40 Mafi kyawun Jami'o'in kan layi a Duniya

0
2960
40 Mafi kyawun Jami'o'in kan layi a Duniya
40 Mafi kyawun Jami'o'in kan layi a Duniya

Idan ya zo ga zabar jami'a ta kan layi, kuna da zaɓuɓɓuka da yawa. Jerin jerin mafi kyawun jami'o'in kan layi a duniya na iya zama kayan aiki mai taimako yayin yanke wannan shawarar.

A zamanin yau, jami'o'in kan layi suna da manyan ƙima. Suna ba wa ɗalibai damar yin karatu a lokacin da suka dace, wanda ke sa su ma fi dacewa ga ɗaliban da ke da jadawalin aiki. Shahararriyar jami'o'in kan layi ya karu sosai a cikin 'yan shekarun nan. Wannan saboda dacewa da sassaucin da suke bayarwa.

Shin akwai wasu halaye waɗanda ke sa jami'a ta kan layi ta fi kyau? Mafi kyawun jami'a ita ce wacce ta cika bukatun ku. Mun haɗa wasu alamu don taimaka muku zaɓi mafi kyawun jami'a ta kan layi a gare ku.

Hanyoyi 5 don Zabar Jami'ar Kan layi Mai Kyau a gare ku

Akwai manyan jami'o'in kan layi da yawa a can, amma gano wanda ya dace na iya zama da wahala. Don taimaka muku farawa da zabar muku mafi kyau, mun tattara wannan jerin shawarwari guda biyar don zaɓar muku jami'a ta kan layi daidai.

  • Yi la'akari da yadda kuke buƙatar abubuwa don zama
  • Bincika samuwar shirin karatun ku
  • Ƙayyade kasafin ku
  • Nemo waɗanne takaddun shaida suke da mahimmanci a gare ku
  • Tabbatar kun cika buƙatun shiga

1) Yi la'akari da yadda Sauƙi da kuke Buƙatar Abubuwa Don zama

Abu na farko da kuke buƙatar la'akari lokacin zabar jami'a ta kan layi shine yadda sassauƙan kuke buƙatar abubuwa.

Akwai nau'ikan jami'o'in kan layi iri-iri; wasu suna buƙatar ɗalibai su kasance a harabar, wasu kuma suna ba da cikakken shirye-shiryen kan layi. Yanke shawarar wace irin makaranta ce zata fi dacewa da ku da salon rayuwar ku.

2) Bincika samuwar shirin karatun ku

Na farko, za ku so ku bincika jami'o'i da shirye-shiryen kan layi iri-iri. Dole ne ku tabbatar idan shirin karatun ku yana kan layi ko a'a. Hakanan ya kamata ku yi tambayoyi masu zuwa: Shin ana ba da shirin cikakken kan layi ne ko kuma gauraye?

Shin makarantar tana ba da duk darussan da kuke buƙata? Shin akwai zaɓi don yin rajista na ɗan lokaci ko cikakken lokaci? Menene adadin aikinsu bayan kammala karatunsu? Akwai manufofin canja wuri?

3) Ƙayyade kasafin ku

Kasafin kuɗin ku zai yi tasiri sosai akan makarantar da kuka zaɓa. Kudin jami'a ya dogara da nau'in; ko jami'a ce mai zaman kanta ko ta gwamnati.

Jami'o'i masu zaman kansu sun fi jami'o'in gwamnati tsada, don haka idan kuna kan kasafin kuɗi, ya kamata ku ɗauki jami'ar jama'a. 

4) Gano Abin da Takaddun shaida ke da mahimmanci a gare ku

Idan kuna kallon jami'o'in kan layi, yana da mahimmanci kuyi tunani game da izini kuma gano abin da ke da mahimmanci. Amincewa yana tabbatar da cewa makaranta ko kwaleji sun cika ƙayyadaddun ƙa'idodi. Akwai nau'ikan takaddun shaida daban-daban, don haka ku tabbata kun san waɗanne ne suke da mahimmanci a gare ku. 

Tabbatar cewa makarantar da kuka zaɓa tana da yanki ko na ƙasa kafin yanke shawara kan wata hukuma! Hakanan ya kamata ku bincika idan zaɓin shirin ku ya sami izini. 

5) Tabbatar kun Cika Bukatun Shiga

Idan kuna shirin neman zuwa jami'a ta kan layi, dole ne ku cika wasu buƙatu. Ɗaya daga cikin mahimman ma'auni shine GPA na ku.

