Manyan Makarantun Fashion 15 A California

0
2171
Manyan Makarantun Fashion 15 A California
Manyan Makarantun Fashion 15 A California

A yau, mun kawo muku mafi kyawun makarantun salon a California. Masana'antar kayan kwalliya ta haɓaka cikin sauri akan lokaci kuma har yanzu tana nan. Wani kamfani ne na duniya wanda ke da hannu wajen samarwa da sayar da tufafi. Baya ga zama hanyar tufatarwa da kawata jiki, ita ce ma’anar mutumci da imani.

An kafa makarantun fasaha don koyarwa da ba wa mutane ƙarin ƙwarewa da ilimi game da ƙirar ƙira da ƙira wanda ke sanya su a ƙarshen zama masu zanen kaya masu nasara a cikin duniyar salon.

Sana'a a matsayin mai zanen kaya tana ba ku dama iri-iri a matsayin mai ƙira kuma tana ba ku damar bayyana ƙirƙira da sha'awar salon ku a kololuwar sa. A makarantun fashion, ɗalibai suna da hannu wajen ƙirƙirar sabbin ƙira, samar da tufafi, da kuma yadda akai-akai nazarin masana'antar don sabbin abubuwa da kuma fitar da sabbin ƙira.

California an san shi da birnin Fashion saboda manyan makarantu masu yawa na kayan kwalliya. A cikin wannan labarin, za mu duba fa'idodin halartar makarantar kayan ado, ƙwarewar da ake buƙata, da manyan makarantun kayan ado a California.

Fa'idodin Halartar Makarantar Fashion a California

Makarantun kayan kwalliya suna da mahimmanci ga masu zanen kaya yayin da suke taimaka musu haɓakawa da samun ƙwarewar dacewa da ake buƙata don yin fice a cikin duniyar kwalliya. Yawancin abokan ciniki sun fi son yin aiki tare da masu zanen kaya tare da ingantaccen aikin aiki da takaddun shaida.

An jera a ƙasa wasu fa'idodin halartar makarantar fashion a California:

  • Ingantattun ilimi: Makarantun kayan kwalliya suna ba ku zurfin ilimin masana'antar kayan kwalliya. Za a gabatar muku da duk abubuwan da suka shafi salon salo da kuma mahimmancin fasaha ga haɓakar salo a wannan zamanin.
  • Babba Kwarewa: A matsayin masu zanen kaya na gaba, makarantar salon tana taimaka muku haɓakawa da koyon ƙwarewa masu ƙima waɗanda ke shirya ku don aikin da kuka zaɓa a cikin duniyar kwalliya.
  • Babban dama: Zuwa makarantar fashion da samun ilimi yana ba ku dama da dama kamar su horon horo na ban mamaki, shirye-shiryen jagoranci, da damar nuni don ganin aikin ku a matakin duniya.
    Cibiyoyin kayan kwalliya da yawa suna da alaƙa mai kyau tare da manyan samfuran kayayyaki da ƴan jarida fashion daga sanannun wallafe-wallafe.
  • Ƙirƙirar Ƙirƙirar Al'umma da Haɗin Kai:  Ta hanyar yin rajista a makarantar kayan ado, kun shiga ƙungiyar haɗin gwiwa da ƙirƙira waɗanda ke ƙoƙarin ciyar da salon gaba cikin gaskiya da inganci. Ko da yake yana da mahimmanci zama ɓangare na ƙungiyar da ke darajar bambancin da haɗa kai da yin amfani da labarun labarai da fasaha don ciyar da al'adu ta hanyar ta musamman.

Ana Bukatar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru a Makarantar Fashion

Akwai mahimman ƙwarewa da dole ne ku mallaka don yin nasara azaman mai zanen kaya a California. Yayin da wasu daga cikin waɗannan halaye na fasaha ne, wasu kuma na ɗan adam ne.

  • Creativity
  • Kyakkyawan iya dinki
  • Kasuwancin kasuwanci
  • Hankali ga cikakkun bayanai
  • Kallon gani da zane
  • Ilimi mai zurfi na masana'anta

Creativity

Masu zanen kaya sune masu tunani masu kirkira. Dole ne ku sami ra'ayi na musamman ko da yake ma'anar salon ku da abubuwan da kuka zaɓa za su bambanta a duk lokacin nazarin ku. Hakanan kuna buƙatar ku sami damar yin tunani da ƙirƙira, daidaitawa, da kuma ci gaba da sabbin abubuwan salon salo.

