Ananan Jami'o'in 25 mafi ƙasƙanci a Burtaniya don Studentsaliban Duniya

0
4989
Mafi arha Jami'o'i a Burtaniya don
Mafi arha Jami'o'i a Burtaniya don

Shin kun san cewa wasu daga cikin mafi arha jami'o'i a Burtaniya don ɗalibai na duniya suma wasu daga cikin mafi kyawun jami'o'i a Burtaniya?

Za ku iya gani a cikin wannan labarin mai zurfi.

Kowace shekara, daruruwan dubban dalibai na duniya karatu a Burtaniya, Samar da kasar a ci gaba da high shahararsa matsayi. Tare da ɗimbin yawan jama'a da kuma suna don babban ilimi, Ƙasar Ingila makoma ce ta halitta ga ɗaliban ƙasashen duniya.

Koyaya, sanannen ilimi ne cewa karatu a cikin Burtaniya yana da tsada sosai saboda haka buƙatar wannan labarin.

Mun tattara wasu jami'o'i mafi arha da zaku iya samu a Burtaniya. Wadannan Jami'o'in ba masu tsada ba ne kawai, amma suna ba da ingantaccen ilimi, wasu kuma ba su da kyauta. Dubi labarinmu akan jami'o'i masu kyauta a Burtaniya.

Ba tare da yawa ba, bari mu fara!

Shin Karatu a Jami'o'in Burtaniya masu arha ya cancanci ya dace ga ɗalibai na duniya?

Karatu a ƙananan jami'o'in koyarwa a Burtaniya yana ba da fa'idodi da yawa, wasu daga cikinsu sun haɗa da:

affordability

Uk gabaɗaya wuri ne mai tsada don zama a ciki ga ɗaliban ƙasashen duniya, wannan na iya sa samun ilimi mafi girma ya zama kamar ba zai yiwu ba ga ɗalibai na tsakiya da na ƙasa.

Koyaya, jami'o'i masu arha suna ba wa ɗalibai ƙanana da matsakaicin damar cimma burinsu.

Samun damar guraben karatu da tallafi

Yawancin waɗannan ƙananan jami'o'in koyarwa a cikin UK suna ba da tallafin karatu da tallafi ga ɗaliban ƙasashen duniya.

Kowane malanta ko tallafi yana da bukatunsa; wasu ana bayar da su ne don samun nasarar ilimi, wasu don larurar kuɗi, wasu kuma don ɗalibai daga ƙasashe masu tasowa ko waɗanda ba su ci gaba ba.

Kar ku ji tsoron neman taimakon kuɗi ko tuntuɓar jami'a don ƙarin bayani. Kuna iya sanya kuɗin da kuka adana zuwa wasu abubuwan sha'awa, sha'awa, ko asusun ajiyar kuɗi na sirri.

Quality Education

Ingancin ilimi da ƙwararrun ilimi sune dalilai biyu na farko waɗanda ke sanya Burtaniya ɗaya daga cikin shahararrun wuraren karatu a duniya.

Kowace shekara, martabar jami'o'i na duniya suna tantance manyan cibiyoyin ilimi kuma suna tattara jeri bisa ga sauye-sauye kamar abokantaka na duniya, mayar da hankali ga dalibai, matsakaicin albashin digiri, adadin labaran bincike da aka buga, da sauransu.

Wasu daga cikin waɗannan cibiyoyi masu arha na Burtaniya suna kasancewa a koyaushe cikin manyan makarantu, suna nuna ci gaba da ƙoƙarinsu da himma don samarwa ɗalibai mafi kyawun gogewa da ilimin da ya dace.

Ayyukan Ayyuka

Dalibi na ƙasa da ƙasa a Burtaniya ana ba da izinin yin aiki har zuwa sa'o'i 20 a kowane mako yayin shekarar makaranta kuma har zuwa cikakken lokaci yayin da makaranta ba ta cikin zama. Kafin fara kowane aiki, tuntuɓi mai ba da shawara na duniya a makarantar ku; ba kwa son kasancewa cikin saba wa biza ku, kuma hani yana canzawa akai-akai.

