Manyan Hanyoyin Kasuwa guda 5 a cikin Kasuwar LMS mai Ilimi

0
4211
Manyan Hanyoyin Kasuwa guda 5 a cikin Kasuwar LMS mai Ilimi
Manyan Hanyoyin Kasuwa guda 5 a cikin Kasuwar LMS mai Ilimi

An ɓullo da Tsarin Gudanar da Koyo tare da manufar gudanarwa, tattara bayanai, da samar da rahotanni da ci gaba a fagen ilimi. LMS na iya gudanar da ayyuka masu rikitarwa da kuma ba da shawarar hanyar sanya hadaddun manhajoji ba su da wahala ga mafi yawan tsarin ilimi. Koyaya, ci gaban kwanan nan a fasaha ya ga kasuwar LMS ta haɓaka ƙarfinta, fiye da bayar da rahoto da ƙididdiga. Kamar yadda ake samun ci gaba a cikin Babban ilimi LMS kasuwa, ɗaliban manyan makarantu, musamman a kasuwannin Arewacin Amurka, sun fara haɓaka sha'awar ilimin kan layi ta tsarin sarrafa koyo.

Dangane da bincike, kashi 85% na mutane a cikin ilimin manya sun yi imanin koyo kan layi yana da tasiri kamar kasancewa a cikin yanayin koyo na aji. Don haka, saboda wannan, manyan cibiyoyin ilimi da yawa sun fara ganin fa'ida da kuma na gaba fa'idodin amfani da LMS don koyan ilimi mafi girma. Anan akwai wasu mahimman abubuwan da ke zuwa a cikin babbar kasuwar LMS waɗanda za su ga ƙarin tallafi.

1. Ingantacciyar Horarwa ga Masu Koyarwa

Sakamakon cutar ta Covid-19, yawancin ayyuka yanzu sun kasance nesa, kamar intanet, koyan e-koyo, da kuma amfani da ilimin dijital sun zama tartsatsi. Don wannan, cibiyoyi da yawa yanzu suna ba da horo na nesa ga ma'aikatansu. Yanzu da alamun cutar ta ragu saboda allurar rigakafi, yawancin waɗannan cibiyoyin har yanzu suna son ci gaba da yin ayyukansu daga nesa tare da ba da horo ga ko da masu horar da su.

Abin da wannan ke nufi ga kasuwar LMS mafi girma shine yawancin masu koyarwa dole ne su bi ta ingantaccen horo don haɓaka su cikin sauri. Akwai babban bambanci tsakanin isar da laccoci da kai ga wasu fiye da yin ta a bayan allo.

2. Girma a Babban Binciken Bayanai

Yanzu da babu shakka ana samun haɓakar koyo na dijital da amfani da fasaha a cikin manyan makarantu, tabbas za a sami ci gaba a manyan nazarin bayanai.

Ko da yake manyan ƙididdigar bayanai koyaushe suna cikin kasuwar LMS, ana tsammanin zai yi girma sosai a cikin shekaru masu zuwa. Tare da ci gaba a cikin LMS, manufar takamaiman ilimi da keɓaɓɓen ilimi ya ƙara bayyana. Wannan abu ne mai kasuwa, yana ƙara ɗimbin bayanai a cikin bayanan da aka rigaya a cikin bankin bayanai na duniya.

3. Haɓaka Amfani da Gaskiyar Gaskiya da Ƙarfafa Gaskiyar Gaskiya

Koyon e-ilmantarwa a cikin 2021 baya ɗaya kamar yadda yake a da. Dalilin shi ne saboda haɓakawa, kamar ɗaukar gaskiyar kama-da-wane da haɓaka gaskiyar, don ingantaccen amfani da LMS. Hakikanin gaskiya shine kwamfuta da aka samar, nunin mu'amala na aiki na wucin gadi ko na zahiri, yayin da haɓaka gaskiyar shine ra'ayi na gaske na duniya tare da ƙarin haɓakawa, nagartattun kayan haɓakawa na kwamfuta. Ko da yake waɗannan fasahohin har yanzu suna kan haɓakawa, akwai buƙatar lura cewa ɗaukar su a cikin manyan makarantu LMS zai inganta ci gaban su da na manyan makarantu n tsarin. Yawancin mutane sun fi son karanta bayanan da aka nuna don karanta su a cikin rubutu! 2021 ne!

4. Samar da Zaɓuɓɓukan horarwa masu sassauci

Ko da yake 2020 ya ɗan ɗan tayar da hankali, ya kuma taimaka mana fahimtar za mu iya cimma komai. Cutar ta covid-19 ta tura sassa da yawa sama da iyakokin su, yana taimaka musu fadada hangen nesa da gwada sabbin ruwa.

Ga manyan makarantun LMS, yawancin cibiyoyi sun himmatu don ci gaba da shekarar karatun su daga nesa, kuma ba duka ba ne. Ko da yake yana da ɗan damuwa ga wasu daidaitawa ga sabon ra'ayi, ba da daɗewa ba ya zama al'ada.

A wannan shekara, 2021, ya zo tare da mafi sassaucin zaɓin horo don ci gaba ta fuskar ilimi mai nisa. Akwai zaɓuɓɓukan horo masu sassauƙa da yawa don taimakawa duka masu koyarwa da ɗalibin daidaitawa da sabon tsarin.

5. Ƙarin Abubuwan da aka Samar da Mai amfani

Ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa a cikin kasuwar LMS, musamman a cikin ilimi mafi girma, shine UGC. Wannan yanayin ya riga ya kasance cikin wasa ta manyan cibiyoyi, tare da raguwa sosai a cikin amfani da kayayyaki na waje don ƙirƙirar abun ciki na e-learing. A wannan shekara ba kawai za ta haifar da sabbin hanyoyin koyo ba, amma kuma za ta ƙara yawan ilimin da za a iya raba ilimi da bayanai a cikin manyan makarantu na LMS a mafi girma.

Ya kamata a lura da cewa, wannan rikidewa zuwa mafi nagartaccen hanyoyin ilmantarwa ba wai sakamakon cutar ba ne kawai, amma sakamakon ci gaban fasaha.

Wannan ci gaban zai sa UGC ta shahara, kamar yadda haɗin gwiwa tsakanin mai koyarwa da ɗalibai za su zama masu sauƙi kuma mafi sauƙi. Da zarar an sami wannan, haɓakar kasuwancin LMS ba kawai zai zama mai mahimmanci ba; karbuwarsa kuma zai karu matuka.

Duba cikin Fa'idodi da rashin Amfanin Ilimin Jami'a.