Menene Manajan Kasuwanci yake yi? Matsayi da nauyi

0
4170
Menene Manajan Kasuwanci yake yi? Matsayi da nauyi
Menene Manajan Kasuwanci yake yi?

Menene ma'aikacin kasuwanci ke yi? Menene alhakinsa/ta a kungiyance? yaya ayyukansu na yau da kullun suke? za ku gano duk waɗannan a cikin wannan labarin da aka rubuta da kyau don cikakkiyar fahimta a WSH.

A cikin wannan labarin, za mu dubi wanene mai gudanar da kasuwanci, basira da cancantar da ake bukata ga masu gudanar da kasuwanci, da horon da suke bukata.

Bari mu hanzarta gano wanene Manajan Kasuwanci a ƙasa.

Wanene Ma'aikacin Kasuwanci?

A taƙaice, Manajan Kasuwanci ko Daraktan Kasuwanci, mutum ne wanda ke da alhakin kula da ayyukan yau da kullun na cibiyar kasuwanci.

A ƙasa, za mu iya gano ainihin abin da mai gudanar da kasuwanci ke yi.

Menene Manajan Kasuwanci yake yi?

Babban aiki da manufar mai gudanar da kasuwanci shine sauƙaƙe tsarin wurin aiki ko kasuwanci da ba da dama da haɓaka sadarwa a cikin sassan ta hanyar aiwatar da mahimman ayyukan gudanarwa.

Gudanar da kasuwanci fage ne mai faɗi wanda ya isa ya haɗa matakai daban-daban da nau'ikan muƙamai na gudanarwa. Daga ƙananan kamfanoni masu zaman kansu zuwa manyan kamfanoni, kowane kasuwanci yana buƙatar ƙwararrun ƙungiyar da mai gudanarwa ke yi a kullum, ba tare da kasawa ba don samun nasara. Mutanen da suka natsu cikin matsi da kuma amfani da dabarun yanke shawara da fahimta za su yi fice a wannan fanni na aiki.

Yawancin 'yan takara sun yanke shawarar ci gaba da karatunsu ta hanyar samun MBA don horar da matakin ci gaba kamar yadda ake girmamawa sosai kuma ƙwararrun digiri wanda ke nunawa da magana don sadaukarwa da ƙwarewa a fagen da aka bayar.

Ana yin wannan galibi bayan Master's wanda gabaɗaya yana ɗaukar shekaru biyu don kammalawa. Dangane da nau'in filin kasuwanci da kuka zaɓa don yin aiki, zaku iya zaɓar ƙarin takaddun shaida don samun wanda ya fi ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwarewa da ƙwarewa.

Idan kuna son ci gaba da wannan layin aikin kuma ku kasance neman shirye-shiryen gudanar da kasuwanci, kara karanta wannan labarin.

Ayyukan mai gudanar da kasuwanci

Babban alhakin kasuwanci na mai gudanar da kasuwanci yana da yawa.

Ana iya lissafa su kamar:

  • Kulawa a hankali da jagoranci don haɓaka kasuwanci da fitarwa
  • Kula da sarrafa ayyukan yau da kullun a cikin kasuwanci
  • Gano ɓarna da kurakurai kuma inganta su
  • Tsara da aiwatar da sabbin manufofin kasuwanci na ɗan gajeren lokaci da na dogon lokaci
  • Yi shawarwari da haɗin gwiwa tare da ma'aikata, masu kaya, abokan ciniki
  • Ƙimar aikin ma'aikaci da taimako wajen haɓakawa
  • Inganta manufofin kasuwanci, shirye-shirye, da fasaha a duk inda ya cancanta
  • Kula da ayyukan kasafin kuɗi
  • Tattaunawa da yin aiki kan yarjejeniya tare da masu ruwa da tsaki na waje da na ciki.

Ƙwarewa da cancantar da ake buƙata na masu gudanar da kasuwanci

Ya kamata ɗan takarar mai kula da harkokin kasuwanci ya kasance yana da:

  • Babban gwaninta-abokin ciniki
  • Ƙwarewa da ƙwarewar warware matsala
  • Kyakkyawan fahimtar ayyukan kasuwanci da kuma xa'a
  • Ƙwarewar ilimin lissafi da fasaha
  • Ƙarfin gudanarwa da iya jagoranci
  • Babban gwanintar ƙungiya da tsarawa
  • Kware wajen yanke shawara da shawarwari.

Wane ilimi da horo ake buƙata don aikin mai gudanar da kasuwanci?

Mafi ƙarancin abin da ake buƙata don matsayin kasuwancin kasuwanci yakamata ya zama digiri na farko a cikin ɗayan batutuwa ko fannonin da suka danganci - tattalin arziki, kuɗi, lissafin kuɗi, kasuwanci, gudanarwa, da sauransu.

Dangane da ayyukan da ake buƙata ga ɗan takara, masu ɗaukar ma'aikata na iya neman wasu mukamai inda ƴan takara ke da digiri na biyu ko kuma Doctorate a cikin gudanarwa ko kasuwanci.

Hakanan horon kan aiki ne don wannan matsayi. Hakanan ana iya buƙatar ƴan takara masu zuwa don samun ƙwarewar aiki a baya a wasu ƙananan matakan gudanarwa. Hakanan zaka iya samun takaddun shaida bayan fara matsayi da haɓaka ƙwarewar ku.

Shiga shirin da wuri don samun duk ƙwarewar da ake buƙata don farawa.

Mun kuma bayar da shawarar

Mun zo ƙarshen wannan labarin wanda ya kwatanta aiki da alhakin mai kula da kasuwanci. Bari mu san tunanin ku a cikin sashin sharhin da ke ƙasa.