Damar Haɗu da Sabbin Mutane

Kowace shekara, an shigar da ɗimbin ɗaliban ƙasashen duniya zuwa waɗannan jami'o'in masu rahusa. Waɗannan ɗalibai sun fito daga ko'ina cikin duniya, kowannensu yana da nasa tsarin halaye, salon rayuwa, da hangen nesa.

Wannan babban kwararowar ɗalibai na ƙasashen duniya yana taimakawa wajen haɓaka yanayi na abokantaka na duniya wanda kowa zai iya bunƙasa da ƙarin koyo game da ƙasashe da al'adu daban-daban.

Menene Jami'o'in Mafi arha a Burtaniya Don Daliban Internationalasashen Duniya?

Da ke ƙasa akwai jerin jami'o'i masu rahusa a Burtaniya don ɗaliban ƙasashen duniya:

Jami'o'i 25 mafi arha a Burtaniya

#1. Jami'ar Hull

Matsakaicin Makarantar Turanci: £7,850

Wannan jami'a mai rahusa ita ce jami'ar bincike ta jama'a wacce ke Kingston akan Hull, Gabashin Yorkshire, Ingila.

An kafa shi a cikin 1927 a matsayin Jami'ar Kwalejin Hull, wanda ya mai da ita babbar jami'a ta 14 ta Ingila. Hull gida ne ga babban harabar jami'a.

A cikin Natwest 2018 Student Living Index, Hull ta sami kambin birni mafi ƙarancin tsada a Burtaniya, kuma harabar rukunin yanar gizo yana da duk abin da kuke buƙata.

Bugu da ƙari, kwanan nan sun kashe kusan fam miliyan 200 akan sabbin wurare kamar ɗakin karatu na duniya, fitaccen harabar kiwon lafiya, babban ɗakin kide kide da wake-wake, mazaunin ɗalibai a harabar, da sabbin wuraren wasanni.

A cewar Hukumar Kididdigar Ilimi mafi girma, kashi 97.9% na ɗaliban ƙasashen duniya a Hull suna ƙaura zuwa aiki ko ci gaba da karatunsu cikin watanni shida bayan kammala karatunsu.

Ziyarci Makaranta

#2. Jami'ar Middlesex

Matsakaicin Makarantar Turanci: £8,000

Jami'ar Middlesex London jami'ar bincike ce ta jama'a ta Ingilishi wacce ke Hendon, arewa maso yammacin London.

Wannan babbar jami'a, wacce ke da ɗayan mafi ƙarancin kuɗi a cikin Burtaniya don ɗaliban karatun digiri na duniya, na neman samar muku da ƙwarewar da kuke buƙata don haɓaka aikinku bayan kammala karatun ku.

Kudade na iya zama mai arha kamar £ 8,000, yana ba ku damar mai da hankali kan karatun ku a matsayin ɗalibi na duniya ba tare da damuwa da karya banki ba.

Ziyarci Makaranta

#3 Jami'ar Chester

Matsakaicin Makarantar Turanci: £9,250

Jami'ar Chester mai ƙarancin farashi jami'a ce ta jama'a wacce ta buɗe ƙofofinta a cikin 1839.

Ya fara ne a matsayin dalilin farko na kwalejin horar da malamai. A matsayinta na jami'a, tana ba da rukunin wuraren harabar harabar guda biyar a ciki da wajen Chester, ɗaya a Warrington, da Cibiyar Jami'a a Shrewsbury.

Bugu da ƙari, jami'ar tana ba da nau'o'in tushe, digiri na biyu da kuma karatun digiri, da kuma gudanar da bincike na ilimi. Jami'ar Chester ta ƙirƙiri ainihin asali a matsayin ingantacciyar cibiyar ilimi.

Manufar su ita ce shirya ɗalibai don samun ƙwarewar da suka dace don taimaka musu haɓaka ayyukansu na ilimi daga baya a rayuwarsu da kuma taimakawa al'ummomin yankinsu.

Bugu da kari, samun digiri a wannan jami'a ba shi da tsada, ya danganta da nau'i da matakin karatun da kuke so.

Ziyarci Makaranta

#4. Buckinghamshire New University

Matsakaicin Makarantar Turanci: £9,500

Wannan jami'a mai arha jami'a ce ta jama'a wacce aka kafa asali a matsayin makarantar kimiyya da fasaha a cikin shekara, 1891.

