Darajar Karɓar Harvard 2023 | Duk Bukatun Shiga

0
1931

Shin kuna tunanin neman zuwa Jami'ar Harvard? Kuna mamakin menene ƙimar karɓar karɓar Harvard kuma menene buƙatun shigar da kuke buƙatar cika?

Sanin ƙimar Karɓar Harvard da buƙatun shiga zai taimaka muku sanin ko yakamata ku nemi wannan jami'a mai daraja ko a'a.

A cikin wannan gidan yanar gizon, za mu samar muku da duk bayanan da kuke buƙatar sani game da ƙimar Karɓar Harvard da buƙatun shiga.

Jami'ar Harvard babbar makaranta ce da ta kasance tun 1636. Tana ɗaya daga cikin manyan jami'o'i a duniya, kuma tana karɓar aikace-aikacen fiye da 12,000 kowace shekara.

Idan kuna sha'awar halartar wannan babbar cibiyar amma ba ku san inda za ku fara ba, za mu taimaka muku jagora ta kowane mataki na aikace-aikacenku.

Bayanin Bayanin Jami'ar Harvard

Jami'ar Harvard jami'a ce mai zaman kanta ta bincike ta Ivy League a Cambridge, Massachusetts, wacce aka kafa a 1636. Jami'ar Harvard ita ce mafi tsohuwar jami'a ta manyan makarantu a Amurka kuma kamfani na farko (kungiyar mara riba) a Arewacin Amurka. Jami'ar Harvard tana da Makarantu masu ba da digiri na 12 ban da Cibiyar Radcliffe don Nazarin Ci gaba.

Shigar da kwaleji a Harvard na iya zama gasa sosai kusan kashi 1% na masu buƙatun ana shigar da su kowace shekara kuma ƙasa da 20% har ma suna samun tambayoyi! Daliban da aka karɓa suna da damar zuwa wasu mafi kyawun shirye-shiryen ilimi da ake bayarwa a ko'ina duk da haka, idan ba ku cika sharuddan su ba to ba za ku iya halarta ba.

Hakanan an san Jami'ar don tsarin tsarin ɗakin karatu mai faɗi, tare da juzu'i sama da miliyan 15 da 70,000 na lokaci-lokaci. Baya ga bayar da digiri na farko a fannonin karatu sama da 60 da digirin digirgir a fannoni 100, Harvard yana da babbar makarantar likitanci da makarantun shari'a da yawa.

Kididdigar shiga Jami'ar Harvard

Jami'ar Harvard tana ɗaya daga cikin manyan makarantu a Amurka. Yana karɓar ɗalibai 2,000 kowace shekara kuma yana da babbar hanyar sadarwar tsofaffin ɗalibai waɗanda ke aiki a duk faɗin duniya.

Har ila yau, makarantar tana karɓar ɗalibai daga duk jihohi 50 da fiye da ƙasashe 100, don haka idan kuna da sha'awar wani batu ko hanyar aiki, yana da kyau kuyi la'akari da neman shiga wannan jami'a.

Makarantar ta yi kaurin suna wajen kasancewa daya daga cikin makarantun da suka fi wahalar shiga. A gaskiya ma, an kiyasta cewa kashi 5% na masu neman izini ne kawai ake karɓa. Adadin karɓa yana raguwa akan lokaci yayin da ƙarin ɗalibai ke nema kowace shekara.

Koyaya, makarantar tana da babbar baiwa kuma tana iya ba da tallafin kuɗi ga ɗalibai da yawa. A zahiri, an kiyasta cewa sama da 70% na ɗalibai suna karɓar wani nau'in taimakon kuɗi.

Idan kuna sha'awar halartar wannan jami'a, akwai hanyoyi da yawa da za ku iya ƙara damar samun karɓunku. Na farko, tabbatar da cewa duk azuzuwan ku na sakandare kwasa-kwasan AP ne ko IB (Advanced Placement or International Baccalaureate).

Menene Garanti Shiga Harvard?

Tsarin shigar da Harvard yana da matuƙar gasa.

Har yanzu akwai hanyoyin da za su taimaka ba da tabbacin shiga:

  • Cikakken maki SAT (ko ACT)
  • Cikakken GPA

Cikakken maki SAT/ACT wata hanya ce ta zahiri don nuna bajintar ilimin ku. Duk SAT da ACT suna da matsakaicin maki 1600, don haka idan kun sami cikakkiyar maki akan kowane gwaji, zaku iya cewa kun tabbatar da kanku ɗaya daga cikin mafi kyawun ɗalibai a ƙasar (ko duniya).

