Jami'o'i 15 mafi arha a Lithuania zaku so

0
4328
Jami'o'i 15 mafi arha a Lithuania
Jami'o'i 15 mafi arha a Lithuania

Shin kuna sha'awar karatu a Lithuania? Kamar koyaushe, mun zagaya yanar gizo don kawo muku wasu jami'o'i mafi arha a Lithuania.

Mun fahimci cewa ba kowa ba ne zai iya sanin ƙasar Lithuania, don haka kafin mu fara bari mu samar da wasu bayanai game da ƙasar Lithuania.

Lithuania ƙasa ce a Gabashin Turai wacce ke iyaka da Tekun Baltic zuwa yamma. Daga cikin jihohin Baltic uku, ita ce mafi girma kuma mafi yawan jama'a.

Ƙasar tana da iyakar teku da Sweden da Belarus, Latvia, Poland, da Rasha.

Babban birnin kasar shine Vilnius. Ya zuwa 2015, kusan mutane miliyan 2.8 ne ke zaune a wurin, kuma yaren Lithuania ne.

Idan kana sha'awar karatu a Turai, ya kamata ka shakka duba mu labarin a kan Jami'o'i 10 mafi arha a Turai don ɗaliban ƙasashen duniya.

Me yasa Karatu a Lithuania?

  • Kyawawan Cibiyoyin Ilimi 

Ga ɗaliban ƙasa da ƙasa, Lithuania tana da shirye-shiryen karatu sama da 350 tare da Ingilishi a matsayin harshen farko na koyarwa, manyan cibiyoyin ilimi, da manyan abubuwan more rayuwa.

Jami'o'i da yawa a Lithuania, gami da Jami'ar Vilnius da Jami'ar Vytautas Magnus, suna cikin mafi kyawun duniya.

  • Yi karatu cikin Ingilishi

Kuna iya bin karatun cikakken lokaci ko na ɗan lokaci cikin Ingilishi a cikin Lithuania. Ana iya ɗaukar gwajin yaren TOEFL a matsayin tabbacin ƙwarewar ku a cikin Ingilishi. Kuna sha'awar karatu cikin Ingilishi a Turai? Duba labarin mu akan Jami'o'i 24 masu magana da Ingilishi a Turai.

  • Kasuwar aiki ga masu digiri

Tare da ingantaccen tattalin arziki da mai da hankali kan duniya, Lithuania gida ce ga kamfanoni da yawa na ƙasashen waje.

  • Low kudin rayuwa

Babban tsadar rayuwa mai araha a Lithuania sanannen fa'ida ce ga waɗanda suka yanke shawarar yin karatun ilimi a can.

Gidajen ɗalibi yana da araha, farawa a kusan 100 EUR kowane wata. Dukkan abubuwan da aka yi la'akari, ɗalibai za su iya rayuwa cikin sauƙi a kan kasafin kuɗi na 500 EUR a kowane wata ko ƙasa da hakan, gami da abinci, littattafai, da ayyukan karin karatu.

Tare da duk waɗannan fa'idodin na tabbata ba za ku iya jira don sanin waɗannan jami'o'in masu arha a Lithuania ba, don haka ba tare da ɓata lokaci mai yawa ba bari mu nutse kai tsaye.

Menene Jami'o'in Mafi arha a Lithuania don Studentsaliban Internationalasashen Duniya?

A ƙasa akwai jerin jami'o'i 15 mafi arha a Lithuania:

  1. Lithuanian Sports University
  2. Jami'ar Klaipeda
  3. Jami'ar Mykolas Romeris
  4. Jami'ar Siauliai
  5. Jami'ar Vilnius
  6. Jami'ar Fasaha ta Vilnius Gediminas
  7. Jami'ar Fasaha ta Kaunas
  8. LCC International University
  9. Vytautas Magnus University
  10. Utenos Kolegija
  11. Alytaus Kolegija University of Applied Sciences
  12. Kazimieras Simonavicius University
  13. Vilniaus Kolegija (Jami'ar Vilnius na Kimiyyar Kimiyya)
  14. Kolping University of Applied Sciences
  15. Jami'ar Humanities na Turai.