Yana da cibiyoyi guda biyu: High Wycombe da Uxbridge. Duk cibiyoyin karatun biyu suna tare da sauƙin shiga abubuwan jan hankali a tsakiyar London.

Ba wai babbar jami'a ce kawai ba har ma a tsakanin ƙananan jami'o'in koyarwa a Burtaniya don ɗaliban ƙasashen duniya suyi karatu a ƙasashen waje.

Ziyarci Makaranta

# 5. Kwalejin dabbobi ta Royal

Matsakaicin Makarantar Turanci: £10,240

Kwalejin Royal Veterinary College, wanda aka rage RVC, makarantar likitan dabbobi ce a Landan kuma memba ce ta Jami'ar tarayya ta London.

An kafa wannan kwalejin ilimin dabbobi mai arha a shekara ta 1791. Ita ce makaranta mafi tsufa kuma mafi girma a Burtaniya, kuma ɗaya daga cikin tara a ƙasar da ɗalibai za su iya koyon zama likitan dabbobi.

Kudin shekara-shekara na Kwalejin Dabbobin Dabbobi na Royal su ne kawai £10,240.

RVC yana da harabar babban birni na London da kuma mafi ƙauyen wuri a cikin Hertfordshire, don haka zaku iya samun mafi kyawun duniyoyin biyu. A lokacin da kuke wurin, za ku kuma sami damar yin aiki tare da dabbobi iri-iri.

Shin kuna sha'awar jami'o'in dabbobi a Burtaniya? Me zai hana a duba labarin mu akan manyan jami'o'in likitancin dabbobi 10 a Burtaniya.

Ziyarci Makaranta

#6. Jami'ar Staffordshire

Matsakaicin Makarantar Turanci: £10,500

Jami'ar ta fara ne a 1992 kuma jami'a ce ta jama'a da ke ba da digiri na farko na sauri wato a cikin shekaru biyu za ku iya kammala karatun digiri na farko, maimakon hanyar gargajiya.

Yana da babban harabar makarantar da ke cikin birnin Stoke-on-Trent da wasu cibiyoyi uku; a cikin Stafford, Lichfield, da Shrewsbury.

Bayan haka, Jami'ar ta kware a kwasa-kwasan horar da malamai. Hakanan jami'a ce kawai a cikin Burtaniya don ba da BA (Hons) a cikin Cartoon da Comic Arts. Hakanan yana ɗaya daga cikin mafi ƙarancin farashi a cikin Burtaniya don ɗaliban ƙasashen duniya.

Ziyarci Makaranta

#7. Cibiyar Liverpool don Yin Arts

Matsakaicin Makarantar Turanci: £10,600

Cibiyar Liverpool don Yin Arts (LIPA) wata cibiyar koyar da fasaha ce wacce aka kirkira a cikin 1996 a Liverpool.

LIPA tana ba da digiri na BA (Hons) na cikakken lokaci 11 a cikin fannonin fasaha iri-iri, da kuma shirye-shiryen Takaddun shaida na Gidauniyar guda uku a cikin wasan kwaikwayo, fasahar kiɗa, rawa, da mashahurin kiɗa.

Jami'ar mai rahusa tana ba da cikakken lokaci, shirye-shiryen digiri na biyu na digiri a cikin aiki (kamfanin) da ƙirar kayan ado.

Bugu da ƙari, Cibiyar ta tana shirya ɗalibai don dogon aiki a cikin fasaha, tare da ƙididdiga na baya-bayan nan da ke nuna cewa 96% na tsofaffin ɗaliban LIPA suna aiki bayan kammala karatun, tare da 87% suna aiki a cikin zane-zane.

Ziyarci Makaranta

#8. Jami'ar Leeds Trinity

Matsakaicin Makarantar Turanci: £11,000

Wannan jami'a mai rahusa karamar jami'a ce ta jama'a wacce ta yi suna a fadin Turai.

An kafa ta a cikin 1960s kuma an ƙirƙira ta asali don samar da ƙwararrun malamai zuwa makarantun Katolika, a hankali ta faɗaɗa kuma yanzu tana ba da tushe, digiri na biyu, da digiri na biyu a cikin nau'ikan ilimin ɗan adam da zamantakewa.