Aƙalla, kuna buƙatar 2.0 GPA (ko mafi girma) don nema kuma a shigar da ku cikin jami'a ta kan layi.

Sauran mahimman buƙatun shiga sune maki na gwaji, wasiƙun shawarwari, kwafi, da sauransu. Hakanan yakamata ku fahimci adadin ƙididdiga da ake buƙata don kammala karatun, kuma idan akwai wata dama don canja wurin ƙididdigewa daga wasu cibiyoyi. 

Don ƙarin shawarwari, duba jagorarmu: Ta Yaya Zan Sami Mafi kyawun Kwalejoji Kan layi Kusa da Ni

Fa'idodin Halartar Jami'ar Kan layi 

Menene fa'idodin karatu akan layi? Tambaya ce mai mahimmanci, musamman lokacin da kuke ƙoƙarin zaɓar tsakanin kwalejin mutum-mutumi da ta kan layi.

Ga fa'idodin karatu guda bakwai:

1) Ƙarin Tasirin Kuɗi 

Shahararriyar maganar "shirye-shiryen kan layi suna da arha" labari ne. A yawancin jami'o'i, shirye-shiryen kan layi suna da koyarwa iri ɗaya da shirye-shiryen kan-campus.

Koyaya, shirye-shiryen kan layi sun fi tasiri mai tsada fiye da shirye-shiryen kan-campus. yaya? A matsayinka na ɗalibi na kan layi, za ka iya yin tanadi akan sufuri, inshorar lafiya, da farashin masauki. 

2) sassauci

Ɗaya daga cikin fa'idodin halartar jami'a ta kan layi shine sassauci. Kuna iya ci gaba da aiki da kula da dangin ku yayin samun digiri. Kuna iya ɗaukar darussan kan layi a kowane lokaci tare da taimakon jadawalin sassauƙa. Sassauci yana ba ku damar daidaita aiki, rayuwa, da ƙari makaranta.

3) Muhalli Mai Dadin Kowa

Mutane da yawa ba sa jin daɗin zama a cikin aji na sa'o'i kowace rana. Lokacin da kuke da zaɓi don halartar makaranta akan layi, zaku iya ɗaukar duk azuzuwan ku daga jin daɗin gidanku ko ofis.

Ko da kai mujiya ne, ba ka son tafiya, ko kana zaune nesa da harabar makarantar, har yanzu za ka iya samun ilimi ba tare da yin sadaukarwa da yawa ba. 

4) Haɓaka Ƙwararrun Ƙwararrun ku

Wani muhimmin fa'idar ilmantarwa ta kan layi shine yana ba ku damar haɓaka ƙwarewar fasaha fiye da tsarin gargajiya.

A matsayinka na ɗalibi na kan layi, ƙila za ka buƙaci amfani da kayan koyo na dijital, sanin sabbin kayan aiki da software, da warware matsalolin gama gari. Wannan yana taimakawa musamman ga mutanen da suke son shiga masana'antar fasaha.

5) Koyar da tarbiyyar kai

Jami'o'in kan layi suna koyarwa da yawa game da horon kai. Kuna sarrafa lokacin ku. Dole ne ku kasance da ladabtarwa don ci gaba da aikin kuma ku shigar da shi akan lokaci, in ba haka ba za ku gaza.

Misali, idan kuna karatun kwas da ke buƙatar karantawa da gabatar da aiki a ƙarshen kowane mako, dole ne ku ci gaba da karatu da rubutu. Idan kun rasa wa'adin ƙarshe guda ɗaya, duk jadawalin zai iya faɗuwa.

6) Haɓaka Kyawawan Dabarun Gudanar da Lokaci 

Mutane da yawa suna kokawa don daidaita aikinsu, rayuwarsu, da karatunsu, amma gwagwarmayar ta fi yawa yayin da kuke ɗalibin kan layi. Lokacin da ba dole ba ne ka je harabar don halartar aji, yana da sauƙi a jinkirta. 

Yana da mahimmanci don haɓaka ƙwarewar sarrafa lokaci don samun nasarar kammala shirin kan layi. Kuna buƙatar tsara jadawalin ku ta yadda za ku iya kammala duk ayyukan da aka ba ku zuwa ranar da za ku yi kuma ku sami isasshen lokaci don sadaukar da kai ga aikinku da rayuwar ku. 

