kalmar nan “Littafi Mai Tsarki” ta fito ne daga kalmar Helenanci ta Biblia, wadda ta fassara a matsayin “littattafai” ko kuma “littattafai.” Kalmar ta samo asali ne daga tsohon birnin Byblos, wanda ya kasance tsohon mai ba da kayan takarda a hukumance na duniya.

#9. An fassara dukan Littafi Mai Tsarki zuwa harsuna 532. An fassara shi a sashi cikin harsuna 2,883.

#10. Littafi Mai Tsarki tarin ayyuka ne na marubuta dabam-dabam, waɗanda suka haɗa da makiyaya, sarakuna, manoma, firistoci, mawaƙa, marubuta, da masunta. Masu cin amana, da masu satar dukiyar jama’a, mazinata, masu kisan kai, da masu bincike su ma marubuta ne.

Duba labarin mu akan Tambayoyi masu wuyar Littafi Mai Tsarki 150+ da Amsoshi Ga Manya, Ko Tambayoyi 40 na Littafi Mai Tsarki da amsoshi PDF don ƙara haɓaka ilimin ku na Littafi Mai-Tsarki.

Tambayoyin Littafi Mai Tsarki masu ban dariya

#1. A yaushe ne Allah ya halicci Adamu?
Amsa: 'yan kwanaki kafin Hauwa'u..."

#2. Menene Adamu da Hauwa’u suka yi bayan an kore su daga lambun Adnin?

Amsa: Kayinu ya taso da su.

#3. Kayinu ya raina ɗan'uwansa har yaushe?

amsa: Matukar ya kasance mai iyawa.

#4. Menene matsalar lissafi ta farko a Littafi Mai Tsarki?

amsa: "Ku fita ku ninka!" Allah ya ce wa Adamu da Hauwa'u.

#5. Mutane nawa ne suka shiga jirgin Nuhu kafin shi?

amsa: Uku! Domin ya ce a cikin Littafi Mai-Tsarki, “Nuhu kuwa ya hau kan jirgin!”

#6. Wanene babban mai tsara kuɗi na Littafi Mai Tsarki?

amsa: 'Yar Fir'auna, domin ta gangara zuwa Kogin Nilu ta ci riba.

Kammalawa

Littafi Mai Tsarki Trivia zai iya zama mai daɗi. Ko da yake an yi nufin ilmantar da su, suna iya sanya murmushi a fuskarka da faranta maka rai, musamman ma idan ka san maki da zaran ka gama amsa tambayoyin da kuma idan kana da zabin sake maimaita tambayoyin bayan kasawa. a yunkurin baya. Ina fatan kun ji daɗin kanku.

Idan kun karanta har zuwa wannan batu, akwai wani labarin da kuke so kuma. Shi ne mafi ingancin fassarar Littafi Mai Tsarki hakan zai taimake ka ka san Allah sosai.