An bai wa Cibiyar Matsayin Jami'ar a cikin Disamba 2012 kuma tun daga wannan lokacin, ta kashe miliyoyin, don gabatar da kayan aiki na musamman a sashen Wasanni, Gina Jiki, da Psychology.

Ziyarci Makaranta

#9. Jami'ar Coventry

Matsakaicin Makarantar Turanci: £11,200

Tushen wannan Jami'ar mai rahusa ana iya samo shi tun 1843 lokacin da aka fara saninta da Kwalejin Coventry don ƙira.

A cikin 1979, an san ta da Lanchester Polytechnic, 1987 a matsayin Coventry Polytechnic har zuwa 1992 lokacin da yanzu aka ba ta matsayin jami'a.

Shahararrun kwasa-kwasan da ake bayarwa suna cikin Lafiya da Jiyya. Jami'ar Coventry ita ce jami'a ta farko da ta ba da karatun digiri a cikin Shirin Gudanar da Bala'i a Burtaniya.

Ziyarci Makaranta

#10. Jami'ar Hope ta Liverpool

Matsakaicin Makarantar Turanci:£11,400

Jami'ar Hope ta Liverpool jami'a ce ta jama'a ta Ingilishi tare da cibiyoyi a Liverpool. Cibiyar ita ce babbar jami'a ta ecumenical a Ingila, kuma tana a arewacin birnin Liverpool.

Yana ɗaya daga cikin tsoffin manyan makarantun ilimi na Burtaniya, tare da ɗalibai kusan 6,000 daga ƙasashe sama da 60 yanzu sun yi rajista.

Bugu da ƙari, Jami'ar Hope na Liverpool an nada sunan babbar jami'a a Arewa maso Yamma don Koyarwa, Kima da Feedback, Tallafin Ilimi, da Ci gaban Kai a cikin Binciken Dalibi na ƙasa.

Tare da ƙarancin kuɗin koyarwa na ɗaliban ƙasashen waje, Jami'ar Hope ta Liverpool tana ba da kwasa-kwasan karatun digiri iri-iri don taimakawa ci gaban aikinku.

Ziyarci Makaranta

#11. Jami'ar Bedfordshire

Matsakaicin Makarantar Turanci: £11,500

An kirkiro Jami'ar Bedfordshire mai rahusa a cikin 2006, sakamakon haɗewar da aka yi tsakanin Jami'ar Luton da Jami'ar De Montfort, biyu na harabar Jami'ar Bedford. Tana karbar bakuncin dalibai sama da 20,000 da suka fito daga kasashe sama da 120.

Bugu da ƙari, ban da kasancewar wannan jami'a mai daraja da daraja, tana cikin mafi arha jami'o'i don ɗaliban ƙasashen duniya a Burtaniya don yin karatu a ƙasashen waje.

Dangane da ainihin manufar kuɗin koyarwa, ɗaliban ƙasa da ƙasa za su biya £ 11,500 don shirin BA ko BSc, £ 12,000 don shirin digiri na MA / MSc, da £ 12,500 don shirin digiri na MBA.

Ziyarci Makaranta

#12. York St John University

Matsakaicin Makarantar Turanci: £11,500

Wannan jami'a mai arha ta samo asali ne daga kwalejojin horar da malamai na Anglican guda biyu da aka kafa a York a cikin 1841 (na maza) da 1846 (na mata) (na mata). An ba shi matsayin jami'a a cikin 2006 kuma yana zaune a harabar harabar guda ɗaya a gundumar tarihi ta York. Kimanin ɗalibai 6,500 ne ke yin rajista a halin yanzu.

Ilimin tauhidi, reno, kimiyyar rayuwa, da ilimi sune mafi shahara kuma sanannun darussa sakamakon dorewar al'adun addini da koyarwa na Jami'ar.

Bugu da ƙari, Makarantar Arts tana da suna mai ƙarfi na ƙasa kuma kwanan nan an sanya mata suna a matsayin cibiyar ƙwararrun ƙira a cikin ƙididdigewa.

Ziyarci Makaranta

#13. Jami'ar Wrexham Glyndwr

Matsakaicin Makarantar Turanci: £11,750

An kafa shi a cikin 2008, Jami'ar Wrexham Glyndwr jami'ar bincike ce ta jama'a kuma tana ɗaya daga cikin ƙaramin jami'o'i a cikin Burtaniya duka.

