10 Mafi kyawun Shirye-shiryen Takaddun Shaida akan Layi a Texas

0
3830
shirye-shiryen takardar shedar kan layi a Texas
shirye-shiryen takardar shedar kan layi a Texas

Idan kuna sha'awar samun takardar shedar shirin kan layi a Texas, to wannan labarin da aka yi bincike sosai a Cibiyar Masanan Duniya shine abin da kuke buƙata a yanzu. Za mu raba tare da ku wasu mafi kyawun shirye-shiryen takardar shaidar kan layi a Texas waɗanda zaku iya amfana da su.

Tare da taimakon fasaha na ci gaba, ɗalibai za su iya samun takaddun shaida, difloma ko digiri daga jin daɗin gidajensu. Yin rajista a cikin shirin takaddun shaida kyakkyawan zaɓi ne ga waɗanda suke son fara sabuwar sana'a kuma suyi hakan daga ko'ina cikin duniya.

Kafin mu ci gaba don tattauna 10 Mafi kyawun shirye-shiryen takardar shedar kan layi a Texas, bari mu taimaka muku fahimtar wasu abubuwa na asali game da shirye-shiryen takardar shaidar kan layi.

Menene Shirye-shiryen Takaddun shaida?

Shirye-shiryen Takaddun shaida shirye-shirye ne na ɗan gajeren lokaci, suna ba da ilimi na musamman ko horo a fagen karatu.

Wata cibiya ce ke bayar da takaddun shaida bayan kammala shirin satifiket.

Shirye-shiryen takaddun shaida cikakke ne ga mutanen da ke son samun ilimin takamaiman ƙwarewar da suka shafi aikinsu.

Bambanci tsakanin Takaddun shaida da Takaddun shaida

Yawancin lokuta mutane sukan yi amfani da kalmomin "takaddun shaida" da "shakaddun shaida" tare da musanyawa, amma waɗannan kalmomi suna da ma'anoni daban-daban.

Kwalejoji da makarantun koyar da sana’o’i da jami’o’i ne ke bayar da takaddun shaida bayan an yi nasarar kammala shirin satifiket. Misali, Takaddun shaida a cikin Binciken Bayanai.

WHILE

Takaddun shaida takaddun shaida ne da ƙungiyoyin ƙwararru da ƙungiyoyi masu zaman kansu ke bayarwa lokacin da aka cika buƙatun ilimi da jarrabawa. Misali, Certified Massage Therapist.

Koyaya, cibiyoyi suna ba da shirye-shiryen takaddun shaida waɗanda ke shirya ɗalibai don gwajin takaddun shaida.

Nau'in Shirye-shiryen Takaddun shaida

Yawancin shirye-shiryen takaddun shaida ana ba da su a manyan matakai biyu:

  • Shirye-shiryen takardar shaidar karatun digiri
  • Shirye-shiryen Takaddun shaida na matakin digiri.

Shirye-shiryen Takaddar Digiri an tsara su don ɗaliban da ke da takardar shaidar sakandare ko GED. Ya dace da ɗaliban da suke son samun ƙwarewar fasaha ba tare da neman aboki na digiri na farko ba.

Shirye-shiryen Takaddun Graduate an tsara su don ɗaliban da suka riga sun sami digiri na farko. Ya dace da ɗaliban da suke son samun zurfin fahimtar filin binciken da suka zaɓa.

Tsawon Shirye-shiryen Takaddun Shaida a Texas

Ba kamar shirye-shiryen digiri ba, shirye-shiryen takaddun shaida suna ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don kammalawa.

Shirye-shiryen takaddun shaida a Texas shirye-shirye ne na ɗan gajeren lokaci waɗanda za a iya kammala su tsakanin watanni 3 zuwa 24, ya danganta da nau'in shirin.

Bukatun Shiga don Shirye-shiryen Takaddun Shaida ta Yanar Gizo

Yawancin shirye-shiryen takardar shaidar digiri na buƙatar kawai difloma ta sakandare ko GED.

Mafi ƙarancin buƙatun shiga don shirye-shiryen takardar shaidar digiri shine digiri na farko daga kwaleji ko jami'a da aka amince da su. Sauran buƙatun da ake buƙata sune maki gwajin SAT ko ACT, haruffan shawarwari, da muqala.