Kyakkyawan iya dinki

Kuna buƙatar samun damar yin amfani da masana'anta don aiwatar da ra'ayoyin ku don zama mai zanen kaya. Wannan zai buƙaci fiye da sanya ra'ayoyin ku akan takarda kawai.

Samun ƙwaƙƙwaran fahimtar dabarun ɗinki da injuna yana da taimako, koda kuwa ba lallai ne ka zama ƙwararre ba kafin halartar makarantar fashion.

Kasuwancin kasuwanci

Kodayake matsayi a cikin salon suna buƙatar babban matakin kerawa, kuna buƙatar fahimtar kasuwanci. Don yin nasara da samun abin rayuwa, kuna buƙatar samun damar sarrafa kasafin kuɗi, aiwatar da tsarin talla, da haɓaka ra'ayoyin tallace-tallace masu gamsarwa.

Duk da yake zama mai zanen kayan kwalliya na iya zama abin kyawu, ƙwarewar kasuwanci kuma muhimmin bangare ne na kowane ilimin salon.

Hankali ga cikakkun bayanai

A cikin masana'antar fashion, cikakkun bayanai suna da mahimmanci. Ko da mafi ƙanƙanta cikakkun bayanai ya kamata a bayyane ga mai zanen kaya. Mai zanen kayan ado ya kamata ya koyi yadda ake kula da kuma gyara waɗannan abubuwan don ƙirƙirar yanayin da ake so, ko launuka, alamu, zane-zane, ko ma kayan shafa akan samfurin.

Kallon gani da zane

Matakan farko na ra'ayoyin masu zanen kaya yawanci na ciki ne. Ya kamata ƙwararren mai zanen kaya ya iya taimaka wa wasu don ganin ra'ayoyinsu.

Ɗayan dabarar sadarwa da ra'ayoyi da hangen nesa ga wasu ita ce ta ƙirƙirar cikakkun zane-zane waɗanda suka haɗa da ma'auni daidai, kusurwoyi, da masu lankwasa.

Ilimi mai zurfi na masana'anta

Kasancewa mai ƙwararrun ƙwararrun ƙira yana buƙatar samun cikakkiyar fahimtar yadda ake zaɓa da aiki tare da yadudduka da yadudduka iri-iri. Dole ne ku fahimci nau'i-nau'i daban-daban da kuma yadda suke hulɗa, yuwuwar matsalolin mu'amala da masani na musamman, daɗewar kayan, da samar da masana'anta na ɗa'a.

Mafi kyawun Makarantun Fashion a California

Anan ga jerin manyan makarantun kayan ado a California:

Manyan Makarantun Fashion 15 A California

#1. Cibiyar Zane-zane na Kasuwanci da Kasuwanci

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $32,645
  • Gudanarwa: Ƙungiyar Makarantun Yamma da Babban Kwalejin da Jami'ar Jami'ar (WSCUC), Ƙungiyar Makarantun Fasaha da Ƙira ta Ƙasa (NASAD).

An kafa shi a cikin shekara ta 1969 ta Tonia Hohberg, FIDM kwaleji ce mai zaman kanta tare da cibiyoyi da yawa a California. Yana ba da shirye-shiryen digiri a cikin salo, nishaɗi, kyakkyawa, ƙirar ciki, da ƙirar hoto.

Suna ba wa ɗalibai yanayi mai tallafi, ƙirƙira, da ƙwararrun ƙwararru waɗanda ke taimakawa ga ƙwarewar su, kuma suna samun gogewa sosai a cikin ayyukansu. Kwalejin tana ba da shirye-shiryen digiri na 26 na abokan hulɗa, digiri na Kimiyya, da digiri na digiri na digiri.

Bayan makarantar fashion, cibiyar tana da gidan kayan tarihi wanda sama da abubuwa 15,000 da ke wakiltar shekaru 200 na kayan kwalliya, kayan kwalliya, kayan fim, da sauransu. Cibiyar tana ba da taimakon kuɗi ga ɗalibai kamar su tallafin karatu, tallafi, da lamuni.

Ziyarci Makaranta

#2. Kwalejin Fasaha da Zane ta Otis

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $50,950
  • Gudanarwa: WSCUC da Ƙungiyar Makarantun Fasaha da Zane (NASAD).