Ba tare da la'akari da wannan taƙaitaccen tarihin ba, wannan jami'a ta shahara sosai kuma ana ba da shawarar don ingancin ilimi. Kudin karatun sa yana da sauƙin araha ga ɗaliban ƙasashen duniya.

Ziyarci Makaranta

#14. Jami'ar Teesside

Matsakaicin Makarantar Turanci: £11,825

Wannan babbar jami'a jami'a ce ta jama'a mai rahusa a Burtaniya, wacce aka kirkira a cikin shekara ta 1930.

Sunan Jami'ar Teesside an sansu a cikin ƙasa da kuma na duniya, gidaje kusan ɗalibai 20,000.

Bugu da ƙari, ta hanyar ɗimbin tsarin sa na shirye-shiryen ilimi da ingantaccen koyarwa da bincike, jami'a ta ba da tabbacin baiwa ɗalibanta ingantaccen ilimi.

Kudaden karatun sa mai rahusa yana sa wannan jami'a ta fi dacewa ga ɗaliban ƙasashen duniya.

Ziyarci Makaranta

# 15. Jami'ar Cumbria

Matsakaicin Makarantar Turanci: £12,000

Jami'ar Cumbria jami'a ce ta jama'a a Cumbria, tana da hedkwatarta a Carlisle da sauran manyan cibiyoyin karatun 3 a Lancaster, Ambleside, da London.

Wannan babbar jami'a mai rahusa ta bude kofarta shekaru goma da suka wuce kuma a yau tana da dalibai 10,000.

Bugu da ƙari, suna da maƙasudi na dogon lokaci don shirya ɗaliban su don samun damar ba da cikakkiyar damarsu da neman aiki mai nasara.

Kodayake wannan jami'a irin wannan jami'a ce mai inganci, Har yanzu tana ɗaya daga cikin mafi ƙarancin makarantu a Burtaniya. Kudin karatun da yake biya don ɗaliban ƙasashen duniya, canzawa ya danganta da nau'in da matakin ilimi na kwas ɗin ku.

Ziyarci Makaranta

#16. Jami'ar Yammacin London

Matsakaicin Makarantar Turanci: £12,000

Jami'ar Yammacin London jami'a ce ta jama'a da aka kafa a 1860 amma ana kiranta da Ealing College of High Education a 1992, an sake masa suna zuwa sunan yanzu da yake ɗauka.

Wannan jami'a mai arha tana da cibiyoyi a Ealing da Brentford a cikin Babban Landan, haka kuma a cikin Karatu, Berkshire. UWL tana jin daɗin suna a matsayin ingantacciyar jami'a a duk faɗin duniya.

Fitaccen ilimi da bincike ana gudanar da shi ne a harabar sa na zamani wanda ya kunshi manyan kayan aiki.

Koyaya, tare da ƙarancin kuɗin koyarwa, Jami'ar Yammacin London tana ɗaya daga cikin mafi arha Jami'o'in don Dalibai na Duniya a Burtaniya.

Ziyarci Makaranta

#17. Jami'ar Leeds Becket

Matsakaicin Makarantar Turanci: £12,000

Wannan jami'a ce ta jama'a, wacce aka kafa a 1824 amma ta sami matsayin jami'a a 1992. Tana da cibiyoyi a cikin garin Leeds da Headingley.

Bugu da ƙari, wannan jami'a mai rahusa ta bayyana kanta a matsayin jami'a mai babban burin ilimi. Suna da burin baiwa ɗalibai ƙwararrun matakin ilimi da ƙwarewa waɗanda zasu jagorance su zuwa gaba.

Jami'ar tana da haɗin gwiwa da yawa tare da ƙungiyoyi da kamfanoni daban-daban don tabbatar da cewa ɗalibai sun sami mafi kyawun damar samun aiki mai kyau bayan kammala karatunsu.

A halin yanzu, jami'a tana da ɗalibai sama da 28,000 waɗanda ke zuwa daga kusan ƙasashe 100 na duniya. Baya ga duk waɗannan, Jami'ar Leeds Becket tana da wasu mafi ƙarancin kuɗin koyarwa a tsakanin duk jami'o'in Burtaniya.

