Digiri na Kimiyyar Kwamfuta na shekara 2 akan layi

0
3745
2-shekara-kwamfuta-kimiyya-digiri-online
Digiri na Kimiyyar Kwamfuta na shekara 2 akan layi

Digiri na kimiyyar kwamfuta na shekaru 2 akan layi na iya zama daidai a gare ku idan kuna son koyan yarukan shirye-shirye da fahimtar yadda kwamfutoci ke aiki.

Kwamfutoci sune tsakiyar duniyar yau. Kusan kowace masana'antu ta dogara ne da fasaha don tafiyar da kasuwanci, wanda ke buƙatar ƙirƙirar software na kwamfuta, warware matsalolin, ƙirar sabbin tsare-tsare, da sarrafa bayanan bayanai.

A digiri na farko a kimiyyar kwamfuta akan layi yana shirya ku don ba da gudummawa mai ma'ana ga sabon yanayin tattalin arziƙi mai ɗorewa saboda ɗimbin ƙwarewar da kuke koyo, da kuma ƙara buƙatar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru a wannan fanni.

Yanzu shine kyakkyawan lokaci don neman digiri na kimiyyar kwamfuta akan layi. Bisa la’akari da muhimmancin da fasahar ke da shi a harkokin kasuwanci na zamani, ana matukar bukatar wadanda suka kammala karatun kimiyyar na’ura mai kwakwalwa, kuma ana sa ran za a ci gaba da samun wannan ci gaba.

A cikin wannan labarin, za mu jera wasu mafi kyawun makarantun kan layi waɗanda ke ba da waɗannan shirye-shiryen waɗanda zaku iya ziyarta kuma ku duba shirye-shiryensu na shekaru 2.

Me yasa kuke karatun waɗannan digiri na kimiyyar kwamfuta na shekaru 2 akan layi?

Shirin digiri na kan layi a kimiyyar kwamfuta yana ɗaya daga cikin mafi sauƙin digiri don samun kan layi kuma yana da kyau kamar takwarorinsu na harabar, kuma a yawancin lokuta, sun fi kyau.

Wasu fa'idodin digiri na kimiyyar kwamfuta akan layi shine yana ba da abubuwan da ke biyowa:

  • Hanyoyin 
  • sassauci 
  • Zaɓukan Makaranta 
  • Banbancin ra'ayi.

Hanyoyin

Ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin ilmantarwa akan layi shine cewa ana samun dama daga ko'ina. Kuna iya shiga yayin hutu, yayin yin hidimar soja a ƙasashen waje, ko lokacin hutun abincin rana a wurin aiki. Za a iya samun harabar ku a duk inda akwai haɗin intanet.

sassauci

Kuna iya samun damar karatun kimiyyar kwamfuta akan layi a duk lokacin da ya dace da ku. Ba kamar shirye-shiryen kwaleji na gargajiya ba, waɗanda ke buƙatar ku halarci aji a takamaiman lokacin rana, yawancin shirye-shiryen kan layi suna ba ku damar yin karatu a duk lokacin da kuke so.

Zaɓukan Makaranta

Wani fa'idar koyon kan layi shine ikon yin rajista a cikin mafi kyawun shirye-shiryen digiri na kimiyyar kwamfuta kan layi ba tare da la'akari da inda kuke zama ba kuma ba tare da ƙaura ba.

Diversity 

Shirye-shiryen kan layi suna da haɗin kai sosai, kuma ɗalibai akai-akai suna saduwa da haɗin gwiwa tare da takwarorinsu daga ko'ina cikin ƙasa da duniya.

Abokan azuzuwa daga al'adu daban-daban da asalinsu suna mu'amala da rabawa, suna samar da cibiyoyin sadarwa masu ƙarfi da damar sadarwar duniya.

Shin digiri na kimiyyar kwamfuta na shekaru 2 akan layi yana da daraja?

Ee, shin yana da kyau a bi karatun kimiyyar kwamfuta na shekaru biyu akan layi? The Ofishin Labarun Labarun Labarun Hasashen kashi 11 cikin XNUMX na bunƙasa ayyukan yi a cikin ayyukan kwamfuta da fasahar sadarwa a cikin shekaru goma masu zuwa, wanda ya fi matsakaicin sauri, don haka, wanda ya sa digiri ya zama ɗaya daga cikin masu zuwa. mafi sauki digiri don samun aiki tare da.