Fa'idodin Shirye-shiryen Takaddun Shaida na Kan layi a Texas

Yin rajista a cikin shirye-shiryen takardar shedar kan layi a cikin kowane ɗayan mafi kyawun kwalejoji kan layi a Texas zai ba ku fa'idodi masu zuwa.

  • sassauci

Yawancin shirye-shiryen satifiket na kan layi suna tafiya da kansu, wanda ke ba ɗalibai damar sauraron laccoci da kammala ayyukan da suka dace.

  • Maras tsada

Ba kamar shirye-shiryen digiri ba, shirye-shiryen takaddun shaida suna da araha sosai.

  • Ilimi na musamman

Gabaɗaya, shirye-shiryen takaddun shaida suna ba da horo na musamman a takamaiman fannin karatu. Ya dace da mutanen da ke son samun ƙwararrun da za ta iya zama da amfani a zaɓin aikinsu.

  • Lokacin gajere

Ba kamar shirye-shiryen digiri ba, ana iya kammala shirye-shiryen takaddun shaida a cikin ɗan gajeren lokaci.

  • Taimaka muku kula da dacewa

Kuna iya yin rajista cikin shirye-shiryen takaddun shaida don samun ingantaccen ilimi a zaɓin aikin ku. Wannan ilimin zai taimaka muku kasancewa masu dacewa a cikin masana'antar ku.

  • Financial Aid

Akwai kwalejoji da yawa na kan layi a Texas waɗanda ke ba da taimakon kuɗi ga ɗalibai da shirye-shiryen malanta marasa ƙima.

  • Sami Sabuwar Ƙwarewa

Tare da shirye-shiryen takardar shedar kan layi, zaku iya samun sabuwar fasaha kuma ku fara sabon aiki a cikin wata guda. Ana iya amfani da shirye-shiryen takaddun shaida don bincika sabon filin aiki kafin saka hannun jari a ciki.

  • Ƙara Aiki

Ƙara Takaddun shaida zuwa ci gaba ko CV yana sa ku fi dacewa da masu aiki.

Jerin Mafi kyawun Shirye-shiryen Takaddun Shaida akan layi a Texas

Anan ga jerin shirye-shiryen takardar shedar kan layi waɗanda wasu mafi kyawun kwalejoji kan layi suka bayar a Texas:

  • Ilimin Nursing
  • cyber Tsaro
  • digital Marketing
  • Muhimmancin Kasuwanci
  • Gudanarwar Kulawa
  • Bayanin Bayanai
  • marketing
  • Tsarin Injiniya
  • Ilimin Yara na Musamman
  • Ilimi ga Ma'aikatan Kula da Lafiya.

Manyan Shirye-shiryen Takaddun Shaida akan Layi 10 a Texas

Anan, zamu tattauna game da shirye-shiryen, cibiyar da ke ba da shirye-shiryen, da wasu buƙatun da ake buƙata don nazarin shirye-shiryen.

#1. Ilimin Nursing

Ƙasawa: Jami'ar Lamar

type: Certificate na Digiri

Gudanarwa: Hukumar amincewa da ilimin ilimi a Nursing

duration: 6 watanni

bukatun:

  • Lasisi na RN na yanzu
  • Digiri na BSN daga jami'ar da aka amince da ita
  • 3.0 GPA tara na sa'o'i 60 na ƙarshe na karatun digiri
  • Babu GRE ko MAT da ake buƙata.

Shirin satifiket na sa'a 9 na kiredit yana ba ɗalibai ƙwarewa da ilimin da ake buƙata don yin nasara a ayyukan koyarwa a kusan kowane yanayin kiwon lafiya.

#2. cyber Tsaro

Ƙasawa: Jami'ar Texas Permian Basin

type: Takaddun shaidar kammala karatu

duration: makonni 64 (watanni 16 ko shekara 1 watanni 4)

bukatun:

  • Takaddun hukuma daga duk kwalejoji da jami'o'i sun halarci
  • Rubutun makarantar sakandare na hukuma yana nuna GPA, darajar aji, da ranar kammala karatun digiri ko maki GED
  • Sakamakon gwajin SAT da/ko ACT na zaɓi ne.