Ziyarci Makaranta

#18. Jami'ar Plymouth Marjon

Matsakaicin Makarantar Turanci: £12,000

Wannan jami'a mai araha, wanda kuma aka sani da Marjon, galibi tana kan harabar harabar guda ɗaya a bayan Plymouth, Devon, a cikin Burtaniya.

Duk shirye-shiryen Plymouth Marjon sun haɗa da wani nau'i na ƙwarewar aiki, kuma duk ɗalibai an horar da su a cikin mahimman ƙwarewar matakin digiri kamar gabatar da tasiri, neman ayyuka, sarrafa tambayoyi, da kuma tasiri mutane.

Hakanan, jami'a tana haɗin gwiwa tare da manyan ma'aikata akan duk shirye-shiryen, haɗawa dalibai to cibiyar sadarwa of Lambobin to goyon bayan su in sana'o'i.
The Times da Sunday Times Good University Guide 2019 ranked Plymouth Marjon a matsayin babbar jami'a a Ingila don koyarwa ingancin da kuma takwas jami'a a Ingila don dalibi gwaninta; 95% na ɗalibai suna samun aikin yi ko ƙarin karatu a cikin watanni shida na kammala karatun.

Ziyarci Makaranta

#19. Jami'ar Suffolk

Matsakaicin Makarantar Turanci: £12,150

Jami'ar Suffolk jami'a ce ta jama'a a cikin yankunan Ingilishi na Suffolk da Norfolk.

Jami’ar ta zamani an kafa ta ne a shekara ta 2007 kuma ta fara bayar da digiri a shekarar 2016. Tana da burin samarwa dalibai kwarewa da dabi’un da suke bukata don bunkasa a duniya mai canzawa, tare da tsarin zamani da na kasuwanci.

Bugu da ƙari, A cikin 2021/22, masu karatun digiri na duniya suna biyan kuɗi iri ɗaya kamar masu karatun digiri, ya danganta da nau'in kwas. Cibiyar tana da ikon koyarwa shida da ɗalibai 9,565 a cikin 2019/20.

Daliban ƙasa da ƙasa suna lissafin kashi 8% na ƙungiyar ɗalibai, ɗaliban da suka balaga suna lissafin kashi 53%, ɗaliban mata suna lissafin kashi 66% na ƙungiyar ɗalibai.

Hakanan, a cikin Kyautar Zaɓin Studentan Studentan WhatUni 2019, an jera jami'a a cikin manyan goma don Darussan da Malamai.

Ziyarci Makaranta

#20. Jami'ar Highlands da Islands

Matsakaicin Makarantar Turanci:  £12,420

An kafa wannan jami'a mai arha a cikin 1992 kuma an ba shi matsayin jami'a a 2011.

Yana da haɗin gwiwar kwalejoji na 13 da cibiyoyin bincike da suka warwatse a kan tsibirin Highland, suna ba da zaɓuɓɓukan karatu a cikin Inverness, Perth, Elgin, Isle of Skye, Fort William, Shetland, Orkney, da Yammacin tsibirin.

Gudanar da yawon shakatawa na kasada, kasuwanci, gudanarwa, gudanar da golf, kimiyya, makamashi, da fasaha: kimiyyar ruwa, ci gaban karkara, ci gaba mai dorewa, tarihin Scotland, ilimin kimiya na kayan tarihi, fasaha mai kyau, Gaelic, da injiniya duk ana samun su a Jami'ar Highlands. da tsibiran.

Ziyarci Makaranta

#21. Jami'ar Bolton

Matsakaicin Makarantar Turanci: £12,450

Wannan ƙananan kuɗi jami'a ce ta jama'a a garin Bolton na Ingilishi, Greater Manchester. Tana alfahari da ɗalibai sama da 6,000 da membobin ilimi da ƙwararrun ma'aikatan 700.

Kusan kashi 70% na ɗalibanta sun fito ne daga Bolton da kewaye.
Ko da bayan lissafin kowane nau'in taimakon kuɗi, Jami'ar Bolton tana da wasu mafi ƙarancin kuɗi a cikin ƙasar ga ɗaliban da ke son yin karatu a wurin.