Jerin Jami'o'i 15 Mafi arha a Lithuania

#1. Lithuanian Sports University

Kwararre na Makaranta: 2,000 zuwa 3,300 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 1,625 zuwa 3,000 EUR a kowace shekara

A cikin Kaunas, Lithuania, akwai ƙwararriyar jami'ar jama'a mai ƙarancin karatu mai suna Jami'ar Wasannin Lithuania.

An kafa shi a cikin 1934 a matsayin Babban Darussan Ilimin Jiki kuma ya samar da ɗimbin manajojin wasanni, masu horarwa, da malamai.

Kasancewar hada motsi da kimiyyar wasanni sama da shekaru 80, wannan jami'a mai araha tana alfahari da kasancewar ita kaɗai ce cibiyar irinta a Lithuania.

Aiwatar Yanzu

#2. Jami'ar Klaipeda 

Kwararre na Makaranta: 1,400 zuwa 3,200 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 2,900 zuwa 8,200 EUR a kowace shekara

Jami'ar Klaipeda (KU) tana cikin shekaru goma na aiki na huɗu Tare da zaɓin zaɓin karatu da yawa a cikin ilimin zamantakewa, ɗan adam, injiniyanci, da kimiyyar kiwon lafiya, jami'a wata hukuma ce ta jama'a tare da takaddun shaida a duniya.

Hakanan yana jagorantar yankin Baltic a cikin ilimin kimiyyar ruwa da karatu.

Daliban da suka yi rajista a KU suna da damar yin balaguro da bin ƙananan shirye-shiryen karatun bakin teku a jami'o'i shida a cikin ƙasashe shida na EU. Garanti: bincike, tafiye-tafiye, da gamuwa da al'adu iri-iri.

Aiwatar Yanzu

#3. Jami'ar Mykolas Romeris 

Kwararre na Makaranta: 3,120 zuwa 6,240 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 3,120 zuwa 6,240 EUR a kowace shekara

Jami'ar Mykolas Romeris (MRU), wacce ke wajen tsakiyar gari, tana ɗaya daga cikin manyan jami'o'i a Lithuania, tare da ɗalibai sama da 6,500 daga ƙasashe 74.

Jami'ar tana ba da digiri na farko, Master's, da shirye-shiryen digiri na digiri a cikin Ingilishi a cikin fannonin Kimiyyar Zamani da Ilimi ga ɗaliban ƙasashen duniya.

Aiwatar Yanzu

#4. Jami'ar Siauliai 

Kwararre na Makaranta: 2,200 zuwa 2,700 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 3,300 zuwa 3,600 EUR a kowace shekara

Jami'ar Siauliai duka yanki ce kuma cibiyar koyar da ilimi ta gargajiya.

An kafa Jami'ar a cikin 1997 sakamakon haɗin gwiwar Jami'ar Fasaha ta Kaunas Siauliai Polytechnic Faculty da Cibiyar Pedagogical Siauliai.

Jami'ar Siauliai ta zo na uku a cikin jami'o'in Lithuania, bisa ka'idojin binciken.

Jami'ar Siauliai tana matsayi na 12,000th daga duk manyan makarantun duniya ta hanyar gidan yanar gizon da 5th a tsakanin cibiyoyin ilimi mafi girma na Lithuania.

Aiwatar Yanzu

#5.Jami'ar Vilnius

Kwararre na Makaranta: 2,400 zuwa 12,960 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 3,000 zuwa 12,000 EUR a kowace shekara

Jami'ar Vilnius, wacce aka kafa a cikin 1579 kuma tana cikin manyan jami'o'i 20 a duniya, babbar jami'a ce ta ilimi a Lithuania (Emerging Turai & Central Asia QS University Rankings 2020)

Jami'ar Vilnius ta ba da gudummawa mai mahimmanci ga bincike na duniya a fannoni daban-daban, ciki har da ilimin kimiyyar halittu, ilimin harshe, da kimiyyar laser.