7) Ci gaban Sana'a 

Darussan kan layi babbar hanya ce don ci gaba a cikin aikin ku. Kwalejoji da jami'o'i na gargajiya yawanci suna buƙatar ɗalibai su ɗauki lokaci daga ayyukansu don samun digiri.

Ba haka lamarin yake ba ga jami'o'in kan layi, karatun kan layi yana ba ku damar yin aiki da samun kuɗi yayin ci gaba da karatun ku. 

40 Mafi kyawun Jami'o'in kan layi a Duniya 

A ƙasa akwai tebur da ke nuna 40 mafi kyawun jami'o'in kan layi a Duniya, da shirye-shiryen da aka bayar:

RANKSUNAN JAMI'A NAU'IN SHIRIN DA AKE BAYAR
1Jami'ar FloridaBachelor's, Master's, Doctorate, Certificate, da kuma kwasa-kwasan kiredit na kwalejin da ba na digiri ba
2Jami'ar MassachusettsAbokan hulɗa, Bachelor's, Master's, Doctorate, Certificate, da shirye-shiryen Takaddun shaida
3Columbia UniversityShirye-shiryen digiri, shirye-shiryen marasa digiri, Takaddun shaida, da MOOCs
4Pennsylvania State UniversityAbokan hulɗa, Bachelor's, Master's, Doctorate, da Ƙananan yara
5Jami'ar Jihar OregonBachelor's, Master's, Doctorate, Certificate, da Micro-credentials
6Jami'ar Jihar ArizonaBachelor's, Master's, Doctorate, da Certificate
7Yin Karatu a King College LondonJagora, Difloma na Digiri, Takaddun Digiri na gaba, da gajerun kwasa-kwasan kan layi
8Cibiyar Nazarin Kasa ta GeorgiaMaster's, Graduate Certificate, Professional Certificate, da kuma online darussa
9Jami'ar EdinburghJagora, Difloma na Digiri, da Takaddun Digiri na gaba
10Jami'ar ManchesterMaster's, Certificate, Diploma, da MOOCs
11Jami'ar Jihar Ohio Abokan hulɗa, Bachelor's, Master's, Doctorate, da Certificate
12Columbia University Takaddun shaida, shirye-shiryen Digiri, da shirye-shiryen marasa digiri
13Stanford UniversityJagora, Kwasa-kwasan Kwarewa da Takaddun shaida
14Jami'ar Jihar Colorado Bachelor's, Master's, Doctoral, Certificate, da kuma darussan kan layi
15Jami'ar John HopkinsBachelor's, Master's, Doctoral, Certificate, da kuma shirin mara digiri
16Jami'ar Arizona Bachelor's, Master's, Doctoral, Certificate, da kuma kwasa-kwasan Mutum
17Jami'ar Jihar Utah Bachelor's, Master's, Associate, Doctoral, Certificate, da kuma Ƙwararrun Ilimin Lasisi
18Jami'ar AlabamaBachelor's, Master's, Doctoral, Certificate, da kuma shirye-shiryen da ba na digiri ba
19Jami'ar Duke Jagora, Takaddun shaida, da Ƙwarewa
20Jami'ar CornellJagora. Takaddun shaida, da MOOCs
21Jami'ar GlasgowDigiri na biyu, MOOCs
22New York University Bachelor's, Master's, Doctorate, Certificate, da kuma darussan kan layi
23Jami'ar Wisconsin-MadisonBachelor's, Master's, Doctoral, Certificate, da kuma darussan da ba na bashi ba
24Indiana UniversityCertificate, Associate, Bachelor's, Master's, da Doctorate
25Jami'ar Pennsylvania Bachelor's, Master's, Doctorate, da Certificate
26Jami'ar Texas A&M Bachelor's, Master's, Doctorate, da Certificate
27Jami'ar OklahomaMaster's, Doctoral, da Graduate Certificate
28Jami'ar Yammacin Texas A&M
Bachelor's, Master's, da Doctorate
29Jami'ar Nottingham Digiri na biyu, MOOCs
30Jami'ar Cincinnati Abokan hulɗa, Bachelor's, Master's, da Doctoral digiri da Takaddun shaida
31Jami'ar Phoenix Bachelor's, Master's, Associate, Doctoral, Certificate, da kwasa-kwasan kiredit na Kwalejin
32Jami'ar Purdue Abokan hulɗa, Bachelor's, Master's, da Doctoral digiri da Takaddun shaida
33Jami'ar Missouri Bachelor's, Master's, Doctorate, ƙwararren ilimi, da takaddun shaida
34Jami'ar Tennessee, KnoxvilleBachelor's, Master's, Post Master's, Doctorate, da Certificate
35Jami'ar Arkansas Bachelor's, Master's, Specialist, Doctorate, Micro-certificate, Certificate, Lasisi, da Ƙananan yara
36Jami'ar Washington Bachelor's, Master's, Certificate, da kuma darussan kan layi
37Jami'ar Central Florida Bachelor's, Master's, Doctorate, da Certificate
38Jami'ar Texas Tech Bachelor's, Master's, Doctorate, da Certificate
39Florida International University Bachelor's, Master's, Doctorate, Certificate, da Ƙananan yara
40Jami'ar George Washington Abokan hulɗa, Bachelor's, Certificate, Master's, ƙwararren ilimi, Doctoral, da MOOCs

