Jami'o'in 20 na Amurka waɗanda ke ba da cikakken guraben karatu ga ɗalibai na duniya

0
8914
jami'o'in da ke ba da cikakken guraben karatu ga ɗalibai na duniya a Amurka
jami'o'in da ke ba da cikakken guraben karatu ga ɗalibai na duniya a Amurka

Shin kuna son yin karatu kyauta a Amurka tare da cikakken tallafin karatu? Ga ɗaliban ƙasashen duniya waɗanda ke son yin karatu a ƙasar, gwamnatin Amurka da jami'o'i suna ba da guraben karatu da yawa. Don taimaka muku, mun tattara jerin manyan jami'o'in da ke ba da cikakken tallafin karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya a Amurka.

{Asar Amirka na ɗaya daga cikin manyan wurare ga ɗaliban da ke neman digiri na duniya, ilimi na duniya, duk da haka yawancin makarantun suna da tsada mai tsada duk da cewa akwai daban-daban. birane da ƙananan farashin karatu ga ɗalibai.

Don haka, a cikin wannan labarin, za mu tattauna Jami'o'i 20 waɗanda ke ba da cikakkiyar guraben karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya a Amurka inda ɗaliban ƙasashen waje za su iya yin digiri iri-iri.

Bari mu fara! 

Teburin Abubuwan Ciki

Me yasa Karatu a matsayin dalibi na duniya a Amurka

Waɗannan su ne dalilan da yawancin ɗalibai ke son yin karatu a Amurka:

  • Amurka gida ce ga wasu manyan jami'o'in duniya.
  • Nagartaccen ilimi sananne ne.
  • Rayuwar harabar tana da rai da lafiya.
  • Tsarin ilimin da ya dace
  • Dalibai na duniya suna da damar samun kyakkyawan tsarin tallafi.

#1. Amurka gida ce ga wasu manyan jami'o'in duniya

Sunan ƙasar ga sanannun manyan makarantu na ɗaya daga cikin mahimman dalilan da yasa ɗalibai suka zaɓi yin karatu a Amurka.

Kusan rabin manyan kwalejoji 50 na duniya suna cikin Amurka, tare da manyan malamai da manyan bincike da fasaha.

Ƙirƙirar digiri daga ɗayan manyan tsarin ilimi mafi girma a duniya zai bambanta ku da wasu masu irin wannan tushe da ƙwarewar aiki.

#2. Sanannen ƙwararren ilimi

{Asar Amirka na da mafi kyawun cibiyoyi a duniya waɗanda suka shahara da ƙwarewa, tare da da yawa daga cikinsu suna ci gaba da ƙima a cikin manyan jami'o'i na duniya.

#3. Rayuwar harabar jama'a da kyau

Sanannen gaskiya ne cewa rayuwar harabar jami’a a Amurka ba ta da misaltuwa. Ko da kuwa kowace jami'a da kuka halarci, za a nutsar da ku cikin sabbin abubuwan al'adu da kuma salon rayuwar Amurka. Karɓa da shi kuma ku ƙyale kanku don buɗe sabbin ra'ayoyi da mutane.

#4. Tsarin ilimi na sassaucin ra'ayi

Jami'o'i da kwalejoji a Amurka suna ba da kwasa-kwasan darussa da shirye-shirye da yawa don zaɓar daga. Kuna da cikakken iko a kan ba kawai abun ciki ba har ma da tsarin kwas.

A matakin karatun digiri, kuna da 'yancin ɗaukar kwasa-kwasan darussa iri-iri kafin yanke shawara kan manyan a ƙarshen shekara ta biyu.

Wannan yana ba ku damar bincika batun sha'awar ku kuma ku yanke shawara mai fa'ida ba tare da jin gaggawa ba. Hakazalika, idan ya zo ga karatun digiri na biyu, za ku iya zaɓar abin da kuke son mayar da hankali a kai, kuma lokacin rubuta takardar shaidar ku, kuna iya mai da hankali kan jigogin da kuke son jaddadawa.

#5. Dalibai na duniya suna da damar samun kyakkyawan tsarin tallafi

Jami'o'i a Amurka sun fahimci matsalolin da ɗaliban ƙasashen duniya ke fuskanta kuma suna ba da shirye-shiryen daidaitawa akai-akai, tarurruka, da horo don taimaka musu.

A zahiri, ofishin ɗalibai na duniya yana taimaka wa ɗalibai kamar ku don haɓaka sabuwar hanyar rayuwa - ko kuna da tambaya ta ilimi, al'adu, ko zamantakewa, ma'aikatan za su kasance don tallafa muku sa'o'i 24 a rana, kwana 7 a mako.