Shirin satifiket na sa'o'i na 14 yana ba ɗalibai ƙwarewar fasaha da dabarun da ake buƙata don bayyanawa da gano al'amuran tsaro ta yanar gizo a cikin ma'aikatan IT da software, da dabaru, ƙwarewa, da kayan aikin da za su iya shirya ɗalibai don aikin tsaro na yanar gizo.

Jami'ar Texas Permian Basin kuma tana ba da shirin takardar shaidar digiri a cikin Tsaron Cyber.

#3. digital Marketing

Ƙasawa: Jami'ar Texas Permian Basin

type: Takaddun shaidar kammala karatu

Gudanarwa: Ƙungiya don Ci gaban Makarantun Kasuwanci (AACSB)

duration: makonni 48 (watanni 12 ko shekara 1)

bukatun:

  • Takaddun hukuma daga duk kwalejoji da jami'o'i sun halarci
  • Rubuce-rubucen manyan makarantu na hukuma suna nuna GPA, darajar aji, da ranar kammala karatun da ake tsammanin, ko maki GED
  • SAT da/ko maki ACT daga cikin shekaru biyar da suka gabata.

Shirin satifiket na sa'a 12 na ƙirƙira yana ba da tushen fahimtar bambanci tsakanin tallan gargajiya da dijital, umarni da ayyuka a cikin Google Analytics, da sauran kayan aikin ingin bincike.

#4. Muhimmancin Kasuwanci

Ƙasawa: Jami'ar Texas Tech

type: Certificate na Digiri

Gudanarwa: Ƙungiya don Ci gaban Makarantun Kasuwanci (AACSB)

bukatun: Digiri na digiri

An tsara shirin satifiket na sa'o'i 15 don koyar da mahimman buƙatu don nuna ilimin kasuwanci ga masu neman aiki.

#5. Gudanarwar Kulawa

Ƙasawa: Dallas Baptist University

type: Takaddun shaidar kammala karatu

Shirin satifiket na sa'o'i 18 yana koyar da ra'ayoyin da ke jagorantar yanke shawara na ɗabi'a da kuma bincika yadda za a iya daidaita ƙa'idodin asali don saduwa da sauye-sauyen al'adu da ke shafar kiwon lafiya a yau. Za ku kuma koyi falsafa da manufofin gudanarwa na sirri a cikin kiwon lafiya.

#6. Bayanin Bayanai

Ƙasawa: Jami'ar North Texas

type: dalibi

duration: 7 watanni

bukatun:

  • Ba a buƙatar makin gwajin SAT/ACT
  • Taswirar hukuma
  • Ba a buƙatar rubutun.

Shirin satifiket na sa'o'i 15 yana ba da fahimtar tushen tushe na hanyoyin nazarin bayanai na zamani, da kuma gogewa wajen samun da koyan manyan bayanai ta hanyar koyan na'ura da kayan aikin ilmantarwa mai zurfi.

Jami'ar Arewacin Texas kuma tana ba da shirin takardar shaidar digiri a cikin Bayanan Bayanai.

#7. marketing

Ƙasawa: Dallas Baptist University

type: Babban Takaddun shaida

Gudanarwa: Majalisar Yarda da Makarantun Kasuwanci da Shirye-shirye (ACBSP).

An tsara shirin satifiket na sa'o'i 12 don baiwa ɗalibai haɓaka da haɓaka ƙwarewar talla da ƙwarewa ta hanyar bayyanuwa ga sabbin dabarun kasuwanci ta amfani da sabbin abubuwa da dabaru.

#8. Tsarin Injiniya

Ƙasawa: Jami'ar Texas a El Paso

type: Certificate na Digiri

Gudanarwa: Hukumar Kula da Injiniya (EAC) na ABET - Hukumar Kula da Injiniya da Fasaha

bukatun: Digiri na farko a aikin injiniya, kwamfuta, kimiyyar jiki, ko a wani yanki mai alaƙa.

Shirin satifiket na sa'o'i 15 zai shirya ɗalibai don amfani da sabbin kayan aikin injiniya zuwa yanayin da ke canzawa koyaushe kuma zai iya zama hanyar zuwa digiri na biyu.