Kwalejin Otis na fasaha da ƙira makaranta ce mai zaman kanta a Los Angeles. An kafa ta a cikin 1918 kuma ita ce makarantar ƙwararrun ƙwararrun masu zaman kansu ta farko ta birnin.

An san makarantar don digirin digiri na Fine Arts (BFA) wanda aka bayar a cikin ƙirar salon. Suna bunƙasa don siffanta ɗalibin su ya zama ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru.

Yana ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin fasaha da ƙira na al'adu daban-daban. Shahararrun manyan mashahuran kwalejin sune Digital Arts, Fashion Design, Sadarwar Kayayyakin gani, da Aiyuka Arts. Tare da sama da 25% na ɗalibanta daga ƙasashe 42, digiri 11 a digiri na farko da 4 a cikin shirye-shiryen Masters. Kolejin Otis yana ba da taimakon kuɗi ta hanyar tallafin karatu, tallafi, da lamunin karatu.

Ziyarci Makaranta

#3. Kwalejin Fasaha ta Los Angeles

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $1,238
  • Gudanarwa: Hukumar Amincewa da Kwalejin Al'umma da Junior (ACCJC), Ƙungiyar Makarantu da Kwaleji ta Yamma.

Ofaya daga cikin mafi kyawun makarantun salon a California shine kwalejin fasaha ta Los Angeles. An kafa shi a cikin 1925 kuma an san shi da Makarantar Kasuwancin Frank Wiggins.

Suna ba da ƙirar ƙirar ƙira mai amfani da shirye-shiryen fasahar fasaha waɗanda ke shirya ɗalibai don sana'o'i ta kowane fanni na samar da tufafi, daga ƙirar mataimaka zuwa sarrafa samarwa.

Ziyarci Makaranta

# 4. Kwalejin Arts na California

  • Makaranta: $ 54, 686
  • Gudanarwa: Ƙungiyar Fasaha da Zane ta Ƙasa (NASAD), Ƙungiyar Makarantu da Kwalejoji ta Yamma, da Babban Kwalejin da Hukumar Jami'a.

Ofaya daga cikin mafi kyawun makarantun kayan kwalliya waɗanda ke haɓaka ƙwarewar ra'ayi na masu zanen kaya. Suna matsayi ɗaya daga cikin manyan shirye-shiryen gabar tekun Yamma 10 waɗanda suka haɗa da Bachelor of Fine Arts a cikin digiri na zamani.

Kwalejin tana ba da dama na musamman ga ɗalibai don yin haɗin gwiwa tare da shugabanni a masana'antu masu tasowa, tsarin madauwari, dorewa, da sauran fannoni.

Ziyarci Makaranta

#5. Kwalejin Kimiyya ta Jami'ar Arts

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $30,544
  • Gudanarwa: Hukumar Kula da Gine-gine ta ƙasa, Babban kwalejin WASC, da Majalisar Ƙirar Cikin Gida.

Wannan makarantar fasaha ce mai zaman kanta mai zaman kanta wacce ke da ikon ba ɗalibai kayan aiki don neman aikin burinsu na masu zanen kaya. Richard S. Stephens ne ya kafa ta a cikin 1929 kuma an taɓa saninsa da Cibiyar Tallace-tallacen Talla.

Makarantar tana halartar Makon Kaya na New York tun 2005. Suna ba da abokan tarayya, digiri na farko, da digiri na biyu a fannoni daban-daban 25, wasu daga cikinsu ana ba da su ta kan layi.

Ziyarci Makaranta

#6. Jami'ar Santa Monica

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $18,712
  • Gudanarwa: Hukumar Kula da Makarantun Jama'a da Ƙananan Makarantu (ACCJC), Ƙungiyar Makarantu da Kwalejoji ta Yamma (WASC).

Kwalejin Santa Monica tana ba da ƙaƙƙarfan ƙalubale da ƙalubale, kuma sanannen digiri na zamani. Wannan shirin digiri ne na shekaru huɗu wanda ke taimaka wa ɗalibai don samun ƙwarewar da ake buƙata don samar da ingantaccen fayil ɗin ƙwararru.

Suna gudanar da shirin haɗin gwiwa tare da Cibiyar Zane da Kasuwanci (FIDM), wanda ke sauƙaƙa wa ɗalibai don canja wurin zuwa jami'a na shekaru huɗu yayin da suke neman babban digiri don haɓaka sana'o'insu na salon.