Manyan Jami'o'in kan layi 10 a Duniya

A ƙasa akwai manyan jami'o'in kan layi guda 10 a duniya: 

1. Jami'ar Florida

Jami'ar Florida wata jami'ar bincike ce ta ba da izinin ƙasa a Gainesville, Florida. An kafa shi a cikin 1853, Jami'ar Florida babban memba ne na Tsarin Jami'ar Jiha na Florida.

UF Online, cibiyar harabar jami'ar Florida, ta fara ba da shirye-shiryen kan layi a cikin 2014. A halin yanzu, UF Online yana ba da shirye-shiryen karatun digiri na kan layi kusan 25 da shirye-shiryen kammala karatun digiri da yawa, da kuma kwasa-kwasan karatun koleji mara digiri.

UF Online yana da ɗayan shirye-shiryen kan layi mafi araha a cikin Amurka kuma ɗayan mafi girman girmamawa. Hakanan yana ba da zaɓuɓɓukan taimakon kuɗi.

ZAMU BUDE

2. Jami'ar Massachusetts 

UMass Global, wacce aka fi sani da Jami'ar Brandman, ita ce harabar kan layi na Jami'ar Massachusetts, cibiya ce mai zaman kanta, wacce ba ta riba ba. Ya samo asalinsa zuwa 1958 amma an kafa shi bisa hukuma a cikin 2021.

A UMass Global, ɗalibai na iya ko dai ɗaukar azuzuwan gabaɗaya akan layi ko kuma gauraye; UMass Global yana da sama da cibiyoyin karatun 25 a cikin California da Washington da harabar kama-da-wane 1.

UMass Global tana ba da digiri na farko, digiri na biyu, takaddun shaida, da shirye-shiryen takaddun shaida a cikin makarantunta guda biyar a fannonin fasaha da kimiyya, kasuwanci, ilimi, jinya, da lafiya. Ana samun shirye-shiryen kan layi a fiye da fannoni 90 na karatu.

Shirye-shiryen Duniya na UMass suna da araha kuma ɗalibai sun cancanci samun cancanta ko makarantun buƙatu.

ZAMU BUDE

3. Jami'ar Columbia

Jami'ar Columbia jami'ar bincike ce mai zaman kanta ta Ivy League a cikin New York City. An kafa shi a cikin 1764 a matsayin Kwalejin King, ita ce mafi tsufa cibiyar ilimi mafi girma a New York kuma ta biyar mafi girma a Amurka.

Jami'ar Columbia tana ba da takaddun shaida daban-daban, shirye-shiryen digiri, da shirye-shiryen marasa digiri akan layi. Dalibai za su iya yin rajista a cikin shirye-shiryen kan layi iri-iri waɗanda suka bambanta daga aikin zamantakewa, injiniyanci, kasuwanci, doka, da fasahar kiwon lafiya, zuwa wasu shirye-shiryen haɓaka ƙwararru iri-iri.

ZAMU BUDE

4. Jami'ar Jihar Pennsylvania (Jihar Penn)

Jami'ar Jihar Pennsylvania ita ce kawai jami'ar bayar da ƙasa ta Pennsylvania, wacce aka kafa a 1855 a matsayin ɗayan kwalejoji na farko na kimiyyar aikin gona na ƙasar.

Cibiyar Duniya ta Penn ita ce harabar kan layi na Jami'ar Jihar Pennsylvania, tana ba da fiye da digiri 175 da takaddun shaida. Ana samun shirye-shiryen kan layi a matakai daban-daban: digiri na farko, abokin tarayya, masters, digiri na uku, takardar shaidar digiri, takardar shaidar kammala karatun digiri, ƙananan yara masu karatun digiri, da ƙananan yara masu digiri.

