Tambayoyin Littafi Mai Tsarki 100 na Gaskiya ko na Ƙarya Tare da Amsoshi

0
15973
Tambayoyin Littafi Mai Tsarki 100 na Gaskiya ko na Ƙarya Tare da Amsoshi
Tambayoyin Littafi Mai Tsarki 100 na Gaskiya ko na Ƙarya Tare da Amsoshi

Anan akwai tambayoyi 100 na gaskiya ko na Littafi Mai Tsarki tare da amsoshi don haɓaka ilimin ku na Littafi Mai Tsarki. Yaya kuke tunawa da dukan labaran Littafi Mai Tsarki? Gwada ilimin ku na Littafi Mai-Tsarki akan matakai daban-daban 100 a nan Cibiyar Masanan Duniya.

Wasannin Littafi Mai Tsarki kayan aiki ne masu kyau don nazarin Littafi Mai Tsarki ga mutane na kowane zamani. Akwai matakai 100 da za a yi wasa da su da kuma bayanai masu yawa don koyo. Kuna iya ci gaba daga sauƙi zuwa matsakaici zuwa wahala zuwa tambayoyin ƙwararru. Ga kowane haƙiƙa, za ku iya bincika batun ayar.

Wasannin Littafi Mai Tsarki hanya ce mai daɗi don koyan Littafi Mai Tsarki yayin da kuke girma cikin bangaskiya. Fahimtar nassosin Littafi Mai Tsarki yana da muhimmanci ga Kiristoci. Tambayoyi da amsoshi na Littafi Mai Tsarki za su taimake ka ka koyi dukan abin da kake bukata ka sani game da Kiristanci.

Wannan wasan kacici-kacici hanya ce mai kyau don ƙarfafa bangaskiyar ku yayin da kuke jin daɗi da gaskiyar Littafi Mai Tsarki masu ban sha'awa. Hakanan zaka iya gwadawa Tambayoyin Littafi Mai Tsarki 100 Don Yara Da Matasa Tare da Amsoshi.

Bari mu fara!

Tambayoyi 100 na Gaskiya Ko na Littafi Mai Tsarki Tare da Amsoshi

Ga tambayoyi ɗari masu ilmantarwa na Littafi Mai Tsarki daga tsohon alkawari da sabon alkawari:

#1. An haifi Yesu a garin Nazarat.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#2. Ham, Shem, da Yafet su ne ’ya’yan Nuhu uku.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#3. Musa ya gudu zuwa Madayana bayan ya kashe wani Bamasare.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#4. A bikin aure a Dimashƙu, Yesu ya mai da ruwa ya zama ruwan inabi.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#5. Allah ya aiki Yunusa zuwa Nineba.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#6. Yesu ya warkar da Li’azaru daga makanta.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#7. Mai karɓar haraji ya wuce ta wancan gefen a cikin misalin Basamariye mai kyau.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#8. Ishaku shi ne ɗan fari na Ibrahim.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#9. A kan hanyar zuwa Dimashƙu, Bulus ya tuba.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#10. An ciyar da mutanen 5,000 da burodi biyar da kifi biyu.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#11. Musa ya ja-goranci ’ya’yan Isra’ila ƙetare Kogin Urdun zuwa Ƙasar Alkawari.
Habila ya kashe ɗan’uwansa Kayinu.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#12. Saul ne sarkin Isra’ila na farko.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#13. Masu tsarkin zuciya za su sami albarka domin za su ga Allah.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#14. Yohanna Mai Baftisma ya yi wa Yesu baftisma.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#15. Maryamu, mahaifiyar Yesu, ta halarci bikin aure a Kana.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#16. An yi amfani da Ɗan Prodigal makiyayi.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#17. A wata doguwar wa’azin Bulus, Tikicus ya faɗo daga taga ya mutu.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#18. A Jericho, Yesu ya ga Zacchaeus yana hawan itacen sikamore.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#19. Joshua ya aiki ’yan leƙen asiri uku zuwa Jericho, waɗanda suka fake a gidan Rahab.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#20. A kan Dutsen Sinai, an ba Haruna Dokoki Goma.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#21. Malachi shine littafin ƙarshe na Tsohon Alkawari.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#22. Da tsakar dare, Bulus da Barnaba suka yi addu’a da rera waƙoƙin yabo ga Allah kafin girgizar ƙasa ta girgiza kurkukun.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#23. Sabon Alkawari ya ƙunshi littattafai ashirin da tara.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#24. An ƙone Daniel da Shadrach da Meshach da Abednego da rai a cikin tanderun wuta.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#25. A lokacin sarautar Sarauniya Esther, Haman ya yi shiri ya kashe Yahudawa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#26. Kibiri da wuta daga sama sun lalata Hasumiyar Babila.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#27. Mutuwar ɗan fari ita ce annoba ta goma da ta addabi Masar.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya

#28. ’Yan’uwan Yusufu sun sayar da shi bauta.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#29. Mala'ika ya hana rakumin Bal'amu wucewa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#30. Domin a warkar da kuturtarsa, an umurci Na’aman ya yi wanka sau bakwai a Kogin Urdun.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#31. An kashe Stephen ne ta hanyar jefewa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#32. A ranar Asabar, Yesu ya warkar da mutumin da shanyayyen hannun.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#33. An tsare Daniyel a cikin ramin zakuna kwana uku da dare.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#34. A rana ta biyar ta halitta, Allah ya halicci tsuntsaye da kifi.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#35. Filibus ɗaya ne daga cikin manzanni goma sha biyu na asali.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#34. Nebukadnezzar ya sake masa suna Daniel Belshazzar.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#35. Absalom ɗan Dawuda ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#36. An kashe Hananiya da Safiratu don ƙarya game da farashin fili da suka sayar.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#37. Shekara arba'in Isra'ilawa suna yawo cikin jeji.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#38. A lokacin Idin Ƙetarewa, manzannin sun karɓi Ruhu Mai Tsarki.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#39. A zamanin Dauda, ​​Zadok firist ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#40. Manzo Bulus maƙeran tanti ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya

#41. Ramot ya kasance mafaka.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#42. Shugaban a mafarkin Nebukadnezzar na wani babban siffa an yi shi da azurfa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#43. Afisa na ɗaya daga cikin ikilisiyoyi bakwai da aka ambata a cikin Littafin Ru’ya ta Yohanna.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#44. Iliya ya yi iyo daga kan gatari da ya faɗa cikin ruwa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#45. Yosiya ya ci sarautar Yahuza yana ɗan shekara takwas.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#46. Ruth ta fara saduwa da Bo’aza a masussuka.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#47. Ehud shine alƙali na farko na Isra'ila.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#48. Dauda ya shahara wajen kashe ƙaton Samson.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#49. Allah ya ba Musa Dokoki Goma akan Dutsen Sinai.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#50. Yesu ne kaɗai ɗan da ya tsira na iyayensa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#51. Kusan dukan mugayen Littafi Mai Tsarki suna da jajayen gashi.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#52. Adadin Masu Hikima da suka halarci haihuwar Yesu zai kasance asiri na sauran lokaci.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#53. Babu ainihin rubuce-rubucen Littafi Mai Tsarki.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#54. Luka, manzo, mai karɓar haraji ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#55. Allah ya halicci mutum a rana ta biyu.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#56. Mutuwar ɗan fari ita ce annoba ta ƙarshe ta Masar.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#57. Daniyel ya ci zuma daga gawar zaki.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#58. Rana da wata sun kasance ba motsi a gaban Joshua.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#59. Kusan mutane 40 ne suka rubuta Littafi Mai Tsarki fiye da shekaru 1600.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#60. “Yesu ya yi kuka,” aya ce mafi guntu a cikin Littafi Mai Tsarki, kalmomi biyu ne kawai.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#61. Musa ya mutu sa’ad da yake ɗan shekara 120.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#62. Littafi Mai Tsarki shine littafin da aka fi sata akai-akai a duniya.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#63. “Kristi” kalma ce da ke nufin “shafaffe.”

