Makarantu 10 akan layi waɗanda ke ba da rajistar dawo da kuɗi da kwamfyutocin sauri

0
7745
Makarantun kan layi waɗanda ke ba da Binciken Kuɗi da Kwamfutocin Mai Sauri
Makarantun kan layi waɗanda ke ba da Binciken Kuɗi da Kwamfutocin Mai Sauri

Makarantun kan layi suna samun karbuwa a hankali a cikin jama'ar ilimi kuma kamar a cikin cibiyoyin bulo da turmi inda ake ba da cakin kuɗi, makarantun kan layi kuma suna ba da rajistan dawowa ga ɗalibai. Yawancin cibiyoyin yanar gizo kuma suna ba da kwamfyutoci ga ɗaliban su don tabbatar da sun cika buƙatun fasaha don ɗaukar shirin kan layi. Yin la’akari da waɗannan mun tsara wasu makarantu na kan layi waɗanda ke ba da rajistan dawo da kuɗi da kwamfyutocin sauri ga duk wanda ya yi rajista a matsayin ɗalibi. 

Kafin mu kalli waɗannan makarantun koyo na nesa, bari mu hanzarta sanin ainihin dalilin da yasa suke ba da cak ɗin kuɗi da kwamfyutoci ga ɗalibai tun farko.

Me yasa Makarantun Kan layi Suke Bada Canjin Kuɗi da Kwamfutoci? 

A haƙiƙa, rajistan dawowa ba kuɗi kyauta ba ne ko kyauta. Wani bangare ne na kunshin taimakon kudi na ilimi wanda ya wuce gona da iri bayan an warware bashin ku na makaranta. 

Don haka ko da yake rajistan dawowa na iya zama kamar kuɗin kyauta/kyauta, a zahiri ba haka ba ne, za ku biya kuɗin da ɗan riba lokacin da kuka sami aiki. 

Don kwamfyutocin kwamfyutoci, wasu kwalejoji na kan layi sun yi kyakkyawan haɗin gwiwa kuma suna ba da kwamfyutocin kyauta. Duk da haka, akwai wasu waɗanda ba su da babban haɗin gwiwa kuma don waɗannan, ana ƙara farashin kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa Makarantar Makarantar. 

Ko ta yaya kwamfutar tafi-da-gidanka ta zo, burin duk da haka, shine a sauƙaƙe wa ɗalibai don biyan buƙatun fasaha don shirin ilimin kan layi. 

Manyan Makarantu 10 na kan layi waɗanda ke ba da Binciken Kuɗi da Kwamfutoci da sauri

A ƙasa akwai makarantun koyo masu nisa waɗanda ke ba da saurin dawo da kuɗi da kwamfyutocin:

1. Walden Jami'ar

Walden Jami'a tana ɗaya daga cikin manyan makarantun kan layi waɗanda ke ba da rajistan kuɗi da kwamfyutoci. 

Jami'ar ta ba wa ɗalibai zaɓi na karɓar kuɗin ta hanyar rajistan takarda ko ta hanyar ajiya kai tsaye kuma ana ba da kuɗin kuɗi a cikin mako na uku da na huɗu na kowane semester. 

Dangane da kwamfutar tafi-da-gidanka, ana rarraba su a farkon mako na kowane semester. 

2. Jami'ar Phoenix

Jami'ar Phoenix kuma tana ba da rajistan dawo da kuɗaɗe da kwamfutoci ga ɗalibai. Ana ba da kuɗin ko dai azaman takaddun takarda ko azaman ajiya kai tsaye dangane da zaɓin ɗalibin. 

Ana aika kuɗin dawowa da kwamfutar tafi-da-gidanka ga ɗalibin a cikin kwanaki 14 na dawowa. 

3. Saint Leo Jami'ar

Jami'ar Saint Leo a matsayin ɗaya daga cikin makarantun kan layi waɗanda ke ba da rajistan kuɗi da kwamfyutoci suna ba wa ɗalibai zaɓi na maidowa ta hanyar cakin takarda, ajiya kai tsaye, ko biyan kuɗi a asusun BankMobile ɗalibin.

Daliban da suka kafa asusun ajiyar banki na BankMobile suna karɓar kuɗi a cikin kwanaki 14 bayan kammala karatun semester. In ba haka ba, za a aika da cak ɗin takarda zuwa adireshin ɗalibin a cikin kwanakin aiki 21 bayan an ba da kuɗin. 

4. Jami'ar Strayer

Tare da babban harabarta a Washington, DC, Jami'ar Strayer cibiya ce mai zaman kanta, mai riba.

Strayer yana ba wa ɗaliban karatun digiri na farko sabuwar kwamfutar tafi-da-gidanka don haɓaka nasarar su. Domin samun cancanta, kuna buƙatar shiga ɗaya daga cikin shirye-shiryen karatun digiri na kan layi, kuma zaku karɓi kwamfutar tafi-da-gidanka da aka riga aka shigar da software na Microsoft.

Bayan kammala kashi uku cikin huɗu na azuzuwan, zaku iya ajiye kwamfutar tafi-da-gidanka.