Bugu da ƙari, koyarwar tallafi da keɓaɓɓen koyarwa, da kuma tsarin al'adu da yawa, suna taimaka wa ɗaliban ƙasashen duniya wajen daidaitawa da cin gajiyar karatunsu.

Ƙungiyar ɗalibanta tana ɗaya daga cikin bambance-bambancen kabilanci a cikin Burtaniya, tare da kusan 25% sun fito daga ƙananan ƙungiyoyi.

Ziyarci Makaranta

#22. Jami'ar Solent ta Southampton

Matsakaicin Makarantar Turanci: £12,500

An kafa shi a cikin 1856, Jami'ar Southampton Solent jami'ar bincike ce ta jama'a kuma tana da yawan ɗalibai 9,765, suna da ƙarin ɗalibai na duniya daga ƙasashe 100 na duniya.

Babban harabar sa yana kan Gabashin Park Terrace kusa da tsakiyar gari da tashar ruwa ta Southampton.

Sauran cibiyoyin karatun biyu suna a Warsash da tafkin Timsbury. Wannan jami'a tana da shirye-shiryen karatu waɗanda ɗaliban ƙasashen duniya da yawa ke nema.

Yana ba da shirye-shirye a cikin ikon ilimi guda biyar, gami da; Faculty of Business, Law da Digital Technologies, (wanda ya hada da Solent Business School da Solent Law School); Makarantar Ƙirƙirar Masana'antu, Gine-gine, da Injiniya; Sashen Wasanni, Kiwon Lafiya da Kimiyyar Jama'a, da Makarantar Maritime ta Warsash.

Makarantar Maritime ita ce mafi kyau a duniya duk da haka tana cikin manyan jami'o'i masu rahusa a Burtaniya don ɗaliban ƙasashen duniya.

Ziyarci Makaranta

#23. Jami'ar Sarauniya Margaret

Matsakaicin Makarantar Turanci: £13,000

An kafa wannan jami'a mai rahusa a cikin 1875 kuma an ba shi sunan matar Sarki Malcolm III na Scotland, Sarauniya Margaret. Tare da yawan ɗalibai na 5,130, jami'a tana da makarantu masu zuwa: Makarantar Fasaha da Kimiyyar zamantakewa da Makarantar Kimiyyar Lafiya.

Cibiyar Jami'ar Sarauniya Margaret tana cikin mintuna shida kacal ta jirgin kasa mai nisa daga birnin Edinburgh, a garin Musselburgh da ke bakin teku.

Bugu da kari, kudin koyarwa yayi kadan dangane da mizanin Birtaniyya. Daliban kasa da kasa a matakin digiri na farko ana cajin kuɗin koyarwa tsakanin £ 12,500 da £ 13,500, yayin da waɗanda ke matakin digiri na biyu ana cajin su da ƙasa.

Ziyarci Makaranta

#24. London Metropolitan University

Matsakaicin Makarantar Turanci: £13,200

Wannan jami'a mai rahusa jami'ar bincike ce ta jama'a wacce ke London, Ingila.

Dalibai suna cikin zuciyar abin da Jami'ar Metropolitan ta London ke yi. Jami'ar tana alfahari da raye-raye, al'adu, da bambancin al'umma, kuma tana maraba da masu nema na kowane zamani da iri.

Don mafi kyawun biyan buƙatun ku, yawancin kwasa-kwasan a London Met ana ba da su duka na cikakken lokaci da na ɗan lokaci. Duk daliban da ke karatun digiri na biyu a London Met an yi musu alƙawarin samun damar koyo na tushen aiki wanda ya dace da karatunsu.

Ziyarci Makaranta

#25. Jami'ar Stirling

Matsakaicin Makarantar Turanci: £13,650

Jami'ar Stirling wata jami'a ce ta jama'a mai rahusa a Burtaniya wacce aka kafa a cikin 1967 kuma ta gina sunanta akan inganci da kirkire-kirkire.

Tun daga farkonsa, ya ƙaru zuwa ikon koyarwa huɗu, Makarantar Gudanarwa, da kyawawan cibiyoyi da cibiyoyin da ke rufe fannoni da yawa a fannonin ilimi na fasaha da ɗan adam, kimiyyar halitta, kimiyyar zamantakewa, kimiyyar lafiya, da wasanni.