Idan ba ku da cikakkiyar maki fa? Bai yi latti ba abu mafi mahimmanci shine inganta maki ta hanyar aiki. Idan za ku iya haɓaka maki SAT ko ACT da maki 100, zai inganta haɓaka damar ku na shiga kowace babbar makaranta.

Hakanan kuna iya ƙoƙarin samun cikakkiyar GPA. Idan kana makarantar sakandare, mayar da hankali kan samun maki mai kyau a duk azuzuwan ku, ba kome ba idan sun kasance AP, girmamawa, ko na yau da kullum. Idan kuna da maki masu kyau a duk faɗin hukumar, to, kwalejoji za su gamsu da kwazo da aiki tuƙuru.

Yadda ake Neman Shiga Jami'ar Harvard

Mataki na farko don neman zuwa Harvard shine Aikace-aikacen gama gari. Wannan gidan yanar gizon yana ba ku damar ƙirƙirar bayanan sirri na ku, wanda zaku iya amfani da shi azaman samfuri lokacin kammala sauran aikace-aikacenku.

Idan wannan yayi kama da aiki mai yawa, akwai wasu aikace-aikace da yawa da ake samu don ɗaliban da suka gwammace kada su yi amfani da samfuran rubutun nasu ko maƙala (ko kuma idan ba a shirya ba tukuna).

Mataki na biyu ya haɗa da ƙaddamar da bayanan kwalejoji da jami'o'in da suka gabata tare da maki SAT/ACT da bayanin sirri (ya kamata a loda na biyu daban). A ƙarshe, aika wasiƙun shawarwarin kuma nemi taimakon kuɗi ta hanyar gidan yanar gizon Harvard, da voila. Kun kusa gamawa.

Ainihin aikin yana farawa yanzu, kodayake. Tsarin aikace-aikacen Harvard ya fi gasa fiye da sauran makarantu, kuma yana da mahimmanci ku shirya kanku don ƙalubalen da ke gaba. Idan ba ku da ƙwarewa da yawa tare da daidaitattun gwaje-gwaje, alal misali, fara ɗaukar su da kyau a gaba domin a iya aika makin ku akan lokaci.

ziyarci jami'ar jami'a don amfani.

Matsayin Yarda da Jami’ar Harvard

Adadin karɓar Jami'ar Harvard shine 5.8%.

Adadin karɓar jami'ar Harvard shine mafi ƙanƙanta a cikin duk makarantun Ivy League, kuma yana raguwa a cikin 'yan shekarun nan.

A zahiri, ɗalibai da yawa waɗanda ke neman Harvard ba su wuce matakin farko na la'akari ba saboda suna kokawa da rubutunsu ko gwajin maki (ko duka biyun).

Ya kamata ɗalibai su fahimci cewa ko da yake wannan na iya zama karaya a kallon farko, yana da kyau har yanzu fiye da ƙi daga kowace jami'a a kusa.

Jami'ar Harvard ita ce makarantar da ta fi zaɓe a ƙasar. Hakanan ita ce babbar jami'a mafi girma kuma mafi girma a Amurka, wanda ke nufin cewa masu nema suna buƙatar yin shiri don tsarin shiga gasa.

Abubuwan Bukatun Shiga Harvard

Harvard na ɗaya daga cikin manyan jami'o'in gasa a duniya. Adadin karɓar jami'a na aji na 2023 ya kasance 3.4%, yana mai da shi ɗayan mafi ƙarancin ƙimar karɓa a cikin ƙasar.

Adadin karɓar Harvard ya kasance yana raguwa a hankali cikin ƴan shekarun da suka gabata, kuma ana sa ran zai kasance a ƙaramin matakin nan gaba.

Duk da ƙarancin karɓar karɓa, Harvard har yanzu yana jan hankalin dubunnan masu nema kowace shekara daga ko'ina cikin duniya. Wannan ya faru ne saboda sunansa mai daraja, kyawawan shirye-shiryen ilimi, da kuma ƙwararrun malamai.

Domin a yi la'akari da su don shiga Harvard, masu nema dole ne su nuna cewa sun sami babban matsayi na ilimi. Kwamitin shigar da kara yana neman shaida na sha'awar basirar mai nema, nasarar ilimi, yuwuwar jagoranci, da sadaukar da kai ga hidima. 

Suna kuma yin la'akari da haruffan shawarwari, kasidu, da ayyukan karin karatu. Har ila yau Harvard yana buƙatar duk masu nema su cika ƙarin aikace-aikacen. Wannan ƙarin ya haɗa da tambayoyi game da asalin ɗalibin, abubuwan sha'awa, da tsare-tsare na gaba. 