Abin sha'awa kuma shi ne cewa jami'ar Strayer tana ba da cak ga ɗaliban.

5. Jami'ar Capella

Jami'ar Capella kuma tana ba da tallafin kuɗi ga ɗalibai. Ana buƙatar ɗalibai su zaɓi tsakanin rajistan takarda ko zaɓin mayar da kuɗin ajiya kai tsaye. 

Da zarar an bayar da lamunin ɗalibi kuma basusukan makaranta sun ƙare yana ɗaukar kwanaki 10 na aiki don samun kuɗin ajiya kai tsaye da kuma kusan kwanaki 14 don dawowar cak. 

6. Jami'ar Liberty

A Jami'ar Liberty, ɗaliban da suka cancanta za su karɓi kuɗi idan suna da kuɗi da yawa a cikin asusunsu don ƙimar taimakon kuɗi bayan an biya duk kuɗaɗen ilimi kai tsaye. Yana iya ɗaukar kwanaki 14 don aiwatar da maida kuɗi.

Kamar yawancin makarantun kan layi, kowane ɗalibi a jami'ar liberty akan layi ana buƙatar samun kwamfutar tafi-da-gidanka. Jami'ar Liberty ba ta bayar da kwamfyutocin kyauta amma ta haɗe da masana'antun (Dell, Lenovo, da Apple) don ba da rangwamen ɗalibai.

7. Jami'ar Betel 

Jami'ar Bethel kuma tana ba da kuɗin dawowa da sauri. Ya danganta da zaɓin ɗalibin, ana iya aikawa da cak ɗin takarda ko kuma sanya ajiya a asusun ɗalibin. Ana karɓar kuɗin a cikin kwanakin aiki 10 da zarar an gama biyan basussukan. 

Hakanan a matsayin ɗan takara a cikin Shirin Laptop na Tennessee, Jami'ar Bethel tana ba da kwamfyutocin kyauta ga ɗaliban da suka yi rajista a cikin shirin kammala karatun digiri ko na aiki. Don samun cancantar samun kwamfyutan kwamfyuta, ɗalibin dole ne ya zama mazaunin Tennessee yana bin shirin kammala karatun digiri ta Makarantar Digiri na Bethel ko Kwalejin Ilimin Manya da Ƙwararru. 

Koyaya, ba a bayar da kwamfyutocin kyauta ga ɗaliban da suka yi rajista a Kwalejin Fasaha da Kimiyya ta Jami’ar Bethel. 

8. Kolejin Moravian

Kolejin Moravian wata makarantar kan layi ce wacce ke ba da kuɗin rajista. Kwalejin tana ba da Apple MacBook Pro da iPad kyauta ga kowane sabon ɗalibi wanda aka basu damar kiyayewa bayan kammala karatun. 

Kwalejin ta sami karbuwa a matsayin Makarantar Distinguished Apple a cikin 2018.

Kafin ya cancanci samun kwamfutar tafi-da-gidanka, duk da haka, ɗalibin dole ne ya yi ajiyar rajista don shirin.

9. Jami'ar Jihar Valley City

Jami'ar Jihar Valley ta kuma aika da kuɗin rajista ga ɗalibai nan da nan bayan an cire basussukan su.

Hakanan cibiyar tana da tsarin kwamfutar tafi-da-gidanka wanda duk daliban cikakken lokaci ana ba su sabuwar kwamfutar tafi-da-gidanka. Daliban na ɗan lokaci kuma suna samun kwamfutar tafi-da-gidanka idan adadin kwamfyutocin da ke akwai sun zarce adadin ɗaliban cikakken lokaci. 

10. Jami'ar 'Yanci

Na ƙarshe a cikin wannan jerin makarantun kan layi waɗanda ke ba da rajistan dawowar kuɗi da kwamfyutoci cikin sauri shine Jami'ar Independence. IU tana ba sabbin ɗalibai kwamfyutocin kyauta nan da nan bayan sun shiga cikin shirin. 

Hakanan, ana yin cak ɗin dawo da kuɗi ko ajiyar kuɗi nan da nan bayan an gama biyan basussukan da ake bin kwalejin. 

Sauran makarantun kan layi waɗanda ke ba da rajistan kuɗi da kwamfyutoci sun haɗa da Jami'ar Jihar OhioJami'ar St. John, Da kuma Jami'ar Duke.

Tambayoyi akai-akai don Makarantun Kan layi waɗanda ke ba da rajistan dawowa da kwamfyutocin

Anan akwai wasu FAQs waɗanda zasu iya taimaka muku fahimtar dalilin da yasa cibiyoyin kan layi ke bayarwa don duba kuɗi da kwamfyutoci. 

Menene binciken dawo da kuɗi?

Binciken dawo da kuɗaɗen ainihin dawowa ne daga wuce gona da iri a cikin biyan kuɗin shirin jami'a. 

Abubuwan da suka wuce gona da iri na iya kasancewa sakamakon tarawa daga kudaden da ake biya ga jami'a (dalibi ɗaya don shirin) ko dai ta hanyar lamunin ɗalibai, guraben karatu, biyan kuɗi, ko duk wani taimakon kuɗi.