Tare da fiye da shekaru 125 na gogewa a ilimin nesa, Jihar Penn ta ƙaddamar da Cibiyar Duniya a 1998, tana ba wa ɗalibai ikon samun digiri na jihar Penn gaba ɗaya akan layi.

Daliban makarantar Penn State World Campus sun cancanci tallafin karatu da kyaututtuka, kuma wasu ɗalibai na iya cancanci taimakon kuɗi. Kowace shekara, Cibiyar Duniya ta Penn tana ba da fiye da guraben karatu 40 ga ɗaliban da ke karatun digiri.

ZAMU BUDE

5. Jami’ar Jihar Oregon 

Jami'ar Jihar Oregon jami'ar bincike ce ta jama'a a Oregon. Ita ce babbar jami'a (ta hanyar yin rajista) da kuma mafi kyawun jami'ar bincike a Oregon.

Jami'ar Jihar Oregon Ecampus tana ba da fiye da digiri 100. Shirye-shiryen sa na kan layi suna samuwa a matakai daban-daban; Digiri na farko da na digiri na biyu, takardar shaidar kammala karatun digiri da na digiri, ƙananan takaddun shaida, da sauransu.

Jami'ar Jihar Oregon an korita ne don sanya kwalejin samun araha ta hanyar amfani da kayan koyo mara tsada da rahusa da kuma ba da taimakon kuɗi ga mabukata.

ZAMU BUDE

6. Jami'ar Jihar Jihar Arizona 

Jami'ar Jihar Arizona cikakkiyar jami'ar bincike ce ta jama'a tare da babban harabarta a Tempe. An kafa shi a cikin 1886 a matsayin Makarantar Al'ada ta Territorial, Cibiyar Ilimi ta Farko ta Arizona.

ASU Online ita ce harabar kan layi na Jami'ar Jihar Arizona, tana ba da shirye-shiryen digiri sama da 300 da takaddun shaida a cikin manyan wuraren da ake buƙata kamar aikin jinya, injiniyanci, kasuwanci, da ƙari mai yawa.

A ASU Online, ɗalibai sun cancanci tallafin ɗaliban tarayya ko tallafi. Baya ga ƙimar kuɗin koyarwa mai araha, ASU tana ba da tallafin karatu ga ɗaliban kan layi.

ZAMU BUDE

7. King College London (KCL) 

King College London jami'ar bincike ce ta jama'a a London, Ingila, United Kingdom. An kafa KCL a cikin 1829, amma tushensa ya koma karni na 12.

Kwalejin King London tana ba da shirye-shiryen karatun digiri na 12 na kan layi a fannoni da yawa, gami da ilimin halin ɗan adam, kasuwanci, doka, kimiyyar kwamfuta, da kimiyyar rayuwa. KCL kuma tana ba da gajerun darussa na kan layi: ƙananan takaddun shaida da ci gaba da shirye-shiryen haɓaka ƙwararru (CPD).

A matsayinku na ɗalibi na kan layi na King, zaku sami dama ga duk sabis na ƙwararrun Sarki, kamar sabis na laburare, sabis na aiki, da shawarwari na nakasa.

ZAMU BUDE

8. Cibiyar Fasaha ta Georgia (Georgia Tech)

Cibiyar Fasaha ta Georgia jami'a ce ta bincike ta jama'a, tana ba da shirye-shiryen mayar da hankali kan fasaha. An kafa shi a cikin 1884 azaman Makarantar Fasaha ta Georgia kuma ta karɓi sunanta na yanzu a cikin 1948.

Jojiya Tech Online, harabar kan layi na Cibiyar Fasaha ta Georgia, tana ba da digiri na biyu na kan layi 13 (Masana kimiyya 10 da ƙwararrun digiri na 3). Hakanan yana ba da takaddun shaidar kammala karatun digiri da takaddun ƙwararru.

Georgia Tech Online abokan hulɗa tare da manyan makarantun Jojiya don yin rajistar ɗalibai a cikin manyan darussan lissafi waɗanda ba sa samuwa a cikin shirye-shiryensu na sakandare. Hakanan yana ba da darussan kan layi da darussan kan layi a lokacin bazara ga ɗaliban Georgia Tech na yanzu da ɗalibai daga sauran jami'o'i.