Ana samun shirye-shiryen karatun digiri na farko, digiri na biyu da na gaba a Jami'ar Vilnius a cikin ilimin ɗan adam, kimiyyar zamantakewa, kimiyyar jiki, biomedicine, da fasaha.

Aiwatar Yanzu

#6. Jami'ar Fasaha ta Vilnius Gediminas

Kwararre na Makaranta: 2,700 zuwa 3,500 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 3,900 zuwa 10,646 EUR a kowace shekara

Wannan babbar jami'a tana cikin Vilnius babban birnin Lithuania.

Ɗaya daga cikin manyan jami'o'in bincike na Lithuania, VILNIUS TECH an kafa shi a cikin 1956 kuma yana da mahimmanci ga haɗin gwiwar jami'a da kasuwanci yayin da yake mai da hankali kan fasaha da injiniya.

Babban dakin gwaje-gwaje na Aikace-aikacen Wayar hannu a Lithuania, Cibiyar Nazarin Injiniya ta Jama'a, cibiyar da ta fi dacewa a Gabashin Turai, da Cibiyar Ƙirƙira da Innovation "LinkMen fabrikas" suna cikin manyan abubuwan VILNIUS TECH.

Aiwatar Yanzu

#7. Jami'ar Fasaha ta Kaunas

Kwararre na Makaranta: 2,800 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 3,500 zuwa 4,000 EUR a kowace shekara

Tun lokacin da aka kafa shi a cikin 1922, Jami'ar Fasaha ta Kaunas ta haɓaka don samun damar yin bincike da nazari, kuma tana ci gaba da kasancewa jagora a cikin sabbin abubuwa da fasaha a cikin ƙasashen Baltic.

KTU tana aiki don haɗa ɗalibai masu hazaka sosai (goyan bayan Jami'ar da tallafin karatu na waje), masu bincike, da masana ilimi don gudanar da bincike mai zurfi, isar da ilimi mafi inganci, da samar da ayyukan bincike da haɓakawa ga kamfanoni daban-daban.

Fasaha, na halitta, ilimin halittu, zamantakewa, ɗan adam, da fasaha na fasaha & filayen ƙira a halin yanzu suna ba da shirye-shiryen karatun digiri na 43 da digiri na biyu da kuma shirye-shiryen digiri na 19 a cikin Ingilishi zuwa ɗaliban ƙasashen waje.

Aiwatar Yanzu

#8. LCC International University

Kwararre na Makaranta: 3,075 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 5,000 zuwa 7,000 EUR a kowace shekara

Wannan jami'a mai arha sanannen cibiyar fasahar fasaha ce ta ƙasa da ƙasa a Klaipeda, Lithuania.

Ta hanyar samar da na musamman na Arewacin Amurka, salon ilimi na gaba da yanayin ilimi, LCC ta bambanta kanta a yankin tun lokacin da aka kafa ta a cikin 1991 ta haɗin gwiwar Lithuania, Kanada, da tushe na Amurka.

Jami'ar LCC ta kasa da kasa tana ba da ƙwararrun digiri na farko da shirye-shiryen Jagora a cikin ilimin zamantakewa da ɗan adam.

Aiwatar Yanzu

#9. Vytautas Magnus University

Kwararre na Makaranta: 2000 zuwa 7000 EUR a kowace shekara

Makarantar Graduate: 3,900 zuwa 6,000 EUR a kowace shekara

An kafa wannan jami'ar jama'a mai rahusa a cikin 1922.

Yana ɗaya daga cikin 'yan kaɗan a cikin yankin da ke ba da cikakken tsarin karatun fasaha na sassaucin ra'ayi, VMU an gane shi a cikin QS World University Rankings 2018 a matsayin jagora a cikin al'umma don son duniya.