Ta yaya za ku san Adadin da za ku samu a Duban Kuɗi na Kuɗi? 

Rage adadin kuɗin da aka biya wa Jami'ar don shirin ilimi daga ainihin farashin shirin. Wannan zai ba ku adadin kuɗin da kuke tsammani a cikin rajistan dawowar ku. 

Yaushe Neman Komawar Koleji ke fitowa? 

Ana rarraba cak ɗin maidowa bayan an gama biyan basussukan jami'a. Yawancin jami'o'i suna da lokutan rarraba kudaden, jami'o'i daban-daban suna da lokuta daban-daban don rarraba cak. Koyaya, ɗalibai ba su da sirri ga wannan bayanin. 

Wannan shine dalilin da ya sa cak ɗin wani lokaci ya zama kamar wasu kuɗaɗen mu'ujiza suna faɗuwa daga sama zuwa wurin zama ta hanyar wasiku. 

Me yasa Kwalejin Ba ta Aika Da Kuɗaɗe Kai tsaye zuwa tushen da ta fito? 

Kwalejin ta ɗauka cewa ɗalibin yana buƙatar kuɗi don wasu abubuwan ilimi, kamar littattafan karatu da sauran kuɗin ilimi na sirri. 

Don haka, ana aika kuɗin zuwa asusun ɗalibin kuma ba a mayar da shi zuwa tushen da kuɗin ya fito (wanda zai iya zama hukumar ba da tallafin karatu ko banki).

Shin Maida Kuɗi Dubawa wani nau'in Kyauta ne? 

A'a, ba haka ba ne. 

A matsayinka na ɗalibi, ya kamata ka yi hattara tare da kashe cak ɗin dawo da kuɗi. Ya kamata a kashe su akan abubuwan da ake bukata kawai. 

Mafi mahimmanci, idan kun sami rajistan dawowa to wannan kuɗin wani ɓangare ne na lamunin ilimi, zaku biya kuɗin nan gaba tare da buƙatu masu yawa. 

Don haka idan ba ku da wata buƙata don kuɗin da aka dawo da ku, zai fi kyau ku mayar da su.

Me yasa Kwalejoji Kan layi Suna Ba da Laptop? 

Kwalejoji na kan layi suna ba da kwamfutar tafi-da-gidanka ga duk ɗaliban da suka yi rajista don taimaka musu don biyan bukatun shirin da suka yi rajista. 

Dole ne in biya kudin kwamfutar tafi-da-gidanka? 

Yawancin kwalejoji suna ba da kwamfyutocin kwamfyutoci kyauta ga ɗalibansu (ga wasu kwalejoji, duk da haka, ɗalibai suna biyan kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin kuɗin karatunsu kuma ga wasu, haɗin gwiwa tare da samfuran PC masu kyau suna ba da kwamfyutocin da za a rarraba).

Sai dai ba duk kwalejoji ne ke ba da kwamfutar tafi-da-gidanka kyauta ba, wasu suna buƙatar ɗalibai su sami kwamfutar tafi-da-gidanka a kan ragi, Wasu kuma suna ba da kwamfutar tafi-da-gidanka a farkon shirin kuma suna buƙatar ɗalibai su dawo da kwamfutar a ƙarshen shirin. 

Shin kowace Kwalejin Kan layi tana Ba da kwamfyutoci? 

A'a, ba kowane koleji na kan layi yana ba da kwamfyutocin kwamfyutoci ba, amma yawancin suna yi. 

Wasu kwalejoji na musamman suna rarraba Ipads kyauta don taimakawa ɗalibai suyi karatu. 

Menene Mafi kyawun Kwamfutoci don Aikin Ilimi? 

A zahiri, ana iya yin aikin ilimi akan kowace na'urar kwamfuta. Koyaya, akwai samfuran da ke ba ku kwanciyar hankali da saurin sarrafawa, wasu daga cikinsu sune Apple MacBook, Lenovo ThinkPad, Dell, da sauransu. 

Me ya kamata ku nema a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka da ake nufi don amfanin Ilimi? 

Ga wasu daga cikin ƴan abubuwan da ya kamata ku duba kafin zabar kwamfutar tafi-da-gidanka don malaman ku:

  • Baturi Life
  • Weight
  • size
  • Siffar kwamfutar tafi-da-gidanka 
  • Salon allo ne 
  • CPU – tare da mafi ƙarancin core i3
  • RAM gudun 
  • Ƙarfin ajiya.

Kammalawa

Sa'a mai kyau yayin da kuke nema zuwa waccan kwalejin kan layi wanda ke ba da rajistan kuɗi da kwamfyutoci cikin sauri. 

Kuna da tambayoyi? Yi amfani da sashin sharhi da ke ƙasa, za mu yi farin cikin taimaka muku. 

Hakanan kuna iya son bincika mafi ƙasƙanci koyarwar kan layi kwalejoji a duniya da kuma kwalejoji na kan layi waɗanda ke biyan ku don halartar.