Masu riƙe digiri a cikin wannan filin na iya cancanta don matsayi kamar mai sarrafa tsarin, mai haɓaka software, ƙwararren fasaha na bayanai, mai haɓaka aikace-aikacen, da manazarcin tallafin kwamfuta.

Yawancin ɗalibai na iya kammala karatunsu a cikin shekaru biyu ko ƙasa da haka.

Wannan yana nufin za ku iya kammala karatunku cikin sauri kuma ku shiga aikin aiki da wuri fiye da idan kun yi shekaru hudu a makaranta.

Yadda ake nemo mafi kyawun shirye-shiryen digiri na kimiyyar kwamfuta na kan layi na shekaru 2

Farawa da jami'ar harabar da kuka fi so ita ce hanya mafi kyau don nemo shirye-shiryen digiri na kimiyyar kwamfuta akan layi. Yawancin suna ba da shirye-shiryen digiri waɗanda za a iya kammala su gabaɗaya akan layi.

Waɗannan mashahuran shirye-shirye fitattun furofesoshi ne ke koyar da su ta hanyar amfani da tsarin koyarwa na musamman.

Za ku sami cikakken ilimi ta kowane fanni na kimiyyar kwamfuta, wanda zai shirya muku sana'ar fasahar kwamfuta.

Akwai cibiyoyi na yanar gizo waɗanda ke ba da shirye-shiryen digiri na ilimin kwamfuta iri-iri ban da kwalejoji da jami'o'i na gargajiya. Waɗannan kwalejoji da jami'o'in da aka amince da su suna ɗaukar sabon salo na ilimi.

Suna iya rage tsadar halarta ta hanyar amfani da tsari kamar Allo, Manzo nan take, taron bidiyo, da darussan tushen sauti.

Jami'o'in da ke ba da Digiri na Kimiyyar Kwamfuta na shekaru 2 akan layi

Makarantun da aka jera a ƙasa suna da kwalejoji na kan layi waɗanda ke ba da shirin kimiyyar kwamfuta na shekaru biyu:

  • North Hennepin Community College
  • Jami'ar Lewis
  • Jami'ar Regis
  •  Jami'ar Grantham
  • Kwalejin Blinn
  •  Ivy Tech Community College
  • Jami'ar Jihar Oregon
  • Jami'ar Jihar Arizona
  • Jami'ar Illinois a Springfield
  • Jami'ar Concordia Texas.

#1. North Hennepin Community College

North Hennepin Community College yana ba da digiri mai rahusa akan layi na shekaru 2 a cikin ilimin kwamfuta wanda ke shirya ɗalibai don canjawa zuwa shirin digiri na kimiyyar kwamfuta.

Takaddun shaida a cikin shirye-shiryen aikace-aikacen, shirye-shiryen wasan, shirye-shiryen intanet, shirye-shiryen NET, shirye-shiryen da suka dace, shirye-shiryen zane na yanar gizo, da kasuwancin e-commerce kuma suna samuwa ga ɗalibai.

Ziyarci Makaranta.

#2. Jami'ar Lewis

Digiri na kimiyyar kwamfuta ta kan layi na Jami'ar Lewis yana kan layi gaba ɗaya. Wannan haɓakar shirin an yi shi ne da farko ga ɗaliban manya waɗanda ba na gargajiya ba. Wadanda suka riga sun sami lambar ƙididdigewa da ƙwarewar shirye-shirye na iya samun ƙima don shi.

Ziyarci Makaranta.

#3. Jami'ar Regis

Haɓaka BS na shekaru biyu a cikin digiri na Kimiyyar Kwamfuta zai taimaka muku haɓaka ɗimbin ƙwarewa da ilimi a fannoni kamar shirye-shirye, tsarin bayanai, algorithms, aikace-aikacen bayanai, tsaro tsarin, da ƙari.

Za ku kammala karatun digiri tare da ƙwaƙƙwaran fahimtar tushen kimiyyar kwamfuta tare da fahimtar ƙalubalen da ke gaba.

Hukumar Kula da Kwamfuta ta ABET, wata babbar hukuma ce mai zaman kanta wacce ke ba da izini kawai shirye-shiryen da suka dace da mafi girman matsayi, ta sami BS a cikin digiri na Kimiyyar Kwamfuta.

Ziyarci Makaranta.

#4. Jami'ar Grantham

Wannan shirin haɗin gwiwar kimiyyar kwamfuta na kan layi wanda aka bayar a Jami'ar Grantham yana koyar da tushen shirye-shirye da haɓaka yanar gizo. Wadanda suka kammala karatun wannan shirin sun ci gaba da aiki a matsayin masu haɓaka gidan yanar gizo, ƙwararrun cibiyar sadarwar kwamfuta, masu haɓaka software, da manajojin tsarin bayanan kwamfuta.