Jami'ar tana haɗin gwiwa tare da jami'o'i da yawa da masana daga ko'ina cikin duniya akan ayyuka, musayar ma'aikata da ɗalibai, da ci gaban bincikenmu da kayan aikin bincike.

Cibiya ce ta ƙasa da ƙasa mai harsuna daban-daban waɗanda ke haɓaka musayar al'adu da hanyoyin sadarwa na duniya.

Har ila yau, tana shiga cikin shirye-shiryen duniya a fannonin kimiyya, ilimi, da jin dadin jama'a.

Aiwatar Yanzu

#10. Utenos Kolegija

Kwararre na Makaranta: 2,300 EUR zuwa 3,700 EUR a kowace shekara

Wannan jami'a mai rahusa makarantar sakandare ce ta zamani, wacce ke da ɗalibi wacce ke ba da manyan shirye-shiryen koleji da ke mai da hankali kan aiki mai amfani, bincike mai amfani, da ayyukan ƙwararru.

Masu karatun digiri suna samun digiri na cancantar ƙwararru, difloma na ilimi, da ƙarin difloma bayan kammala karatunsu.

Dalibai suna da damar samun digiri biyu ko uku godiya ga haɗin gwiwa tsakanin Latvia, Bulgarian, da manyan makarantun Burtaniya.

Aiwatar Yanzu

#11. Alytaus Kolegija University of Applied Sciences

Kwararre na Makaranta: 2,700 zuwa 3,000 EUR a kowace shekara

Jami'ar Alytaus Kolegija na Kimiyyar Kimiyyar Kimiyya ce mai yanke hukunci wacce ke jaddada aikace-aikacen aikace-aikacen da kuma shirya ɗalibai ƙwararrun ƙwararrun don buƙatun al'ummar da koyaushe ke haɓakawa.

11 ƙwararrun Digiri na Digiri na ƙwararru tare da ƙwararrun ƙasashen duniya ana ba da su a wannan jami'a, 5 daga cikinsu suna cikin yaren Ingilishi, ƙaƙƙarfan matakan ilimi, da haɗin kai na duniya, al'adu, da girma na duniya.

Aiwatar Yanzu

#12. Kazimieras Simonavicius University

Kwararre na Makaranta: 3,500 - 6000 EUR a kowace shekara

Wannan jami'a mai zaman kanta mai rahusa a Vilnius an kafa shi a cikin 2003.

Jami'ar Kazimieras Simonavicius tana ba da darussa da yawa a cikin salon, nishaɗi, da yawon buɗe ido, sadarwar siyasa, aikin jarida, sarrafa jiragen sama, tallace-tallace, da sarrafa kasuwanci.

Dukansu shirye-shiryen digiri na farko da na biyu suna nan. Malamai da masu bincike na cibiyar sun kware kuma sun kware sosai.

Aiwatar Yanzu

#13. Vilniaus Kolegija (Jami'ar Vilnius na Kimiyyar Kimiyya)

Kwararre na Makaranta: 2,200 zuwa 2,900 EUR a shekara

Jami'ar Vilnius na Kimiyyar Kimiyya (VIKO) babbar cibiyar ilimi ce ta kwararru.

Ta himmatu wajen samar da ƙwararrun masu dogaro da kai a cikin Biomedicine, Kimiyyar zamantakewa, da Fasaha.

Injiniyan Software, Kasuwancin Kasa da Kasa, Gudanar da Yawon shakatawa, Innovation na Kasuwanci, Otal & Gudanar da Gidan Abinci, Gudanar da Ayyukan Al'adu, Banki, da Tattalin Arzikin Kasuwanci sune digiri na 8 na karatun digiri na farko da aka bayar cikin Ingilishi ta wannan jami'a mai rahusa a Lithuania.