Yadda ɗaliban ƙasashen duniya za su iya samun cikakken kuɗin tallafin karatu a jami'o'in Amurka

Cibiyoyi suna da buƙatu daban-daban. Yawancin makarantu, duk da haka, suna buƙatar ku ci nasara sosai akan jarrabawar ƙwarewar Ingilishi kamar TOEFL da IELTS, da kuma gwaje-gwaje masu dacewa kamar SAT/ACT don ɗaliban da ke gaba da digiri na biyu da GRE don yuwuwar ɗaliban da suka kammala digiri. Hakanan za su buƙaci samun manyan maki da shawarwari.

Yana da kyau a lura cewa kaɗan ne kawai na ɗaliban ƙasashen duniya waɗanda suka cika waɗannan buƙatun suna samun cikakken kuɗin tallafin karatu.

Yawancin ɗaliban ƙasashen duniya sun cancanci samun ƴan kujerun da ake da su, kuna buƙatar yin ƙarin ƙoƙari lokacin da kuke neman wannan tallafin don haɓaka damar ku na samun tallafin tallafin karatu a jami'o'in Amurka. Idan kai dalibi ne daga Afirka zaka iya nema tallafin karatu ga ɗaliban Afirka a Amurka.

Shin ɗaliban ƙasashen duniya za su iya samun cikakken kuɗin tallafin karatu a Amurka?

Kusan kowace jami'a tana da shirin tallafin karatu, kuma galibinsu a buɗe suke ga ɗaliban ƙasashen waje - kodayake kuna iya buƙatar ɗaukar SAT ko ACT.

Kowace shekara, fiye da jami'o'in Amurka 600 suna ba wa ɗaliban ƙasashen duniya guraben karatu da darajarsu ta kai $20,000 ko fiye. Za ku karanta ƙarin game da waɗannan cibiyoyi a ƙasa.

Jerin jami'o'i 20 waɗanda ke ba da cikakken tallafin karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya a Amurka

Da ke ƙasa akwai manyan jami'o'i waɗanda ke ba da cikakken guraben karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya a Amurka:

Jami'o'in 20 waɗanda ke ba da cikakken tallafin karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya a cikin Amurka ta Amurka

#1. Jami'ar Harvard 

Jami'ar Harvard tana ba da cikakken guraben karatu ga ɗalibai na duniya, masters, da guraben karatu na digiri. Ana ba da guraben karatu na digiri na farko bisa ga buƙatu, yayin da ake ba da guraben karatun digiri bisa cancanta. Taimakon koyarwa da taimakon bincike nau'ikan guraben karatu ne gama gari.

Ziyarci Makaranta.

#2. Jami'ar Yale 

Wata fitacciyar jami'a a Amurka ita ce Jami'ar Yale.

Jami'ar Yale, kamar Jami'ar Harvard, tana ba da guraben karo ilimi na tushen buƙatu da Masters da Ph.D. zumunci da mataimaka.

Ziyarci Makaranta

#3. Princeton University

Yawancin ɗaliban ƙasashen waje waɗanda ke karatun digiri na biyu a Jami'ar Princeton ana ba su cikakken guraben karatu, waɗanda ke rufe koyarwa, masauki, da jirgi. Ana ba da waɗannan guraben karatu na karatun digiri bisa la'akari da buƙatun kuɗi.

Jagora da Ph.D. ɗalibai, kamar waɗanda ke cikin sauran cibiyoyi, suna samun taimakon kuɗi ta hanyar taimako da haɗin gwiwa.

Ziyarci Makaranta

#4. Jami'ar Stanford 

Jami'ar Stanford jami'ar bincike ce ta duniya a California.

Suna bayar da makudan kudade ga daliban da ke karatun digiri na biyu da na digiri saboda yawan tallafinsu da kudaden bincike.

Ziyarci Makaranta

#5. Massachusetts Cibiyar Fasaha

Cibiyar Fasaha ta Massachusetts tana ɗaya daga cikin mafi kyawun kwalejoji na duniya don yankunan STEM. MIT tana ba da guraben guraben karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya, yana ƙyale ƙwararrun ɗalibai waɗanda in ba haka ba ba za su iya halartar ɗaya daga cikin manyan jami'o'in Amurka yin hakan ba.

Ziyarci Makaranta

#6. Jami'ar Duke

Duke Institution babbar jami'a ce mai zaman kanta a Arewacin Carolina, Amurka.

Wannan Jami'ar tana ba da cikakken tallafin kuɗi ga ɗaliban da suka kammala karatun digiri, da kuma cikakken biyan tallafin taimako da haɗin gwiwa don Masters da Ph.D. dalibai.

Ziyarci Makaranta

#7.  Agnes Scott College

Marvin B. Perry Skolashif na Shugaban kasa sune cikakkun guraben karo ilimi waɗanda ke rufe koyarwa, masauki, da jirgi har zuwa shekaru huɗu a Kwalejin Agness Scott.