Masu nema ya kamata kuma su tuna cewa yanke shawarar shigar ba bisa nasarorin ilimi ba ne kawai amma har ma da wasu abubuwa kamar halaye na mutum, ayyukan da suka wuce, da wasiƙun shawarwari. Don haka, ɗalibai ya kamata su tabbata sun haskaka ƙarfinsu na musamman da gogewa a cikin kayan aikace-aikacen su.

A ƙarshe, yarda da shiga Harvard babban ci gaba ne mai ban mamaki. Tare da aiki tuƙuru da sadaukarwa, yana yiwuwa a sanya kanku fice daga sauran masu neman kuma ƙara damar samun karɓuwa.

Wasu Bukatun Shiga Jami'ar Harvard

1. Madaidaitan makin gwaji: Ana buƙatar SAT ko ACT ga duk masu nema. Matsakaicin maki SAT da ACT don ɗaliban da aka shigar sun haɗa 2240.

2. Matsakaicin maki: 2.5, 3.0, ko mafi girma (Idan kuna da GPA a ƙasa da 2.5, za a buƙaci ku ƙaddamar da ƙarin aikace-aikacen don nema).

3. Maqala: Ba a buƙatar rubutun koleji don shiga ba amma yana iya taimakawa aikace-aikacenku ya yi fice a tsakanin sauran masu nema masu irin wannan maki da makin gwaji.

4. Shawara: Ba a buƙatar shawarar malamai don shiga ba amma zai iya taimaka wa aikace-aikacenku ta bambanta tsakanin sauran masu nema masu irin wannan maki da jarrabawar shawarwarin malamai, kuma ana buƙatar shawarwarin malamai guda biyu don shiga.

Tambayoyi da yawa:

Shin zai yiwu a shiga Harvard tare da ƙaramin GPA?

Kodayake yana yiwuwa a sami izinin shiga Harvard tare da ƙaramin GPA, yana da wahala fiye da samun shigar da GPA mafi girma. Daliban da ke da ƙananan GPAs dole ne su nuna ƙarfin ilimi mai ƙarfi a wasu fannoni kamar maki SAT/ACT da ayyukan kari don zama masu neman takara.

Wadanne kayan da ake buƙata don shiga Harvard?

Baya ga daidaitattun buƙatun aikace-aikacen da aka jera a sama, ana iya tambayar wasu masu nema don ƙaddamar da ƙarin kayan kamar ƙarin kasidu, shawarwari daga tsofaffin ɗalibai ko malamai, ko hira. Waɗannan kayan galibi ana buƙatar Ofishin Shiga yayin aiwatar da aikace-aikacen kuma ba koyaushe ake buƙata ba.

Shin akwai wasu shirye-shirye na musamman da ake samu a Harvard?

Ee, akwai shirye-shirye na musamman da yawa da ake samu a Harvard waɗanda ke ba da dama ga ɗalibai masu hazaka da ƙwazo. Wasu misalan sun haɗa da Shirin QuestBridge wanda ke taimaka wa ɗalibai masu karamin karfi samun damar shiga manyan jami'o'i kamar Harvard, Shirin Matsala na Kwalejin Ƙasa wanda ke taimakawa wajen daidaita ƙwararrun ɗalibai masu ƙarancin kuɗi tare da cikakken guraben karatu zuwa kwalejoji da jami'o'i, da kuma Shirin Immersion na Summer wanda ke ba da kyauta. ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ɗalibai.

Shin akwai wasu shirye-shiryen taimakon kuɗi da ake samu a Harvard?

Ee, akwai shirye-shiryen taimakon kuɗi da yawa da ake samu a Harvard don taimakawa halartar jami'a mafi araha. Wasu daga cikin waɗannan sun haɗa da tallafin tushen buƙatu, tallafin karatu na tushen cancanta, shirye-shiryen rancen ɗalibai, da tsare-tsaren gudummawar iyaye. Har ila yau Harvard yana ba da wasu albarkatu da ayyuka iri-iri kamar shawarwarin kuɗi da ayyukan harabar don taimakawa wajen rage farashin ilimi.

Mun kuma bayar da shawarar:

Kammalawa:

Menene ma'anar wannan a gare ku? Yana nufin cewa idan kuna shirin halartar Harvard, ku kasance cikin shiri don rayuwar ku ta kewaya a makaranta.

Jami'ar tana da kulake da kungiyoyi sama da 30+ don zaɓar daga kuma tana ba da damammaki na zamantakewa kamar raye-raye, fina-finai, hikes ta cikin dazuzzuka, zamantakewar ice cream, da sauransu.

Har ila yau, yana nufin cewa idan ba ku shirin shiga Harvard (rashin ku ya ragu), kada ku damu sosai game da shi saboda akwai sauran kwalejoji da yawa a can waɗanda zasu iya dacewa da ku.