#9. Ilimin Yara na Musamman

Ƙasawa: Sam Houston Jami'ar Jihar

type: Certificate na Digiri

Gudanarwa: Majalisar kasa domin amincewa da Ilimin Malami (NCATE)

bukatun: rubuce-rubucen hukuma na digiri na farko.

Shirin satifiket na sa'o'i 15 ya haɗu da ilimin yara na yara da darussan ilimi na musamman don ba da ƙarin horo ga daidaikun waɗanda ke koyarwa ko aiki tare da yara masu buƙatu na musamman.

#10. Ilimi ga Ma'aikatan Kula da Lafiya

Ƙasawa: Jami'ar A&M ta Texas - Tashar Kwaleji

type: Certificate na Digiri

Gudanarwa: Kwamitin Sadarwa a Ilimin Likita

bukatun: Digiri na farko a fannin Kiwon Lafiya.

Shirin satifiket na sa'o'i 14 yana shirya ƙwararrun ƙwararrun kiwon lafiya waɗanda ke da ko kuma ke neman matsayin jagoranci na ilimi kuma suna ba da tushe da ƙwarewar da suka wajaba don zama ƙwararrun malamai a fagensu na fannin kiwon lafiya.

Jerin Kwalejoji tare da Mafi kyawun Shirye-shiryen Takaddun Shaida akan layi a Texas

Anan, zamu tattauna a taƙaice game da kwalejoji na kan layi a Texas waɗanda ke ba da mafi kyawun shirye-shiryen takardar shaidar kan layi.

Kolejoji na kan layi masu zuwa a Texas suna ba da ingantattun shirye-shiryen takaddun shaida masu araha:

  • Jami'ar A&M ta Texas - Tashar Kwaleji
  • Jami'ar Texas Tech
  • Jami'ar North Texas
  • Dallas Baptist University
  • Jami'ar Texas Permian Basin
  • Jami'ar Lamar
  • Jami'ar Texas a El Paso
  • Sam Houston Jami'ar Jihar.

1. Jami'ar Texas A & M - Tashar Kwalejin

Gudanarwa: Ƙungiyar Kudancin Kwalejoji da Hukumar kan Kwalejoji (SACSCOC).

Jami'ar Texas A & M - Cibiyar Kwalejin ita ce cibiyar farko ta jama'a ta ilimi mafi girma a Texas.

Jami'ar tana ba da shirye-shiryen takaddun shaida kusan 44 a duk kwalejoji da makarantunta.

2. Jami'ar Texas Tech

Gudanarwa: Ƙungiyar Kudancin Kwalejin Kwalejoji da Hukumar Makarantu akan Kwalejoji (SACSCOC).

Jami'ar Texas Tech tana ba da nau'ikan shirye-shiryen kan layi gami da shirye-shiryen takaddun shaida.

TTU ta fara ba da ilimin nesa a cikin 1996.

3. Jami'ar North Texas

Gudanarwa: Ƙungiyar Kudancin Kwalejin Kwalejoji da Hukumar Makarantu akan Kwalejoji (SACSCOC).

Jami'ar Arewacin Texas ita ce babbar mai ba da darussan kan layi tsakanin jami'o'in jama'a na Texas, suna ba da kusan shirye-shiryen kan layi 85 gami da shirye-shiryen takaddun shaida.

UNT tana ba da shirye-shiryen karatun digiri na farko da na digiri na biyu a cikin waɗannan fannonin karatu: kiwon lafiya da sabis na jama'a, ilimi, baƙi da yawon shakatawa, da kimiyya.

4. Dallas Baptist University

Gudanarwa: Ƙungiyar Kudancin Kwalejin Kwalejoji da Hukumar Makarantu akan Kwalejoji (SACSCOC).

Jami'ar Baptist ta Dallas majagaba ce a ilimin kirista akan layi kuma tana ba da ingantaccen digiri da shirye-shiryen takaddun shaida gabaɗaya akan layi.

A cikin 1998, SACSCOC ta amince da DBU don ba da cikakkun shirye-shiryen kan layi.

5. Jami'ar Texas Permian Basin

Gudanarwa: Hukumar akan kwalejojin Kungiyoyin Kudancin Kwalejoji da Makarantu.

Jami'ar Texas Permian Basin tana ba da cikakkun shirye-shiryen kan layi akan ƙimar koyarwa mai tsada.