Wannan ƙwararren yana da ƙimar kusan $ 230,000 kuma yana buɗewa ga ɗaliban gida da na duniya.

Ziyarci Makaranta

#8. Kwalejin Hendrix 

Ana ba da tallafin karatu na Hays Memorial ga ɗalibai huɗu masu shiga a Kwalejin Hendrix kowace shekara. Wannan tallafin karatu ya fi $ 200,000 kuma yana ba da cikakken koyarwa, ɗaki, da jirgi na shekaru huɗu. Don yin la'akari, dole ne ku nemi zuwa ƙarshen Nuwamba 15, kuma kuna da aƙalla 3.6 GPA, da maki ACT ko SAT na 32 ko 1430, bi da bi.

Ziyarci Makaranta

#9. Jami'ar Barry

Sikolashif na Stamp a Jami'ar Barry an ba da cikakken kuɗaɗen tallafin karatu na shekaru huɗu waɗanda ke rufe karatun, masauki, jirgi, littattafai, da sufuri, da kuma kuɗin $ 6,000 wanda za a iya amfani da shi don biyan kuɗin ilimi kamar horon ko karatu a ƙasashen waje.

Ziyarci Makaranta

#10. Jami'ar Wesleyan Illinois

ƙwararrun ɗaliban ƙasashen duniya masu sha'awar neman digiri na farko a Jami'ar Wesleyan ta Illinois na iya neman tushen cancanta da tallafin karatu na Shugaban kasa.

Masu nema na ƙasa da ƙasa waɗanda ke da nasarar ilimi na musamman da makin gwaji akan gwajin shiga da suka dace sun cancanci samun lambobin yabo na tushen cancanta.

Ana sabunta waɗannan kyaututtukan har zuwa shekaru huɗu kuma sun bambanta daga $ 10,000 zuwa $ 25,000 kowace shekara. Ana samun ƙarin taimako a wasu lokuta ta hanyar lamunin ɗalibai da ayyukan harabar jami'a. Hakanan ana samun su akwai ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ɗalibai na ƙasa da ƙasa na Shugaban ƙasa.

Ana sabunta tallafin karatu na Shugaban kasa a Jami'ar Wesleyan ta Illinois har zuwa shekaru hudu na karatu.

Ziyarci Makaranta

#11. Jami'ar California

Karatun Sakandare na Sakandare a Cibiyar Nazarin Kasa da Kasa (IIS) a Jami'ar California tana ƙarfafa binciken karatun digiri a kowane fanni na karatun ƙasa da ƙasa.

Bincike mai zaman kansa, bincike tare da haɗin gwiwar darasi mai daraja, da bincike yayin karatu a ƙasashen waje duk yiwuwa.

Ziyarci Makaranta

#12. Jami'ar Clark

Shirin Masanan Duniya ya faɗaɗa kan dadewar jami'ar Clark don ba da ingantaccen ilimi tare da hangen nesa na duniya.

The Global Scholars Initiative (GSP) shiri ne na musamman ga sabbin ɗalibai na ƙasashen waje waɗanda suka nuna jagoranci na musamman a cikin al'ummomin gidansu kafin zuwan Clark.

Ziyarci Makaranta

#13. Jami'ar Jihar ta Arewa Dakota

Harkokin Ilimi da Rarraba Al'adu yana samuwa ga ɗaliban ƙasashen duniya masu zuwa waɗanda suka riga sun fara shekarar farko ta jami'a kuma waɗanda za su so su raba al'adun su tare da ɗaliban Amurka, malamai, ma'aikata, da membobin al'umma a cikin ayyukan ilimi da al'adu.

Ziyarci Makaranta

#14. Emory Jami'ar

Manufar ƙungiyar malaman harabar ita ce ƙarfafa mutane don cika babban damar su kuma suna da tasiri mai mahimmanci akan jami'a, Atlanta, da kuma babbar al'ummar duniya ta hanyar samar da kayan aiki na musamman da taimako.

Shirye-shiryen Malaman Jami'ar Emory na Jami'ar Emory suna ba wa ɗaliban da ke karatun digiri na biyu da wani ɓangare zuwa cikakkun guraben karatu na tushen cancanta.

Ziyarci Makaranta

#15. Jami'ar Jihar Iowa 

Jami'ar Jihar Iowa ta sadaukar da kai don jawo hankalin ɗalibai daban-daban da ƙwararrun ɗalibai.

Daliban da suka nuna ƙarfin ci gaban ilimi da kuma ƙwararrun ƙwarewa ko nasarori a ɗaya ko fiye daga cikin fagage masu zuwa: lissafi da kimiyyar kere-kere, fasahar kere kere, ayyukan al'umma, jagoranci, kirkire-kirkire, ko kasuwanci sun cancanci samun guraben guraben karatu na kasa da kasa.