Ziyarci Makaranta

# 7. Jami’ar Jihar California

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $18,000
  • Gudanarwa: WASC Senior College and University Commission (WSCUC).

Jami'ar Jihar California tana ba da shirye-shirye da yawa don masu zanen kaya, masu gudanar da kasuwanci, da sauran sana'o'i da yawa. Tare da mai da hankali kan ko dai ƙirar ƙira ko saka da sutura, suna kuma ba da digiri na farko a ilimin iyali da na mabukaci.

Bugu da ƙari, suna ba da shirin MBA na ɗan lokaci da cikakken lokaci tare da mai da hankali kan siyar da kayayyaki da ƙira waɗanda ɗalibai za su iya shiga ciki.

Ziyarci Makaranta

#8. Kwalejin West Valley

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $1,490
  • Gudanarwa: Yammacin Westernungiyar Makaranta da Kwalejoji.

Kwalejin West Valley tana shirya ɗalibai don aiki mai ban sha'awa a cikin masana'antar keɓe tare da ingantaccen shirin horarwa. An tsara shirye-shiryen su don taimaka wa ɗalibai su haɓaka ƙwarewarsu ta hanyar amfani da fasaha a cikin duniyar kwalliya.

Su ne manyan makarantun ilimi a Arewacin Amurka suna ba da kyakkyawar koyarwa ta amfani da fasahar Gerber (GT). Kwalejin West Valley tana ba da koyarwa mai araha mai araha da kuma tallafin karatu da sauran taimakon kuɗi ga ɗalibai. https://www.westvalley.edu

Ziyarci Makaranta

#9. Kwalejin Saddleback:

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $1,288
  • Gudanarwa: Hukumar Amincewa da Kwalejin Ƙaramar Jama'a.

An kafa kwalejin a cikin 1968. Kwalejin jama'a ce ta jama'a kuma tana ba da digiri na haɗin gwiwa sama da 300 a cikin shirye-shiryen 190.

Waɗannan shirye-shiryen suna ba wa ɗalibai mahimmancin ilimi da ƙwarewar da suka wajaba don yin aiki a fannoni daban-daban da suka haɗa da ƙira, masana'anta tufafi, haɓaka samfura, salon salo, da siyayyar Kayayyakin gani.

Ziyarci Makaranta

#10. Santa Rosa Junior College

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $1,324
  • Gudanarwa: Hukumar Amincewa da Kwalejojin Al'umma da Kananan Hukumomi, da Ƙungiyar Makarantu da Kwalejoji ta Yamma.

Shirin Nazarin Fashion yana ba da digiri na AA a cikin Tsarin Kayayyakin Kaya da Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin da kuma shirye-shiryen takaddun shaida. Daliban da suka kammala shirin ana ba su guraben aikin shiga da koyan horo a cikin ƙirar ƙira da masana'antar tufafi.

Ziyarci Makaranta

#11. Kwalejin Mt San Antonio

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $ 52, 850
  • Gudanarwa: Ƙungiyar Makarantu da Kwalejoji ta Yamma (WASC), da Hukumar Amincewa da Makarantun Al'umma da Makarantu (ACCJC).

Kwalejin Mt San Antonio tana ba da mafi kyawun digiri na zamani da takaddun shaida ta hanyar Kerawa da Zane-zane da shirin sayayya wanda ke da sabbin fasahohi masu alaƙa da filayensu. Kwalejin Mt San Antonio wata cibiya ce ta jama'a wacce ke ba da sama da digiri 260 da shirye-shiryen takaddun shaida gami da nasiha da koyarwa. Makarantar tana ci gaba da sabunta manhajojinta daidai da yanayin da ake ciki a masana'antar keɓe.

Ziyarci Makaranta

#12. Jami'ar Allan Hancock

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $1,288
  • Gudanarwa: Ƙungiyar Makarantu da kwalejoji na Yamma, da Hukumar Amincewa da Kwalejin Al'umma da Ƙarfafa.

Kolejin Allan Hancock sananne ne don ingantaccen matsayin Ingilishi kuma yana ɗaya daga cikin mafi kyawun makarantun ƙirar salon a California. An san shi a da da Kwalejin Santa Maria Junior kuma an kafa shi a cikin 1920.

Ana ba wa ɗalibai ingantaccen damar ilimi waɗanda ke haɓaka ƙwarewarsu, ƙirƙira, da kuzari a cikin masana'antar keɓe.