Aiwatar Yanzu

#14. Kolping University of Applied Sciences

Kwararre na Makaranta: 2150 EUR a kowace shekara

Jami'ar Kolping na Kimiyyar Kimiyya (KUAS), wata jami'a ce mai zaman kanta wacce ba ta jami'a wacce ke ba da digiri na ƙwararru.

Tana cikin tsakiyar Kaunas. Gidauniyar Kolping ta Lithuania, ƙungiyar agaji da ƙungiyar tallafi ta Katolika, ta kafa Jami'ar Kimiyyar Aiwatarwa.

Cibiyar sadarwa ta Kolping ta kasa da kasa tana ba wa ɗaliban KUAS damar shiga ayyukan duniya a cikin ƙasashe da yawa.

Aiwatar Yanzu

#15. Jami'ar Humanities na Turai

Kwararre na Makaranta: 3,700 EUR a kowace shekara

An kafa shi a cikin 1990s, European Humanities jami'a ce mai zaman kanta a Lithuania.

An san shi da kasancewa ɗaya daga cikin mafi kyawun jami'o'i. Yana hidima ga ɗalibai na gida da na waje.

Daga matakin digiri ta hanyar digiri na biyu, zaku iya ɗaukar kwasa-kwasan bayar da digiri iri-iri. Ita ce cibiya ta ilimin ɗan adam da ilimin zamantakewa, kamar yadda sunan ke nunawa.

Aiwatar Yanzu

Tambayoyin da ake yawan yi akan Makarantun Mafi arha a Lithuania

Shin Lithuania Amintaccen wurin zama ne?

Lithuania tana cikin ƙasashe mafi aminci a duniya don yawo da dare.

Shin ya cancanci yin karatu a Lithuania?

A cewar rahotanni, baƙi suna zuwa Lithuania ba don gine-gine masu ban sha'awa ba kawai har ma don manyan matakan ilimi. Ana ba da darussa da yawa cikin Turanci. Suna ba da ɗimbin ɗimbin ayyukan yi da guraben aiki, ba ga ɗalibai kawai ba har ma ga ƙwararru da masu kasuwanci. Digiri daga jami'a a Lithuania na iya taimaka muku samun aikin yi a ko'ina cikin duniya. Ɗaya daga cikin mafi kyawun wurare don neman ilimi mafi girma a Lithuania.

Menene Matsakaicin kudin shiga a Lithuania?

A Lithuania, matsakaicin kuɗin shiga kowane wata yana kusan Yuro 1289.

Zan iya aiki da karatu a Lithuania?

Kuna iya, hakika. Muddin an shigar da su makaranta, ana ba wa ɗaliban ƙasashen duniya izinin yin aiki yayin da suke karatu. Ana ba ku damar yin aiki har zuwa sa'o'i 20 a kowane mako da zarar kun sami matsayin ku na wucin gadi. Kuna da ƙarin watanni 12 don zama a cikin ƙasa bayan kammala karatun ku kuma ku nemi aiki.

Shin suna jin Turanci a Lithuania?

Ee, suna yi. Koyaya, harshen aikinsu shine Lithuanian. A cikin jami'o'in Lithuania, ana koyar da darussa kusan 300 cikin Ingilishi, duk da haka, ana koyar da wasu da Lithuanian. Kafin gabatar da aikace-aikacen ku, tabbatar da ko ana koyar da kwas ɗin cikin Ingilishi.

Yaushe ne shekarar ilimi ta fara?

Shekarar ilimi tana farawa a watan Satumba kuma tana ƙare a tsakiyar Yuni.

shawarwarin

Kammalawa

A ƙarshe, karatu a kowane ɗayan jami'o'i masu arha a Lithuania yana ba da fa'idodi da yawa, daga ingantaccen ilimi zuwa samun aikin yi nan da nan bayan kwaleji. Amfanin ba su da iyaka.

Idan kuna tunanin neman zuwa kowace ƙasa a Turai, Muna fatan wannan labarin ya ƙarfafa ku don ƙara Lithuania cikin jerin ƙasashen da kuke son yin la'akari.

All mafi kyau!