Ziyarci Makaranta

#16. Cibiyar Nazarin Culinary

Cibiyar Ilimin Culinary (ICE) tana neman ɗaliban da ke sha'awar neman neman tallafin karatu na abinci.

An zaɓi waɗanda suka ci nasarar guraben karo karatu ta hanyar ƙuri'ar jama'a. Dole ne 'yan takara su loda bidiyo zuwa gidan yanar gizon shirin kuma su karfafa masu kallo su kada kuri'a akan bidiyon su.

Ziyarci Makaranta

#17. Kwalejin Amherst

Kwalejin Amherst tana da tsarin taimakon kuɗi na tushen buƙatu wanda ke taimaka wa ɗaliban ƙasashen duniya marasa galihu.

Ana kimanta buƙatar ku na kuɗi da zarar an karɓi ku zuwa Amherst. Makarantar za ta ba ku taimakon kuɗi bisa la'akari da bukatun ku na kuɗi.

Ziyarci Makaranta

#18. Biriya College 

A cikin shekarar farko ta shiga, Kwalejin Berea ita ce kawai makaranta a Amurka da ke ba da kuɗi 100% ga duk daliban duniya da suka yi rajista. Ana biyan kuɗin koyarwa, masauki, jirgi, da kudade ta hanyar haɗin tallafin kuɗi da tallafin karatu.

Bayan haka, kwalejin abokantaka na ɗalibai na duniya a Amurka na buƙatar ɗaliban ƙasa da ƙasa su adana $ 1,000 kowace shekara don taimakawa da kuɗin su. Ana ba wa ɗaliban ƙasashen duniya ayyukan bazara a Kwalejin don taimaka musu cimma wannan buƙatu.

Ziyarci Makaranta

#19. Kolin Columbia

ƙwararrun ɗaliban ƙasashen duniya na iya neman tallafin karatu da kyaututtuka a Kwalejin Columbia. Kyaututtukan su ne ko dai guraben guraben karatu na lokaci ɗaya ko rage karatun daga 15% zuwa 100%.

Kyaututtuka da cancantar guraben karatu na Kwalejin Columbia, duk da haka, na ɗaliban ƙasa da ƙasa ne kawai waɗanda ke karatu a harabar kwalejin Columbia na yau da kullun don shekarar karatu ta yanzu.

Ziyarci Makaranta

#20. Jami'ar Yammacin Jihar Tennessee

Ga sababbin ɗaliban ƙasa da ƙasa waɗanda ke neman digiri na biyu ko digiri na biyu, Jami'ar Jihar Tennessee ta Gabas (ETSU) tana ba da guraben Karatun Ilimin Dalibai na Duniya.

Rabin jimlar kuɗin koyarwa na cikin-jiha da na waje da kuɗin kulawa ne kawai tallafin karatu ke rufewa. Wannan tallafin ga ɗaliban ƙasashen duniya ba ya biyan wasu kudade.

Bugu da ƙari, tallafin tallafin karatu yana aiki ne kawai ga ɗaliban ETSU.

Ziyarci Makaranta

FAQs game da jami'o'in da ke ba da cikakken guraben karatu Ga ɗaliban ƙasashen duniya a Amurka

Shin Jami'o'in Amurka suna ba da guraben karatu ga ɗalibai na duniya?

Ee! Makarantun Amurka suna ba da tallafin karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya daga ko'ina cikin duniya. Jami'o'in da aka jera a sama suna ba da tallafin karatu ga ɗalibai a duniya.

Akwai cmanyan jami'o'i a Amurka Don Studentsaliban Internationalasashen Duniya?

Mai zuwa shine jerin makarantu da jami'o'i biyar mafi arha a cikin Amurka don ɗaliban ƙasashen waje:

  • Jami'ar Jihar California, Long Beach
  • Kwalejin Kudancin Texas
  • Lehman College
  • Jami'ar Jihar Alcorn
  • Jami'ar Jihar Minot.

Kuna iya ƙara duba cikakken jagorarmu akan arha Jami'o'i a Amurka don ɗaliban ƙasashen duniya don yin karatu kuma su sami ingantaccen digiri na ilimi.

Ta yaya zan iya yin karatu a Amurka kyauta a matsayin dalibi na duniya?

Dole ne ku halarci cibiyoyi ko kwalejoji masu kyauta ko kuma ku nemi cikakkiyar damar tallafin karatu don yin karatu a Amurka kyauta.

akwai Jami'o'in Kyauta-Free a Amurka karbar dalibai na duniya daga ko'ina cikin duniya. A irin waɗannan makarantu, ba dole ba ne ka biya kuɗin koyarwa.

Mun kuma bayar da shawarar