ZAMU BUDE

9. Jami'ar Edinburgh 

Jami'ar Edinburgh ita ce jami'ar bincike ta jama'a a Edinburgh, Scotland, United Kingdom. An kafa shi a cikin 1583, yana ɗaya daga cikin tsoffin jami'o'i a duniya.

Jami'ar Edinburgh tana ɗaya daga cikin manyan cibiyoyi na duniya, waɗanda ke ba da shirye-shiryen kan-campus da kan layi. Tana isar da shirye-shiryen koyo kan layi tun 2005 lokacin da aka ƙaddamar da masters na farko na kan layi.

Jami'ar Edinburgh tana ba da shirye-shiryen digiri na biyu kawai akan layi. Akwai 78 masters na kan layi, difloma na gaba, da shirye-shiryen takardar shaidar digiri, da kuma gajerun darussan kan layi.

ZAMU BUDE

10. Jami'ar Manchester 

Jami'ar Manchester wata jami'ar bincike ce ta jama'a ta Burtaniya tare da harabar a Manchester, Ingila. An kafa shi a cikin 2004 ta haɗin gwiwar Jami'ar Victoria ta Manchester da Jami'ar Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Manchester (UMIST).

Jami'ar Manchester tana ba da digiri na digiri na 46 na kan layi da shirye-shiryen satifiket a fannoni da yawa, ciki har da kasuwanci, injiniyanci, shari'a, ilimi, lafiya, da sauransu. Hakanan yana ba da gajerun darussan kan layi.

Jami'ar Manchester tana ba da shawarwari na kudade da tallafin karatu don taimaka muku ba da kuɗin karatun ku na kan layi. 

ZAMU BUDE

Tambayoyin da 

Shin jami'o'in kan layi ba su da tsada?

Koyarwa a jami'o'in kan layi iri ɗaya ne da karatun kan-campus. Yawancin makarantu suna cajin kuɗin koyarwa iri ɗaya don shirye-shiryen kan layi da kan-campus. Daliban kan layi, duk da haka, ba za a caje kuɗin da ke da alaƙa da shirye-shiryen harabar ba. Kudade kamar inshorar lafiya, masauki, sufuri, da sauransu.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don kammala shirin kan layi?

Shirin kan layi yawanci yana ɗaukar adadin lokaci ɗaya kamar shirin da ake bayarwa a harabar. Shirye-shiryen karatun digiri na iya ɗaukar shekaru 4. Digiri na biyu na iya ɗaukar har zuwa shekaru 2. Digiri na abokin tarayya na iya ɗaukar shekara ɗaya ƙari. Ana iya kammala shirye-shiryen takaddun shaida a cikin shekara ɗaya ko ƙasa da haka.

Ta yaya zan iya ba da kuɗin shirin kan layi?

Jami'o'in kan layi da yawa suna ba da taimakon kuɗi ga ɗalibai. Daliban da suka cancanta waɗanda ba za su iya biyan kuɗin karatun su ba na iya neman taimakon kuɗi kamar lamuni, tallafi, da tallafin karatu.

Shin shirin kan layi yana da kyau kamar shirin kan-campus?

Shirye-shiryen kan layi iri ɗaya ne da shirye-shiryen kan harabar, bambancin kawai shine hanyar isarwa. A yawancin makarantu, shirye-shiryen kan layi suna da tsarin karatu iri ɗaya da shirye-shiryen kan harabar kuma malamai iri ɗaya ne ke koyarwa.

Mun kuma bayar da shawarar: 

Kammalawa 

Daga ƙarshe, mafi kyawun jami'a ta kan layi a gare ku ita ce wacce ta dace da buƙatunku da burin ku. An zaɓi waɗannan jami'o'in kan layi guda 40 saboda iyawarsu ta yin hakan: ko da kuwa abin da kuke nema, kowane ɗayan yana iya ba ku ilimi mai daraja ta duniya daga ko'ina cikin duniya.

Wannan labarin an yi niyya ne don taimakawa ɗaliban da suke son yin karatu akan layi su fahimci tsarin kuma su zaɓi mafi kyawun jami'a akan layi. Don haka, idan ilimin kan layi shine mataki na gaba, yakamata ku ba da wasu tunani ga mafi kyawun jami'o'in kan layi 40 a Duniya.

A tuna, idan aka zo batun ilimi mai inganci, babu gajerun hanyoyi, kuma shiga jami’a mai kyau ba za a iya samu ba sai da aiki tuƙuru da azama. Muna yi muku fatan nasara da aikace-aikacenku.