UTEP tana ba da shirye-shiryen digiri na biyu da na karatun digiri a fannoni daban-daban na karatu: kasuwanci, kimiyyar kwamfuta, injiniyanci da kimiyyar ƙasa.

6. Jami'ar Lamar

Gudanarwa: Ƙungiyar Kudancin Kwalejin Kwalejoji da Hukumar Makarantu akan Kwalejoji (SACSCOC).

Jami'ar Lamar tana ba da shirye-shiryen kan layi iri-iri a fannonin karatu da yawa.

LU Online yana ba da ingantaccen shirye-shiryen takaddun shaida mai araha a cikin ilimi, kasuwanci, da aikin jinya.

7. Jami'ar Texas a El Paso

Gudanarwa: Ƙungiyar Kudancin Kwalejin Kwalejoji da Hukumar Makarantu akan Kwalejoji (SACSCOC).

Jami'ar Texas a El Paso tana ba da shirye-shiryen kan layi iri-iri gami da shirye-shiryen takaddun shaida.

UTEP ta ƙaddamar da shirye-shiryen farko na kan layi a cikin 2015.

8. Sam Houston Jami'ar Jihar

Gudanarwa: Ƙungiyar Kudancin Kwalejin Kwalejoji da Hukumar Makarantu akan Kwalejoji (SACSCOC).

An kafa shi a cikin 1879, Jami'ar Jihar Sam Houston ita ce jami'a ta uku mafi tsufa a cikin Texas.

Jami'ar Jihar Sam Houston tana ba da kyawawan shirye-shiryen kan layi iri-iri gami da shirye-shiryen takaddun shaida.

Tambayoyin da ake yawan yi akan Shirye-shiryen Takaddun Shaida ta Kan layi a Texas

Shin Takaddun shaida na Kan layi suna da daraja?

Ee, kuma ya dogara da dalilan da kuka sami Takaddun shaida. Wajibi ne a yi rajista a cikin shirye-shiryen takardar shedar kan layi wanda kwalejoji na kan layi ke bayarwa.

Menene Mafi kyawun Shirye-shiryen Takaddun Shaida akan layi a Texas?

Mun danganta ku har zuwa wasu mafi kyawun shirye-shiryen satifiket kan layi a cikin wannan labarin.

Anan ga sakewa cikin sauri:

  • cyber Tsaro
  • Ilimin Nursing
  • digital Marketing
  • Bayanin Bayanai
  • Muhimmancin Kasuwanci
  • Gudanarwar Kulawa
  • marketing
  • Ilimi ga Ma'aikatan Kula da Lafiya.
  • Tsarin Injiniya
  • Ilimin Yara na Musamman.

Gungura sama don samun cikakken bayanin kowannensu.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don samun shirye-shiryen takardar shedar kan layi a Texas?

Kwalejoji na kan layi a Texas suna ba da shirye-shiryen takardar shedar kan layi waɗanda za a iya kammala su cikin 'yan watanni, yawanci tsakanin watanni 3 zuwa 24 dangane da nau'in shirin.

Menene Cibiyoyin tare da Mafi kyawun Shirye-shiryen Takaddun Shaida akan layi a Texas?

A cikin wannan labarin, Cibiyar Masana Ilimi ta Duniya ta ba ku sunayen wasu makarantu tare da mafi kyawun shirye-shiryen takardar shaidar kan layi a Texas.

Hakanan muna da jagorar sadaukarwa akan mafi kyawun kwalejoji akan layi a Texas.

Zan iya samun aiki tare da Takaddun shaida?

Ee, amma wannan kuma ya dogara da nau'in aikin da kuke nema. Ana iya ƙara takaddun takaddun kan layi zuwa CV ɗin ku, don haɓaka aikinku.

Mun kuma bayar da shawarar

Kammalawa

Yanzu mun zo ƙarshen wannan labarin akan Mafi kyawun shirye-shiryen takardar shedar kan layi a Texas, muna fatan wannan labarin ya taimaka sosai. Wannan ƙoƙari ne mai yawa daga gare mu!

Akwai wani abu kuma da kuke tunanin mun rasa?

Bari mu sani a cikin Sashen Sharhi.