Ziyarci Makaranta

#13. California State Polytechnic

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $ 5, 472
  • Gudanarwa: WASC Babban Kwaleji da Hukumar Jami'a.

Polytechnic na jihar California yana ba da digiri na farko a cikin majors 49, digiri na Masters 39, da digiri na uku a cikin kwalejojin ilimi daban-daban.

An san shi a matsayin ɗayan mafi girma na biyu a cikin tsarin Jami'ar Jihar California. Makarantar tana tabbatar da cewa an horar da ɗalibai yadda ya kamata don zama mafi kyawun i

Ziyarci Makaranta

# 14. Kwalejin Chaffey

  • Ɗaukar Makarantar Hanya: $11,937
  • Gudanarwa: Hukumar Amincewa da Makarantun Al'umma da Kananan Hukumomi.

Ofaya daga cikin mafi kyawun makarantun kayan kwalliya don masu zanen kaya shine Kwalejin Chaffey. Cibiyar jama'a ce a California. Dalibai suna da ingantattun kayan aiki kuma suna horar da su a cikin abin da suka fi so. Ya kasance sama da ɗaliban karatun digiri na 5,582. Makarantar tana ba da shirin koyarwa kyauta na shekaru 2 ga ɗaliban koleji na farko.

Ziyarci Makaranta

#15. Kolejin Orange Coast

  • Makarantar shekara-shekara: $1,104
  • Gudanarwa: Hukumar Amincewa da Kwalejin Al'umma da Karamar Hukumar.

Kogin Orange kwaleji ce mallakar jama'a wacce aka kafa a cikin 1947. Tana ba da digiri a cikin haɗin gwiwar fasaha da kimiyya kuma an gane ta a matsayin koleji na uku mafi girma a gundumar Orange.

Suna ba da ilimi mai yawa kuma mara tsada ga ɗaliban su. Suna daya daga cikin manyan cibiyoyin canja wuri a kasar. Kwalejin Orange Coast fitacciyar cibiyar ilimi ce da aka sani don samar da ɗimbin shirye-shirye a fagage daban-daban, tabbatar da ingantaccen ilimi ga ɗalibai.

Ziyarci Makaranta

Tambayoyin da

Shin yana da daraja zuwa makarantar fashion?

Ee. Makarantun kayan kwalliya na iya zama tsada kuma suna cin lokaci, amma yana taimakawa haɓaka ƙwarewar ku da siffanta ku don zama ƙwararre a fagen ku a cikin masana'antar keɓe. Idan kana da sha'awar salon, to halartar makarantar fashion bai kamata ya zama matsala ba.

Menene mafi kyawun makarantar fashion a California?

Cibiyar Kasuwancin Kasuwanci da Kasuwanci ta kasance ɗayan mafi kyawun makarantar salon a California. Tare da ingantattun hanyoyin koyarwa nasu, makarantar tana haɓaka ƙwarewar koyo na ɗalibai wanda ke sanya su kan gaba a masana'antar keɓe.

Nawa ne masu zanen kaya suke yi a California

Tare da haɓakar abubuwan da ke faruwa a duniyar fashion, yawancin masu zanen kaya sun fito wanda ke haifar da babban matakin buƙatun masu zanen kaya. Masu zanen kaya a California suna samun riba sosai a fannin ƙira. Matsakaicin mai zanen kayan kwalliya yana samun kiyasin adadin $74,410 kowace shekara.

Menene yanayin aiki don masu zanen kaya?

Masu zanen kaya ko dai suna aiki a matsayin ƙungiya ko kuma su kaɗai kuma suna ɗaukar lokaci mai yawa suna aiki a cikin yanayin ɗakin studio. Suna aiki sa'o'i na yau da kullun dangane da abubuwan da suka faru na salon da kuma lokacin ƙarshe. Hakanan suna iya aiki daga gida da tafiya don haɗin gwiwa tare da wasu masu zanen kaya.

Yabo

Kammalawa

Zane-zanen salo filin gasa ne wanda ke tasowa akai-akai saboda abubuwan da suka dace da buƙatun mabukaci. Domin samun nasara yana da mahimmanci ga masu zanen kaya su kasance da ingantattun kayan aiki kuma suna da kyakkyawar masaniya game da salon sawa wanda ke ba makarantar fashion mahimmanci ga masu zanen kaya.