Za a koya wa ɗalibai hanyoyin sadarwar kwamfuta, tsarin bayanai, harsunan shirye-shirye, da ayyukan tsaro.

Ziyarci Makaranta.

#5. Kwalejin Blinn

Shirin Gundumar Kwalejin Blinn a cikin Kimiyyar Kwamfuta yana ba wa ɗalibai ilimi na gabaɗaya, lissafi, da darussan kimiyya waɗanda aka saba samu a cikin shekaru biyu na farkon shirin kimiyyar kwamfuta a kwaleji ko jami'a na shekaru huɗu, yayin da kuma ba da damar sassauci don biyan bukatun kansu. .

Ɗaliban da suka kammala karatun kimiyyar kwamfuta sun shirya don shiga sabuwar hanyar sana'a mai ƙarfi a fagen girma tare da kyakkyawar biyan kuɗi da fa'idodi. Smallarancin aji masu girma, da hannu kan koyan aiki, da kuma kwarewar duniya suna shirya ɗaliban kimiyya, kwararru na tsarin kwamfuta, ƙwararrun tsarin kwamfuta, da masana kimiyyar kwamfuta kwamfuta, da masana kimiyyar kwamfuta.

Wadanda suka kammala karatun suna shirye su canza zuwa jami'a na shekaru hudu don yin karatun digiri na farko, na biyu, ko digiri na uku a kimiyyar kwamfuta.

An shawarci ɗalibai da su zaɓi cibiyar canja wuri ta lokacin da suka kammala awoyi na semester na 30 kuma su tuntuɓi cibiyar canja wurin da suka zaɓa game da darussan da aka ba da shawarar waɗanda za su canza zuwa shirin digiri na farko.

Ziyarci Makaranta.

#6. Ivy Tech Community College

Ivy Tech Community College yana da yarjejeniyar canja wuri ta musamman tare da jami'o'i kamar Purdue, Jami'ar Kentucky ta Arewa, da Jami'ar Evansville don ɗaliban kimiyyar kwamfuta. Dabarun ilimin kwamfuta, nasarar ɗalibai a cikin ƙididdiga da bayanai, kimiyyar kwamfuta I & II, haɓaka software ta amfani da Java, haɓaka software ta amfani da Python, da tsarin / nazarin software da ayyukan suna daga cikin darussan da ake ba wa ɗalibai a cikin waɗannan shirye-shiryen.

Ziyarci Makaranta.

#7. Jami'ar Jihar Oregon

Shirin digiri na kimiyyar kwamfuta na kan layi a Jami'ar Jihar Oregon shiri ne na post-baccalaureate. Shirin 60-credit an yi shi ne ga ɗaliban da suka riga sun sami digiri na farko ko kuma sun kammala duk kiredit ɗin da ake buƙata don digiri na farko in banda ilimin kimiyyar kwamfuta.

Akwai shirin waƙa cikin sauri wanda ɗalibai za su iya kammalawa a cikin shekara ɗaya na cikakken nazarin kan layi. Labaran Amurka da Rahoton Duniya sun sanya OSU a cikin manyan jami'o'in ƙasa 150, kuma tana matsayi na 63 don mafi kyawun shirye-shiryen injiniya na digiri. Ba tare da la'akari da wurin zama ba, duk ɗalibai suna biyan kuɗin koyarwa iri ɗaya.

Ziyarci Makaranta.

#8. Jami'ar Jihar Arizona

Kuna iya yin aiki a cikin haɓaka aikace-aikace, tsarin bayanai da sarrafa tsarin, software da tura yanar gizo, da sauran fannoni tare da digirin injiniyan software na kan layi. Tsarin tushen aikin zai taimaka muku wajen haɓaka ƙididdige ƙididdigewa da ƙirar ƙira yayin aiwatar da ƙerarriyar warware matsalolin.

Dalibai suna ɗaukar darasi a cikin wannan shirin digiri na farko wanda zai koya muku tushen software a cikin shirye-shirye, lissafi, da sarrafa tsarin da zaku buƙaci cikakken fahimta da sarrafa tsarin kwamfuta. Za ku koyi yarukan shirye-shirye, yadda ake rubuta lamba, yadda ake ƙirƙirar software, da mahimman dabarun tsaro na yanar gizo.

Ziyarci Makaranta.