Ga ɗalibanta masu zuwa, tana ba da ingantaccen ilimi da ɗimbin shirye-shiryen karatu.

Tana da yawan ɗalibai kusan, ɗalibai 12,000 kamar na zaman 2018/2020. Duk da kasancewarta sanannen jami'a, Jami'ar Stirling tabbas tana ɗaya daga cikin mafi arha jami'o'i don ɗaliban ƙasashen duniya a Burtaniya.

Daliban da ke karatun digiri na biyu a wannan jami'a ana caje su £ 12,140 don kwas na tushen Aji da £ 14,460 don kwas na tushen Laboratory. Kudin koyarwa a matakin digiri na biyu ya bambanta tsakanin £ 13,650 da £ 18,970.

Ziyarci Makaranta

Tambayoyi akai-akai akan Jami'o'in Uk mafi arha don ɗalibai na duniya

Shin akwai jami'o'in kyauta a Burtaniya don ɗaliban ƙasashen duniya?

Kodayake babu jami'o'in da ba su kyauta a Burtaniya, akwai duka masu zaman kansu da tallafin karatu na gwamnati ga ɗaliban ƙasashen duniya. Ba wai kawai suna rufe karatun ku ba, har ma suna ba da alawus don ƙarin kashe kuɗi. Hakanan, akwai adadin ƙananan jami'o'in koyarwa a cikin Burtaniya don ɗaliban ƙasashen duniya.

Shin Burtaniya tana da kyau ga ɗaliban ƙasashen duniya?

Ƙasar Ingila ƙasa ce dabam-dabam wacce kuma ta shahara da ɗaliban ƙasashen waje. A haƙiƙa, Ƙasar Ingila ita ce ƙasa ta biyu mafi shahara a duniya ga ɗaliban ƙasashen duniya. Saboda wannan bambance-bambance, cibiyoyin karatunmu suna raye tare da al'adu daban-daban.

Ta yaya zan iya yin karatu a Burtaniya ba tare da kuɗi ba?

A cikin Burtaniya akwai duka masu zaman kansu da tallafin karatu na gwamnati don ɗalibai. Ba wai kawai suna rufe karatun ku ba, har ma suna ba da alawus don ƙarin kashe kuɗi. Tare da waɗannan guraben karatu kowa zai iya yin karatu kyauta a Burtaniya

Shin Burtaniya tana da tsada ga ɗalibai?

An san Burtaniya gabaɗaya tana da tsada ga ɗalibai. Koyaya, wannan bai kamata ya hana ku yin karatu a Burtaniya ba. Duk da tsadar makaranta a Burtaniya akwai jami'o'i masu rahusa da yawa da ake da su.

Shin karatu a Burtaniya yana da daraja?

Shekaru da yawa, United Kingdom ta kasance ɗaya daga cikin manyan wuraren karatu ga ɗaliban ƙasashen duniya, tana ba su takaddun shaida da suke buƙata don cin nasara a kasuwar ƙwadago ta duniya tare da ba su zaɓuɓɓuka da yawa don ci gaba da ayyukansu na mafarki.

Shin ya fi kyau yin karatu a Burtaniya ko Kanada?

Burtaniya tana alfahari da wasu manyan jami'o'i a duniya kuma tana haɓaka wasanta don taimakawa ɗalibai na duniya bayan kammala karatunsu, yayin da Kanada ke da ƙarancin karatu da tsadar rayuwa kuma a tarihi ta bai wa ɗaliban ƙasa da ƙasa damar yin aiki mai sauƙi bayan karatu.

Yabo

Kammalawa

Idan kuna son yin karatu a Burtaniya, farashin bai kamata ya hana ku cimma burin ku ba. Wannan labarin ya ƙunshi jami'o'i mafi arha a cikin Burtaniya don ɗaliban ƙasashen duniya. Hakanan zaka iya shiga cikin labarinmu akan kyauta ga jami'o'i a Burtaniya.

Ku bi wannan labarin a hankali, ku ziyarci gidan yanar gizon makarantar don ƙarin bayani.

Duk mafi kyau yayin da kuke bin mafarkinku!