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#64. In ji littafin Ru’ya ta Yohanna, akwai jimillar ƙofofin lu’u-lu’u goma sha biyu.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#65. Kusan littattafai 20 a cikin Littafi Mai Tsarki an ba wa mata suna.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#66. Sa’ad da Yesu ya mutu, an yi girgizar ƙasa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#67. Matar Ishaku ta rikide zuwa ginshiƙin gishiri.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#68. Methuselah ya rayu yana da shekara 969, bisa ga Littafi Mai Tsarki.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#69. A kan Jar Teku, Yesu ya kwantar da guguwa.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#70. Platitudes wani suna ne na Huɗuba bisa Dutse.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#71. Da burodi biyar da kifi biyu, Yesu ya ciyar da mutane 20,000.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#72. Yakubu ya ƙaunaci Yusufu domin shi kaɗai ne ɗansa

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#73. Aka kama Yusufu aka sayar da shi a Dotan.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#74. Da an kashe Yusufu in ba don Ra'ubainu ba.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#75. Yakubu ya yi yawancin rayuwarsa a Kan'ana.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#76. A ƙoƙari na shawo kan Yakubu cewa mugun dabba ce ta kashe Yusufu kuma ta cinye shi, an yi amfani da jinin ɗan rago wajen wakiltar jinin Yusufu.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#77. Onan, ɗan Yahuza, ya kashe wansa Er, domin Er mugu ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#78. Sa’ad da Fir’auna ya gayyaci Yusufu, nan da nan aka sake shi daga kurkuku, aka kawo wa Fir’auna saye da tufafinsa na kurkuku.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#79. Kare shine dabbar ƙasa mafi wayo da Allah ya taɓa halitta.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#80. Bayan Adamu da Hauwa’u sun ci ’ya’yan sanin nagarta da mugunta, Allah ya sa kerubobi da takobi mai harshen wuta a gabashin gonar.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#81. Halittu na sama da takobi mai harshen wuta da Allah ya sa a gabashin gonar su ne su tsare itacen sanin nagarta da mugunta.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#82. Allah ya ƙi hadayar Kayinu domin tana ƙunshe da ɓatattun abinci.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#83. Kakan Nuhu Metusela ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#84. Ɗan fari Nuhu Ham.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#85. Rahila ita ce mahaifiyar Yusufu kuma mahaifiyar Biliyaminu.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#86. Babu wani suna a cikin Littafi Mai Tsarki da aka ba wa matar Lutu da aka mai da ita ginshiƙin gishiri.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#87. Dauda da Jonathan dukansu abokan gaba ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#88. Tamar sunan mata biyu ne a cikin Tsohon Alkawari, dukansu suna cikin labaran jima'i.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#89. Naomi da Boaz ma’aurata ne.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#90. Duk da ƙoƙarce-ƙoƙarcen da Bulus ya yi, ya kasa ta da Aftikos.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#91. Barnaba, bisa ga Littafi Mai Tsarki, ya maido da ganin makafi bakwai gaba ɗaya.

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#92. Bitrus ya ci amanar Yesu

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#93. Kalma ta ƙarshe a cikin Littafi Mai Tsarki na Kirista, bisa ga KJV, NKJV, da NIV, ita ce “Amin.”

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#94. Ɗan’uwansa ya ci amanar Yesu

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#95. Bitrus kafinta ne

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#96. Bitrus mai kamun kifi ne

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#97. Musa ya shiga ƙasar alkawari

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#98. Saul ya yi farin ciki da Dauda

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Karya.

#99. Luka Likita ne na likita

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

#100. Bulus Barista ne

Gaskiya ne ko Karya

Amsa: Gaskiya.

Karanta kuma: Fassarar Littafi Mai Tsarki Guda 15 Mafi Ingantattun Labarai.

Kammalawa

Tabbas, wannan tambayar tana ilimantarwa kuma yana bayyana mai sauƙi, amma wannan baya nufin yana da! Wadannan tambayoyin Littafi Mai Tsarki suna buƙatar ka gano mutanen Littafi Mai Tsarki, wurare, da abubuwan da suka faru ta hanyar amsa gaskiya ko ƙarya. Muna fatan kun ji daɗin waɗannan Tambayoyin Littafi Mai Tsarki na Gaskiya ko na Ƙarya.

Kuna iya duba wasu daga cikin tambayoyin Littafi Mai Tsarki marasa ban dariya da amsoshinsu.