# 9. Da Jami'ar Illinois a Springfield

Ana samun digiri na farko na kimiyya a kimiyyar kwamfuta ta Jami'ar Illinois a shirin Springfield. Ƙaddamar da ilimin na'ura mai kwakwalwa zai sa ɗalibai su fahimci fannoni daban-daban na ilimin da ya ƙunshi fannin.

Dalibai za su sami ƙwaƙƙwaran fahimtar ƙwarewa da mahimman ka'idodin da ake buƙata don jure saurin canjin fasaha da muke fuskanta a kullun.

Mafi mahimmanci, digiri na farko a kimiyyar kwamfuta daga wannan cibiyar yana shirya ɗalibai don karatun digiri a kimiyyar kwamfuta ko wasu fannonin da ke da alaƙa da kimiyyar kwamfuta.

#10. Jami'ar Concordia Texas

Sabuwar shirin Kimiyyar Kwamfuta na Jami'ar Concordia Texas yana ba wa ɗalibai ilimin fasaha, ƙwarewar sadarwa mai ƙarfi, da ƙwarewar hannu da ake buƙata don ƙware a matsayin ƙwararrun kimiyyar kwamfuta. Ta hanyar tsarin tsaka-tsaki, ɗaliban Kimiyyar Kwamfuta na Concordia suna haɓaka ilimin fasaha da waɗannan ƙwarewar da ake buƙata.

Tsarin tsaka-tsaki na shirin Kimiyyar Kwamfuta na Concordia ya bambanta shi. Ƙwarewar sadarwa an haɗa su cikin kowane kwas ɗin Kimiyyar Kwamfuta tare da haɗin gwiwar Cibiyar Magana, kuma ɗalibai suna samun horo don inganta ƙwarewar gabatarwa.

Bugu da ƙari, duk ɗaliban Kimiyyar Kwamfuta dole ne su ɗauki Kasuwancin Ci gaban Software. Kwas ɗin yana koya wa ɗalibai yadda za su daidaita ƙirar software da yanke shawara na ci gaba tare da burin kamfani, shirya su don yanke shawara mafi kyau.

Ziyarci Makaranta.

FAQs game da Digiri na Kimiyyar Kwamfuta na shekara 2 akan layi

Har yaushe ne digirin kimiyyar kwamfuta ta kan layi?

Digiri na kimiyyar kwamfuta na kan layi yawanci yana buƙatar awoyi 120 na kuɗi don kammalawa. Wannan yawanci yana ɗaukar shekaru huɗu akan jadawalin gargajiya tare da azuzuwan biyar a kowane semester.

Koyaya, zaku iya ɗaukar adadin darussan kan layi daban-daban don samun Digiri na Kimiyyar Kwamfuta na shekara 2 akan layi.

Shin shekaru 2 na digiri na kan layi a kimiyyar kwamfuta sun cancanci hakan?

Idan kuna mamakin ko digirin kimiyyar kwamfuta yana da amfani, amsar ita ce e. Kwararrun masana kimiyyar kwamfuta suna cikin buƙatu mai yawa, kuma haɓakar Intanet kawai zai ƙara wannan buƙatar. Digiri na kimiyyar kwamfuta akan layi yana ba ku damar koyo yayin jin daɗin jin daɗin karatun kan layi.

Yaya sauri zan iya samun digiri na kimiyyar kwamfuta?

Yawancin shirye-shiryen suna buƙatar shekaru huɗu na karatun cikakken lokaci, yayin da waɗanda ke neman digirin digiri na ɗan lokaci za su buƙaci shekaru biyar zuwa shida. Haɓaka shirye-shiryen da digiri na haɗin gwiwa a fagen suna ba da hanya mafi sauri zuwa kammala digiri kuma yawanci suna wuce shekaru biyu.

Mun kuma bayar da shawarar:

Kammalawa

Digiri na kimiyyar kwamfuta shine saka hannun jari na lokacinku, kuɗin ku, da ƙoƙarinku, tare da yuwuwar samun fa'ida mai mahimmanci a cikin ilimi, gamsuwa, amincewa, faɗaɗa damammaki, da mafi kyawun damar samar da makomar danginku, kasuwancin ku. ko jin dadin ritaya.

Abin da kuka yi ƙoƙari a lokacin karatunku na iya dawo muku da fa'idodi masu ma'ana da ma'auni, da kuma jin daɗin kasancewa cikin fasahar da ke da alaƙa da duniyar zamani.

Sa'a yayin da kuka fara tafiya ta ilimi a wannan fagen karatu!